ทะเบียนรถที่ดี

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ฟีฟะ, 23 มกราคม 2006.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. kantatat

kantatat เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนเฮียปอครับ รถผมสีบรอนซ์ ทะเบียน 639
    อยู่บ้านเลขที่ 34 ครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

2. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    6+3+9 = 18

คนที่ใช้รถทะเบียนนี้ประจำ บุคลิกภายนอกดูหยิ่ง แต่ลึก ๆ แล้วเป็นคนขาดความเชื่อมั่นในตัวเอง กลัวการถูกปฏิเสธ เป็นคนตั้งใจจริง คนที่อยู่รอบข้างจะมองว่าคุณเป็นคนที่ดื้อร้น มุทะลุ มักตัดสินใจด้วยอารมณ์ชั่ววูบ แล้วก็มานั่งเสียใจภายหลัง คุณปากกับใจตรงกัน โกรธง่ายหายเร็ว เป็นคนที่เกิดมาเพื่อให้ และให้ ทำคุณคนไม่ขึ้น เปิดเผย ตรงไปตรงมา จริงใจกับทุกคน และมักจะคาดหวังว่าคนอื่นจะเป็นเหมือนตน แต่สุดท้ายพบแต่คนหลอกลวง และได้รับการตอบแทนที่เจ็บปวดที่สุด

ทะเบียนรถนี้เมื่อใช้ไปนาน ๆ ชีวิตมักจะพบกับสิ่งที่ไม่คาดคิด อะไรที่ไม่คาดคิดนะเกิดขึ้นเสมอ(เรื่องร้าย ๆ) การถูกคุกคามจากผู้ที่มีอำนาจสูงกว่า ครอบครัวแตกร้าว พ่อหม้าย ไร้คู่ครอง ชีวิตมีรุ่งโรจน์และตกต่ำ เป็นทะเบียนที่บอกว่า ไม่แน่นอน ต้องเดินทาง การโยกย้าย การเปลี่ยนแปลง ถ้ามีอาชีพที่ต้องเดินทางจะดีมาก ไม่เหมาะกับงานนั่งทำกับโต๊ะ

สุขภาพ โรคที่เกี่ยวกับผิวหนัง เห่อตามตัว(งูสวัด ภูมิแพ้)

ตรงไหมครับ

---------------------------------------------------------

บ้านเลขที่ 34

ถ้าคุณ อาศัยอยู่นอนเป็นประจำทุกวันทุกคืน อิทธิพลของเลขบ้านจะมีพลังแรงกว่าเลขทะเบียนรถครับ

คนที่อาศัยอยู่นอนเป็นประจำ จะเป็นคนที่รักอิสระ และมีความคิดเป็นของตนเองอย่างเด่นชัด ไม่ชอบตามแบบใคร ชอบและสนใจความเป็นอยู่ของคนยากคนจน(ใจบุญ) มีอุดมคติสูง ไม่ถือว่าเงินคือพระเจ้า ชีวิตไม่จำเป็นต้องร่ำรวยเป็นเศรษฐี ขอเพียงมีเงินพอเป็นหลักประกันว่าชีวิตจะไม่ตกต่ำอับจน เป็นคนที่มีความผูกพันกับแม่น้ำ ทะเล เป็นพิเศษ ทำงานเกี่ยวกับทางน้ำหรือทะเล อาจจะทำให้มีโชคดีได้ ฝันแม่นยำ ลางสังหรณ์ดี มีความสามารถแก้ปัญหาให้ผู้อื่น แต่ถ้าเป็นปัญหาของตนเองมักจะเก็บไว้ในใจ มากกว่าที่จะระบายให้ใครรับรู้

