นิทานสนุก..พระเครื่องและเครื่องราง (ที่สุดแห่งปี...รุ่นอภิญญาใหญ่)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย konun88, 20 มิถุนายน 2016.

1. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เกร็ดเล็กเกร็ดน้อยแห่งกุมารทองผ่านไตรภพ

ช่วงหลังมีแฟนคลับมาติดตามภายหลังมากขึ้นผมก็ได้ตอบคำถามในหลาย ๆ ประเด็น จึงขอมาสรุปอีกครั้ง

สำหรับผู้ได้รุ่นแรกไปคงทำความคุ้นเคยกันแล้ว ผมไม่เน้นโฆษณาเพราะของหมดทุกรอบ 55

กุมารทองผ่านไตรภพ มีความพิเศษตรง รูปที่จุติของกุมาร และสีผึ้ง ซึ่งแน่นอน แฟนพันธ์แท้ที่ติดตามมายาวนานเป็นปี ๆ ก็คงพอเดาออก ผมจะไม่ลงรายละเอียดมาก

การมองเห็นหรือไม่เห็นไม่ใช่ประเด็น เพราะเราสร้างมาเพื่อให้คุ้มครองได้ แบบไล่ผียังได้เลย และป้องกันคนมีวิชามาสะกด

ผู้ที่ได้ชุดแรกไปก็คงเห็นผลกันแล้วครับ ว่าคุ้มค่าไหม จึงไม่ต้องโฆษณามากครับ

สรุป ชุดนี้ไม่ว่าจะเป็นเนื้องากระเด็นที่ทรงคุณค่า หรือไม้มะขามฟ้าผ่าก็เด็ดดวงสมเป็นทิ้งทวนครับ ดีจนท่านปรมาจารย์บอกไม่ต้องไปลงเพิ่มแล้ว (ชุดก่อนขอครูบาอภิญญาแผ่เมตตาให้เพิ่ม )

เตรียมรับขวัญลูกเลยครับ ระวังคืนแรกนะ 555

2. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

3. konun88

เช่นเดิม หลัง QC ได้ชุดนี้ จะรออ่านกระแสที่พบครับว่าต่างจากชุดก่อนไหม

ไม่ใช่โฆษณาครับเพราะของหมดแล้ว 55

4. konun88

จบชุดนี้ คงพักนานครับ เพราะท่านปรมาจารย์ท่านเตือนมาแล้ว

"ทาน ศีล นะมีเยอะแล้วให้ภาวนาให้เกิดปัญญาด้วย"

ผมเล่นเอาไข้ ธาตุแปรปรวนมาซะ 2-3 วัน ฝากคำถามไป ที่ปรึกษาก็เป็น

ท่านปรมาจารย์ จึงเตือนมา "เรารับของมาเยอะ เล่นเอาร่างกายปรับไม่ทัน "555

คือทำทานกระหน่ำเกินไป จนภาวนาน้อยไป เกิดความไม่สมดุลครับ

ดังนั้น ที่ปรึกษากับผม คงได้เวลาพักกันแล้ว (จะนานแค่ไหนต้องรอดู 55) ช่างแกะก็ติดคิวมาก นี่ไปลัดคิวเขามาครับ...

5. konun88

ประสบการณ์ล่าสุดจากที่ปรึกษาเอง ท่านเล่าเมื่อคืน

คืนก่อน กำลังเดินอยู่ ๆ กุมารทองมาผลัก ก็ งงทำไมมาผลัก ก็มองพื้นละเอียด

อ้าว แมวทำแก้วตกมาแตก ก็เลยเก็บเศษแก้ว ถ้าไม่ดูดี ๆ เผลอเหยียบแก้วยุ่งเลย 55

อันนี้ผมรับฟังมานะ ... ส่วนของผมเจอเองก็ หายห่วง ชอบมาก ...

6. konun88

มีบางท่านไลน์มาถามถึงการที่ท่านปรมาจารย์ล้างพิษไม้มะขามฟ้าผ่าถึง 2 วัน ว่าเหตุใดเป็นเช่นนั้น

ผมขอสรุปตามที่ทราบมาดังนี้ครับ

อาถรรพ์อสนีบาต.....

