ท่าใส่ ขุนแผน แล้วจะมี สเหน่ห์ จิงหรอครับ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย cananac11, 18 พฤษภาคม 2008.

1. mosmosba

mosmosba เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    หน้ามีไว้ สัก องค์ แฮะ หุหุ สาวจะได้รุม (เตะ)

2. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ก่อนจะอาศัยพุทธคุณจากพระเครื่อง
    ตัวคุณเองได้สร้างบารมีไว้แล้วหรือยัง

เห็นคนอื่นรวย ก็อยากรวยตามเค้า
    เห็นคนอื่นมีเสน่ห์ ก็อยากเป็นตามเค้า
    แต่ตัวเองมิได้ทำสิ่งใดเลย
    นั่งอยู่เฉยๆ มันจะไปเป็น ไปมีอย่างเขาได้อย่างไร

พระเครื่องแค่ช่วยเสริม มิได้สร้างให้ได้ดั่งใจทุกอย่าง
    จะบอกว่าอารธนาขึ้นคอ มาหลายวันแล้วไม่เห็นมีอะไรเลย
    ตัวคุณเองได้ทำบุญ สร้างบารมีให้ตัวเองแล้วหรือยัง
    เสริมสร้างบารมีให้ตัวเองก่อน
    ใส่บาตรทำบุญ ให้ตัวเอง ให้บุคคลที่เคารพก่อน
    แล้วจะเกิดบารมีเอง

3. มันตรัย

มันตรัย เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแนะนำนะครับ มีอยู่ให้เลือกสำหรับผมคือ ขุนแผนหลวงปู่ชื่น วัดตาอี อันนี้ต้องสอบถามคุณไทยพุทธดูนะครับ และที่อยากจะแนะนำคือ ขุนแผนหลวงพ่อเอ็น วัดเขาราหู จากผู้ที่อยู่ในพิธีปลุกเสก และตลอดจนมวลสารต่างๆ สุดยอดมากๆครับ แล้วแต่ว่าเราจะใช้ทางไหน เพราะท่านเสกเอาไว้ครอบคลุมทุกด้านครับ หรือถ้าผ่านไปทางอยุธยาเสนา ก็แวะเข้าไปวัดมารวิชัย ถุมเช่าขุนแผนกับทางวัดดุนะครับ แล้วเอาขึ้นไปที่ศาลาจุดธูปบอกหลวงปู่มี อยากได้อะไรก็ลองขอดูนะครับ

4. kaac

kaac สมาชิกใหม่

19 พฤษภาคม 2008
    ผมก็อยากใด้แต่ไม่รู้จะหาบูชาใด้ที่ไหน

5. helloartdy

helloartdy เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2007
    คงต้องแยกแยะกันสักนิดว่าเป็น

"ขุนแผน" ซึ่งเป็นเครื่องรางของขลังชนิดหนึ่ง มิใช่พระเครื่อง เช่น ขุนแผนม้าเสพนาง ขุนแผนอุ้มนาง ขุนแผนกุมารทอง เป็นต้น เครื่องรางชนิดนี้สามารถนำติดตัวไปยังที่อโคจรได้ แต่ผลเสียส่วนใหญ่ที่พบคือ คนมักนำไปใช้ในทางที่ผิดศีลธรรม ดังนั้นไม่นานยามดวงตกกรรมตามทันความเสื่อมในชีวิตก็จะตามมา เพราะของพวกนี้ส่วนใหญ่ไม่ได้ใช้พุทธคุณปลุกเสก

หรือ "พระพิมพ์ขุนแผน" ซึ่ง เป็นพระเครื่อง มีพุทธคุณครบทุกด้านทั้งด้าน เมตตา คงกระพัน แคล้วคลาด หากใช้ด้านเมตตามหาละลวย ต้องรักษาศีลข้อ 3 ให้ดี พระท่านจึงจะศักดิ์สิทธิ์และสัมฤทธิ์ผล

สเน่ห์อยู่ที่ตนเองค่ะ ศีล 5 ข้อ หากคุณรักษาได้มั่นคงในแต่ละวัน รับรองว่า ผู้หญิงดีๆที่อยู่รอบๆตัวคุณจะเข้ามาหาเอง(แต่อาจใช้เวลาหน่อย) การใช้สิ่งที่เป็นเครื่องรางของขลังทางสายเสน่ห์ สายพราย มักให้โทษตามมานะค่ะ (บอกเล่าจากประสบการณ์ส่วนตัว) (u):boo: (u) (u) (u)

