ทำนายดวงค่ะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย ริมน้ำไนล์, 19 พฤศจิกายน 2018.

1. ริมน้ำไนล์

ริมน้ำไนล์ ริมน้ำไนล์

11 กันยายน 2008
    ทำนายทายทักภาพรวมดวงชะตาในช่วง 280864-050964
    1.ผู้ที่เกิดวันอาทิตย์
    ช่วงนี้อยู่นิ่งๆดีกว่านะจ๊ะ อย่าขยับจะดีกว่า เราเตือนคุณแล้ว คุณรับมือหลายเรื่องพร้อมกันไม่ได้หรอกนะคะ รู้รักษาตัวรอดเป็นยอดดีค่ะ
    2.ผู้ที่เกิดวันจันทร์
    ท่านทำสิ่งใดไว้ไม่ว่าจะดีหรือไม่ดี ท่านย่อมต้องรู้อยู่แก่ใจตัวเองนะคะ ทุกอย่างเป็นไปตามกรรมค่ะ
    3.ผู้ที่เกิดวันอังคาร
    ช่วงนี้วิตกกังวล กังวลใจเกี่ยวกับเรื่องเงิน ใช้เท่าที่มีนะคะ
    4.ผู้ที่เกิดวันพุธ
    การงานของท่านมีความก้าวหน้าดี มีงานใหม่หรือโปรเจคใหม่เข้ามา และท่านเอาอยู่นะคะ เป็นงานถนัดของท่านค่ะ
    5.ผู้ที่เกิดวันพฤหัสบดี
    ท่านไม่พอใจในสิ่งที่เป็นอยู่ ที่มีอยู่ไม่อยากได้เลย มีคนยื่นโอกาสดีๆให้กับท่านนะคะ

6.ผู้ที่เกิดวันศุกร์
    มีความสุขดีค่ะ ไม่เดือดร้อนอะไร หรืออาจจะมีเด็กๆเข้ามาหาท่าน แต่เขาก็ต้องการเงินจากท่านเท่านั้นเอง
    7.ผู้ที่เกิดวันเสาร์
    ในช่วงนี้ท่านมีเรื่องที่ต้องคิด ตัดสินใจ หรือเป็นท่านเองที่ไม่อยากจะทำมากกว่า จริงๆแล้วไม่เกินความสามารถของท่านนะคะ

#อ่านไพ่ By Cherry รับทำนายดวงชะตาของท่าน ค่าครูบางส่วนทำบุญค่ะ

2. ริมน้ำไนล์

ทำนายทายทักภาพรวมดวงชะตาในช่วง 050964-120964
    การได้รับเงินเข้ามาเล็กๆน้อยๆ พอให้ชื่นใจดีใจได้บ้างค่า

ช่วงนี้เจ้าชะตาอ่อนไหวง่าย ค่อนข้างจะใช้อารมณ์ ควรจะมีเหตุผลสักหน่อยนะคะในการตัดสินเรื่องใดๆก็ตาม อย่าใช้อารมณ์จ้า

ช่วงนี้เจ้าชะตาเหนียวมาก ไม่ค่อยอยากให้เงินออกจากกระเป๋าจ้า แลจะประหยัดมากๆ

เป็นช่วงที่อ่อนไหวง่าย ตัดสินใจไม่เด็ดขาด โลเล หรืออยากจะอยู่เฉยๆ ไม่อยากที่จะออกตัวไม่ว่าเรื่องใดก็ตาม

เจ้าชะตาขยันทำงานค่ะ มีงานทำต่อเนื่อง มีความสุขดี ผลตอบแทนดีค่ะ

ช่วงนี้เจ้าชะตาต้องดูแลรับผิดชอบคนที่เจ้าชะตาต้องดูแล คนในครอบครัว บุตรบริวาร

เจ้าชะตาได้พบหุ้นส่วน เพื่อน หรือคนรู้ใจ ที่เคมีตรงกันดี คุยกันรู้เรื่อง หรืออาจได้พบมิตรใหม่ แต่ก็ยังต้องศึกษาดูกันไปยาวๆก่อนนะคะ