โดยปกติ ของขลังที่มาจากสายฟ้า นักหาของขลังจัดว่าชมชอบกันนัก

แต่ทีนี้ บังเอิญมีประเด็นที่พึงระวัง

หลายปีก่อนผมเคยอ่านจากเว็บนึงบังเอิญค้นไม่เจอแล้วเรื่องของขวานฟ้า

ขวานฟ้า หลายท่านคงเคยได้ยิน คือจุดที่มีฟ้าผ่าลงดินแล้วไปขุดจะพบขวานหินฝังอยู่ หรืออาจเป็นขวานโลหะ ทีนี้ครูบาอาจารย์มักนิยมเอามาหล่อเป็นวัตถุมงคลดังเช่น เหรียญขวานฟ้าที่ดัง ๆ

ปัญหาหากเป็นหิน จะมาหล่อได้ไง แต่ทีนี้ ที่ปรึกษาเคยพบเป็นโลหะก็มี

ในการสร้างมีดหมอกริชรุ่นอภินิหารปราบไตรจักรเมื่อ 2 ปีก่อน และในชุดมหาปราบพิชิตชัยชุดปีนี้ ก็ได้ขวานฟ้าทวารวดีอายุนับพันปีผสมด้วย

ปัญหาที่พึงระวังคือ ....

ในการสร้างเหรียญขวานฟ้าครูบาอาจารย์เตือนว่า หากเจอขวานฟ้าอย่าพึ่งรีบหยิบเข้าบ้าน ต้องทำพิธีล้างธรณีสารก่อน เพราะอำนาจแห่งสายฟ้ารุนแรงเกินไป

ขวานฟ้า หรืออำนาจสายฟ้าในตำนานก็คือ ขวานของรามสูรไงครับ แรงไหม...

ตอนสร้างมีดหมออภินิหารปราบไตรจักร 2 ปีก่อนหลังตีมีดเสร็จไปถึงที่ปรึกษาเกิดฟ้าผ่าฟ้าร้องลั่นวัด ลมพายุพัดเสียงดังมาก

พอยกไปขอครูบาทองเสก ท่านรีบทำน้ำมนต์ธรณีสารล้างเลย

จึงเป็นอันเข้าใจไม่ผิดพลาดว่าพลังแห่งอสนีบาต หรือขวานของรามสูร นี้ เด็ดดวงแต่พึงต้องระวัง

ชุดมหาปราบพิชิตชัยก็ใช่ย่อย เพราะมีขวานฟ้าทวารวดีผสมเช่นกัน ตอนผมไปรับฝนตกฟ้าผ่าหนักเลยตอนไปรับครับ ครูบาอาจารย์ที่จารมีดครูยังไม่กล้าจารมาก

ทุกครูบาอาจารย์ที่เสกก็พรมน้ำมนต์ก่อนทันทีครับ

ทีนี้ ในแง่ของขลังอื่นที่มีพลังสายฟ้า

ที่ผมเคยได้มาก็เช่น ไม้โพธิ์ฟ้าผ่า ก็รุนแรงมากๆ เทวดารักษาจะแรง

ไม้มะขามฟ้าผ่า ก็มีเช่นกัน แต่ผ่านการล้างอาถรรพ์หมดแล้ว

ตอนหัวหน้าเซลมาโม้ก็กะแล้วมันต้องเสร็จก็เสร็จจริง แต่มันคงคิดว่าบารมีมันแก่กล้า

ในภาพ คือเสือไม้จันทร์ฟ้าผ่า ซึ่งผมไปฟัดกะเขามาครับได้มาแค่ 2 ตัว

ซึ่งจากการคุยกับผู้สร้าง ตำราสายเขาอ้อเขาบอกชัดเจน คือใช้ไม้จันทร์ส่วนที่โดนผ่ากระเด็นมา แกะได้ไม่มาก ผมฟัดมาได้แค่ 2 ตัว

ในยุคปัจจุบันเป็นยุคแก๊งค์เซล ต้องระวังการโดนต้มแบบผ่าเองเป็นต้น 55 โชคดีเสือไม้จันทร์ในภาพ คือ เป็นต้นจันทร์แถวบ้านผู้สร้างเอง เห็นกะตา

