ทะเบียนรถที่ดี

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ฟีฟะ, 23 มกราคม 2006.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. kitichaid

kitichaid สมาชิกใหม่

1.รบกวนดูเลขที่บ้านให้หน่อยค่ะ เจ้าของบ้านเป็นพี่สาวค่ะ 89/132 บ้านนี้อาศัย 2 คนค่ะคือน้องชายกับแฟนน้องชาย
    2.รบกวนแนะนำเลขทะเบียนรถให้ด้วยค่ะ ผู้ขับมี 2 คน
    ผุ้ชาย เจ้าของรถ เกิดวันเสาร์ ปีมะโรง เกิด 7 โมงเช้า
    ผู้หญิง เกิดวันพุธ ปีมะแม เกิด 7โมง 5 นาที
    ขอบคุณมากๆค่ะ

2. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2

• 89/132 *** 86 * 23

ผู้ที่พักอาศัยอยู่บ้านหลังนี้เป็นประจำ
    ชอบความตื่นเต้น คิดเร็ว และตัดสินใจเร็ว เก่งในการแก้ปัญหาเฉพาะหน้า เป็นคนที่มีความคิดมากมาย มีกาลเทศะ มักจะกลายเป็นคนที่จุกจิกจู้จี้ หากเห็นอะไรที่ไม่ถูกต้อง ก็จะแสดงความคิดเห็นและวิจารณ์ออกมาทันที ต้องระวังมิตรภาพที่ดีจะเสียได้จากคำพูด ชีวิตไม่ชอบความจำเจ จะเบื่อกับการอยู่กับที่นาน ๆ คบคนง่าย มีอัธยาศัยดี เป็นกันเองกับทุกคน รับฟังความเห็นคนอื่น มีโลกทัศน์กว้างไกล สู้ชีวิต

สติปัญญาดี จดจำได้เก่ง มีความเข้มแข็งอันจะนำไปสู่ความสำเร็จที่ยิ่งใหญ่ มีความสุขุมล้ำลึก ชอบไขว่คว้าหาความก้าวหน้าให้กับตนเอง และมีสิ่งศักดิ์สิทธิให้ความคุ้มครอง มีโอกาสไปเกี่ยวข้องกับต่างประเทศทุกรูปแบบ สนใจธรรมะ รักความถูกต้อง

เลขแฝง 86
    เป็นคนสองลักษณะในทางโลกจะส่งผลดีให้กับชีวิต ส่งผลให้พบกับความสำเร็จ มีหน้าที่การงานที่มั่นคง มีเกียรติมีชื่อเสียง เป็นที่ยอมรับในสังคม แต่อีกมุมหนึ่งของชีวิต จะพ่ายแพ้ทางโลกีย์ ชีวิตจะลุ่มหลง มัวเมาอยู่แต่ในกิเลสและอบายมุข เอาแต่ใจตัวเอง ระวังการผิดศีลธรรมและมุ่งอบายมุข
    ผู้ที่เกี่ยวข้องกับเลขนี้ ต้องระวังให้มาก ถ้าไม่รู้จักจุดพอดี ชีวิตจะประสบความหายนะได้

เลขแฝง 23
    ให้ผลดีทางด้านความผูกพันระหว่างเพศ บ่งถึงคนเจ้าชู้ เป็นคนที่มีเสน่ห์ ดึงดูดใจเพศตรงข้าม ถ้าใฝ่ไปในทางโลกีย์มาก ชีวิตจะประสบหายนะได้
    แต่ถ้าอยู่ในศีลธรรมไม่ละเมิดศีล สุดท้ายชีวิตก็จะประสบความสุขความสำเร็จได้
    ผู้ที่เกี่ยวข้องกับเลขนี้ไม่ว่า ชายหรือหญิงเป็นคนที่ยึดมั่นในอุดมการณ์ของตนเอง งานทุกอย่างหากไม่ลงมือทำเองมักจะประสบความล้มเหลว
    ชีวิตผู้ที่เกี่ยวข้องเลขนี้ มักจะต้นร้ายปลายดี ชีวิตมักจะมีอุบัติเหตุ มีโรคภัยไข้เจ็บเบียดเบียนเรื้อรัง ป่วยอยู่บ่อย ๆ มักจะกำพร้าแต่ยังดีมีผู้ใหญ่ให้การอุปถัมภ์