บ้านนี้ถ้าอยู่มานาน จะเป็นคนที่กล้า กล้าพูดกล้าทำ แต่เลขนี้บ่งบอกถึง อุปสรรค การเหน็ดเหนื่อย ต้องเจอกับปัญหา ระวังการสร้างศัตรูขึ้นมาโดยไม่ได้ตั้งใจ เกิดศัตรูจากการแก้ปัญหา เช่น ไปติเตียนสั่งสอนคนอื่น ด้วยความหวังดีหรือเพราะจากหน้าที่การงาน คนที่ถูกว่ากล่าวจะไม่พอใจแอบเคียดแค้นชิงชังหาทางเล่นงานเอาภายหลัง
    คนที่อยู่ในบ้านหลังนี้ จะได้รับทุกข์จากกรรมเก่า ต้องระวังสมองอาจจะได้รับการกระทบกระเทือน ระบบประสาทผิดปกติ อุบัติเหตุ การพลัดตก หกล้ม อัมพฤกษ์ ฯ และโรคผิวหนังทุกรูปแบบ ระบบย่อยอาหารไม่ดี

ตรงไหมครับ ตรงมาแก้ไขกันนะ
    <!-- / message --><!-- sig -->

3. kantatat

ตามที่เฮีย บอกมาตรงครับ ทีนี้จะมีวิธีแก้ไขอย่างไรบ้างครับ ทั้งทะเบียนรถและบ้านเลขที่ ขอบพระคุณครับ kantatat

4. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

2
    ทะบียนรถ 639

แก้ไขโดย ให้เอาแผ่นทองคำเปลวมาปิดเลข 3 โดยให้ปิดในวันที่ ดูกระทู้ไดอารี่โหร ที่ผมตั้งขึ้นหลังจากปิดให้หมั่นทำกุศล ทำบุญตักบาตร(รักษาศีล ๕ นั่งสมาธิได้จะดีมาก) ทำให้บ่อย ๆ เป็นการเพิ่มพลังของเลข หลังจากทำกุศลให้อธิษฐานดังนี้

"ด้วยกุศลที่ข้าพเจ้าได้สร้างนี้ จงมาเป็นพลังอันมงคลเพื่อมาเปลี่ยนทะเบียนนี้ให้เป็นเลขมงคลด้วยเทอญ"

ทำกุศลครั้งใด อธิฐานทุกครั้งไป 639
    -----------------------------
    บ้านเลขที่ 34

การแก้ไขบ้านเลขที่ เป็นอะไรที่แก้ไขยาก ถ้าไม่เคยทำมาก่อนแต่การแก้ไขสามารถช่วยให้คนในบ้านได้รับพลังนั้น ๆ ไปด้วย ทุกคนที่อาศัยอยู่นอนในบ้านจะได้รับพลังของเลข 34

ต้องรักษาศีล ๕ นั่งสมาธิได้ คือต้องทำรักษาศีล ๕ ตลอดไปศีลขาดก็ต่อศีล นั่งสมาธิก็ต้องนั่งให้บ่อย คือใน 7 วันต้องนั่งให้ได้ 4 วันเป็นอย่างน้อย

ถ้ารับปากว่าทำได้ ค่อยมาคุยกันต่อครับ ^-^

5. kantatat

เรียนถามเฮียปอครับ
    เรื่องบ้านเลขที่ 34
    บ้านผมอยู่กันหลายชีวิต มี พ่อ พิ่ชาย1 พื่สาว2 ตัวผมภรรยาและลูกชาย1
    (เป็นบ้านพ่อ แต่ซื้อในชื่อผม) ผมปฎิบัติเพียงคนเดียวก็ได้ใช่ไหมครับ
    ในด้านการปฎิบัติ
    1 นั่งสมาธิ ทำได้ไม่มีปัญหา
    2 รักษาศีล5 จากเรื่องของหน้าที่การงาน บางครั้งอาจจะขาดในข้อ มุสา
    ข้ออื่นไม่มีปัญหาในการปฎิบัติ
    ขอหารือ ปรึกษาว่าในกรณีศีลขาด จะต่อศีลอย่างไรครับ
    ขอบพระคุณครับ
    (อยากให้คุณคนที่อยู่ร่วมกันมีชีวิตที่ดีขี้นกว่าเดิม)

6. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    <TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead colSpan=2>วันนี้ 04:05 PM</TD></TR><TR title="โพส 875334" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>kantatat</TD><TD class=alt2>เรียนถามเฮียปอครับ
    เรื่องบ้านเลขที่ 34
    บ้านผมอยู่กันหลายชีวิต มี พ่อ พิ่ชาย1 พื่สาว2 ตัวผมภรรยาและลูกชาย1
    (เป็นบ้านพ่อ แต่ซื้อในชื่อผม) ผมปฎิบัติเพียงคนเดียวก็ได้ใช่ไหมครับ
    ในด้านการปฎิบัติ
    1 นั่งสมาธิ ทำได้ไม่มีปัญหา
    2 รักษาศีล5 จากเรื่องของหน้าที่การงาน บางครั้งอาจจะขาดในข้อ มุสา
    ข้ออื่นไม่มีปัญหาในการปฎิบัติ
    ขอหารือ ปรึกษาว่าในกรณีศีลขาด จะต่อศีลอย่างไรครับ
    (อยากให้คุณคนที่อยู่ร่วมกันมีชีวิตที่ดีขี้นกว่าเดิม)
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    สาธุ....

การแก้ไข คือคนที่อาศัยอยู่นอนเป็นประจำ ต้องเป็นคนที่แก้ไข
    ดังนั้น คุณk.คนเดียว หรือ ทุกคนในบ้านช่วยกันแก้ไขก็ได้
    เราจะแก้ไข บ้านนี้ให้เป็น บ้านเลขที่อันมงคล

วิธีการคือ ให้คุณk.หรือ(และ)คนในบ้าน รักษาศีล ๕ ให้บริสุทธิ์เสมอ และ นั่งสมาธิเป็นประจำ ส่วนการทำทานขอให้ทำประจำทำบ่อย ๆ นะครับ
    (ทานมัย ศีลมัย ภาวนามัย)

ทานมัย ตักบาตร สังฆทาน สร้างวิหาร ทอดผ้าป่า กฐิน ทำบุญกับพระป่วย เป็นต้น

ศีลมัย ต้องสมาทานศีล ๕ ศีลขาดก็ต่อศีล

การต่อศีล(วิรัติศีล)
    - กราบพระ ๓ ครั้ง(อยู่ที่ทำงาน อยู่นอกบ้าน ให้หามุมสงบหรือห้องน้ำ นึกถึงพระรัตนตรัยแล้วกราบในใจ)
    - นะโม ๓ จบ
    - บอกกล่าวข้อที่ได้ทำขาดไป
    - ข้าพเจ้าขอตั้งจิต นับแต่นี้ต่อไปข้าพเจ้าจะตั้งใจรักษาศีล ๕ ให้บริสุทธิ์ให้ดีดั่งเดิม
    - อิมานิ ปัญจะ สิกขาปะทานิ สะมาทิยามิ (๓ ครั้ง)
    -กราบพระ ๓ ครั้ง (.......)

ก่อนนอน ทุกครั้งต้องตรวจสอบว่าวันนี้ ศีลขาดไหม ถ้าขาดให้ต่อศีลแล้วมาภาวนามัยต่อไป

ภาวนามัย คือ การสวดมนต์ การนั่งสมาธิสมถกรรมฐาน(หรือวิปัสสนากรรมฐาน) กสิน จงกรม ฯ

คุณ k. ก็เลือกเอาตามที่เคยศึกษามา

แผ่เมตตา กรวดน้ำให้เจ้ากรรมนายเวร และเจ้าที่เจ้าทาง ผีบ้านผีเรือน ด้วยนะครับ

เมื่อทำได้ครั้งแรกแล้วให้หาสติ๊กเกอร์เลข 8 จะขนาดใดสีใดก็ได้มาติดที่ป้ายเลขที่บ้าน 834
    แล้วอธิษฐานว่า

"ด้วยกุศลที่ข้าพเจ้าได้สร้างนี้ จงมาเป็นพลังอันมงคลเพื่อมาเปลี่ยนบ้านหลังนี้ให้เป็นเลขบ้านมงคลด้วยเทอญ"