ส่วนที่ไม่กระเด็นไม่รอด มีผู้รู้มาซื้อทั้งต้นไปแล้ว

ความเชื่อตรงกันคือได้พลังแห่งอสนีบาตหรืออำนาจของขวานฟ้ารามสูร จึงแรง

ทีนี้ ในแง่ของการวิเคราะผมเคยคุยกับผู้รู้หลายท่านแบบเปิดใจ คำว่าขวานฟ้า หากจะบอกที่เราเห็นคือขวานรามสูรจริง แสดงว่ารามสูรคงมีหลายขวาน 55

พอคุยแบบเปิดใจเราจึงสรุปกันว่า ขวานฟ้าที่พบ อาจมาจากขวานยุคโบราณที่ฝังดินไว้ พอฟ้าผ่าลงดินแน่นอน ตามหลักวิทย์พลังแห่งสายฟ้าก็ลงดิน และพอไปพบกับขวานโลหะโบราณที่ฝัง ก็เกิดประจุไฟรวมกันจนระเบิดออกมา

อันนี้คุยกันเล่น ๆ ครับจริงเท็จอย่างไรไม่ทราบ เพราะอย่างพวกผมก็ใช้การวิเคราะกระแสพลังเอาครับ เน้นขลังไว้ก่อน

ในแง่ความเชื่อ หากบ้านไหนโดนฟ้าผ่า ก็เรียกว่าอุบาทว์ฟ้า ต้องทำพิธีใหญ่กันเลยครับ จึงต้องพิจารณาให้มาก

สรุป กุมารอสนีบาตผ่านไตรภพ ไม้มะขามฟ้าผ่าจึงแรงจัด ต้องล้างพิษกัน 2 วันเพราะงี้ละครับ....

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      15.8 KB
      เปิดดู:
      39
      ขนาดไฟล์:
      20.9 KB
      เปิดดู:
      44
      ขนาดไฟล์:
      23.3 KB
      เปิดดู:
      37
  7. konun88

อำนาจอสนีบาต หรือสายฟ้านี้แรงจัด จึงนิยมมาทำของขลัง อาศัยอำนาจแห่งสายฟ้าอย่างเช่นมีดแหกเป็นต้น หรือไม้มะขามฟ้าผ่า ก็นิยมมาไล่ผี

โครงการในอนาคต

พระภควัม ปิดตาจากไม้โพธิ์ฟ้าผ่า....จากตำราโบราณ โดยตำนานการสร้างพระปิดตามีมาแต่ครั้งยุคเจ้าแม่จามเทวี ครูบาข่ายกล่าวว่า วิชานี้คู่กับมหายันต์แม่ย่าได้เลย...เพราะเหตุใด ????!!!!!!!!

เป็นแก๊งเซล กดพระปิดตายัดกล่องเสกมั่วสบายไปนานแล้ว55

8. konun88

ประสบการณ์สด ๆ เมื่อคืน เด็กวัดที่นอนวัด นอนกันไม่ได้เลยครับ 55 มาเคาะหน้าต่างเรียกบอกขอกลับบ้าน

เนื่องจากโดนแกล้ง ดึงขา ดึงผ้าห่มเพียบ

ขนมที่บิณฑบาตมาเก็บให้เด็ก ก็จะใส่ถุงแขวนไว้ โดนรื้อออกมาเรี่ยราด ไม่ใช่ว่าโดนแกะนะ แบบโดนหยิบออกมาเหมือนตกหล่น ท่านก็ดูจะว่าแแมวดึงก็ไม่มีร่องรอย

ผมถามเรื่องกระแสพลัง ตามที่ติดตามมาชุดก่อน ครูบาอภิญญาแผ่กระแสเมตตาตบท้าย จึงจะเรียบร้อยหน่อย

ชุดนี้ เพียว ๆ ท่านดูกระแสแล้วจะว่าเหมือนก็ไม่เหมือน แต่ ดื้อ ซนสะใจแน่นอนครับ ถึงว่าจะเห็นผลเร็ว

ท่านใดได้รับกรุณาไลน์หรือเฟสแจ้งท่านด้วย

9. konun88

ที่ปรึกษา ย้ำว่า พลังแห่งทองคำ ทองแดงหุ้มพระธาตุอยู่ในแหวนเราทุกวงครับ.

