ท่านมีพระบูชาหลวงพ่อฤาษีลิงดำ พอที่จะบริจาดบ้างไหมครับ ขออนุญาตปิดกระทู้

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย ขุนพลลุ่มน้ำป่าสัก, 22 ตุลาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    ได้ ลำดับที่ 7
    เลขเดียวกับ เดวิด เบคแฮม
    สงสัย คุณแน๊ตรู้ว่า
    ผม แฟน แมนยู แฟน เบคแฮม

จะรอ ครับ
    ถ้า มีพระหางหมาก หรือ พระคำข้าวด้วย
    ก็ เป็นบุญ ของลูก ครับ

ขอให้ มีความสุข กับ การพักผ่อนช่วงปีใหม่ ครับ;aa14

2. pinkdemon

pinkdemon เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2008
    เสร็จแย้ววววว.....ทำพิธีให้ลูกศิษย์เสร็จแล้วววว... เหลืออีกหนึ่งภารกิจ..เสร็จแล้ว เด๋วจามาตอบเมล์น๊า..

เวลา 17.30 น.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 ธันวาคม 2008
  3. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007

ที่บ้าน
    ถ้ารกมาก บอกครับ
    จะเอาสิบล้อไปขน
    โอ คุณแน๊ต
    ทำเอาผม เกิดกิเลส เลย ไม่ดีเลยนะ

ขอบคุณครับ
    และ ดีใจจัง ที่ได้รู้จัก(ทางตัวหนังสือ) คนดีๆ ใจบุญ อย่างคุณ

dunke und dunke;aa14

4. ขุนพลลุ่มน้ำป่าสัก

ขุนพลลุ่มน้ำป่าสัก เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2008
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD width=11 background=c1/box_body_left.gif></TD><TD vAlign=top align=middle bgColor=#ffffff><!-- InstanceBeginEditable name="a05" --><META content="ล็อคเก๊ตมงกุฎเพชรรุ่นแรก หลวงพ่อฤาษีลิงดำ หลังยันต์เกราะเพชร" name=description><LINK media=screen href="../tem/js/lightbox.css" type=text/css rel=stylesheet><SCRIPT src="../tem/js/prototype.js" type=text/javascript></SCRIPT><SCRIPT src="../tem/js/scriptaculous.js?load=effects" type=text/javascript></SCRIPT><SCRIPT src="../tem/js/effects.js" type=text/javascript></SCRIPT><SCRIPT src="../tem/js/lightbox.js" type=text/javascript></SCRIPT><STYLE>.fkillprice { FONT-SIZE: 14px; COLOR: #000000; FONT-FAMILY: "MS Sans Serif"; TEXT-DECORATION: line-through}.fpricer { FONT-SIZE: 14px; COLOR: #ff0000; FONT-FAMILY: "MS Sans Serif"}.boxpic { BORDER-RIGHT: #666666 1px solid; BORDER-TOP: #666666 1px solid; BORDER-LEFT: #666666 1px solid; BORDER-BOTTOM: #666666 1px solid}</STYLE>
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=boxdottop width=611 height=30></TD></TR><TR><TD vAlign=top><TABLE class=f12b cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0><TBODY><TR align=middle><TD vAlign=top colSpan=3><TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD width=6 height=20></TD><TD width=594></TD><TD width=9></TD></TR><TR><TD height=190></TD><TD vAlign=top><TABLE height=230 cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD vAlign=top width=191 rowSpan=2><TABLE class=boxpic cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" bgColor=#ffffff border=0><TBODY><TR><TD vAlign=top align=middle width=191>[​IMG]</TD></TR></TBODY></TABLE>ล็อคเก็ตเข็มกลัดมงกุฏเพชร หลวงพ่อฤษีลิงดำ
    ล็อคเก๊ตมงกุฎเพชรรุ่น1 หลวงพ่อฤาษีลิงดำ หลังยันต์เกราะเพชร(เป็นแบบเข็มกลัด )
    ล็อคเก็ตเข็มกลัดมงกุฎเพชรรุ่น 1 มี 2 แบบ
    1. แบบพระสุธรรมยานเถระ สร้างและปลุกเสกเมื่อ มีนาคม ๒๕๒๘ แบ่งเป็นตัวหนังสือใหญ่และตัวหนังสือเล็ก
    2. แบบพระราชพรหมยาน สร้างและปลุกเสกเมื่อ มีนาคม ๒๕๓๓
    </TD></TR></TBODY></TABLE>สวัสดีค่ะคุณ "ขุนพลลุ่มน้ำป่าสัก" แก้วมีแต่ล๊อกเกตหลวงพ่อค่ะ ไม่ทราบใช้แทนกันได้หรือเปล่า...ถ้าจะเป็นประโยชน์ต่อตัวคุณ แก้วยินดีให้คุณเป็นเจ้าของแทนแก้วค่ะ