#อ่านไพ่ By Cherry รับทำนายดวงชะตาของท่าน ค่าครูบางส่วนทำบุญค่ะ

3. ริมน้ำไนล์

ทำนายทายทักภาพรวมดวงชะตาในช่วง 110964-180964 1.ผู้ที่เกิดวันอาทิตย์ มีเรื่องที่น่ายินดี หรือมีการเฉลิมฉลองค่ะ หรืองานที่ทำประสบความสำเร็จด้วยดีค่า
    2.ผู้ที่เกิดวันจันทร์ เจ้าชะตามีหลายสิ่งที่ต้องทำ ซึ่งเป็นการทำที่เป็นขั้นตอน หรือมีบุคคลที่คุณตัองเข้าไปเกี่ยวข้องกับเขา เป็นบุคคลที่มีความสามารถ มีความจริงจังตั้งใจในสิ่งที่ทำ แต่ก็ต้องพิจารณาให้ดีด้วยนะคะว่าเขาเชื่อใจ เชื่อถือได้หรือไม่
    3.ผู้ที่เกิดวันอังคาร ช่วงนี้เจ้าชะตาควรจะรัดเข็มขัด และใช้จ่ายอย่างประหยัดนะคะ
    4.ผู้ที่เกิดวันพุธ เจ้าชะตามีความสุขดีค่ะ พอใจยินดีในสิ่งที่เป็นอยู่ ไม่เดือดร้อนอะไร ค่อนข้างชิลล์ๆ
    5.ผู้ที่เกิดวันพฤหัสบดี เจ้าชะตามีการสังสรรหรือการฉลองกับเพื่อนสนิทมิตรที่รู้ใจ หรือมีเรื่องน่ายินดีเข้ามาให้ดีใจ
    6.ผู้ที่เกิดวันศุกร์ เจ้าชะตาอยู่ในช่วงที่อึดอัดใจ อดทนอยู่หรือยอมที่จะอยู่ในสภาวะแบบนี้ ขึ้นอยู่กับเจ้าชะตานะคะว่าจะตัดสินใจอย่างไร
    7.ผู้ที่เกิดวันเสาร์ เจ้าชะตาอยู่ในช่วงของการเปลี่ยนแปลง การเปลี่ยนสภาพแวดล้อม ที่อยู่ 'ทุกสิ่งมีการเปลี่ยนแปลงไปตามกาลเวลาค่ะ'

4. ริมน้ำไนล์

ทำนายทายทักภาพรวมดวงชะตาในช่วง 180964-250964 1.ผู้ที่เกิดวันอาทิตย์ เงินมีนะ มีเงินที่งอกเงยขึ้นมา หรือได้รับเงินพิเศษมาจากการทำงานของท่าน ก็ได้แต่คิดว่าเงินที่งอกเงยหรือเงินที่ได้มานี้จะบริหารจัดการอย่างไร หรือจะลงทุนทำไรที่จะให้ผลตอบแทนที่ดีได้บ้าง
    2.ผู้ที่เกิดวันจันทร์ ท่านได้งาน หรือต้องรับผิดชอบงานเพิ่ม ค่อนข้างต้องคิดพิจารณาสักหน่อยนะคะงานนี้ แต่ไม่เกินความสามารถค่ะ
    3.ผู้ที่เกิดวันอังคาร ช่วงนี้ใช้ความนิ่งสยบความดุ ความจริงจังของคนใกล้ตัว จะมาแนวไหนท่านสามารถจัดการได้หมดค่ะ
    4.ผู้ที่เกิดวันพุธ เป็นช่วงที่ท่านต้องทำใจยอมรับกับสิ่งใดๆก็ตามที่จะเกิดขึ้นนะคะ ท่านทำกรรมสิ่งใดไว้ต้องรับผลแห่งกรรมนั้น
    5.ผู้ที่เกิดวันพฤหัสบดี ช่วงนี้ยังนิ่งๆ ซึ่งเป็นภาวะปกติของท่านนะคะ ชิวๆ อยู่กับคนหรือสัตว์เลี้ยงที่รู้ใจท่านอย่างดีค่ะ
    6.ผู้ที่เกิดวันศุกร์ ท่านได้ตัดสินใจที่จะเดินออกจากภาวะ หรือสภาวะที่ท่านไม่รอผลของสิ่งนั้นที่ใกล้จะเสร็จสมบูรณ์ ท่านละทิ้งและไปหาโอกาสอื่น หรือออกเดินทางเพื่อหาประสบการณ์ต่อไป
    7.ผู้ที่เกิดวันเสาร์ ช่วงนี้ท่านรู้สึกหดหู่ ไม่ค่อยพอใจในภาวะที่เป็นอยู่สักเท่าไหร่ ทุกอย่างไม่ได้ดั่งใจของท่านเลยสักอย่าง ใจเย็นๆนะคะ ตั้งสติให้ดีค่ะ มองให้ดีและเข้าใจในสภาวะนี้ พร้อมทั้งค่อยๆ ยอมรับในสิ่งที่ท่านมีและเป็นอยู่นะคะ

ไฟล์ที่แนบมา:

5. ริมน้ำไนล์

ทำนายทายทักภาพรวมดวงชะตาในช่วง 250964-021064 ก้าวเข้าสู่สามเดือนสุดท้าย

1.ผู้ที่เกิดวันอาทิตย์ การช่วยเหลือ การรับฟังข้อคิดเห็นของบุคคลในทีมเป็นสิ่งสำคัญของการทำงานเป็นทีม และเพื่อนำไปปรับใช้ในการทำงานของท่านด้วย

