ทำไมแฟนเก่าถึงทำกับเีราเหมือนหมาตัวหนึ่ง

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย fiatinw, 22 ตุลาคม 2012.

1. fiatinw

fiatinw เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2012
    ขอบคุณมากครับ
    ตอนนี้ก็พยายามปลงๆครับ ได้บ้างไม่ได้บ้าง
    ก็แวะไปวัด ทำบุญ กลับบ้านสวดมนต์ ปกติครับ
    พอเลิกกับแฟนไป ผมทำบุญอย่างเดียวเลยครับ

แต่เหมือนมันท้อ ยอมรับจริงๆครับ ว่าท้อ
    นอกจากไม่ลืมแล้ว พอเจอหน้าหลังจากไม่เจอเกือบปีทำอึ้งครับ
    คือ อาลัยอาวรณ์เรายอมรับครับ
    แต่ผมก็อยู่ของผมไม่เคยไปเจอหน้า รูป เบอร์ ผมลบหมดครับ
    แค่ไม่ลืม ยังรักได้อย่างไรไม่รู้

ไม่รู้ว่าผมแพ้ หรือผมฉลาดหรือผมโง่
    เจอเขาด่าแบบนี้แต่ยังรักครับ
    เขาเปลี่ยนไปครับ เหมือนไปในทางแย่ลง
    เพื่อแฟนเขาครับ

2. fiatinw

ถูกครับ สำหรับผม ก็เคยคบผู้หญิงครับ
    แต่ผมไม่อยากให้มาแบ่งเพศครับ
    (คือเคยบอกแล้วเจอรุมด่าตรึม เหมือนไม่น่าเกิดมาเป็นคน)

และผมคบกับแฟนไม่มีสักครั้งเดียวที่แนะนำไปทางที่เสีย
    มีแต่สอน ให้ตั้งใจเรียน และแนะนำเรื่องเรียนต่อ
    (แต่แฟนผมรั้นไม่ฟัง แต่เลือกเรียนตามเพื่อน)
    แม่ น้า ยาย เครือญาติเขารู้และรับได้ครับ แถมสนับสนุน
    อีกทั้งตัวเรา จบโท มีการมีงานทำครับ เขาเลยวางใจ

แต่กับแฟนใหม่เขาเราไม่รู้ครับ แต่มีรูปดูดกัญชาหลุดมาในเฟส
    เหมือนมีคนถ่ายแล้วแท็กไปในเฟสคู่นั้น

คบกันผมมองอนาคต(แต่คิดว่าแฟนผมไม่ได้มอง)

อีกเรื่องไม่รู้เวรกรรมไหมครับ มือถือที่ผมซื้อให้
    เขาไปถ่ายรูปสวีท เอามาประจานลงเฟส กอดกันก่ายกัน
    (ซึ่งผมมองว่าไม่เหมาะในสายตาผู้ใหญ่นะครับ)
    มือถืออยู่ได้ไม่นาน หล่นพังแล้วครับ สุดท้ายตอนนี้
    แฟนผมเลยใช้มือถือปุ่มกดธรรมดาแล้วครับ(เป็นของมือสอง)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 ตุลาคม 2012
  3. ศักยิ์กมล

ศักยิ์กมล เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2007
    ถึงขนาดเสพสิ่งเสพติด (ยา) ผมว่าคุณเองเป็นคนดียิ่งคุณเห็นเขาทำแต่สิ่งชั่ว ๆ คุณยังจะเป็นห่วงเขายังต้องการเขาอยู่อีกหรือ ศีล ๕ ของเขาคงไม่เหลือแล้ว ถ้าคุณยังคิดจะเอาเขาคืนมา เท่ากับคุณก็ทำลายอนาคตตัวเองแล้วครับ เพราะเสนียดจัญไรที่ติดตัวเขามาก็จะติดคุณมาด้วย ปลงใจเลิกคิดอยากให้เขากลับมาเสียเถอะครับ ถ้าสวดมนต์แล้วใจมันยังไม่นิ่งไม่มั่นคง ก็หาธรรมมาฟัง ถ้าไม่มีผมจะจัดส่งไปให้ส่งสถานที่อยู่ให้ผมผ่านทางข้องความแล้วจะจัดส่งให้ครับ ผมเห็นใจท่านจริง ๆ แต่อยากให้ตัดใจนะครับ

4. ศักยิ์กมล

ศักยิ์กมล เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2007
    ถึงขนาดเสพสิ่งเสพติด (ยา) ผมว่าคุณเองเป็นคนดียิ่งคุณเห็นเขาทำแต่สิ่งชั่ว ๆ คุณยังจะเป็นห่วงเขายังต้องการเขาอยู่อีกหรือ ศีล ๕ ของเขาคงไม่เหลือแล้ว ถ้าคุณยังคิดจะเอาเขาคืนมา เท่ากับคุณก็ทำลายอนาคตตัวเองแล้วครับ เพราะเสนียดจัญไรที่ติดตัวเขามาก็จะติดคุณมาด้วย ปลงใจเลิกคิดอยากให้เขากลับมาเสียเถอะครับ ถ้าสวดมนต์แล้วใจมันยังไม่นิ่งไม่มั่นคง ก็หาธรรมมาฟัง ถ้าไม่มีผมจะจัดส่งไปให้ส่งสถานที่อยู่ให้ผมผ่านทางข้อความแล้วจะจัดส่งให้ครับ ผมเห็นใจท่านจริง ๆ แต่อยากให้ตัดใจนะครับ