ติดต่อแก้วที่ lunjakornc@yahoo.com นะค่ะ

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณ คุณแก้ว มากเลยครับที่มีน้ำใจ ที่จะมอบล็อคเก็ตเข็มกลัดมงกุฎเพชร ให้แก่ผม ซึ่งผมเองก็ยังไม่มีหรอกครับล็อคเก็ตเข็มกลัดมงกุฎเพชรนะ ผมเปิดกระทู้นี้เพื่อขอพระรูปหล่อหลวงพ่อฤาษีเท่านั้น ซึ่งตอนนี้ผมก็ได้รับแล้วจากพี่แน๊ต และพี่แน๊ตยังมอบพระวิสุทธิเทพให้แก่ผมอีก ผมได้มากกว่าที่ขอไปเสียอีก ซึ่งผมคิดว่าผมได้มากพอแล้ว จึงขอรับล็อคเก็ตเข็มกลัดมงกุฎเพชรไว้ด้วยใจเท่านั้นนะครับ ขอบคุณมากๆ ครับ
    </TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR></TBODY></TABLE>​
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

5. chatchaiood

chatchaiood Active Member

6 พฤศจิกายน 2007
    deeja__a
    เอ็ดดูป้าจัง ถ้าเล็บขบจะส่งไฮโดรเจนใส่เล็บไปให้คร๊าฟ..ฮิๆ

6. ลูกแก้วแววตา

ลูกแก้วแววตา เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2008
    สวัสดีค่ะคุณแน๊ต(หรือป่าวเอ่ย เห็นคนอื่นๆเรียกกันอยู่แว่บๆ) แก้วนะค่ะ ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ คุณแน๊ตต้องยังไม่แก่แน่ๆเลย แต่ชอบแทนตัวเองว่า "ป้า" เหมือนแก้วเลย แก้วกับแฟนจะเรียกกันว่า "ป้า" กับ "ลุง" เพราะเรามีหลานน้อยอยู่คนนึงติดป้ามากๆ วันๆก็เรียกแต่ป้า เลยแทนตัวเองว่าป้ากับทุกคนซะเลย สะดวกดี

แก้ว 39 แล้วค่ะ (อายุนะค่ะ ไม่ใช่ "รอบเอว" !!!! งี้ใครเป็นพี่เป็นน้องกันแน่น้อ....

ที่แก้วเต็มใจให้ล๊อกเกตคุณขุนพลฯ เพราะประทับใจเค้า เห็นตั้งใจจริง...จริงๆแล้วแก้วเพิ่งไปหาเช่าของชิ้นนี้มาได้เดือนนึงเอง....อยากเก็บอะไรที่เกี่ยวกับท่านและทันตอนที่ท่านยังอยู่เอาไว้เป็นที่ระลึกค่ะ

แต่รู้สึกว่า ถ้าคุณคนนี้เค้าได้ไป จะมีประโยชน์กว่าแก้วเก็บไว้บนหิ้งพระเฉยๆเยอะเลย

แก้วชอบทำบุญ ชอบสวดมนต์ ยังทำได้แค่สวดยอดพระกัณฑ์ไตรปิฏก ชินบัญชร
    ยันทุนฯลฯ (ที่ว่ามาทั้งหมดนี้ ต้องเปิดหนังสือสวดหมดเลยค่า) แฮะๆ

ไว้วันหน้าวันหลัง ค่อยเข้ามาทักทายใหม่นะค่ะ ดีใจที่ได้รู้จักคนใจบุญค่ะ

แก้ว

7. ลูกแก้วแววตา

ลูกแก้วแววตา เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2008
    ไม่เป็นไรค่ะคุณขุนพลฯ ยินดีช่วยเหลือนะค่ะ วันหน้าวันหลังถ้ามีอะไรที่แก้วพอจะช่วยได้ ก็ยินดีค่ะ ขออวยพรให้ทำสิ่งที่ตั้งใจไว้สำเร็จนะค่ะ

แก้ว.