2.ผู้ที่เกิดวันจันทร์ เมื่อถึงคราวถึงเวลาของสิ่งนั้น ท่านก็ต้องทำใจยอมรับกับผลที่จะเกิดขึ้นต่อไป

3.ผู้ที่เกิดวันอังคาร งานล้นมือ งานที่รับผิดชอบมากเหลือเกิน แต่ละงานก็กำลังไปได้ด้วยดี เป็นกำลังใจให้คนวันอังคารค่ะ

4.ผู้ที่เกิดวันพุธ เมื่องานเลี้ยงเลิกรา หรือการทำงานเป็นทีมล้มเหลว ต่างคนต่างแยกย้าย สิ่งที่เหลืออยู่คือผลงาน อุปสรรค ปัญหาและประสบการณ์ที่ควรจดจำต่อไป

5.ผู้ที่เกิดวันพฤหัสบดี การได้รับข่าวดี หรือมีเรื่องน่ายินดีเกิดขึ้นกับท่าน หรือบุตรหลานของท่าน เป็นช่วงที่ท่านมีความสุข สดชื่นดีค่ะ

6.ผู้ที่เกิดวันศุกร์ ช่วงนี้ท่านค่อนข้างนิ่ง สงบ อยู่ในภาวะที่พร้อมทุกด้านนะคะ แต่ก็ยังทำไรมากไม่ได้ในช่วงนี้

7.ผู้ที่เกิดวันเสาร์ ท่านไม่พอใจในสิ่งที่ท่านมีอยู่หรือเป็นอยู่ เบื่อๆ อยากๆ จะไปก็ไม่ได้ จะอยู่ท่านก็เบื่อค่ะ

6. ริมน้ำไนล์

ทำนายภาพรวมดวงชะตา 021064-091064
    1.ผู้ที่เกิดวันอาทิตย์ เจ้าชะตาอยู่อย่างสงบนิ่งจะดีนะคะ อยู่เงียบ อยู่กับตัวเองเท่านี้พอค่ะ รอเวลาที่ดีที่เหมาะสมค่ะ 2.ผู้ที่เกิดวันจันทร์ ช่วงนี้เจ้าชะตามีความสุขดีค่ะ อยู่กับเพื่อน มีการสังสรรร พบปะกันกับเพื่อนของเจ้าชะตา หรือเจ้าชะตามีเรื่องที่น่ายินดีค่ะ
    3.ผู้ที่เกิดวันอังคาร เจ้าชะตาโดนจับตามอง จากบุคคลที่เหนือกว่า แต่ก็แค่มองนะคะ ไม่ได้ทำอะไรเจ้าชะตา เขาคิดว่าตัวเขาเหนือกว่าท่าน
    4.ผู้ที่เกิดวันพุธ เจ้าชะตรอาจได้รับเรื่องหรือต้องเจอกับเรื่องที่ไม่คาดคิด ที่ท่านต้องทำใจยอมรับ ทุกอย่างเป็นไปตามกรรม ใครทำกรรมอะไรไว้ก็ต้องรับผลในสิ่งนั้น
    5.ผู้ที่เกิดวันพฤหัสบดี เจ้าชะตายังชิลๆ พอใจแบบไหนก็จะทำแบบนั้น ก็มีความสุขกับสิ่งที่ตัวเองทำหรือสนใจอยู่ค่ะ
    6.ผู้ที่เกิดวันศุกร์ ช่วงเวลามีความสุข เฉลิมฉลองกับคนรัก หรือคนรู้ใจ มีเรื่องที่น่ายินดี หรือเจ้าชะตาต้องมีการแลกเปลี่ยนสิ่งของ ไม่ได้ขาดทุนนะคะเท่าทุนค่ะ
    7.ผู้ที่เกิดวันเสาร์ เจ้าชะตามีการต้องปรับเปลี่ยนสภาพความเป็นอยู่ หรือการปรับเปลี่ยนจัดตกแต่งที่อยู่ การปรับเปลี่ยนปรับปรุงงานที่ทำอยู เป็นไปในแนวทางที่ดีนะคะ

7. ริมน้ำไนล์

ทำนายภาพรวมดวงชะตา 101064-171064

1.ผู้ที่เกิดวันอาทิตย์ เจ้าชะตาต้องนิ่งให้ได้กับสภาวะที่เป็นอยู่ตอนนี้ ตอนนี้สภาวะของท่านเหมือนท่านนั่งอยู่ในน้ำ แต่ท่านทำได้นะคะที่จะให้น้ำมันนิ่งๆไปก่อน อย่าเพิ่งเคลื่อนไหวไปค่ะ

2.ผู้ที่เกิดวันจันทร์ สิ่งที่ท่านทำอยู่ท่านรด้วยตัวของท่านเองนะคะว่ามันเป็นสิ่งที่ถูกต้องหรือไม่ถูกต้อง ถ้าท่านทำแล้ว ท่านก็ต้องรับกับผลของการกระทำของท่านที่จะตามมานะคะ