5. ใบไม้ผลิ1

ใบไม้ผลิ1 สมาชิก

เอ๊ะ อะไรยังไงค๊ะ

แล้วตกลง ในเว็ปนี้มันมีกี่คู่เนี่ยย .....เฮอออ

(ยืมรูปในเว็ปมา ไม่ได้เป็น ยูสเซอร์ : แม่ ชี หลี เกี่ยว ฮวด ในเว็ปบอร์ดปาล์มพลาซ่า)

6. ใบไม้ผลิ1

หยาบคายอ่ะ เดี๋ยวเหอะะ ระวังจะเจอ

7. ใบไม้ผลิ1

อยากเจอจัง "ความรักที่บริสุทธิ์"

8. ใบไม้ผลิ1

อยากเจอจัง "ความรักที่บริสุทธิ์"

9. pinkweb

pinkweb สมาชิก

อยากจะกด "อนุโมทนา" แต่ก็กดไม่ลงจริงๆ ค่ะ

จริงๆแล้ว ดิฉันเห็นด้วยกับคุณในกระทู้ข้างบนนะคะ เจ้าของกระทู้ตัดใจแล้วหาใหม่ดีกว่าค่ะ
    ผู้หญิงที่เขามีบุญ บารมีเทียบเท่าคุณยังมีอยู่อีกเยอะ คุณเพียบพร้อมขนาดสามารถจ่ายค่าเรียน ค่าโน้นนี่นั้น และ ซื้อรถให้ได้
    คุณก็สามารถหาผู้หญิงดีๆ สักคนได้เหมือนกัน เพียงคุณดีพอสำหรับเธอเหล่านั้น

10. fiatinw

แต่ก่อนเขาไม่ขนาดนี้ครับ
    ส่วนเล่นยา ตอนอยู่กับผมเขาดูดครับ ทั้งยาบ้าและกัญชา
    บอกแล้ว เขาก็ยังทำครับ

กับแฟนใหม่่ชู้รักของเขา เห็นมีภาพดูดกัญชาครับในเฟสบุ๊คครับ

อยากให้กลับมา ก็ยอมรับครับว่ารักมาก
    11 เดือนมานี้ยังรักอยู่เต็มหัวใจครับ

11. fiatinw

ตั้งแต่เิริ่มหันหาธรรมะ อารมณ์ฉุนเฉียวลดลงเยอะครับ
    ที่ทำงานผม เอะัอะนิดนึงด่ากันไฟแล่บแล้วครับ
    ผมเลยเสียเปรียบเพราะไม่ได้ด่า มีแต่ถูกด่า
    (ด่าก่อนค่อยถามกันทั้งนั้น)

12. fiatinw

วันนี้ว่าจะไปนั่งทำวัดเย็นที่วัดป่าแถวบ้านครับ

ผมว่าผมดีแม้ไม่ได้ดีเีลิศ แต่ดีกว่าแฟนผมและชู้
    แต่แค่สงสัยว่า ทำไมถึงยอมตกต่ำลงเพื่อที่จะได้ไปคบกับคนแบบนี้
    เราทำดีกับเขาไม่ได้หมายความว่าต้องการอะไรตอบแทน
    แต่แค่สงสัยว่า ทำไมถึงกับต้องด่า ต้องว่า

สำนึกผิดในตัวเขา ความเป็นคนในตัวเขาคนเดิม ไม่เหลืออีกเลยหรอครับ??
    หรือจริงๆเป็นผมที่เป็นอมนุษย์ เขาเลยรังเกียจครับ

13. rungdao

rungdao เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    อยากให้คุณ fiatinw อ่านอีกสักรอบนะคะ เหนือสิ่งอื่นใดคือ "สติ" คนเราถ้าไม่เจอความทุกข์มาก่อน จะไม่รู้เลยว่าความสุขคืออะไร ... สุข ทาง ธรรม คือสุขที่แท้จริง สุข ทาง โลก คือสิ่งจอมปลอม ไม่เที่ยง...
    ขอให้คุณเจอทางสว่าง เจอคำว่า "สุข" ที่แท้จริงไวๆ สาธุๆ

14. jiranuchauth

jiranuchauth Active Member

เอ๋ ในเมื่อรักมันลำบากก็อย่าไปมีเลยค่ะ ตัวเค้าก็ไม่ใช่ของเรา ตัวเรายังไม่ใช่ของเราเลย ฮ่าๆๆ ตายไปแล้วก็เอาไปไม่ได้ มีแต่ความดีเท่านั้น เอามาพูดมาจากในหนังอ่ะค่ะ แต่มันใช้ได้ดีเลยนะ เดี๋ยวนี้ไม่คิดมากแล้ว