6. phumiput

phumiput เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2005
    นอกจากขุนแผนแล้วยังมีอย่างอื่นอีกเยอะที่เป็นเมตตามหาเสน่ห์ครับ

7. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ผ้ายันต์พระสีสแลงแงง ของหลวงปู่แย้มก็ดีนะครับ
    ตะกรุดนางพิม ดำเซ็น หลวงปู่อั๊บก็ใช่ย่อย

8. นิลศิลป์

นิลศิลป์ เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2007
    พระพิมพ์ขุนแผนในอดีต ก็คือ พิมพ์พระพุทธรูปปางมารวิชัยนะครับ

เคยมีคนถามหลวงพ่อตัด วัดชายนาว่า นี่คือพระขุนแผนใช่ไหมครับ?

ท่านตอบว่า "ไม่ใช่นี่คือ รูปพระพุทธเจ้า ต่างหาก"

สำคัญ ต้องทำตัวเราให้ดูดีเข้าไว้ คือการดูแลตัวเองนั่นแหละครับ เล่นกีฬาสม่ำเสมอครับ ยิ้มแย้มแจ่มใสเข้าไว้ สาวจะเข้ามาเองครับ...อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 พฤษภาคม 2008
  9. เด็กยูนิเซฟ

เด็กยูนิเซฟ สมาชิก

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ

10. pasit_99

pasit_99 การเวียนว่ายตายเกิดนั้นน่ากลัว

ผมลองห้อยขุนแผนดู การเงินจะดีขึ้นนะ...
    เพื่อนฝูงรุมล้อม ผู้ใหญ่เมตตา
    แม้แต่เด็กตัวเล็กๆจะมาหยอกด้วย (ปกติจะกลัว)
    แต่กับสาวๆ ดูเขาเฉยๆ ซึ่งมันก็ดีน่ะ
    จีบสาวทีไร เปลืองเงิน เก็บไว้ทำบุญดีกว่า แฮ่ๆ