3.ผู้ที่เกิดวันอังคาร ช่วงนี้มีงานที่ต้องทำอย่างต่อเนื่อง งานละเอียดนิดนึง เหลืออีกนิดก็จะสำเร็จค่ะ

4.ผู้ที่เกิดวันพุธ ช่วงนี้เจ้าชะตามีปัญหาที่ท่านต้องแก้ไข อยู่ที่เจ้าชะตาจะยอมออกมาจากปัญหานั้นหรือไม่ คลายล็อคของปัญหานั่นด้วยตัวของเจ้าชะตาเอง หรือจะอยู่ตรงนั้นนิ่งเฉยโดยไม่คิดทำอะไรเลย

5.ผู้ที่เกิดวันพฤหัสบดี ช่วงนี้เจ้าชะตาได้ข้องเกี่ยวกับบุคคลที่อายุน้อยกว่า ประมาณว่าได้ดูแลคนที่อายุน้อยกว่า อาจเป็นลูก หรือหลาน หรือเพื่อนร่วมงาน ลูกน้องที่ค่อนข้างอายุน้อยกว่าท่สน

6.ผู้ที่เกิดวันศุกร์ ช่วงนี้เจ้าชะตาไม่ค่อยพอใจอยากได้ในสิ่งที่มีผู้ยื่นเสนอมาให้ ค่อนข้างจะเบื่อๆนะคะกับสิ่งแวดล้อมรอบตัวท่าน

7.ผู้ที่เกิดวันเสาร์ เจ้าชะตามีการพบปะสังสรรกับเพื่อนสนิท มิตรสหาย หรือท่านมีเรื่องน่ายินดีเข้ามาค่ะ

8. ริมน้ำไนล์

121064 ขออนุญาตนะคะ
    ท่านใดสนใจจะให้ดูดวงโหราศาสตร์ไทย
    (ฝึกหัดทายค่ะ เพิ่งเริ่มต้นนะคะ ยังไม่สุดในการทำนายอย่าคาดหวังค่ะ)
    #inbox มานะคะ วันเดือนปีเกิด เวลาเกิด สถานที่เกิด
    #สิ่งที่ท่านจะได้ คือจักราศี และคำทำนายพื้นดวงของท่าน (ภพชนภพ) ขอบคุณดวงครูทุกท่านค่ะ

9. ริมน้ำไนล์

ทำนายภาพรวมดวงชะตา 171064-241064
    เจ้าชะตาเริ่มจะตั้งตัวขึ้นมาได้บ้าง ยืนตรงได้อย่างมั่นใจ พร้อมด้วยหนึ่งสมองสองมือ และแอสเซสเซอรี่อย่างเพียบจ้า ประมาณว่าใครเข้ามาก็จัดเต็มจ้า สภาวะที่พร้อมมาก เต็มที่มาก

ช่วงนี้มีงานที่ต้องทำอย่างต่อเนื่อง งานละเอียดนิดนึง เหลืออีกนิดก็จะสำเร็จค่ะ

เจ้าชะตามีความสุขดีค่ะ เงินทองเต็มที่ ทุกอย่างพร้อม ค่อนข้างชิวๆ สบายๆ อยู่กับเพื่อนเป็นสัตว์เลี้ยงที่รู้ใจ

เตรียมพร้อมกับการรับกรรม ผลของกรรมใดก็ตามที่เจ้าชะตาได้เคยทำไว้ ทำดีได้ดีทำชั่วได้ชั่ว

เจ้าชะตาอยู่ในสภาวะที่ค่อนข้างจะฝืดเคืองค่ะ ยังคงต้องสู้ฝ่าฟันกับโชคชะตาที่เข้ามาต่อไป

เจ้าชะตาอยู่ในช่วงของการเปลี่ยนแปลง การคิดริเริ่มบุกเบิกในการทำบางสิ่งบางอย่าง ทุกอย่างกำลังจะเริ่มต้นด้วยดี

เจ้าชะตาคิดเรื่องเงิน ทำอย่างไรจะทำให้เงินงอกเงย งานที่ทำจะประสบความสำเร็จและได้ผลกำไรมากกว่าที่เป็นอยู่

10. ริมน้ำไนล์

ทำนายดวงชะตาของคนทั้ง 7 วัน ในรอบสัปดาห์ 061164-131164 #ไพ่ออราเคิล

การงาน☸เจ้าชะตาดูจะสับสนวุ่นวายอยู่คนเดียว ขณะที่คนอื่นเขาก็ปกติ คนอื่นดำรงชีวิตอย่างปกติ คนอื่นเขาไม่มีอะไรวุ่นวายเลยจ๊ะ
    การเงิน☸เจ้าชะตาไม่ค่อยวุ่นนะสำหรับเรื่องเงินในช่วงนี้ ไม่ค่อยจะใช่จ่ายกับเรื่องตัวเอง อาจจะเป็นการใช้จ่ายให้กับบุตรหลานบริวารมากกว่าค่ะ
    ความงัก(รัก)☸เจ้าชะตาอยู่ในช่วงมึนงงสับสนในเรื่องความรัก แต่จะหนียังไงก็หนีชะตาตัวเองไม่พ้นนะคะ

