ทำนายเหตุการณ์และชีวิตด้วยวิชาทำนายแบบจีน ฟรี!!!

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ตัถย์, 15 ธันวาคม 2010.

1. Noppie

Noppie เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2010
    เพศชายครับ
    ลูกที่อยู่ห่างกันตอนนี้จะได้มีโอกาสร่วมอยู่ด้วยกันอีกหรือไม่ครับ และหากมี จะเป็นเมื่อไหร่ครับ ขอบคุณครับ

2. phu_75

phu_75 เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2008
    เพศชายครับ
    ผมต้องการที่จะขายที่ดิน ไม่ทราบว่าจะขายได้สำเร็จมั๊ยครับ ประมาณช่วงไหนครับ ขอบคุณมากครับ

3. เมิล

เมิล เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2008
    เพศหญิงคะ
    จะต้องเปลี่ยนงานไหมคะ เพราะตอนนี้หัวหน้ามีความไม่พอใจเจ้าของบริษัท บอกว่าอาจจะแยกไปทำเอง ควรจะอยู่ที่เดิม หรือตามนายไปดีคะ หรือว่าลาออกหางานที่อื่นไปเลยดีกว่าคะ

4. ตัถย์

ตัถย์ สมาชิกใหม่

15 ธันวาคม 2010
    เส้นงานประจำไม่ขึ้น แต่เส้นสินทรัพย์ขึ้นอยู่ตำแหน่งเจ้าตัว แสดงว่างานเป็นงานซื้อขาย ไม่ใช่งานประจำรับเงินเดือนใช่มั้ยครับ เพราะสองอย่างนี้จะมีวิธีดูไม่เหมือนกัน
    ถ้าใช่ตามนี้นะครับ ปีหน้านี้การงานคุณจะรุ่งและทำเงินได้มากทีเดียวครับ ติดแค่ว่ากำลังปีข่มก็คงต้องระวังเรื่องการใช้จ่ายนิดนึงกับระวังเรื่องเสียเงินช่วงเดือน ก.พ. ครับ นอกนั้นก็ไม่มีอะไรน่าห่วงครับ

5. ohake999

ohake999 ศีล สมาธิ ปัญญา

22 พฤษภาคม 2006
    เพศชาย
    1.เรื่องงานตลอดปี 54 คับว่าจะได้เลื่อนขั้นไหม จะดีไหมคับ
    2.เรื่องความรักคับตลอดปี 54 คับว่าเจอคู่ของเราหรือยังคับ

6. ตัถย์

พอวางตำแหน่งเส้นแล้ว พบว่าเส้นทั้งหมดนิ่งไม่เคลื่อนไหว หมายความว่างานต่างๆก็ยังไม่ได้มีเป็นเรื่องเป็นราว เท่าที่ดูนี่ยังไม่ขึ้นมาให้เห็นเลยครับ ประเด็นคือตำแหน่งคุณตกงูเหิน เป็นไปได้ว่าคุณไม่แน่ชัดหรือค่อนข้างจะตัดสินใจกลับไปกลับมาการทำนายเลยไม่ขึ้นผลให้เห็นครับ แต่ว่าเส้นการงานอยู่ตำแหน่งจื๊อ ได้กำลังของเดือนมาส่งเสริม เดือนนี้เดือนหน้าอาจจะมีอะไรดีๆเข้ามาอยู่ครับ อีกอย่างเส้นสินทรัพย์ขึ้นตำแหน่งเจ้าตัว ผมว่าคุณควรรับงานเป็นจ๊อบๆไปดีกว่าครับ ไม่เหมาะงานประจำกินเงินเดือนครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 ธันวาคม 2010
  7. ธรรมะชนะใจ

ธรรมะชนะใจ สมาชิก

8 พฤศจิกายน 2010
    เพศหญิงค่ะ
    อยากทราบเรื่องความรักตอนนี้-ปี54
    เรื่องการเงิน หนี้สินค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

