ท่าน Mojito ให้เลข ใครเคยรับอานิสงค์เชิญครับเชิญ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย ทองเนื้อ9, 8 กันยายน 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. จำเรียง

จำเรียง เป็นที่รู้จักกันดี

ติดตามคุณโมมาหลายครั้งมาเป็นกำลังใจค่ะเคยถูก 350 ค่ะดีใจมากไม่เคยถูก 3 ตัวเลยเป็นครั้งแรก ให้คุณโมเข็มแข็งนะค่ะ

2. ammy_3115

ammy_3115 เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2010
    มาลงชื่อค่ะ เคยถูก 518 กะ 350 งวด350 ถูกกันยกบ้าน เพราะคนในครอบครัวเห็นเราถูกแล้วอยากถูกมั่ง อิอิ ไม่ได้เล่นเยอะ งวดที่ไม่ถูกก้อไม่เจ็บตัวมาก เพราะเล่นนี้ดหน่อย

3. levi

levi เป็นที่รู้จักกันดี

เคยถูก 518=50X50 ครับ

4. nuchada

nuchada เป็นที่รู้จักกันดี

ขอโทษน่ะค่ะที่ทำให้ของขึ้น

5. nuchada

nuchada เป็นที่รู้จักกันดี

ดูเครียดจัง

6. muthitajit

muthitajit สมาชิก

มาทักทายท่านโมค่ะ สบายดีนะคะ

7. natsuma

natsuma Active Member

เป็นกำลังให้ท่านโมเสมอค่ะ ดีใจที่มีโอกาสอยู่ชมรมคนดวงดี ถูก ไม่ถูกไม่เกี่ยวกัน ค่ะ ยังนับถือท่านโมเสมอ

8. angelwing_p

angelwing_p เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2010
    เคยถูก 1 งวดค่ะ ไม่เยอะ แต่ดีใจมากๆๆๆค่ะ

9. patoy

patoy เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤษภาคม 2012
    อ่านมาตั้งแต่ต้น ก็พอมองเห็นเจตนาความบริสุทธิ์ใจ อดที่จะมาให้กำลังใจผู้ที่มีเจตนาดีๆไม่ได้ สู้ๆ นะค๊ะ ขอเป็นกำลังใจให้ คิดเสียว่ามันเป็นธรรมชาติของมนุษย์ ทำดีไม่สูญเปล่าจริงมั้ย ?

10. THATCHAKON

THATCHAKON เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2009
    มาให้กำลังใจท่านโมครับในฐานะที่เคยได้โชคจากท่าน ผมเคยถูก 350 ครับ

11. chonnipa

chonnipa เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2009
    ขอเป็นอีกหนึ่งกำลังใจให้ท่านโมนะคะ ตัวเองเคยถูกครั้งเดียวอีกค่ะ เพราะเพิ่งมาเห็นทีหลังน่ะค่ะ รู้สึกเสียดายมากๆค่ะ แต่ก็ดีใจที่เห็นมิตรภาพดีๆเกิดขึ้นมากมายนะคะ เห็นคนที่รักท่านโมไม่เปลี่ยนแปลงค่ะ ถึงแม้ว่าอาจจะมีมารมาผจญบ้างน่ะค่ะ สู้ๆนะคะ

12. น้ำหวาน2

น้ำหวาน2 Active Member

18 กุมภาพันธ์ 2012
    สู้ๆๆนะคะ ทุกปัญหามีทางออกค่ะ

13. ทองเนื้อ9

ทองเนื้อ9 เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2012
    สวัสดีครับทุกท่านวันนี้อากาศแจ่มใสดีครับ
    วันนี้วันพระได้ไปทำบุญแต่เช้าขออนุโมทนาบุญแก่ผู้ที่มีจิตใจบริสุทธิ์ที่คิดดี ทำดี พูดดีทุกท่านครับ

14. ทองเนื้อ9

วันนี้ผมมาทางธรรมนิดนึงครับเพราะเป็นวันพระ ผมเคร่งครับ
    ไว้พรุ่งนี้ผมจะมาทางโลกนะครับ จัดไปตามอุดมการณ์ของผม