จำไว้ว่าคุณkantatat ต้องมี ทานมัย ศีลมัย ภาวนามัย เสมอ บ้านหลังนี้ก็จะเป็นบ้านเลขที่ 834 นิรันดร

ขอให้โชคดี เฮง เฮง เฮง

ป.ล. ดวงชะตาในบ้านใครตก หรือมีเคราะห์บ่อยให้ทำด้วยจะพลิกชะตาจากร้ายเป็นดีได้ จากดีเป็นดีมาก

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 ธันวาคม 2007
  7. ธิติวัฒน์ชัย

ธิติวัฒน์ชัย เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2007

รบกวนเฮียปออีกครั้งครับ แล้วจะสามารถแก้ไขหรือทำอย่างไรให้ดีขึ้นได้บ้าง

ครับ รบกวนทั้งรถตู้และรถจักรยายนต์เลยนะครับ ขอบคุณครับ

8. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    <TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead colSpan=2>เมื่อวานนี้ 10:29 PM</TD></TR><TR title="โพส 878003" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>ธิติวัฒน์ชัย</TD><TD class=alt2>อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เฮียปอ ตำมะลัง [​IMG]
    2+4+2+9=17

--------------------------------------------------------------------

5+4+0=9<!-- / message --><!-- sig -->

รบกวนเฮียปออีกครั้งครับ แล้วจะสามารถแก้ไขหรือทำอย่างไรให้ดีขึ้นได้บ้าง

ครับ รบกวนทั้งรถตู้และรถจักรยายนต์เลยนะครับ ขอบคุณครับ</TD></TR></TBODY></TABLE>
    2429

แก้ไขโดย ให้เอาแผ่นทองคำเปลวมาปิดที่เลข 2 โดยให้ปิดในวันที่ ดูกระทู้ไดอารี่โหรที่ผมตั้งขึ้น หลังจากปิดให้หมั่นทำกุศล ทำบุญตักบาตร(ถือศีล ๕ นั่งสมาธิได้จะดีมาก ๆ) หลังจากทำกุศลให้อธิษฐานจิตดังนี้

"ด้วยกุศลที่ข้าพเจ้าได้สร้าง ได้โปรดจงมาเป็นพลังอันมงคลเพื่อมาเปลี่ยนรถคันนี้ให้เป็นทะเบียนรถอันมงคลด้วยเทอญ"
    ทำกุศลครั้งใด อธิษฐานทุกครั้ง 2429
    ---------------------------------------------------------------

540

แก้ไขโดย ให้เอาแผ่นทองคำเปลวมาปิดที่เลข 0 และให้หาสติ๊กเกอร์เลข 6 จะขนาดจะสีอะไรก็ได้ตามใจชอบมาติดที่หลังเลข 0 โดยให้ติดในวันที่ ดูกระทู้ไดอารี่โหรที่ผมตั้งขึ้น หลังจากปิดให้หมั่นทำกุศล ทำบุญตักบาตร(ถือศีล ๕ นั่งสมาธิได้จะดีมาก ๆ) หลังจากทำกุศลให้อธิษฐานจิตดังนี้

"ด้วยกุศลที่ข้าพเจ้าได้สร้าง ได้โปรดจงมาเป็นพลังอันมงคลเพื่อมาเปลี่ยนรถคันนี้ให้เป็นทะเบียนรถอันมงคลด้วยเทอญ"

ทำกุศลครั้งใด อธิษฐานทุกครั้ง 5406

-ขอให้โชคดีครับ

9. ธิติวัฒน์ชัย

ธิติวัฒน์ชัย เป็นที่รู้จักกันดี

ถามเฮียปอครับ

บ้านเลขที่ 319 บ้านนี้เป็นยังไงบ้างครับ

ขอบคุณครับ

10. supatach

supatach เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2006
    ขอบคุณครับ ว่าแต่ว่า มีวิธีแก้ไขอะไรไหมครับ
    ศุภธัช

11. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    รอครับจะกลับมาตอบ วันเสาร์ที่ ๒๙ ธ.ค. ๕๐

12. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    บ้านเลขที่ จะมีพลัง(อิทธิพลของเลข)มากกว่า ทะเบียนรถ นะครับ