ระวังโรคประสาทอักเสบเนื่องจากประสาทถูกใช้งานหนักเกินไป จะมีอาการกระตุกของใบหน้า ตาเขม่น มือเท้ากระตุก อาการเหนื่อย นอนไม่หลับ

.................................................................................

กระทู้นี้ผมดูความหมายของเลขทะเบียนรถ ทะเบียนบ้านให้อย่างเดียว

เลขทะเบียนถ้าให้ผมหาให้ ผมคิดค่าวิชา 500 บาท โอนเข้าวัดสร้างโบสถทั้งหมดครับ

หรือ คณลองหาเลขที่ชอบที่สนใจ มาสอบถามได้ครับว่าดีหรือไม่ดีกับคุณและแฟนคุณ
    .

3. สารินเอก

สารินเอก สมาชิกใหม่

ผมได้เปลียน เลยทะเบียน รถแล้วคับ เป็น กจ 9235

ตามที่ผมได้ขอให้ทางเวปช่วยดูเลขทะเบียนรถ คือ 867นั้น ผม ได้เปลียนมาเป็น กจ 9235 คับ อย่างไร ช่วยแนะนำผมอีกครั้งนะคับ ว่าเลขนี้เป็นอย่างไรบ้างคับ เพราะผมเชื่อมั่นอย่างยิ่งว่า ทางเวปจะทำให้ผมมีความมั่นใจเพิ่มมากขึ้น กับการใช้รถกับเลขทะเบียน ดั่งกล่าวนะคับ
    อย่างไร รบกวน ท่านอีกครั้งหนึ่งนะคับ ผมเกิดวันอาทิตย์ 27 มกราคม 2518 เลข ทะเบียน รถ กจ 9235 คับผม

4. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

2
    <TABLE id=post6824683 class=tborder border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid" class=thead>วันนี้, 03:04 PM </TD><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=thead align=right>#3638 </TD></TR><TR vAlign=top><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt2 width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->สารินเอก<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_6824683", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

Groans: 0
    Groaned at 0 Times in 0 Posts
    ได้ให้อนุโมทนา: 0
    พลังการให้คะแนน: 0 [​IMG]

</TD><TD style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" id=td_post_6824683 class=alt1><CENTER><!-- google_ad_section_start -->ผมได้เปลียน เลยทะเบียน รถแล้วคับ เป็น กจ 9235<!-- google_ad_section_end -->

</CENTER>
    <HR style="BACKGROUND-COLOR: #ffffff; COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- google_ad_section_start -->อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สารินเอก [​IMG]
    สวัสดีคับผม ตามที่ได้อ่านกระทู้แล้ว ผมสงสัยว่า บางตำรา ว่าดี บ้างไม่ดีบ้าง แต่ผมเชื่อใน เวป พลังจิด นะคับ อย่างไร ช่วยรบกวน ดูให้ผมด้วย นะคับ ผม เกิดวันอาทิตย์ 27 มกราคม 2517
    จักขอบพระคุณอย่างยิ่ง มา ณ ที่นี้ ด้วยคับผม
    สารินเอก

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    ตามที่ผมได้ขอให้ทางเวปช่วยดูเลขทะเบียนรถ คือ 867นั้น ผม ได้เปลียนมาเป็น กจ 9235 คับ อย่างไร ช่วยแนะนำผมอีกครั้งนะคับ ว่าเลขนี้เป็นอย่างไรบ้างคับ เพราะผมเชื่อมั่นอย่างยิ่งว่า ทางเวปจะทำให้ผมมีความมั่นใจเพิ่มมากขึ้น กับการใช้รถกับเลขทะเบียน ดั่งกล่าวนะคับ
    อย่างไร รบกวน ท่านอีกครั้งหนึ่งนะคับ ผมเกิดวันอาทิตย์ 27 มกราคม 2518 เลข ทะเบียน รถ กจ 9235 คับผม<!-- google_ad_section_end -->