2.ผู้ที่เกิดวันจันทร์ การงาน☸เจ้าชะตาได้รับความเมตตาจากผู้ที่อยู่เหนือหรือผู้ที่มีอำนาจมากกว่า ช่วงนี้เขาจะเห็นใจเจ้าชะตาค่ะ การเงิน☸ไม่เดือดร้อนในเรื่องการเงิน ชิลๆนะคะ ครอบครัวช่วยเหลือกันดีค่ะ ความงัก(รัก)☸ช่วงนี้ความรักทำให้คนตาบอด ในความมืดที่ยังมองอะไรไม่เห็นเรายังต้องระวังเลยนะคะ เพราะฉะนั้นเจ้าชะตาอาจจะยังมองไม่เห็นว่าคนๆนี้จริงๆแล้วเขาดีหรือไม่ดีอย่างไร ต้องใช้เวลาค่ะ

3.ผู้ที่เกิดวันอังคาร การงาน☸การงานช่วงนี้ยังไม่ใช่จังหวะเวลาและโอกาสของเจ้าชะตานะคะ ถึงแม้ว่าจะพร้อมยังไงก็ตาม การเงิน☸เจ้าชะตาค่อนข้างกังวลเกี่ยวกับเรื่องเงิน คิดคำนึงแม้กระทั่งตอนนอน ใจเย็นๆนะคะ ความงัก(รัก)☸ช่วงนี้ยังต้องรอก่อนนะคะ เรื่องความรักยังไม่ถึงเวลาด้วยความที่เจ้าชะตายังไม่พร้อม ยังชิลๆนะคะในตอนนี้

4.ผู้ที่เกิดวันพุธ การงาน☸งานในช่วงนี้มีผู้ที่เข้ามาช่วยเหลือท่านค่ะ ผู้ใหญ่ใจดีคอยดูแลค่ะ การเงิน☸อยูในช่วงที่อาจจะต้องใช้เงินอย่างไม่คาดคิดกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นเฉพาะหน้าค่ะ ความงัก(รัก)☸ช่วงนี้ท่านเปิดใจ และออกจากโซนของท่าน ออกมาสัมผัสออกมารับรู้สิ่งรอบข้างค่ะ

5.ผู้ที่เกิดวันพฤหัสบดี การงาน☸ช่วงนี้ไม่เหนื่อยนะคะ สบายๆ มีผู้ที่เข้ามาช่วยเหลืองานของท่าน การเงิน☸สิ่งที่หวังหรือรอคอยยังต้องรอไปก่อนนะคะ อาจจะยังไม่ได้ในตอนนี้ อยู่กับสภาวะปัจจุบันให้ดีมีสุขไปก่อนค่ะ ความงัก(รัก)☸ช่วงนี้เลือกได้ค่ะ ว่าจะไปทางไหนกับใครยังไง มีคนให้เลือกเยอะเลยจ้า

6.ผู้ที่เกิดวันศุกร์ การงาน☸ช่วงนี้ยังต้องนิ่งๆ มีสติให้ดีค่ะ เพราะอาจมีคนที่นำปัญหามาให้ท่านได้ การเงิน☸ช่วงนี้ท่านต้องใช้เงิน ยอมแม้กระทั่งทุบกระปุกของตัวเอง ความงัก(รัก)☸คนเราเกิดมาต้องใช้เวรใช้กรรม คนวันพฤหัสในช่วงนี้ก็ต้องเข้าใจนะคะ ว่าทุกสิ่งที่เกิดขึ้นล้วนเป็นกรรมที่ท่านต้องใช้กรรม

7.ผู้ที่เกิดวันเสาร์ การงาน☸ต้องมีการพูดคุยปรึกษากัน ให้แต่ละฝ่ายมีความเข้าใจกันมากขึ้น ท่านควรจะต้องรับฟังพวกเขาค่ะ ถึงแม้ว่าท่านจะมีเหตุผลของท่านก็ตาม การเงิน☸ช่วงนี้ดูจะไม่ค่อยได้ใช้เงินนะคะ ทำงานไม่มีเวลาว่างเลยค่ะ มีหลายอย่างที่ท่านต้องเข้าไปจัดการ ความงัก(รัก)☸มีเซอร์ไพรส์จากคนรัก คนสนิทค่ะ ได้ของขวัญของมีค่าจากคนรักคนรู้ใจหรือคนสนิท #อ่านไพ่ By Cherry รับทำนายดวงชะตาของท่าน ค่าครูบางส่วนทำบุญค่ะ