8. twisterkiki

twisterkiki สมาชิกใหม่

เพศ หญิงค่ะ
    อยากทราเรื่องความรักปี54
    ต้องการขายที่ดินที่มีอยู่จะขายได้ไหม

9. blue pooh

blue pooh เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2010
    ขอบคุณมากค่ะ เป็นเซลล์ค่ะ แต่มีรับเงินเดือนประจำ + คอมมิชชั่น กังวลน่ะค่ะว่าจะขายของไม่ได้ เพราะคิดอยากออกไปทำงานอย่างอื่นน่ะค่ะ ถ้ามีเรื่่องอื่นหรืออะไรแนะนำก็รบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

10. PARANEE4

PARANEE4 สมาชิกใหม่

18 ธันวาคม 2010
    เพศหญิง จะเลิกกับคนรักที่คบมา11ปี ไหมคะ

11. ตัถย์

แบบนี้ก้ำกึ่งครับ แต่ในเมื่อเส้นสินทรัพย์ขึ้นตำแหน่งเจ้าตัว ก็ยืนยันตามเดิมนั้นครับผม แต่เส้นการงานไม่ขึ้นนั้นเพราะถูกกดทับอยู่ น่าจะเป็นเรื่องแรงกดดันในหน้าที่การงานมากกว่าครับ แต่การขายคุณจะยังดีครับ

12. ตัถย์

มีการระบุเวลาไว้กลางปีนะครับ...
    ตอบว่าได้งานครับ
    ช่วงนี้การเงินคุณไม่ดีนัก แต่ถึงเดือนเมษา-พฤษภาคุณจะได้งานตามประสงค์และเรื่องการเงินจะคลี่คลายขึ้นครับ

13. ตัถย์

ของคุณ<layer id="google-toolbar-hilite-1" style="background-color: Yellow; color: black;">ปรกติสุข</layer>นะครับ ตำแหน่งเจ้าตัวตกโกวเฉินคือต้องขัง ดีว่าไม่เคลื่อนไหวครับ จึงหมายถึงแค่อยู่ในสภาวะเครียดหรือหาทางออกไม่เจอ เส้นสินทรัพย์ไม่ขึ้น-ถูกทับแสดงว่าที่ลงทุนไปยังไม่มีอะไรกลับมา ถูกทับใต้ตำแหน่งพี่น้องแสดงว่าเพื่อนร่วมงานหรือลูกทีมไม่เป็นใจหรือหาคนยังไม่ได้ แถมตกตำแหน่งงูเหินแสดงว่ายังเลื่อนลอยไม่แน่นอน เส้นการงานเปลี่ยนเป็นเส้นพี่น้องก็หมายถึงเรื่องกลับไปกลับมาคือวนเวียนอยู่เช่นเดิม
    เส้นที่ขึ้นนี้ยังมีจุดนึงคือเรื่องของการพูดกับความเลื่อนลอย หมายถึงคนไม่ค่อยเชื่อถือ ซึ่งอาจจะมาจากการพูด คุณอาจจะต้องเปลี่ยนกลยุทธ์ดูซักหน่อยนะครับเรื่องน่าจะดีขึ้นครับ ส่วนปีหน้านี้ตกเถาะธาตุไม้ ดีว่าสามารถข่มเส้นที่กดทับตำแหน่งเงินได้แต่ก็ปะทะเส้นเจ้าตัวกับส่งเสริมเส้นยศศักดิ์ ระวังเรื่องคดีความหรือถูกฟ้องร้องด้วยนะครับ ไม่ใหญ่ถึงขั้นขึ้นโรงขึ้นศาลแต่ก็ระวังไว้ครับ
    ยังไงลองปรับจากเรื่องการพูดกับการโน้มน้าวก่อนครับ ตอนนี้มีปัญหาในจุดที่คนไม่เชื่อถือ ลองหาวิธีใหม่ๆดูครับ