• กจ 9235 *** 28 * 19

ผู้ที่ขับรถทะเบียนนี้เป็นประจำ
    เป็นคนที่มั่นใจตนเองสูง ทะเยอทะยาน ไม่ชอบซ้ำแบบใคร รักศักดิ์ศรี ถือเกียรติยศ ไม่ชอบคนดูหมิ่นเกียรติ ไม่ชอบอยู่ใต้บัญชาใคร ไม่ชอบคนที่มาคอยบ่นคอยสอน ไม่ชอบคนจุกจิกจู้จี้ เป็นคนเรียนรู้ง่าย แตกฉาน มีความเที่ยงตรง รักในคุณความดี โดยส่วนลึกเป็นคนใจอ่อน ขี้สงสารคน ชอบช่วยเหลือคนที่อ่อนแอกว่า มักเอาภาระปัญหาของคนอื่นมาเป็นภาระของตนเสมอ (เนื้อไม่ได้กิน หนังไม่ได้รองนั่ง เอากระดูกมาแขวนคอ) เป็นคนที่เจ็บไม่รู้จักจำ เมื่อไรที่เห็นความไม่ถูกต้อง จะต้องคอยสอนค่อยบ่น จนในบางครั้งในสายตาผู้อื่นคุณจะถูกมองว่า เป็นคนที่ขี้บ่น โดยไม่รู้ตัว

เลขแฝง 19
    เลขนำโชคส่งผลให้ชีวิตประสลความสำเร็จอย่างงดงาม จะได้รับเกียรติอย่างสูงส่งในสังคม ส่งผลดีต่อคุณสุภาพบุรุษ ได้รับพรอันประเสริฐ กิจกรรมต่าง ๆ แทบจะไม่ติดตันเลยแม้แต่น้อย

แต่รถทะเบียนนี้ ถ้าผู้ที่ใช้ไม่อยู่ในศีลในธรรมให้ระวัง ... เลข 19 แปลงกายเป็นเลขแฝง 10 ได้

อีกอย่างเลขนี้ไม่เหมาะกับคุณสุภาพสตรีเป็นอย่างยิ่ง เพราะมันจะเป็นเลข 10

เลขแฝง 10 (28)
    มักจะเป็นคนที่กล้าได้กล้าเสีย ใจใหญ่ ชอบทำงานแบบไม่ไตร่ตรอง จะต้องเริ่มต้นใหม่อยู่ตลอดเวลา นับหนึ่งไม่ถึงสิบ หรืออีกนัยหนึ่งเป็นคนที่หุนหันพลันแล่น คิดจะทำอะไรเริ่มต้นเหมือนเอาจริงเอาจัง ทุ่มเทอย่างเต็มที่แต่ไม่นานก็เบื่อ ไม่เอาแล้ว แล้วก็มาเริ่มต้นใหม่ จะเป็นเช่นนี้เสมอ ชีวิตมักจะมีเรื่องทุกข์ผิดหวัง เด็กวัยรุ่นไม่ควรจะขับอย่างยิ่ง จะบ่งบอกถึงความผิดพลาดในชีวิตช่วงต้น ประพฤติตัวผิดพลาด มีเรื่องนินทา

จะว้าเหว่หงอยเหงา มีคนเบียดบังเอาความดีความชอบ จะไร้คู่ จะได้คู่ครองเป็นหม้าย ชีวิตสมรสไม่มีความสุข ต้องพลัดพรากจากคู่ครองอยู่คนละทิศละทาง
    และ ระวังหนี้สินจากตัวเองและคนรอบข้าง สร้างเอาไว้ให้

โรคภัยระวังโรคหัวใจทุกรูปแบบ ความดันโลหิตไม่ปกติ อัมพฤกษ์ อัมพาต

.