11. ริมน้ำไนล์

ช่วงสิ้นปีนี้ต้องระวังในเรื่องใดบ้าง☸

1 ผู้ที่เกิดวันอาทิตย์: ไพ่พระมาค่ะ ทำทุกอย่างๆ อย่างมีสติ ไม่ประมาท ระวังคนใกล้ตัวหรือสัตว์เลี้ยงของท่าน

2.ผู้ที่เกิดวันจันทร์: เมื่อหวังอะไรไว้แล้วไม่ได้ตามที่หวัง ต้องเผื่อใจเพื่อรับความผิดหวังด้วยค่ะ

3.ผู้ที่เกิดวันอังคาร: ความเครียด ความกังวล อาจจะส่งผลต่อสุขภาพ ทำให้พักผ่อนไม่เพียงพอ นอนไม่หลับ

4.ผู้ที่เกิดวันพุธ: การเดินทางของท่านต้องเตรียมพร้อมให้ดีค่ะ ทั้งบุคคล และยานพาหนะ

5.ผู้ที่เกิดวันพฤหัสบดี: ควรให้เวลาและดูแลครอบครัวค่ะ

6.ผู้ที่เกิดวันศุกร์: ความลุ่มหลง มัวเมาอยู่ในอำนาจ ตำแหน่งหน้าที่ ทรัพย์สินเงินทอง

7.ผู้ที่เกิดวันเสาร์: เปิดใจ และรับฟัง มองให้ครบมองให้รอบด้าน

12. ริมน้ำไนล์

ทำนายภาพรวมดวงชะตาของคนทั้ง 7 วัน ในรอบสัปดาห์ 141164-211164 #ไพ่ยิปซี

1.ผู้ที่เกิดวันอาทิตย์ ช่วงนี้ท่านต้องทำใจยอมรับกับสิ่งที่เกิดขึ้น ตั้งสติให้ดีค่ะ ทุกปัญหาย่อมมีทางออกอยู่เสมอ

2.ผู้ที่เกิดวันจันทร์ ช่วงนี้พร้อมลุยมากค่ะ พร้อมมากทั้งการทำงาน การเดินทาง อาจจะต้องเดินทางติดต่อประสานงาน

3.ผู้ที่เกิดวันอังคาร ช่วงนี้เป็นช่วงที่ท่านต้องให้ความรักความเอาใจใส่กับคนในครอบครัว ลูกหลานบริวารของท่านต้องการการดูแลจากท่าน

4.ผู้ที่เกิดวันพุธ ช่วงนี้นิ่งๆค่ะ ยังไม่มีการเปลี่ยนแปลงอะไร ท่านเองก็เบื่อๆกับสภาพในตอนนี้

5.ผู้ที่เกิดวันพฤหัสบดี ช่วงนี้ต้องเดินทางค่ะ การเดืนทางราบรื่นค่ะ เป็นเพราะท่านเตรียมพร้อมมาเป็นอย่างดี

6.ผู้ที่เกิดวันศุกร์ เป็นช่วงที่ท่านต้องทนกับคำคนที่ผ่านมากระทบถึงท่าน ทำให้จิตตก ไม่สบายใจ แต่อย่างน้อยก็มีบุคคลที่เป็น กลางไม่ฟังคำคนเพียงข้างเดียวค่ะ

7.ผู้ที่เกิดวันเสาร์ ช่วงนี้เป็นช่วงที่งานเร่ง ท่านค่อนข้างจะต้องเร่งการเดินทางเพื่อให้สิ่งที่ท่านรับผิดชอบประสบความสำเร็จ แต่ท่านก็สู้เต็มที่ กำลังใจดี

13. ริมน้ำไนล์

ทำนายดวงฟรี หนึ่งคำถามค่ะ โดยเลือกหมายเลข 1-78 มาหนึ่งหมายเลขค่ะ

14. ริมน้ำไนล์

ทำนายภาพรวมดวงชะตาของคนทั้ง 7 วัน ในรอบสัปดาห์ 201164-271164 #ไพ่ยิปซี

ช่วงนี้คุณได้รับความห่วงใยจากคนในครอบครัว คนในครอบครัวคอยเป็นห่วง คือ ถ้าไปไหนกับคุณได้หมดก็
    คงจะไปด้วยค่ะ

ช่วงนี้คนวันจันทร์เข้มแข็ง เอาอยู่กับทุกเรื่อง เอาเป็นว่าจะมายังไงจัดได้หมดค่ะ

สำหรับคนวันอังคารช่วงนี้ควรจะทำบุญ และแบ่งปันให้กับคนที่ลำบากกว่าคุณนะคะ ตามกำลังที่คุณมีค่ะ

ช่วงนี้คนวันพุธอารมณ์ค่อนข้างศิลปิน แบบติสด์ แปรปรวนและอ่อนไหวง่าย เดี๋ยวดีเดี๋ยวร้าย ต้องคุมอารมณ์ให้ดีหน่อยค่ะ