ผมใส่กับมือเอง ทั้งเนื้อนวโลหะ รึเนื้อชนวนรุ้งถวายวัดมีพลังทองคำ ทองแดงหุ้มพระธาตุทุกวงครับ

ตะกรุดงาพิฆาตทองคำก็มีชนวนทองคำนี้

ส่วนทองจังโกพระธาตุอยู่ในตะกรุดและแปะฝังหลังลอคเกตหลวงปู่ใหญ่ครับ 55

10. konun88

ลุ้นระทึกยิ่งกว่าหวย

ท่านพึ่งแจ้งมา ในบรรดาผู้บูชากุมารผ่านไตรภพชุดนี้. มีท่านนึงบูชาแบบไม้มะขามฟ้าผ่า. แต่.... กุมารทองคชสารตัวครู คือเป็นงากระเด็นองค์ใหญ่สุดอยากไปอยู่ด้วย พูดง่ายๆ บูชา 2,000 แต่ได้ 3,500 ที่ท่านอยากเก็บไว้เอง เขาจะไปอยู่ด้วย ท่านใดท่านจำไม่ได้

หากท่านใดได้ไปอย่าตกใจนะครับ จะส่งคืนก็ได้ 555

บอกแล้วกุมารเลือกบ้าน ด้อนมากชุดนี้

11. konun88

ท่านบอกตอนตี 3 เห็นว่านอนละเมอ 55 โดนแกล้งยุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 กันยายน 2019
  12. konun88

กุมารที่เหลือท่านรอให้จัดส่งแล้วไม่มีแจ้งผิดพลาดครับ ถึงค่อยว่ากันตอนนี้ขอพัก และท่านก็หวงด้วย เก็บไว้เป็นเสื้อวัดรุ่นจูเนียร์ต่อไป 55

13. konun88

14. konun88

15. konun88

หลายท่านทยอยได้รับกุมารทองแล้วนะครับ ขั้นตอนตามลงกะทู้ไปแล้วครับ หลัก ๆ บอกกล่าวสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่บ้านไว้ก่อน ก็แค่นั้นครับ ไม่เน้นเซ่นไหว้เน้นทำบุญให้

แต่จะซื้อขนมต้อนรับขวัญก็ไม่ผิดครับ ... อย่าลืมได้ไปเปิดตลับบอกกล่าวกติกาการอยู่ร่วมกันก่อนนะครับ บอกชื่อไปตามที่เราคิดเตรียมไว้ครับ...

สำคัญท่านบอกเน้นพูดคุย เหมือนเราคุยกับตุ๊กตานั่นละครับ จะได้สื่อสารกันได้ด้วยใจ เจ้าของเท่านั้นที่จะทราบครับ ไม่ต้องให้ใครตรวจพลัง เพราะเขาหลบการตรวจพลังได้ครับ.... ถ้าไม่ใช่เจ้าของจะสัมผัสไม่ได้เลย อย่างมากจะได้แค่รู้กระแสสีผึ้งที่ฝังครับ...

16. konun88

กุมารทองไม่เหมือนวัตถุมงคลอื่น เป็นของเฉพาะตนจริง ๆ ครับเจ้าของเท่านั้นที่จะรู้กันเอง ไม่ต้องนำไปอวดโชว์ใครครับ 55 ตรวจพลังอย่างมากได้แค่กระแสสีผึ้งเท่านั้นครับ ที่ปรึกษาบอก "เขาไม่อยู่รอให้มาตรวจพลังหรอก หลบไปแล้ว55"

ท่านใดสื่อได้แม่นยำเฉียบ เผลอ ๆ เป็นหมอดูตาทิพย์ได้เลยครับ55

ถ้าทำเป็นการค้าสั่งหล่อเป็นพันองค ขายกันสบายไปแล้ว

เหมือนแหวนละครับ ทำแบบแก๊งเซลหลายพันวง ต้นทุนรู้ ๆ กันอยู่ถ้าทำมา

แต่ของสายนี้เต็มที่ เดินทางไปทั่วประเทศขออธิษฐานชนวนไม่ใช่ยัดชนวนเศษ ๆ เหลือไปทำ

งานนี้ได้พักกันนานละครับ รอฟังประสบการณ์ของทุกท่านครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 กันยายน 2019
  17. konun88

ที่ปรึกษาบอก รอลุ้นครับ ใครคือผู้โชคดี กุมารคชสารผ่านไตรภพ งากระเด็นองค์ใหญ่อยากไปอยู่ด้วย

ผมว่าต้องเป็นคนพิเศษแน่เลย 55

18. konun88

กุมารทอง เลี้ยงไว้ทำไม ????