5. thipwanh

thipwanh เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณค่ะ......:cool:

6. iamTHA.chincho

iamTHA.chincho เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนเฮียปอ ด้วยครับ
    บ้านเลขที่ 385/13
    ทะเบียนรถ ฆฬ7431
    ขอบคุณครับ

7. บลูสตาร์

บลูสตาร์ เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2011
    รบกวนด้วยครับ

โดยรวมแล้วตรง ประมาณ70% รบกวนชี้แนะวิธีแก้ไขให้ดีขึ้นครับ

8. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    <TABLE style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" class=tborder border=0 cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR><TD class=thead colSpan=2>เมื่อวานนี้ 11:00 PM</TD></TR><TR title="Post 6827675" vAlign=top><TD class=alt2 width=125 align=middle>iamTHA.chincho</TD><TD class=alt1>รบกวนเฮียปอ ด้วยครับ
    บ้านเลขที่ 385/13
    ทะเบียนรถ ฆฬ7431
    ขอบคุณครับ </TD></TR></TBODY></TABLE>
    • บ้านเลขที่ 385/13 *** 20
    ผู้ที่พักอาศัยอยู่บ้านหลังนี้ประจำ
    เป็นคนที่สุภาพโดยธรรมชาติ ช่างนึกช่างคิด ส่วนมากจะคิดอยู่ในสมอง ไม่ค่อยลงมือทำอะไรอย่างจริงจัง เป็นคนที่มีลางสังหรณ์ดี ค่อนข้างอ่อนไหวโรแมนติค เป็นคนที่เก็บความลับของตนเองได้เก่ง แต่ก็เป็นคนที่ล้วงความลับของคนอื่นได้เก่งเช่นกัน เป็นคนที่อ่อนนอกแข็งใน การแสดงออกจะดูนุ่มนวล เป็นคนที่ซ่อนบุคลิกได้ดียากที่ใครจะอ่านใจได้ง่าย ๆ มักเป็นคนที่หลงตัวเอง ทำอะไรชอบถือตัวเองเป็นหลัก ชอบอวดอ้างเข้าข้างตนเอง เอาพวกพ้องและดื้อร้นอย่างหนัก ถ้าลองปักใจอะไรแล้วยากที่ใครจะมาเปลี่ยนใจได้ง่าย ๆ บางครั้งก็อ่อนไหวจึงมักจะถูกคนหมู่มากลากไปจะทำอะไรมักจะดีแต่ตอนเริ่มต้นสุดท้ายมักล้มเหลวเข้าลักษณะต้นดีปลายร้าย นับหนึ่งไม่ถึงสิบเป็นเหมือนว่าวที่ขาดลม ชีวิตมักจะมีอันตรายแอบแฝงจะถูกทรยศหักหลังจากผู้อื่นและเพศตรงข้าม

เลขรวม 20
    จะเป็นคนที่เพ้อฝัน ชอบปฏิรูปเปลี่ยนแปลง ไม่ชอบอยู่นิ่งกับที่ ไม่ไว้ใจผู้อื่น มีความทะเยอทะยานสูง ชอบไขว้คว้าแต่สิ่งที่สูงเกินเอื้อม ชอบทำอะไรที่ใหญ่เกินตัว ไม่ว่าจะเป็นความคิดหรือการกระทำที่ต้องให้ใหญ่ไว้ก่อน เล็กๆ ไม่คิดจึงจะถูกใจ แต่ก็ไม่ค่อยที่จะประสพความสำเร็จ เพราะมัวแต่ลังเล ไม่ได้ทำอะไรที่จริงจัง จึงทำให้โอกาสดี ๆ เสียไปอย่างน่าเสียดาย

