ท่านมีพระบูชาหลวงพ่อฤาษีลิงดำ พอที่จะบริจาดบ้างไหมครับ ขออนุญาตปิดกระทู้

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย ขุนพลลุ่มน้ำป่าสัก, 22 ตุลาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. thiravut_keng

thiravut_keng เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2007
    อิอิ

ป้าค้าบ มาจิกให้ผมปฏิบัติแบบลูกศิษ์ป้าบ้างจิป้า ชอบให้จิกอะ อิอิ
    แระวันนี้ จะ ให้อีกบทน๊า
    ชื่อ สองภาค สองอารมณ์ในหนึ่งเดียว
    จะขอกล่าวเล่าความป้าคนหนึ่ง
    ป้าที่พึ่งของเหล่าศิษย์ทั้งหลาย
    ป้าเป็นคนมีดีอยู่ในกาย
    ขอแย้มพรายเชิญคุณเข้ามาดู
    อนึ่งเล่าภาคธรรมปฏิบัติ
    ด้วยเคร่งครัดทางธรรมอันเลิศหรู
    ด้วยหวังใจให้ศิษย์นั้นได้ดู
    ผู้เป็นครูทางธรรมนำจิตใจ
    อีกภาคหนึ่งคุยเล่นเหมือนกับเด็ก
    ที่ตัวเล็กเล่นหัวคุยเสียงใส
    คุยด้วยแล้วรู้สึกสบายใจ
    คอยประโลมจิตให้ไม่กังวล
    ทั้งสองภาคที่กล่าวออกมานี้
    คงไม่มีใครเถียงให้สับสน
    ให้ได้ทิพย์สมบัติกันทุกคน
    เจริญผลสุขกายสบายใจ

ถิรวุฒิครับ บายๆ

2. nathakrit

nathakrit Active Member

ขอบคุณมากครับพี่แน็ต ที่กรุณาผม
    แต่ใจจริงผมก็ยังอยากได้รูปหล่อหลวงพ่อไว้บูชาอยู่น่ะครับ
    ด้วยความนับถือ
    กชเมธ แจ่มใส

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 ธันวาคม 2008
  3. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    ใจดีแบบนี้
    ถึงมีลูก(ศิษย์)เต็มบ้าน หลาน(ศิษย์)เต็มเมือง

จะรอเงินที่ ป้าแน๊ต ส่งมา คร้าบบบบบบบบ

อย่ามากนะ
    แค่ พอเพียง
    พอมีกิน มีจ่าย และ พอทำบุญ คร้าบบบบบ

ขอบคุณจริงๆ จ้า

;aa14;aa13

4. ภัทรอังคาร

ภัทรอังคาร เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

นำรูปแมวมาฝากค่ะ นำมาให้แค่นี้ก่อนนะจ๊ะ เพราะกลัวหืดขึ้นคอ ไม่ค่อยใกล้ชิดแมวเสียเท่าไหร่ ยิ่งรู้ว่าแมวทำผ้าพันคอที่ภัทรอุตสาห์ให้ไปพังเป็นไงไม่รู้ อยากจะจับแมวมาถอนขนเล่นซะงั้น 55555 ล้อเล่นนะค่ะ ภัทรก็รักสัตว์เหมือนกันแหละ แต่ชอบที่สุดคือแมวเปอร์เซียค่ะ ที่หลังบ้านภัทร มีพ่อ แม่ ลูก แมวมาอยู่ แต่เป็นแมวจรจัดมั้งมันชอบร้องเรียกภัทร พ่อมันก็สีดำ แม่ก็สีดำ แต่ไหงลูกมางออกมาเป็นสีน้ำตาลได้ก็ม่ายรู๊ เอ้าเอาเป็นว่างี้ละกันนะจ๊ะ

ขอมอบรูปแมว
    แทนตัวกลัวจำิผิด
    เพราะชีวิตหมุนเวียนเปลี่ยนวิถี
    รับรูปแมวแล้ว โปรดจำไว้ให้ดี
    ว่าคนที่ให้นี้ อยู่แถวไหนในพัทยาเอย

รักเธอที่สุดแมวจ๋า รวมถึงคนเลี้ยงแมวด้วย ราตรีสวัสดิ์นะค่ะ วันนี้เหนื่อยแต่อิ่มบุญ ไปวัดมาทั้งเช้าเย็น เกือบเอาชีวิตไม่รอด อิอิอิ ไม่เล่าหรอก เดี๋ยวโดนบ่นอีก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 ธันวาคม 2008
  5. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2

กระทู้นี้ ตอนแรกว่าจะไม่เข้ามาดู เพราะคิดว่า ท่านเจ้าของกระทู้น่าจะได้แล้ว

แต่แปลกใจ ทำไมกระทู้มันยาวจัง ก็เลยเข้ามาดูเสียหน่อย

ขอ อนุโมทนา สาธุ...ในกุศลที่คุณpinkdemon ได้สร้างด้วยครับ

6. mongkonchai

mongkonchai เป็นที่รู้จักกันดี

อ่ะ...อ่ะ ป้าผมชวนป้ามาส่องดูจิตผมว่ามันเปงไงบ้าง ต้องปรับปรุงเรื่องอะไร อะไรควรเพิ่มอะไรควรลดนะคร๊าฟ...ป้า อย่างอื่นมะต้องส่องก็ได้ป้า.....คร๊าฟฟฟฟฟ เหอๆๆๆ