คนวันพฤหัสช่วงนี้ กำลังรอคอยในสิ่งที่ได้ทำไว้ว่าผลจะเป็นอย่างไรเป็นไปตามที่ตั้งหวังไว้หรือไม่ ประสบความสำเร็จหรือไม่ คุณมีความมุ่งมั่นตั้งใจมากจริงในช่วงนี้

ช่วงนี้มีการเปลี่ยนแปลงเกิดขึ้นกับคุณค่ะ เป็นการปลี่ยนแปลงที่ไม่สามารถควบคุมได้ ขึ้นอยู่กับกรรมที่คุณได้เคยทำไว้

ช่วงนี้ของผู้ที่เกิดวันเสาร์ถ้าเป็นผู้หญิงมีความเป็นแม่สูงมาก ดูแลและเอาใจใส่ลูกอย่างดี ถ้าเป็นผู้ชายก็จะได้รับการเอาใจใส่จากแม่ของคุณ หรือภรรยาของคุณเป็นอย่างดี

15. ริมน้ำไนล์

ทำนายภาพรวมดวงชะตาของคนทั้ง 7 วัน ในรอบสัปดาห์ 031264-111264 #ไพ่ยิปซี

ช่วงนี้ต้องอดทนรอเวลาค่ะ ใจเย็นนิดนึงในทุกๆ เรื่อง ทุกอย่างมีเวลา มีสมดุลของมัน

เป็นช่วงที่ต้องยอมรับกับการเปลี่ยนแปลงที่เข้ามา อาจจะทำให้คุณหวั่นไหวไปบ้าง ต้องนิ่งและมีสติยอมรับมันค่ะ

ช่วงนี้ทุกอย่างกำลังลงตัว และเป็นไปได้ด้วยดี เข้าล็อคและลงตัวดีค่ะ อยูในช่วงที่ทุกอย่างราบรื่นดีค่ะ

มีเรื่องที่ทำให้ผู้ที่เกิดวันพุธต้องคิดและตัดสินใจค่ะ มีสองทางเลือกที่คุณต้องชั่งใจในการตัดสืนใจ ณ ตอนนี้ยังตัดสินใจไม่ได้ค่ะ ดีทั้งสองอย่างเลย

คุณมีช่วงจังหวะหรือโอกาสที่ดีเข้ามาค่ะ ช่วงจังหวะที่ดีได้หมุนเข้ามาหาคนวันพฤหัสบดีค่ะ จะทำอะไรก็ไม่ติดขัด มีคนคอยช่วยเหลือดีค่ะ

ช่วงนี้คิดแต่เรื่องเงินทอง คิดตลอดเวลา มีสื่งของที่ต้องตาต้องใจเยอะแยะมากมาย แต่เงินของคุณมีจำกัดค่ะ

ช่วงนี้รู้สึกว่าทุกอย่างเต็มที่แล้ว ไม่สามารถจะรับอะไรที่จะเข้ามาได้อีกแล้ว คุณพอ และพอกับสิ่งที่มีและเป็นอยู่ของคุณ ณ ตอนนี้ เต็มที่แล้วจริงๆ

16. ยูง

ยูง Active Member

15 มิถุนายน 2010
    สวัสดีค่ะ
    เลือกหมายเลข 19
    คำถาม เพิ่งได้เลื่อนตำแหน่งงานเป็นหัวหน้าทีมจะสามารถทำได้ดีหรือเปล่าคะ ขอบคุณคะ

17. ริมน้ำไนล์

ค่ะ ต้องสู้นะคะ แต่คุณมีคุณสมบัติของการเป็นหัวหน้าทีมครบถ้วนค่ะ แค่ต้องโชว์ความสามารถที่คุณมีออกมาค่ะ

18. ริมน้ำไนล์

ทำนายภาพรวมดวงชะตาของคนทั้ง 7 วัน ในรอบสัปดาห์ 171264-241264 #ไพ่ยิปซี

ช่วงนี้คนรอบตัวยอมแพ้ต่ออุปสรรค ถอดใจไม่ไปต่อ ค่อยๆถอยออกไป มีแต่ท่านเท่านั้นที่ยังคงอยู่ทน เก็บในสิ่งที่คนอื่นทิ้งไปไม่สนใจแล้วมาหมดเลยค่ะ ปล่อยไปบ้างก็น่าจะดีนะคะ รวบมาหมดเลย

ช่วงนี้ท่านอยู่ในสภาวะสงบนิ่ง บางท่านอาจจะถือศีลหรือปฏิบัติธรรมค่ะ หรือช่วงปลีกวิเวกอยู่กับตัวเอง ไม่ค่อยสุงสิงกับใคร