ทางที่ดี ถ้าคิดจะลงมือทำอะไรเพื่อให้ประสพความสำเร็จต้องหาผู้ที่อยู่ใต้บังคับบัญชาที่มีความรู้ความสามารถมีความรอบครอบมาเป็นเพื่อนร่วมงาน งานทั้งหลายก็จะประสพความสำเร็จได้เป็นอย่างดี
    แต่หากคิดแล้วลงมือทำด้วยตนเองมักจะสำเร็จยาก เพราะสิ่งที่คิดทำคนเดียวไม่ได้

โรคภัยควรระวัง โรคที่เกี่ยวกับกระเพาะอาหาร ระบบย่อยอาหารไม่ปกติ ระบบขับถ่ายไม่ปกติ อาการอักเสบในช่อง

♠ ♠ ♠ ♠ ♠ ♠ ♠ ♠ ♠ ♠ ♠ ♠ ♠ ♠ ♠ ♠ ♠ ♠ ♠ ♠ ♠ ♠ ♠ ♠ ♠ ♠ ♠ ♠ ♠ ♠ ♠ ♠

• ♠ทะเบียนรถ ฆฬ7431 *** 15
    ผู้ที่ขับรถทะเบียนนี้เป็นประจำ
    เป็นคนที่มีเสน่ห์ ดึงดูดใจให้คนมารักใคร่ไม่ว่าจะเป็นผู้บังคับบัญชาหรือผู้อยู่ใต้บังคัญบัญชา เป้นคนที่สุภาพโรแมนติค รักความยุติธรรม ชอบความสงบ ชอบโอ่อ่า หรูหรา ดูดี เป็นที่มีโชคดีทางด้านเงิน ๆ ทอง ๆ จะสามารถหามาได้โดยง่าย ไม่มีทางสายกลางในการใช้เงิน บทจะฟุ่มเฟือยก็สามารถละลายในพริบตา บทจะขี้เหนียวก็เหนียวจนเอาไม่ออก

จะทำให้เป็นคนที่มีเสน่ห์ สามารถที่จะเข้าใจสิ่งแวดล้อมได้อย่างรวดเร็ว โดยไม่ต้องถามไถ่ ว่องไวหลักแหลม มีความละเอียดอ่อน ไม่ชอบแสดงอำนาจ เข้ากับคนได้ทุกระดับ ผู้หลักผู้ใหญ่จะเห็นผลงาน ให้ความชื่นชม ให้การช่วยเหลือ จะได้รับของตอบแทนและการเงินจากบุคคลอื่นเสมอ

สุขภาพระวังโรคที่เกี่ยวกับ จมูกและคอ โรคภูมิแพ้ ไซนัส ไทรอยด์ คอมีปัญหา<!-- google_ad_section_end -->

แต่ครั้งหนึ่งในชีวิต(อาจจะเกิดหรือไม่เกิดก็ได้)

เลขแฝง (31)
    เลขอับโชค จะเกิดเรื่องดีและเรื่องร้ายอย่างฉับพลัน มีอุปสรรคและความขัดข้อง มีมุมหักเหอยู่ตลอดเวลาไม่ค่อยจะปกติสุขนัก แม้ชีวิตในบางช่วงจะก้าวได้ด้วยดี แต่อุปสรรคก็จะติดตามมาเป็นเงาตามตัว
    มักถูกอำนาจมืดคุกคาม ถูกลอบทำร้าย

ถ้าเป็นเด็กที่ใช้เลขนี้ให้ระวัง พฤติกรรมจากเด็กชายเป็นเด็กหญิง เด็กหญิงเป็นเด็กชาย

โรคภัยที่เกิดจาก โรคที่เกี่ยวกับช่องท้อง นิ่ว ถุงน้ำดีอักเสบ ลำไส้อักเสบ โรคไต กระเพาะปัสสาวะอักเสบ ระวังการผ่าตัด และปัญหาที่สายตา

ตรงบ้างไหมครับ

9. เฮียปอ ตำมะลัง

2

• บ้านเลขที่ 112/391 *** 44 * 17
    ให้นำแผ่นทองคำเปลวมาปิดที่เลข 3 มาติดที่ป้ายเลขที่บ้าน