14. Jawi

Jawi สมาชิก

2 พฤศจิกายน 2010
    เพศหญิง งานที่ลงทุนทำอยู่ตอนนี้จะไปรอดหรือไม่ และปัญหาครอบครัวที่เกิดอยู่ตอนนี้จะจบลงเมื่อไหร่จะต้องเลิกลากันหรือเปล่า ขอบพระคุณมาณโอกาศนี้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 ธันวาคม 2010
  15. ตัถย์

ข้อนี้ผมไม่แน่ใจผลทายนะครับ เพราะว่าตอนเสี่ยงทายมันมีเหตุผิดปกติครับ ผมเลยต้องเสี่ยงทายใหม่ ซึ่งก็กลัวว่าจะไม่ตรงเท่าไหร่นะครับ
    ถามเรื่องความรัก ปรากฏว่าเส้นหยินหยางอยู่สลับกันทายว่าคุณกำลังมีปัญหาเรื่องความรักอยู่ เส้นฝ่ายหญิงไม่ขึ้นและอยู่ใต้ตำแหน่งของคนอื่นๆ น่าจะเป็นว่าคุณแอบชอบแฟนหรือภรรยาของคนอื่น แถมตำแหน่งคุณถูกปะทะแล้วเปลี่ยนหกปะทะ จะมีแต่เรื่องไม่ดีเกิดขึ้นกับความรักครับ
    ว่าเป็นเรื่องเป็นราว แต่อย่างที่บอกแต่ต้นครับว่ามีปัญหาตอนเสี่ยงทายครับ ใช่ไม่ใช่ยังไงก็บอกกันได้ครับ

16. ตัถย์

ตำแหน่งแฟนหรือภรรยาหลบอยู่ใต้ดาวยศศักดิ์ แสดงว่ามีปัญหาเรื่องมือที่สาม ตกตำแหน่งนกแดง ทำให้มีเรื่องทะเลาะเบาะแว้ง
    เส้นภรรยายังไปรวมกับเส้นพ่อแม่ หมายถึงชายที่เธอไปพัวพันเป็นอาจารย์หรือไม่ก็ผู้ใหญ่ หรือทำงานเกี่ยวกับราชการหรือการคุ้มครอง แล้วเปลี่ยนเป็นเส้นลูกหลาน แล้วเป็นตำแหน่งล่องลอย เกรงว่าดึงไว้ยากนะครับ ส่วนเรื่องร้องเรียนช่วยอะไรไม่ได้เท่าไหร่ครับ สร้างปัญหาขึ้นได้แต่แก้สถานะการณ์ไม่ได้เลยครับ

แล้วมันมีเส้นพ่อแม่ขึ้นอยู่ ลองคุยกับครอบครัวฝ่ายหญิงดูจะดีกว่าครับ แล้วเส้นคุณข่มภรรยานี่ไม่ดีนัก คุณลองเปลี่ยนแนวทางการพูดคุยดูจะดีกว่าครับบางครั้งเรื่องจิตใจมันก็ห้ามกันไม่ได้ ในนี้มีเส้นพ่อแม่ขึ้นมาหลายเส้น ดังนั้นการพูดคุยกับผู้ใหญ่ท่านจะให้ทางออกเราได้ดีกว่าครับ

17. loveg

loveg เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2006
    ถูกหมดครับแต่ว่าไม่ได้ทะเลาะ เพียงแต่ไม่เข้าใจกันมากกว่าทำให้เขาห่างไป ประกอบกับทางโน้นมาพัวพัน ตอนนี้ก็รู้ครับว่าดึงกลับมายาก ก็คุยกับครอบครัวทางแฟนอยู่เหมือนกันว่าต้องรอให้มีปัญหาหรือเลิกกับทางโน้นก่อน