7. ภัทรอังคาร

ภัทรอังคาร เป็นที่รู้จักกันดี

เย้ เฮียปอ ก็เข้ามาอ่านกระทู้เหมือนกันดีใจจัง เราไม่หนีกันเลยเนาะเฮีัย ภัทรอยู่ไหนเฮียอยู่นั่น 5555 ล้อเล่นก็ดีใจอ่ะ อย่างน้อยเราก็มีเพื่อนคนเราคนนึงในกระทู้นี้ไงค่ะ

8. ิbbaann

ิbbaann Active Member

13 พฤษภาคม 2008
    วันนี้ลองไปค้นๆดู เจอซองที่ป้าแน๊ตสุดสวยส่งหนังสือมาคราวก่อน แต่หนูไม่แน่ใจ ขอ คอนเฟิร์มนิสนึง ป้ามีนามสกุล พยางค์เดียวใช่ม้า..^^

ถ้าใช่ หนูจะส่งล่ะน้า อยากให้ถึงตอนปีใหม่พอดี.
    .

;aa12

9. pinkdemon

pinkdemon เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2008
    ซาหรุปว่า ถิรวุฒิชมป้าแน๊ตว่าเปงลูกครึ่งที่แท้จริงชะมะ ครึ่งบ้าครึ่งดี ยังงี้อะเป่าฟะ บอกแล้วงายว่า แก่แล้ว งงง่าย งงแล้วมะเข้าใจ เด๋วมีเคือง.. อิอิอิ

10. pinkdemon

ซึ่งในน้ำใจหลานสาวคนสวยคนนี้มากๆ จริงๆ นะ พูดจากใจ น้ำใจหลานอ่อนโยนมาก น่ารักจริงๆ เลย
    จ้า ป้านามสกุลพยางค์เดียว เปงพวกลูกครึ่งอ่ะค่ะ....ฮ่า ฮ่า

11. ิbbaann

ป้าแน๊ต คอนเฟิร์ม

^^

ทานข้าวเย็นรึยังคะ

12. pinkdemon

จิตเธอน่ะ ควรทำอสุภกรรมฐานให้มากที่สุด เห็นสาวมะได้เลย คอนี่หันเปงเรด้าร์ตามจังหวะที่สาวๆ เดินเยย..

ที่ต้องเพิ่ม คือ ความพยายาม อุตสาหะที่จะปฏิบัติให้ได้มากกว่านี้ และศึกษาคำสอนขององค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าให้ลึกซึ่ง อย่าติดฤทธิ์ค่ะ

จิตเดิมแท้ของคุณมีเมตตา มีความรักอยู่เป็นพื้นฐานมาก นี่แหละคือเสน่ห์ของคุณ

13. pinkdemon

ยังมะได้ทานเลย เด๋วต้องอาบน้ำแล้วสวดมนต์ส่งพลังไปช่วยลูกศิษย์ก่องคร๊า

14. pinkdemon

เช่นกันค่ะ กุศลใดที่ดิฉันพึงได้จากการนี้ ขอกุศลนั้นจงบังเกิดแก่คุณเช่นกันค่ะ

กระทู้มางยาวก็เพราะฟามติ๊งต๊องของดิฉันนี่แหละค่ะ ที่เปงแรงดึงดูด ..ฮ่า ฮ่า

15. pinkdemon

โห.. เอารูปแมวมายั่วน้ำลายเรา...เด๋วก่อง เด๋งก่อง ท่องเอาไว้ เด๋วเราอัพรูปเปง เราจาโชว์ให้ดูว่า แมวเราน่าปล้ำจนอดใจมะได้แค่ไหน... อิอิอิอิ

อิ่มบุญมาเหยอ.. บุญใดที่คุณภัทรได้ทำมา แน๊ตอนุโมทนาเอา...สาธุ.. อิอิอิ

16. pinkdemon

นี่เราปายตกลงว่าจะให้กะตังค์มางตั้งแต่มะไรฟะ...ทำเช่นนี้กับเราได้จะได..

17. ิbbaann

หลานสาวคนนี้ขอตัวไปซื้อข้าวก่อนน้า
    ท้องร้อง คร่อกกกกกกกกกกกกกกก
    ^^

;aa12

18. mongkonchai

mongkonchai เป็นที่รู้จักกันดี

เฮอๆๆ....ท่าจะจริงของป้าครับ
    สา-วัด-ดี ครับป้าคนสวย นึกว่าวันนี้จะไม่มาซะแล้ว

19. ิbbaann

<table class="tborder" border="0" cellpadding="6" cellspacing="1" width="100%"><tbody><tr><td class="thead">ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 6 คน ( เป็นสมาชิก 6 คน และ บุคคลทั่วไป 0 คน ) </td> <td class="thead" width="14%"> </td> </tr> <tr> <td class="alt1" colspan="2" width="100%">pimpusa, mongkonchai, nathakrit, pinkdemon, pranurat+, wara43</td></tr></tbody></table>

แฟนๆๆ ตรึมเยย
    หวัดดีทุกคนค่า

20. pinkdemon

แฟนหลานอ่ะดิ คร๊ายยยยยจะเปงแฟนป้าล่ะหลานเอ้ยย

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้