8. ขุนพลลุ่มน้ำป่าสัก

ขุนพลลุ่มน้ำป่าสัก เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นห่วงพี่แน๊ตจังเลยรับเมล์ที่เกือบร้อย จะอ่านไหวไหมนี่ อายุก็ไม่ใช่น้อยสายตาก็ไม่ค่อยดี อยู่นนท์มองเห็นเชียงใหม่เริ่มมัวๆ แล้ว สู้ผมไม่ได้ยังหมุ่นสายตาดีอยู่ ผมอยู่สระบุรีมองเห็นพระจันทร์ชัดแจ๋วเลยไม่อยากคุย ฮิฮิ หมั่นไส้
    สิ่งที่บอกจะขอต่อไปคือ ปีหน้าเศษฐกิจไม่ดีคาดว่าจะว่างบ่อย จึงตั้งใจไว้ว่าจะขออนุญาตเมียเข้าป่าปีกวิเวก(เพื่อค้นหาตัวเอง)สักวัน สองวัน สามวัน สี่วัน แล้วแต๊โอกาศจะจัดสรร ผมคิดว่าจำเป็นต้องมีสิ่งที่คุ้มครองตัวได้จากหมู่มารทั้งหลายเพราะเราไม่มีผ้ากาเสาวพัดคุ้มครอง พี่ๆ เพื่อนๆ ช่วยผมหน่อยว่าควรหาอะไรมาใช้ดี
    ขอบคุณครับ

9. ขุนพลลุ่มน้ำป่าสัก

โครงการสร้างบุญ บารมี ปี 2552 ใครเกิดปีฉลูและมะโรงระวังให้ดีนะ ช่วงเดือนธันวา-มกรา ถ้าอากาศเย็นๆ ไม่ควรออกจากบ้าน เพราะมันจะขะๆๆๆๆๆ หนาว
    ปี 52 มกรา วันเด็ก จัดอัญเชิญถวายพระบรมสารีริกธาตุ ที่เชียงใหม่ พร้อมรับพระอาจารย์ญาณลังกาออกจากนิโรจกรรม ต้นเดือนกุมภา จัดอัญเชิญถวายพระบรมสารีริกธาตุ ที่เพชรบูรณ์ ปลายเดือนกุมภา จัดพิธีหล่อพระพุทธรูปปูนซีเมนต์ ขนาด 4 ศอก แบบของลูกศิษย์หลวงพ่อฤาษี ถวายวัดที่จังหวัดกาฬสินลูกศิษย์หลวงพ่อสอ กลางเดือนมีนา จัดอัญเชิญถวายพระบรมสารีริกธาตุ ที่ระยอง สงกรานต์จัดบังลังสำหรับสงห์น้ำพระบรมสารีริกธาตุที่วัดในอำเภอแก่งคอย หมวกเหล็กที่เคยนำไปถวายไว้ กลางพฤษภา จัดพิธีหล่อพระพุทธรูปปูนซีเมนต์ ขนาด 4 ศอก จำนวน 2 องค์ ถวายวัดที่จังหวัดขอนแก่น จบครึ่งปีก่อน

10. ภัทรอังคาร

ภัทรอังคาร เป็นที่รู้จักกันดี

รายการทำบุญยาวเลยนะค่ะ น่าไปทั้งนั้นเลย แต่ถ้ามาแถวระยอง บอกบุญภัทรด้วยนะค่ะ เพราะภัทรอยู่ใกล้ๆจากบ้านภัทรไประยอง แค่ 40 กว่าโลเอง แ้ล้วที่บ้านภัทรก็มีพระบรมสารีริกธาตุอยู่หลายผอบค่ะ ถ้ายังไงจะได้ร่วมบุญในงานสำคัญๆแบบนี้ด้วยนะค่ะ

ภัทรก็ได้รับพระรูปหล่อหลวงพ่อฤาษีลิงดำจากคุณแน๊ตเหมือนกันค่ะ พี่แน๊ตใจดีมากๆ แล้วจิตใจเป็นกุศลมากไม่เห็นแก่ความเหนื่อยยากเลย ปลื้มใจมากๆค่ะที่ได้รับของจากพี่แน๊ต

11. tea-tea

tea-tea สมาชิก

11 พฤศจิกายน 2008
    สวัสดีครับ

ไม่ทราบว่าพอจะบริจาคให้ผมสัก 1 องค์ได้ไหมครับ เพราะผมอยากได้พระบูชาหลวงพ่อท่านมานานมากแล้ว แต่ไม่มีโอกาสไปวัดสักครั้งครับเพราะไกลมาก ยังหาโอกาสไปไม่ได้เลยครับ ชอบวัตรปฏิบัติและคำสอนของหลวงพ่อมากๆ ถ้าท่านกรุณาจะขอบพระคุณอย่างสูงครับ
    อนุโมทนาบุญครับ
    รบกวนจัดส่งที่
    นายเดชา ใจดี
    117 หมู่ 10 ต.สิ
    อ.ขุนหาญ
    จ.ศรีสะเกษ 33150