15. patoy

patoy เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤษภาคม 2012
    คุณค๊ะ เป็นอนิจจังค่ะ ทำใจได้ก็เป็นสุข จะอยู่กับทุกข์ทำไม เดี๋ยวก็เช้าแล้วจ่ะ

16. fiatinw

ขอบคุณครับ อะไรๆช่วงนี้แย่ไปหมด
    แฟนเก่าก็ทิ้งไปมีชู้
    แฟนที่คบต่อมาก็หาย อยู่ๆก็ทิ้งดื้อๆ

วันนี้รุ่นน้องข้างบ้าน ที่อยู่เป็นกำลังใจ เพราะอกหักเหมือนกัน
    มันก็ชิ่งไปทะเลาะชิงแฟนกลับมา

เหมือนมีผีแกล้งให้เราต้องเจ็บช้ำ ตรอมใจอยู่ตลอดครับ

ทำบุญไปเหมือนไร้สาระขึ้นทุกทีครับ
    (เปล่าประชดนะครับ แต่ผลลัพท์มันเป็นแบบนี้)

17. Saber

Saber เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    19

ความรักเป็นที่พึ่งไม่ได้ แต่ธรรมะเป็นที่พึ่งได้

18. นายดอกบัว

นายดอกบัว เป็นที่รู้จักกันดี

คือ คุณใช้เงินทุ่มให้กับผู้หญิง ผู้หญิงเค้าชอบคุณเพราะเงินครับ มันเป็นเรื่องที่ผมก็เคยเจอแบบนี้ พวกอายุเยอะๆมักจะทำแบบนี้กับสาวๆ และพวกสาวๆก็มักจะดูดตังค์จากพวกผู้ชายประเภทนี้ สรุปง่ายๆ คือ หลอกกันไปมา ถ้าคุณรักจริง ตอนจีบก็อย่าใช้เงินซื้อแบบนี้สิ ที่จีบติดนี่ เพราะตื้อ กับเงินใช่ม่ะ เคยเจอผู้ชายประเภทนี้แย่งคนที่ผมรักไปอยู่
    ผมเคยชอบพอกับผู้หญิงคนนึง เราชอบกัน แต่ นิสัยผมเป็นคนไม่ทุ่มไม่ตื้อ เพราะเรายังเด็ก ผมคิดว่าผมต้องสร้างความมั่นคง เพื่อจะได้อยู่ด้วยกันแบบถูกต้องตามธรรมนองคลองธรรม โดนพวกทุ่ม ตื้อ แบบนี้คาบไปแดกหมดครับ ก็ดูสิ ผู้หญิงเค้าบอกว่ารักผม แต่ก็เป็นแฟนและแต่งงานกับอีกคน สรุปคือ ผู้หญิงเข้าใจยาก ไม่ต้องไปเข้าใจหรอก หาใหม่ และอย่าคิดอะไรไกลเกินไป (ตั้งแต่เจอประสบการณ์เลวร้าย มาแบบโชคโชน การเป็นผู้ชายดีๆนี่ใช่ว่าจะประสบความสำเร็จในเรื่องความรักนะ ทุกวันนี้ผมเจ้าชู้มาก แต่เจ้าชู้แบบหมาหยอกไก่ ไม่เอาจริงสักที ปรากฎว่าผู้หญิงติดตรึม แต่ความรู้สึกผมกับผู้หญิงมันไม่มีศรัทธาไปแล้ว ถึงไม่ยอมแต่งงานสักที เพราะเหตุนี้แหละ)

19. นายดอกบัว

นายดอกบัว เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเจ็บมาเยอะกว่าคุณตั้งเยอะ พอเห็นพวกบ่นๆเรื่องความรัก มันไร้สาระ
    ทำบุญ ทำอะไรไปล่ะ ทำเพื่อให้สมหวังกับความรัก อย่าคิดสั้นๆแบบนี้เลย กุศล กับความรักนะ กุศลเป็นของหอม ความรักเป็นของคาว ชอบของคาวๆ ก็พวกกระสือ กระหัง อสุรกาย นะ จะบอกให้

ปล. สาวๆ เค้าหนีผมไปแต่งงานหมดแล้ว ผมยังไม่มากระโตกกระตากแบบนี้เลย มีอะไรที่ต้องทำอีกเยอะในชาตินี้

20. chatbong

chatbong เป็นที่รู้จักกันดี

คนเก่าจากไป...เพื่อเจอคนใหม่ ที่ดีกว่าค่ะ ทำดี คิด ดี พูดดี บุญกุศลจะนำพา ให้พานพบคนดี เสมอกันค่ะ...เวลาจะช่วยให้ใจ คลายยึดติด...
    เรื่องทุกอย่าง เกิดขึ้น ตั้งอยู่ ดับไป อยู่ที่ว่า จะปล่อยให้มัน ตั้งอยู่นานแค่ไหน หรือ ทำให้มันดับไปได้เร็วกว่าเดิม...^_^