ก็อยากจะรู้ว่ายังมีโอกาสกลับมาเหมือนเดิมใช่มั้ยครับ รอนานมากไหมหรือไม่มีโอกาสแล้ว
    อยากรู้ว่าเขาเป็นเนื้อคู่ผมหรือเธอกันแน่ พอดีว่าทางโน้นเป็นครูผู้หญิงเหมือนกัน สงสารลูกครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 ธันวาคม 2010
  18. ตัถย์

ถ้าอย่างนี้...ผมพลาดเองครับที่ไม่ถึงขนาดคิดว่าเป็นเรื่องผู้หญิงผู้หญิง คือจริงๆแล้วเส้นพ่อแม่ที่ไปรวมเข้านั้นเป็นหยินคือเพศหญิง แต่คิดไม่ถึงว่าจะใช่จริง...
    เรื่องโอกาสกลับนั้นพอมีครับ แต่นานนะครับ ที่ว่ายังมีทางคือตำแหน่งต่างๆยังไม่ได้โดนชงหรือปะทะกันจนแตก แต่ก็ยังนานครับ เนื่องจากตกตำแหน่งล่องลอยดังนั้นคุณอาจจะต้องปล่อยไปอีกซักพักเลยครับ อย่างที่บอกครับว่าตำแหน่งมันไม่ดีตรงที่มันมีข่มกัน เรื่องนี้ต้องใช้การประนีประนอมมากกว่าครับ
    ส่วนเรื่องใช่เนื้อคู่หรือไม่นั้นผมไม่ถนัดบอกเรื่องชะตาลิขิตนัก พูดตรงๆคือผมไม่ค่อยเชื่อหรือสนใจนัก ถ้าผมบอกว่าไม่ใช่มันก็กลายเป็นปัญหา บอกว่าใช่ก็ทำให้บางคนยึดติดมาก เอาว่าคุณยังไม่มีเหตุรุนแรงให้แตกแยกขึ้นมาแน่นอนครับแต่ตำแหน่งล่องลอยมันหมายถึงการห่างไกลกันไม่ว่าทางกายหรือทางใจซึ่งแบบนี้ทำได้คือต้องปล่อยไปก่อนซักพัก ใช้การประนีประนอมเป็นหลักครับ ปลายๆปีหน้าตำแหน่งฝ่ายตรงข้ามถูกปะทะไป เรื่องก็จะดีขึ้นเองครับ

19. loveg

loveg เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2006
    ขอบคุณมากๆ ครับ ผมหาทางออกมานานที่จะทำใจไม่คิดมาก คือทำแตกหักรุนแรงไม่ได้จริงๆ เคยลองแล้วยิ่งไปใหญ่ กว่าจะประณีประนอมไม่ให้หายตัวไปเลยได้ใหม่ ตอนนี้มีทางเดียวคือรอและใช้ความจริงใจของเราเข้าสู้กับทางโน้น เพราะผมกับแฟนอยู่ห่างไกลกันคนละจังหวัดนานๆจึงเจอกัน จึงเกิดเรื่องนี้ขึ้นมา ประกอบกับทางโน้นเขาเป็นครูผู้หญิงด้วยเหมือนกันเจอกันทุกวัน ไม่มีใครเอะใจสงสัยทั้งสองคนที่ไปมาหาสู่กันเพราะคนอื่นเขาก็คิดว่าเพื่อนร่วมงาน ผมจะหาเอาอะไรไปสู้เขาไม่ได้เลยนอกจากกำลังใจที่จะรอคอย

จะบอกว่าการทำนายนี้แม่นพอที่จะช่วยผมได้มากทีเดียวทำให้ผมมีกำลังใจขึ้นมาเยอะ จากที่ไม่รู้ว่าจะต้องรอไปถึงเมื่อไร ขอบคุณจริงๆครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 ธันวาคม 2010
  20. blue pooh

blue pooh เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2010
    รบกวนอีกเรื่องได้มั้ยคะ
    เพศ หญิง เรื่องความรักค่ะ ปีหน้าจะเป็นอย่างไรบ้าง โสดค่ะ