นิทานสนุก..พระเครื่องและเครื่องราง (ที่สุดแห่งปี...รุ่นอภิญญาใหญ่)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย konun88, 20 มิถุนายน 2016.

1. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ชุดที่จะเปิดบูชา ออกพรรษาเตรียมการไว้แล้วครับ ขณะนี้ปลุกเสก 10 วาระแล้ว (รีบทำก่อนเข้าพรรษา เพราะช่วงเข้าพรรษาหลวงปู่ห้ามหาเรื่องปลุกเสก )

ผมตั้งใจว่าจะเปิดให้บูชา
    ปลายกันยายนครับ เพื่อนำยอดบูชาทำบุญออกพรรษาพอดี

สิ่งสำคัญหลวงปู่ท่านให้ภาวนา ไม่ต้องกดพระ ไม่ต้องเปิดให้บูชาอะไร ช่วงนี้ก็ฝนเริ่มมาแล้วครับ เดินทางไปไหนก็ลำบาก

ดังนั้นของดีต้องใจเย็นครับ รุ่นนี้เสกหนักแน่นอน ส่งท้ายปีกันเลย

ในภาพ อธิษฐานพระธาตุพนมครับ ปกติรอบๆ พระธาตุมีรั้วห้ามเข้าด้านในนะ โชคดีตอนผมไป พระในวัดนำคณะคนมาห่มผ้าพระธาตุพอดี

พระท่านถาม "โยมทำวัตถุมงคลเหรอ"

ผม "ใช่ครับ"

พระ "เอาวางตรงพระธาตุเลย สวดอิติปิโสฯ หลวงพี่อยู่วัดพระธาตุนี่เอง"

พระท่านเลยเปิดตรงรั้ว นำคณะห่มผ้าพระธาตุ ผมเลยจับผ้าจีวรขอตามไป ได้นำกล่องพระไปวางอธิษฐานตรงพระธาตุเลยครับ พระท่านนำคนสวดมนต์ให้ด้วย ได้พลังไปอีก...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กรกฎาคม 2024 at 11:58
  2. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

นับว่าคิดถูกแล้วครับ ที่ทำตามหลวงปู่แนะนำให้พักช่วงเข้าพรรษา

จะได้ทดสอบรุ่นที่สร้างมาตลอดด้วย โดยเฉพาะรุ่นอภิญญาใหญ่

อีก 2 เดือนปลายกันยายนพบกันครับ มีโอกาสผมก็จะหาเวลาไป up พลังให้เป็นระยะ ๆ ..

ซึ่งแน่นอนจะแตกต่างในบางมุมกับรุ่นอภิญญาใหญ่แน่นอน...