ขอฝากข้อธรรมไว้อีกนิดนึงนะครับ "คิดดี ทำดี และพูดดี" ผมว่าจริงครับแต่เพิ่มเติมนะครับต้องเกิดจากการปฏิบัติที่บริสุทธิ์แล้วจริงๆเท่านั้น ผลแห่งการกระทำที่ออกมานั้นจึงจะสุขทั้งใจและกายของผู้ปฏิบัติเจริญในชีวิต แต่คนส่วนใหญ่นำมาใช้กันผิด มักจะชอบหยิบยกคำพูดนี้มาใช้กันบ่อยๆเพื่อเตือนคนอื่นเตือนสังคม แต่ลืมเตือนตัวเอง จึงทำให้สังคมวุ่นวายผลประโยชน์อยู่เหนือทุกสิ่ง เท็จคือจริง จริงคือเท็จ เพราะสังคมนี้ส่วนใหญ่มักฟังอย่างเดียวก่อน ใครพูดได้ดี นำเสนอได้ดี ก็มีชัยไปกว่าครึ่งเรียกว่าคนพูดได้ดีก็สมประสงค์ไป แต่ฉากหลังคิดไม่ดี ทำไม่ซื่อ สุดท้ายผลนั้นก็จะสนองตัวเองไปในไม่ช้าก็เร็ว ฝากให้ทุกท่านที่เป็นมนุษย์อยู่บนโลกนี้ ไตร่ตรองการคิด การทำ การพูด ทั้ง 3 สิ่งนี้ด้วยใจที่บริสุทธิ์นะครับผมเป็นกำลังใจให้ท่านที่ตั้งใจปฏิบัติครับ ผมบอกได้เลยจิตใจคุณงอกงามและชีวิตเจริญมีความสุขได้แล้ว ไม่จำเป็นต้องถูกหวย
    เพราะฉะนั้นผมอยากให้คนที่มาในกระทู้ของผมได้ใช้ปัญญาที่ท่านมีอยู่ไตร่ตรองตนเอง ใครยังไม่มีพร้อมทั้ง 3 สิ่ง จงหมั่นปฏิบัติให้ได้ครบ ถ้าท่านมีอย่างใดอย่างนึงโดยเฉพาะมีแค่พูดดีอย่างเดียว ชีวิตนี้หาดีได้ยาก ทุกข์ที่ใจเราก่อนเพราะเราหลอกตัวเองไม่ได้

ผมฝากข้อคิดธรรมนี้ไว้กับทุกคนด้วยนะครับ หวังว่าคงไม่สญเปล่า เพราะวันนี้วันพระเหมาะควรแล้วที่ท่านควรปฏิบัติ

15. ทองเนื้อ9

วันนี้ผมเคร่งทางธรรมครับไว้พรุ่งนี้ผมจะมาทางโลกนะครับ จัดไปตามอุดมการณ์ของผม กระจกส่องคนส่องสังคมคนชอบเลข
    หวย= ....คงจะรู้นะครับ
    ห =
    ว =
    ย =

ขอตัวนะครับ ขออนุโมทนาบุญที่ผมทำมาวันนี้ให้กับทุกท่านที่มีใจบริสุทธิ์จริงๆ เท่านั้นคือผมเลือกคนน่ะครับตามจิตที่ผมสัมผัสได้ ยังไงผมก็คือมนุษย์ครับ

16. ทองเนื้อ9

ครับผมเครียดเพราะสิ่งที่คุณนำมาจริงๆผมไม่ชอบ ผมพูดจริงไม่โกหกนะครับวันนี้วันพระ ไม่ชอบครับเห็นแล้วจิตผมรับรู้ได้ครับ ไม่ต้องไปอยากรู้อีกนะครับจิตผมสัมผัสอะไร

17. Omidea

Omidea เป็นที่รู้จักกันดี

จิตของผู้ปฏิบัติจะสัมพัสได้จริงถึงจิตใจคนอื่นเพราะจิตนั้นแลคือแหล่งพลังงานพลังแห่งปัญญาใสแล้ว
    โปร่งแล้ว จะหาความลับใดปิดบังจิตนั้นไม่มีเลย คุณธรรมความดีมิใช่อยู่ที่ลิ้น หากเก็บไว้ในใจ
    อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก อันลมปากหวานหูไม่รู้หาย
    ถึงเจ็บอื่นหมื่นแสนไม่แคลนคลาย ยังไม่เจ็บเจียรตายเหมือนมาทำให้เจ็บใจ
    ของขวัญจากใจ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กันยายน 2012
  18. oil-Nudchanat

oil-Nudchanat เป็นที่รู้จักกันดี

เคยถูก 518 = 20*20 ดีใจที่สุดเลยค่ะ ครั้งแรกในชีวิตที่ถูก 3 ตัวตรงเลย ตามท่านโมมาตลอดไม่ถูกไม่เป็นไร แค่ที่เคยถูกมาก็เป็นพระคุณมากแล้วค่ะ ^^ ยังศรัทธาท่านโมเหมือนเดิมนะคะ สู้ๆค่ะ

19. laongnuan

laongnuan สมาชิก

ยังศัทธาท่านโมเสมอ

20. ทองเนื้อ9

ใครสู้ใครหรอครับถึงมาสู้ๆๆแถวนี้ ปัญหาอะไรหรอครับมามีทางออกแถวนี้
    กระทู้นี้มีแต่กำลังใจและความจริงใจที่บริสุทธิ์ล้วนๆให้แก่ท่านMojitoครับ คุณมีใช่มั๊ยครับ งั้นถือเป็นหนึ่งปัญหาของผมจัดให้คุณน้ำหวาน2 โดยเฉพาะแล้วกันนะครับจะได้ไม่ขัดศรัทธา ดีมั๊ยครับ
    <!-- google_ad_section_end -->

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้