ผู้ได้ชุดแรกไปคงได้คำตอบแล้วนะครับ ตามความคิดผมซึ่งเป็นผู้บริโภคเช่นกัน คือไม่ใช่ผมได้ฟรีนะ ก็บูชาเช่นกันครับ 55

ก็ใช้ในเรื่องของปกติฆรวาสทางโลกอย่างเรา ๆ ละครับ เรื่องที่พระไม่ช่วย หรือสำหรับผมเองก็เรื่องไร้สาระเป็นต้น เช่นหาของไม่เจอ หรือ เกี่ยวกับช่วยเตือนสติให้ความผิดพลาดน้อยลง หรือจองที่จอดรถ (นี่ได้ใช้แน่นอน)

แน่นอนเราไปขอพระช่วยไม่ได้แน่นอนเรื่องไม่เป็นเรื่องเหล่านี้ แต่ทีนี้ ดังกล่าวกุมารทองไม่ใช่วัตถุมงคลแบบทั่วไป ที่ใครอยากได้อยากมีก็จะเอา เพราะของเราไม่ใช่ของท้องตลาดทั่วไปครับ ขอให้มีใจรักในการดูแลจริง ๆ เพราะเขาก็มีจิตวิญญาณเหมือนเรา ๆ แล้วจะเกิดผล เรียกว่าอยู่ร่วมกันไปได้ยาวนาน และจะทราบด้วยตนเองครับ..ว่าดีจริงไหม

19. konun88

20. konun88

การเสกกุมารทอง

ท่านห้ามถ่ายรูปการปลุกเสก ในกุมารทองชุดแรก ก็สั่งให้ผมไปลบรูปทั้งหมดแล้วครับ ตามกระแสข่าวที่ออกมา

แนวทางการปลุกเสกที่ฟังมา คือ ท่านบอกวิญญาณนี่มาจ่อรอตั้งแต่ยังไม่เริ่มการเสกเลยครับ 55 แบบรู้ล่วงหน้ากันแล้ว สายเราก็ใช่ว่าจะเอาแต่เรื่องขลัง ก็เน้นการทำบุญกุศลด้วยครับ เหล่าวิญญาณจึงรู้กันล่วงหน้า

การทำพิธีเสกจริง ๆ ท่านบอก เรียกว่ามาแย่งกันเลยจนแบบต้องบอก "ใจเย็น ๆ ๆ ตามคิว ๆๆ"

ผมรับฟังมาในภาษาที่ผมเข้าใจ คือท่านใช้วิชาของท่าน เรียกว่าให้วิญญาณ ปฏิสนธิใหม่ (ศัพท์ตามผมเข้าใจนะ) คือเรียกเจตสิกมาชุบวิญญาณกันใหม่ แล้วส่งบุญกุศลให้ สีผึ้งที่ผสมน้ำมันที่ทุกท่านได้ไป เป็นตัวเพิ่มฤทธิ์ ตามลงกระทู้ไปแล้ว ส่งก็ตรวจกระแสมาแล้วจาก อาจารย์ของ QC อีกที ที่เป็นผู้ชำนาญสายพราย

โดยสรุป สีผึ้งถือเป็นของแถมกำนัลอันล้ำค่าที่จะไม่มีอีกแล้ว ที่เหลือไม่มากไว้ใช้งานอื่นครับ

ดังกล่าวท่านยกตัวอย่างกุมารดัง ๆ ที่ภาคใต้นะครับที่ให้โชคคนสนั่นหวั่นไหว ให้ถูกรางวัลที่ 1 ยังได้เลย คือเขาสะสมบารมีมามากแล้ว ของเราพึ่งเริ่มต้นครับ

หากอยากให้กุมารเรามีฤทธิ์มาก ก็ทำบุญให้มาก ๆ ครับ ให้เขามาร่วมบุญ แบบช่วยเราให้มีโชค มีกำลังทำบุญก็ถือว่า พึ่งพาอาศัยกันครับ.... เขาจะมีบารมีสูง เราก็ได้มีบารมีไปด้วย ....