ดังนั้นคนที่อาศัยอยู่นอนเป็นประจำจะได้รับพลังจากเลข 319

319 = 13

คนที่อาศัยอยู่นอนที่นี้ประจำ จะดื้อ นักคิดนักฝัน ไม่ชอบย่ำเท้าอยู่กับที่ ชีวิตอยู่ไม่ติดบ้าน ชอบทำความประหลาดใจ ชอบทำอะไรแหวกแนว หูเบา อะไรเป็นเหตุเป็นผลมักจะไม่ค่อยยอมรับ แต่ถ้าอะไรที่ไร้สาระกลับชื่นชมยินดี ถ้าลองปักใจเชื่ออะไรก็จะยึดถืออย่างจริงจัง ใครจะแนะนำสิ่งที่ดีกว่ากลับไม่ฟัง

ชีวิตของคนที่อยู่บ้านหลังนี้จะเกิดทั้งที่ดี และเรื่องร้ายอย่างฉับพลัน มักมีการเปลี่ยนแปลงเร็ว อุปสรรค เมื่ออาศัยอยู่ไปนาน ๆ จะเกิดความผิดพลาดเกิดขึ้นอย่างต่อเนื่อง กลายเป็นคนอมทุกข์ ชีวิตสมรสไม่แน่นอน ไม่ได้แต่งงานหรือถ้าได้แต่งงาน ครอบครัวมักมีปัญหาแตกร้าว ให้ระวังอุบัติเหตุทุกรูปแบบ

บ้านหลังนี้ผู้ที่อยู่เป็นวัยรุ่น อาจมีพฤติกรรมการเบี่ยงเบนทางเพศได้

โรคภัยมักมีอาการอักเสบในช่องท้อง ลำไส้อักเสบ กระเพาะปัสสาวะอักเสบ ถุงน้ำดีอักเสบ โรคนิ่ว โรคไต เป็นต้น

ถ้าคนที่อยู่อาศัยไม่เป็นไปตามนี้ถือว่ามีดวงชะตากำเนิดที่ดี
    มีส่วนตรงบ้างไหมครับ

13. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    <TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead colSpan=2>23-12-2007 05:13 PM</TD></TR><TR title="โพส 880611" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>supatach</TD><TD class=alt2>อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เฮียปอ ตำมะลัง [​IMG]
    <TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead colSpan=2>วันนี้ 05:26 PM</TD></TR><TR title="โพส 873323" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>supatach</TD><TD class=alt2>รบกวนดูให้ผมด้วยครับ
    รถสีทอง ทะเบียน 9683
    ขอบคุณมากครับ
    ศุภธัช

9+6+8+3=26
    ขอบคุณครับ ว่าแต่ว่า มีวิธีแก้ไขอะไรไหมครับ
    ศุภธัช</TD></TR></TBODY></TABLE>
    แก้แขได้โดย ไปหาแผ่นทองคำเปลวมาปิดที่เลข 3 โดยให้ปิดในวันที่ ดูกระทู้ไดอารีโหร มกราคม ๒๕๕๑ ครับ หลังจากปิดให้หมั่นทำบุญ ทำกุศล ตักบาตร (รักษาศีล ๕ นั่งสมาธิ ได้จะดีมาก ๆ) หลังจากทำกุศลแล้วให้อธิษฐานดังนี้