เป็นช่วงที่คนวันอังคารต้องตัดสินใจเลือก มีบางสิ่งต้องตัดสินใจอย่างใดอย่างหนึ่ง แต่ยังเลือกไม่ได้เลยค่ะ เพราะสำคัญเท่ากันเลยค่ะ

ช่วงนี้อ่อนไหวง่ายค่ะ โลเล ไม่ตัดสินใจใดๆเลย หรือมีเรื่องเข้ามาทำให้คนวันพุธอ่อนไหวค่ะ ฮีบๆๆฮึดๆหน่อยนะคะ ✌

ช่วงนี้มาอย่างเหนือๆค่ะ ค่อนข้างมีลางสังหรณ์ คาดการณ์บางสิ่งบางอย่างได้ค่ะ แต่ก็อย่าจิตตกไปนะคะ ทุกอย่างเป็นไปตามกรรมค่ะ

ช่วงนี้ความรักของท่านอาจจะมีมือที่สามเข้ามา หรือความรักของท่านช่วงนี้อาจจะมีปัญหาค่ะ หรือมีอุปสรรคเข้ามา ความไม่เข้าใจกันค่ะ

งานละเอียดค่ะในช่วงนี้ งานแต่ละชิ้นต้องใส่ใจทำ ทำให้ต้องใช้เวลานานกว่างานจะเสร็จค่ะ

19. ริมน้ำไนล์

ช่วงใกล้สิ้นปี 2564 นี้คนทั้ง 7 วัน ต้องทำอะไรยังไงบ้างจ้า☸

1 ผู้ที่เกิดวันอาทิตย์: ทำตัวเป็นน้ำไม่เต็มแก้ว บุกบั่นเดินทางหาประสบการณ์นะคะ

2.ผู้ที่เกิดวันจันทร์: ไม่ต้องไปตามหารักแท้ แค่ดูแลคนข้างๆค่า

3.ผู้ที่เกิดวันอังคาร: ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่วนะคะ ทำสิ่งใดไว้ก็ต้องรับผลในสิ่งที่ได้ทำไว้ค่ะ

4.ผู้ที่เกิดวันพุธ: คงต้องเคลียร์ทุกสิ่งที่จะเข้ามาค่ะ แต่คนวันพุธพร้อมมากในทุกเรื่องที่จะเข้ามากระทบ

5.ผู้ที่เกิดวันพฤหัสบดี: ใจเป็นนาย กายเป็นบ่าว ทุกสิ่งอยู่ที่ใจของท่านนะคะ บางทีมันก็ไม่มีอะไรที่ยากเกินไปที่ท่านจะทำไม่ได้หรอกนะคะ

6.ผู้ที่เกิดวันศุกร์: ปล่อยวางบ้างนะคะ อย่าไปเที่ยวเก็บอะไรก็แล้วแต่ที่คนอื่นเขาไม่เอาแล้ว มาไว้กับตัวเองเลยค่ะ

7.ผู้ที่เกิดวันเสาร์: คนวันเสาร์พร้อมที่จะเริ่มอะไรใหม่ๆ ตลอดค่ะ พลังงานมาเต็ม มีแต่ความสดชื่น สดใสเหมือนเด็กๆ

#อ่านไพ่ by Cherry ค่าครูทำบุญค่ะ

20. ริมน้ำไนล์

สัปดาห์สุดท้ายของปี 2564 ทำนายภาพรวมดวงชะตาของคนทั้ง 7 วัน ในรอบสัปดาห์ 251264-010165 #ไพ่ยิปซี

ช่วงนี้จิดใจอ่อนไหวไปหน่อยค่า อยากจะพักจากหน้าที่ที่รับผิดชอบเต็มทีแล้ว

คนวันจันทร์พร้อมจะหลบไปพัก ไม่ว่างานใกล้สำเร็จหรือจะยังไงก็แล้วแต่ พร้อมเดินจากไปค่ะ มีแพลนจะไปแล้วก็ต้องไปให้ได้

มีการฉลอง จัดปาร์ตี้กับเพื่อนที่รู้ใจ หรือการได้พบรู้จักกับบุคคลที่ใจตรงกัน พบเพื่อนใหม่ หรือเจอเพื่อนสนิท

ช่วงนี้งานไปได้ดี เจ้านายผู้บังคับบัญชาก็ให้ความสนใจ ติดตามงาน กำกับงานอยู่ตลอด

ช่วงนี้เป็นจังหวะดีของคนวันพฤหัสค่า ทุกอย่างลงตัวเป็นไปด้วยดี

ช่วงนี้ชาววันศุกร์ค่อนข้างจะวาดวิมานในอากาศเยอะไปหน่อยนะคะ ประมาณว่าฝันให้ไกลต้องไปให้ถึงจ้า

ช่วงนี้คอยเทรนงานสอนงานรุ่นน้อง หรือคุณกำลังบุกเบิกงานใหม่ก็เลยไฟแรงมากค่ะในช่วงนี้