11. แหวนของแม่

แหวนของแม่ สมาชิก

จะขอเล่าประสบการณ์ตัวเองเกี่ยวกับพระขุนแผนกุมารทองจากวัดดังวัดหนึ่งน่ะค่ะ คือว่าช่วงนั้นเศรษฐกิจของครอบครัวมีปัญหามาก และพอดีกับคุณแม่ท่านบอกว่าอยากไปไหว้พระที่วัดนี้ เพราะเรายังไม่เคยไปกัน
    พอไปเห็นคนเยอะมาก(จําไม่ได้ว่าเป็นวันสําคัญอะไรหรือไม่) ทางสถถานที่ก็ประกาศว่ามีพระขุนแผนกุมารทองให้บูชา ท่านว่าดีทางประมาณค้าขาย เมตตาหรือประมาณนี้(ขอโทษจริงๆขะ จําไม่ค่อยได้) ได้ยินแบบนี้ เราไม่ค่อยมีความรู้เกี่ยวกับเครื่องรางอะไร....ก็เลยอยากได้ ก็บูชามา ท่านก็มีคาถาให้ท่องเสร็จสรรพ เราก็ท่อง..........กลับบ้านมาประมาณวันที่ 1หรือ2จําไม่ได้
    นอนๆอยู่เหมือนร่างคนมานอนข้างๆ แต่ไม่เอะใจว่าจะเป็นเพราะพระฯที่เราบูชามา เพราะโดยปกติมักสัมผัสอะไรแบบนี้อยู่บ่อยๆ วันที่2 ไปธุระกลับมา
    ก็เข้าไปนอนในห้องปิดม่านอะไร....เรียบร้อยค่ะ รู้สึกเคลิ้มๆว่ามีคนมานอนอยู่ข้างๆ(คือว่าไม่เห็นชัดเป็นร่างน่ะค่ะ แต่จิตเรารู้เอง,คนที่เคยโดนอําน่าจะเข้าใจ) จากนี้นเราก็..ด้วยความเพลีย ก็ไม่สนใจพลิกตัวไปอีกด้านนึง ปรากฎว่าร่างนั้นก็มานอนอยู่ข้างที่เราหันอีก ทีนี้ขยับตัวไม่ได้เลย,รู้สึกว่าเป็นผู้ชาย......ซักพักเลย กว่าจะขยับได้ เราก็นะโดนแล้ว ชักสงสัย เลยโทรถามพี่อยู่เชียงใหม่ให้ช่วยไปถามที่บ้านทรงที่พี่เคยไป(ที่นี่มีระดับสูงงเลยไปหา)............เค้าก็บอก เป็นผู้หญิงนึกยังไงไปบูชามา(ก็ไม่ทราบนี่ค่ะ)
    รู้มั้ยว่ามีแต่กระดูกป่นทั้งนั้นเลย เค้าบอกว่ามีอยู่ในทุกอันแต่ของเราเยอะมาก
    ได้ยินก็ตกใจ ก็เลยถามเค้าว่าทําไงดี อยากช่วยจิตที่อยู่ในนั้น อยากให้เค้าไปตามกรรมของเค้า(อันนี้แล้วแต่จะเชื่อ) ทางนั้นบอกให้ส่งไป เค้าจะทําให้
    คืนนั้นก่อนนอนก็สวดมนต์แผ่เมตตาให้ดวงวิญญาณนั้น(เค้าคงอยู่แถวนั้นแหละ ตอนนั้น) ,คุณแม่เราเค้าฝันเลยว่าเห็นผู้ชายอายุประมาณ 25 ปีใส่ชุดขาวนั่งอยู่ในวัดนั้น ที่เราไปบูชามา ตื่นเช้ามาก็พากันไปใส่บาตรให้เค้าทั้งคุณแม่ เราและน้องสาว(เค้าบอกตอนอุทิศฯขอนลุกกันทีเดียว) ตกกลางคืนเราฝัน
    เห็นผู้ชายอายุประมาณที่แม่เราบอก แต่คราวนี้ใส่สูทหล่อมาเชียวผมรองทรง
    เห็นแบบชัดเลย มาให้เห็นแค่นั้น เราก็ได้แต่คิดว่าเค้าคงจะไปดีแล้วก็อิ่มใจ
    แต่จริงๆจะเป็นยังไงก็ไม่ทราบเหมือนกัน....................................

ก็มีเท่านี่ล่ะค่ะอย่างน้อยก็อ่านเพื่อความบันเทิง,แต่ถ้าคิดอีกมุมนึง
    หากเรื่องที่กล่าวมานี้เป็นจริง แล้วมีบางคนไม่รู้ไปบูชามา
    จะกลายเป็นการสร้างกรรมโดยไม่รู้ตัวรึเปล่า เพราะชีวิตใครๆก็รัก
    หากญาติเรา พ่อแม่พี่น้องเราตายไปแต่เค้าไม่ได้ไปตามกรรม
    แต่ติดอยู่กับอะไรอย่างหนึ่งโดยที่เราไม่รู้ มันเศร้าน่ะค่ะ
    ................................................................................

*โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่าน*

12. conans

conans สมาชิกใหม่

28 พฤษภาคม 2008
    ผมอยากบูชามะรุมมะตุ้มมีใครพอจะแบ่งให้บ้างไหมครับ

13. วารินทร์ นานา

วารินทร์ นานา เป็นที่รู้จักกันดี

มะรุมมะตุม องค์เป็นหมื่นนะ...เล่นอ.ปเล่งไม่ดีกว่าหรือ3-4พันเอง

14. BlueBlur

BlueBlur เป็นที่รู้จักกันดี

26 มิถุนายน 2008
    ขุนแผนด้าน เสน่ห์และเมตตาแรง ราคายังไม่แพงมากเกินไป ผมแนะนำ ขุนแผนน้ำผึ้ง ของ หลวงปู่ชื่น ครับ แต่สำหรับตอนนี้ เริ่มหายากแล้วละครับ