ทำกุศลครั้งใด อธิษฐานทุกครั้ง 9683

ขอให้โชคดีครับ

14. hugmomo

hugmomo สมาชิก

รบกวนดูทะเบียนรถให้ด้วยครับ 3 คันครับ
    9801
    1601
    9029

15. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    9+8+0+1=18

คนที่ใช้รถทะเบียนนี้ประจำ บุคลิกภายนอกดูหยิ่ง แต่ลึก ๆ แล้วเป็นคนขาดความเชื่อมั่นในตัวเอง กลัวการถูกปฏิเสธ เป็นคนตั้งใจจริง คนที่อยู่รอบข้างจะมองว่าคุณเป็นคนที่ดื้อร้น มุทะลุ มักตัดสินใจด้วยอารมณ์ชั่ววูบ แล้วก็มานั่งเสียใจภายหลัง คุณปากกับใจตรงกัน โกรธง่ายหายเร็ว เป็นคนที่เกิดมาเพื่อให้ และให้ ทำคุณคนไม่ขึ้น เปิดเผย ตรงไปตรงมา จริงใจกับทุกคน และมักจะคาดหวังว่าคนอื่นจะเป็นเหมือนตน แต่สุดท้ายพบแต่คนหลอกลวง และได้รับการตอบแทนที่เจ็บปวดที่สุด

ทะเบียนรถนี้เมื่อใช้ไปนาน ๆ ชีวิตมักจะพบกับสิ่งที่ไม่คาดคิด อะไรที่ไม่คาดคิดนะเกิดขึ้นเสมอ(เรื่องร้าย ๆ) การถูกคุกคามจากผู้ที่มีอำนาจสูงกว่า ครอบครัวแตกร้าว พ่อหม้าย ไร้คู่ครอง ชีวิตมีรุ่งโรจน์และตกต่ำ เป็นทะเบียนที่บอกว่า ไม่แน่นอน ต้องเดินทาง การโยกย้าย การเปลี่ยนแปลง ถ้ามีอาชีพที่ต้องเดินทางจะดีมาก ไม่เหมาะกับงานนั่งทำกับโต๊ะ

สุขภาพ โรคที่เกี่ยวกับผิวหนัง เห่อตามตัว(งูสวัด ภูมิแพ้)

-----------------------------------------------------------------------

1+6+0+1=17

คนที่ขับรถทะเบียนนี้ประจำ พูดน้อย ขี้อาย ชอบปลีกตัวอยู่ตามลำพัง ไม่ใคร่จะคบค้าสมาคมกับใครง่าย ๆ ทำอะไรไม่เร่งรีบ มีอารมณ์ขันแบบลึก ๆ ชอบเอาความคิดชาวบ้านมาลบล้างความคิดของตัวเอง ภายนอกดูเป็นผู้ใหญ่ มีระเบียบวินัยแต่ภายในใจ จะเดียวดาย ต้องการความรัก ชอบที่จะต้องช่วยผู้อื่น สามารถช่วยเหลือได้ทุกรูปแบบ แต่เมื่อไรต้องการความช่วยเหลือ ไม่มีใครเลยที่จะยื่นมือมาช่วย

คนที่ใช้รถทะเบียนนี้นะชีวิต มักถูกเบียดบังเอาความดีความชอบ อิจฉา เอารัดเอาเปรียบ มีความยุ่งยากในชีวิตบ่อย ๆ คบใครอย่าไว้ใจให้มันมาก และความล้มเหลวก็อาจจะเกิดจากการได้รับคำแนะนำที่ผิด ๆ จากญาติมิตร หุ้นส่วน

เรื่องความรักก็ไม่สมหวัง เช่น แต่งงานช้า แต่งงานแล้วก็ต้องมีปัญหามือที่สาม
    โรคภัย ไมเกรน โรคตับ โรคถุงน้ำดี ปวดตามข้อ ตามกระดูก

--------------------------------------------------------------
    9+0+2+9=20

คนที่ขับรถทะเบียนนี้ประจำ เป็นคนที่สุภาพโดยธรรมชาติ ช่างคิด ช่างฝัน แต่จะคิดอยู่แต่ในสมอง ไม่ค่อยทำจริงจังอย่างที่คิดฝัน ค่อนข้างจะอ่อนไหว โรแมนติค ลางสังหรณ์ดี ซ่อนบุคลิก อ่อนนอกแข็งใน ทำอะไรชอบถือตัวเองเป็นหลัก ค่อนข้างดื้อ เอาพวกพ้อง ขี้กลัว ลังเลและชอบคิดการใหญ่
    (ชอบคิดแต่กว่าจะลงมือทำมัวแต่ลังเล ระวังพลาดโอกาสดี ๆ)