12. nathakrit

nathakrit Active Member

สวัสดีครับ พี่แน็ต ไม่ได้เข้ามาซะนานเลย ช่วงนี้ผมงานเยอะมากเลยและไม่ค่อยสบายด้วยเลยไม่ได้ปฏิบัติเลยครับ วันนี้ผมได้อ่านกระทู้ของหลาย ๆ ท่าน ผมรู้สึกว่าจะเป็นที่รักของทุกคนเลยนะครับ และขออนุโมทนาบุญกับการปฎิบัติของคุณขุนพลลุ่มน้ำป่าสักด้วยนะครับ ที่ผมเคยบอกพี่แน็ตว่าตอนที่ผมเด็ก ๆ ว่าพ่อกับแม่อยากได้กราบหลวงพ่อฤษีลิงดำสักครั้งแล้วข้างบ้านได้นิมนต์หลวงมานั้น แล้วพ่อกับแม่พาผมไปกราบท่าน ผมนึกออกแล้วว่าตอนนั้นได้ไปเช่าบ้านอยู่ในซอยสายลม แต่บ้านหลังนั้นผมจำไม่ได้ว่าเป็นอะไรกันแน่ ว่าเป็นบ้านหรือเป็นสถานที่สอนปฏิบัติธรรมสาขาของหลวงพ่อครับ ในวันที่ 27 ที่จะถึงนี้เป็นวันเกิดของแม่ผม ผมยังไม่รู้เลยว่าจะให้อะไรท่าน แต่เคยคิดว่าอยากให้พระพระวิสุทธิเทพกับท่านก็เลยไปแถวสนามพระ เพื่อว่าจะมี แต่แล้วก็ไม่มีสงสัยจะไม่มีวาสนาที่จะให้ท่าน ผมเห็นว่าแม่กับพ่อปฏิบัติธรรมเช่าเย็น เป็นประจำจึงอยากมอบสิ่งที่เป็นมงคลให้แก่นท่านทั้งสองครับ สงสัยต้องรบกวนพี่แน็ตอีกรอบนะครับ

ด้วยความนับถือ
    กชเมธ แจ่มใส

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 ธันวาคม 2008
  13. GROLY

GROLY เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2008
    พี่แน็ต นี่ฮอตจริงๆ ผมแวะมาอ่านประจำ อนุโมทนากับจิตอันเป็นกุศลของพี่ครับ ว่างๆจะขอคำแนะนำ ในการฝึกมโนนะครับ ตอนนี้ทำอานาอยู่กะให้อยู่ตัวซักพักก่อน คงไม่รบกวนเกินไปนะครับ

14. กัลย์

กัลย์ เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2007
    ขออนุโทนาบุญกับคุณ ขุนพลฯ ด้วยค่ะ

และขอบคุณในกุศลจิตของคุณแน๊ตก็คิดว่าถ้าติดขัดเรื่องการปฏิบัติยังไงจะขอรบกวนแต่พอเห็นว่าคุณแน๊ตมีเมล์ตั้งเกือบร้อยฉบับ นี่ก็คิดว่าจะไม่กล้ารบกวนล่ะ ขอช่วยตัวเองโดยการค้นหาอ่านให้มากๆก่อน ไม่ได้จริงจึงจะส่งเมล์มานะคะ

15. pinkdemon

ถามมาเถอะค่ะ มะต้องเกรงจาย เพราะบรรดาเมล์ทั้งหลายที่มี ถ้าเปงประเภทไร้สาระ เช่น ป้าขานู๋รักปั๋วเขา เราจะสมหวังป่ะคะ หรือ ป้าขาผมทุกข์จังเยย มะมีตังค์ พอบอกให้ปฏิบัติ ก็มะมีเวลา ป้าปฏิบัติให้ผมหน่อยดี..หรือ ป้าแน๊ตดูดวงให้หน่อยดิ ถามมางว่า ดูเพื่ออะไร ก็บอกว่า ดูไปงั้นๆ .. พวกนี้ป้าก็ดีลีททิ้งหมดเลย