15. wara43

wara43 ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ใส่แล้วดีครับ พระอะไรก็ดี ขุนแผนก็ดี แต่อยากมีเสน่ห์เมตตามหานิยม
    อย่าลืมความดี ปฏิบัติคาถามหาเสน่ห์ขององค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้านะครับ คือ
    สังหวัตถุ4 มี ทาน ปิยะวาจา อัตถจริยา สมานัตตา
    ทาน คือการให้ สงเคราะห์คนที่เรารัก
    ปิยะวาจา พูดดีต่อกัน ไม่พูดส่อเสียด คำหยาบ เพ้อเจ้อไร้สาระ
    อัตถจริยา ช่วยงานเขาตามที่เราช่วยได้ ปฏิบัติตนดีต่อกันทั้งคนที่เรารักและญาติเขาด้วย
    มีพ่อแม่เป็นต้น
    สมานัตตา มีความเสมอต้นเสมอปลาย ก่อนรักเป็นเช่นไร รักกันแล้วก็เป็นเช่นนั้น
    แค่นี้ไม่พอ อย่าลือทรง พรหมวิหาร4 ด้วยนะครับ
    พระอะไรก็ได้ครับ หลงติดหนึบเลยครับ ลองมาแล้ว

16. BlueBlur

ถูกต้องเลยครับ !!

17. worathepp

worathepp เป็นที่รู้จักกันดี

29 กรกฎาคม 2008
    ผมคิดว่า จะห้องพระดีแค่ไหน แต่ถ้าทำตัวไม่ดี ไม่น่าคบ พระก็ช่วยไม่ได้ ก่อนจะหาพระมาห้อย ลองเริ่มจากตัวเองก่อนครับดีไหมครับ ให้ห้อยพระเต็มคอก็ไม่ได้ช่วยอะไร ถ้าทำตัวน่ารังเกียจ

เราสามารถสร้างเสน่ห์จากตัวเองได้โดยไม่ต้องพึ่งพาเงินทอง หรือสิ่งศักดิสิทธ์ คือการพูดดี แต่นั่นต้องเริ่มจากการคิดดีก่อนด้วย ใครก็ตามที่รู้จักคิดดี เขาก็จะเห็นแง่งามของโลกของชีวิต ของตนเอง และของผู้อื่น เมื่อเห็นแง่งามหรือแง่ดีของสิ่งต่าง ๆ เขาก็ย่อมมีทัศนคติที่ดี มีท่าทีที่ดีและเมื่อต้องพูดจากเสวนากัน เขาก็ย่อมพูดจาดี
    พูดดีในที่นี้หมายความว่า
    • พูดเพราะ
    • พูดคำสุภาพ
    • มีน้ำเสียงที่สุภาพ
    • มีหางเสียงครับ ค่ะ จ๊ะ จ้ะ เพื่อแสดงความมีมารยาท
    • มีไมตรีจิต
    • ไม่พูดคำหยาบ
    • ไม่ใส่ร้าย
    • ไม่ตะคอกตะเบ็งใส่กัน
    • ไม่ประชดประชัน
    • ไม่โกหกพกลม ไม่พูดเพ้อเจ้อ

คนจะพูดดีเช่นนี้ได้จะคิดร้ายอยู่ในใจไม่ได้แน่นอน ที่สำคัญการพูดต้องรู้จักกาละเทศะด้วยนะ
    อันนี้เป็นการสร้างเสน่ห์ทั่วไปใช้ได้กับทุกคนทุกสถานการณ์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 สิงหาคม 2008
  18. sirmai

sirmai Active Member

25 สิงหาคม 2008
    ข้ัางบน พิมมาได้ดี

19. BlueBlur

ถูกต้องเลยครับ ห้อยพระดี แต่ประพฤติปฏิบัติตัวไม่ดี ก็คงไม่ได้ผลหรอกนะครับ

20. อัสดงส์

อัสดงส์ เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG][​IMG]

ขุนแผนเป็นรุ่นที่เอาขุนผงขุนแผน กรุวัดบ้านกร่างที่แตกหักมากดพิมพ์ใหม่และนิมนต์เกจิที่โด่งดังประมาณปี 24xx กว่าๆ มาเสก ยังพอมีที่วัดบ้านกร่าง สุพรรณอยู่ครับน่าเก็บ หลักร้อยถึงพันครับ เพราะมวลสารเดียวกันเลยที่วัดมีประวัติการเสกชื่อเกจิในพิธีชัดเจน แบบนี้ไต้องปวดหัวและสงสัยครับ แท้แน่นอน