ถ้าคิดจะลงมือทำเพื่อประสพผลสำเร็จต้องหาผู้ที่อยู่ใต้บังคับบัญชาที่มีความรูความสามารถมาเป็นเพื่อนร่วมงาน งานนั้น ๆก็จะประสพความสำเร็จได้อย่างดี
    หากจะคิดทำคนเดียวผลที่ออกมาส่วนมากจะไม่ค่อยสำเร็จเพราะงานที่คิดทำมัน โครงการใหญ่ ๆ โต ๆ

รถทะเบียนนี้ ไม่เหมาะกับสตรี สตรีที่ใช้รถคันนี้ประจำทุกวัน ชีวิตมักจะมีปัญหาเรื่องคู่ครอง

ระวังโรคระบบย่อยอาหาร ระบบขับถ่ายไม่ปกติ การอักเสบภายในช่องท้องและอวัยวะภายใน ริดสีดวงทวาร

ตรงบ้างไหมจ๊ะ

16. kantatat

เรียนเฮียปอ ตามที่ได้แนะนำวิธีและใหปฎิบัติ แล้วนั้น(ทะเบียน 639 เลขบ้าน 34) ในส่วนของทะเบียนรถผมได้ทำแล้ว ขณะนี้กำลังเร่งทำบุญ ตั้งใจถือศีล5 ทำสมาธิ (ผมคิดเอาเองว่าน่าจะเป็นการเสริมพลังก่อน) และจะได้ดำเนินการเรื่องบ้านเลขที่ คิดว่าภายในสองวันนี้เพื่อรับปีฬหม่ครับ
    ตอนนี้มีเรื่องรบกวนอีกแล้วครับ คือ ทะเบียนรถ พี่ผมสองคน ดังนี้
    8044 1173 และ 6204
    ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

ขอให้เฮีย สมปราถณาในทุกสิ่ง ตามที่ถูกที่ควร นะครับ จากใจจริง

17. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    8+0+4+4=16

คนที่ขับรถทะเบียนนี้ประจำ เป็นคนรักอิสระและมีความคิดเป็นของตนเอง ไม่ชอบตามแบบใคร ชอบและสนใจศึกษาความเป็นอยู่ของคนยากจน ใจบุญ มีความกังวลเกี่ยวกับอนาคตมาก แต่ไม่ได้ถือเงินคือพระเจ้า ไม่จำเป็นต้องรวยมากมาย ขอเพียงมีเงินพอเป็นหลักประกันของชีวิตก็พอแล้ว เป็นคนที่มีความผูกพันธ์กับน้ำและทะเลเป็นพิเศษ ทำธุรกิจเกี่ยวเกี่ยวกับน้ำหรือทะเลอาจทำให้ร่ำรวยได้
    ลางสังหรณ์ดี มีความสามารถในการแก้ปัญหาให้กับผู้อื่น แต่ปํญหาของตัวเองมักเก็บเอาไว้ในใจ และการแก้ปัญหาของคุณมักจะก่อให้เกิดศัตรูโดยไม่ได้ตั้งใจ
    ทะเบียนรถคันนี้ หากมีความสำเร็จก็มักจะพบจุดจบที่คาดไม่ถึงจะทำอะไรมักจะมีคู่แข่ง และจะมีปัญหาในความรักทุกรูปแบบ
    โรคภัย ให้ระวังโรคผิวหนังทุกรูปแบบ มีอาการผิดปกติกี่ยวกับเหงื่อและสิว ผดผื่น และระบบการย่อยอาหาร

--------------------------------------------------------------------
    1+1+7+3=12