บางเคส ตอบกลับให้สะใจด้วยว่า กรรมครายกรรมมางเฟ้ย ..ฮ่า ฮ่า..มะช่วย มีไรป่ะ

สำหรับคุณกัลย์ไม่ต้องเกรงใจค่ะ แอบไปส่องมาแระ คุณเป็นคนดี แน๊ตยินดีตอบคำถามทุกอย่างคะ ยินดีและจริงใจค่ะ

16. pinkdemon

ฝีกอานาปานะสติ แล้วสติตามลมหายใจทันหรือเปล่าละ หรือว่า พอเห็นเข้าเห็นออก ดิ่งแล้วก็คร่อกเลย..อิอิอิ

ไม่รบกวนหรอกค่ะ ถามเถอะ ป้าตอบทุกคำถามยกเว้นห้ามยืมกะตังค์..ฮ่า ฮ่า ฮ่า

17. pinkdemon

ถ้าป้ามอบองค์พระวิสุทธิเทพให้คุณพ่อคุณแม่คุณ แล้วคุณจะสละสิทธิของคุณไม่รับส่วนของคุณหรือเปล่าละคะ

บุตรที่มีจิตใจระลึกถึงคุณพ่อคุณแม่ตลอดเวลา พี่แน๊ตสนับสนุนค่ะ แต่ต้องตามคิวนะคะ พี่ก็ตรงซื่อตรงและซื่อสัตย์ต่อลูกศิษย์ของพี่ด้วยเหมือนกัน

18. pinkdemon

รบกวนส่งไปที่อยู่ไปที่เมล์ป้าได้ป่ะ แล้วบอกป้าสักนิด ว่า ทำไมถึงรักหลวงพ่อขนาดนั้น แล้วตอนนี้ปฏิบัติอะไรอยู่หรือเปล่าคะ

19. pinkdemon

คุณขุนพ๊ลลลลลล.....บร๊าที่ซู๊ด...สายตายังพอไหวย่ะ พี่เพิ่งแอบไปส่องห้องพระคุณมาน๊าจะบอกให้..

มะต้องออกป่าปลีกวิเวกขนาดนั้นหรอกค่ะ ที่บ้านน่ะดีแล้ว ถือสัจจะต่อหน้าพระไปเลย 3 วัน ศีล 8 นอนห้องพระ ดูอริยาบทตัวเองตลอดเวลา ไม่ว่าจะเป็น ยืน เดิน นั่ง นอน พูดให้น้อยที่สูด อยู่ห้องพระให้นานที่สุด ได้เวลาก็ออกมาทานข้าว

นอนสองทุ่ม ตื่นตีสี่ ทำได้รับรองเจ๋ง หรือถ้าคิดว่า จะบังคับตัวเองไม่ได้ ป้าแนะนำว่า ให้ไปที่วิเวกอาศรม ที่ชลบุรี เพราะที่นี้เขาจัดให้ผู้ปฏิบัติอยู่เดี่ยวๆ เป็นกุฏิเป็นหลังๆ มีคนส่งข้าวส่งน้ำให้ มีห้องน้ำให้ ถึงเวลาก็ไปส่งอารมณ์กับพระอาจารย์

ถ้ายังนอนยันนั่งยันว่า จะเข้าป่า ก็นิมนต์หลวงพ่อไปด้วย แล้วก็เอาเบี้ยแก้ติดตัวไป ที่สำคัญบทสวดมนต์สิบสองตำนาน แล้วรู้หรือเปล่าเนี่ยว่า เวลาปักกลดเขาต้องบริกรรมอะไรด้วยเวลาปัก แต่แนะนำว่า อย่าไปเลย เข้าป่าช่วงนี้ไม่ดีหรอกค่ะ คุณขุนพลก็รู้อยุ่ แล้วจะเข้าไปเก็บเห็ด ทำม๊ายยยยยยยยย เป็นห่วงนะยะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 ธันวาคม 2008
  20. Liverpat

Liverpat เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008
    พี่แน๊ตรอรับคุ๊กกี้นะครับ

ผมสั่งไปแล้วแต่ไม่รู้ว่าจะยังทันหรือเปล่า (เค้าบอกว่าจะมาส่งวันจันทร์ที่22)

ถ้าทันก็ภายในอาทิตย์หน้าน่าจะถึงมือพี่นะครับ

ถ้าส่งไปแล้วคุ๊กกี้เกิดเล่ะ แตกหัก ป่น ยังไงพี่ลองทำตามที่ผมบอกนะครับ (อ่ะ ล้อเล่น)

ว่าแต่จำผมได้มั๊ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย อิอิ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้