6+2+0+4=12

นที่ขับรถทะเบียนนี้ประจำ เป็นคนที่รักอิสระไม่ว่าจะเป็นการพูดจาหรือการกระทำ ไม่ชอบให้ใครมาวางกรอบชีวิต ไม่ชอบมาบังคับจิตใจ ไม่ชอบให้ใครมาสอบสวน อยากอยู่ได้อยู่ อยากไปได้ไป จะมีความสุขมาก เป็นคนไวต่อการโกหก เกลียดพวกหน้าไหว้หลังหลอก รักความถูกต้อง พูดตรง ๆ มีเสน่ห์มักจะเป็นคนเด่น คนยกย่องให้เกียรติ เข้าสังคมได้ทุกระดับ เป็นคนสองอารมณ์ ซ่อนบุคลิกได้แนบเนียน การแสดงออกภายนอกมักอำพรางความรู้สึกที่แท้จริงไม่ให้ใครเห็น
    รถทะเบียนนี้เมื่อใช้ไปนาน ๆชีวิตจะมีเหตุแตกหักกลางคัน ทำให้เกิดมุมหักแหและตกจากต่ำแหน่งหน้าที่การงาน กลายเป็นคนอมทุกข์
    ไม่ว่าจะเป็นบุรุษหรือสตรี ชีวิตอาจจะไม่ได้แต่งงาน หรือถ้าแต่งงานก็มักจะได้แต่งงานมากกว่าหนึ่งครั้ง
    บางครั้งชีวิตก็มีความสำเร็จรุ่งโรจน์ แต่แล้วก็ล้มเหลวอย่างฉับพลันไม่คาดคิดมาก่อน ที่หวังไม่ได้ ที่ได้ไม่หวัง
    โรคเกี่ยวกับระบบประสาท ถูกใช้ให้ทำงานหนักมากเกินไป ปวดหัว เจ็บที่สะโพก เดินไม่สะดวก รวมทั้งโรคผิวหนังทุกรูปแบบ

จำไว้นะว่าต้องเป็นคนใช้รถประจำ

ตรงแล้วก็มาแก้ไขกันนะ

18. ธิติวัฒน์ชัย

เรียนเฮียปอ ผมได้อ่านแล้วผมต้องทําอย่างไร ให้บ้านเป็นมงคลอยู่สุขดีและการเงินคล่องตัว ที่บ้านมีผมและแฟนลูกสาวลูกชายรวม4คนรบกวนเฮียปอช่วยแนะนำผมดัวย ผมควรแก้ไขอย่างไร ขอบพระคุณครับ
    ขอให้เฮียปอ สมปราถณาพบสีงที่ดีนะครับ

19. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    ทะเบียนบ้าน 319

วิธีแก้ไขง่าย ๆ แต่ทำไม่ง่ายนัก

๑.ให้คุณและแฟน ลูกด้วยก็ได้นะ หมั่นทำทานบ่อย ๆ (ทานมัย)

๒.ให้คุณและแฟน ลูกด้วยก็ได้นะ รักษาศีล ๕(ศีลมัย) โดยให้สมาทานศีล ๕ ศีลขาดก็ต่อศีล รักษาให้ได้ครบหนึ่งวัน ก่อนนอนให้อธิษฐาน

๓.ให้คุณและแฟน ลูกด้วยก็ได้นะ หมั่นภาวนานั่งสมาธิ (ภาวนามัย) ก่อนนอนให้อธิษฐาน

คำอธิษฐาน

"ด้วยกุศลที่ข้าพเจ้าได้สร้าง ได้โปรดจงส่งพลังอันมงคลนี้ให้แก่ เจ้ากรรมนายเวร เจ้าที่เจ้าทาง ผีบ้านผีเรือน และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย เพื่อมาเปลี่ยนบ้านหลังนี้ให้เป็นบ้านมงคลด้วยเทอญ"

แล้วให้หาแผ่นทองคำเปลวไปปิดเลข 3 ที่ป้ายทะเบียนบ้าน 319
    โดยให้ไปปิดในวันที่ ดูกระทู้ไดอารี่โหร ที่ผมตั้งเอาไว้ครับ

จำไว้ว่า ทำทานมัยบ่อย ๆ รักษาศีลไม่ให้ขาด นั่งสมาธิประจำ
    ชาตินี้มีปัญหาอะไร...แก้ไขได้หมด

ขอให้โชคดีครับ

20. kantatat

เรียนเฮียปอ
    ทะเบียนรถ 8044 1173 6204
    ตรงครับ ควรจะแก้ไขอย่างไรครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้