ดยให้ติดในวันมงคล

ปฏิทินฤกษ์พรหมประสิทธิ์ ปี ๒๕๕๕

<LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>
    [​IMG] [​IMG] [​IMG] <!-- google_ad_section_end -->

หลังจากติดให้ผู้ที่พักอาศัยอยู่ประจำสร้างกุศล ทานมัย ศีลมัย ภาวนามัย ให้เป็นกิจวัตร

หลังจากทำกุศลให้หมั่นกรวดน้ำอิมินา หรือ อุทิศผลบุญให้ทั่วจักรวาล

และก่อนนอนหรือหลังจากทำกุศลให้อธิษฐาน

"ด้วยกุศลที่ข้าพเจ้าได้สร้าง ได้โปรดส่งพลังอันเป็นมงคลเพื่อมาแก้ไขเลขของบ้านหลังนี้ให้เป็นเลขมงคลด้วยเทอญ"

ทำกุศลครั้งใดอธิษฐานทุกครั้งไป

บ้านเลขที่
    112/391

♠ ♠ ♠ ♠ ♠ ♠ ♠ ♠ ♠ ♠ ♠ ♠ ♠ ♠ ♠ ♠ ♠ ♠ ♠ ♠ ♠ ♠ ♠ ♠ ♠ ♠ ♠ ♠ ♠ ♠ ♠ ♠

• ทะเบียนรถ 2792 *** 20 * 92
    ให้นำสติ๊กเกอร์เลข 4 ตัวเล็ก ๆ สีอะไรก็ได้มาติดที่ป้าย ใช้ตัวใหญ่เดี๋ยวตำรวจจับ

ปฏิทินฤกษ์พรหมประสิทธิ์ ปี ๒๕๕๕

[​IMG] [​IMG] [​IMG] <!-- google_ad_section_end -->

หลังจากติดให้ผู้ที่ขับประจำสร้างกุศล ทานมัย ศีลมัย ภาวนามัย ให้เป็นกิจวัตร

หลังจากทำกุศลให้หมั่นกรวดน้ำอิมินา หรือ อุทิศผลบุญให้ทั่วจักรวาล

และก่อนนอนหรือหลังจากทำกุศลให้อธิษฐาน

"ด้วยกุศลที่ข้าพเจ้าได้สร้าง ได้โปรดส่งพลังอันเป็นมงคลเพื่อมาแก้ไขเลขแฝงของทะเบียนรถคันนี้ให้เป็นเลขมงคลด้วยเทอญ"

ทำกุศลครั้งใดอธิษฐานทุกครั้งไป

ทะเบียนรถ 27924

10. iamTHA.chincho

iamTHA.chincho เป็นที่รู้จักกันดี

.....
    ขอบคุณครับ เท่าที่อ่านดูก็มีตรงนะครับ ยังไงก็รอดูอยู่ครับ เพราะรถเพิ่งได้ทะเบียนมา ยังไม่ถึงเดือนเลยครับ
    ขอบคุณอีกครั้งครับเฮียปอ

11. เซ็งคอมกาก

เซ็งคอมกาก Active Member

ขอรบกวนถามด้วยคนนะค่ะ เลขทะเบียน 427 ค่ะ ถ้าไม่ดีอย่างไรขอวีธีแก้ไขด้วยนะค่ะ
    ขอบคุณมากค่ะ

12. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    เดินทางต่างจังหวัดไม่ค่อยได้เข้าเว็บ ... เดี๋ยวจัดให้ครับ :cool:

• เลขทะเบียน 427 *** 13
    ผู้ที่ขับรถทะเบียนเป็นประจำ
    มักจะเป็นนักคิดนักฝัน ชอบสร้างวิมานในอากาศ หลงละเมอเพ้อฝัน ในสิ่งที่ผิด ๆ ซึ่งซ่อนเร้นความหลอกลวงไว้เบื้องหลังเป็นคนที่มั่นใจตนเองสูง (ดื้อ) ไม่ชอบย่ำเท้าอยู่กับที่ อยู่ไม่ติดบ้าน ชอบสร้างความแปลกประหลาดใจให้กับสังคม ชอบทำอะไรแปลกแหวกแนว ดูภายนอก เหมือนเป็นคนที่เข้มแข็งแต่ภายในเป็นคนรวนเร หาความแน่นอนไม่ได้ มักจะเป็นคนหูเบา ถ้าลองได้ปักใจเชื่ออะไรแล้วก็จะยึดถืออย่างจริงจัง ใครจะแนะนำสิ่งที่ดีกว่ากลับไม่ฟัง ยิ่งปล่อยตัวปล่อยใจให้ถลำลึกเข้าไปอีก มักตัดสินใจผิด ๆ ทั้ง ๆ ที่รู้ ไม่ชอบให้ใครมาท้าทาย ไม่ชอบเดินตามรอยเท้าใคร มักมีความคิดเห็นขัดแย้งกับบุคคลอื่นอยู่เสมอ ไม่ชอบยุ่งกับชีวิตส่วนตัวของใครและไม่ชอบให้ใครมายุ่งกับชีวิตส่วนตัวของตน

เลขแฝง 13
    เลขอับโชค จะเกิดเรื่องดีและเรื่องร้ายอย่างฉับพลัน มีอุปสรรคและความขัดข้อง มีมุมหักเหอยู่ตลอดเวลาไม่ค่อยจะปกติสุขนัก แม้ชีวิตในบางช่วงจะก้าวได้ด้วยดี แต่อุปสรรคก็จะติดตามมาเป็นเงาตามตัว
    มักถูกอำนาจมืดคุกคาม ถูกลอบทำร้าย

ถ้าเป็นสุภาพสตรีจะถูกญาติฝ่ายสามีกดดันกลั่นแกล้ง มีความทุกข์แอบแฝง ชีวิตคู่ไม่แน่นอน ครอบครัวแตกร้าว
    ถ้าเป็นสุภาพบุรุษ จะมีเรื่องรักสามเส้า ชู้สาว
    และให้ระวังอุบัติเหตุทุกรูปแบบ สายตามีปัญหา

โรคภัยที่เกิดจาก โรคที่เกี่ยวกับช่องท้อง นิ่ว ถุงน้ำดีอักเสบ ลำไส้อักเสบ โรคไต กระเพาะปัสสาวะอักเสบ ระวังการผ่าตัด และปัญหาที่สายตา

และเลข 13 นี้ยังไม่เหมาะกับเด็กวัยรุ่น วัยหัวเลี้ยวหัวต่อ หรือวัยรุ่นที่อยู่กับสังคมที่ล่อแหลม อาจทำให้พฤติกรรมทางเพศเบี่ยงเบนได้

ตรงบ้างไหมครับ<!-- google_ad_section_end -->
    <!-- google_ad_section_end -->

13. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    <TABLE id=post6860673 class=tborder border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid" class=thead>17-10-2012, 08:44 PM </TD><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=thead align=right> #128 </TD></TR><TR vAlign=top><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt2 width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ศิริสมบูรณ<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_6860673", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

Groans: 0
    Groaned at 1 Time in 1 Post
    ได้ให้อนุโมทนา: 316
    ได้รับอนุโมทนา 1,270 ครั้ง ใน 88 โพส
    พลังการให้คะแนน: 103 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" id=td_post_6860673 class=alt1><!-- google_ad_section_start -->
    สารบอกบุญใหญ่แก่สานุศิษย์ผู้มีภูมิจิตทุกๆระดับที่พอมีศรัทธาในพระศาสนาทุกรูปนาม
    ขอทุกๆท่านร่วมเป็นเจ้าภาพทอดผ้าพระกฐินสามัคคีและร่วมพิธีไถ่ชีวิตสัตว์สะเดาะเคราะห์ให้แก่ตน
    ณ ธุดงค์สถานป่าศิริสมบูรณ์
    บ้านไร่สมบูรณ์ ตำบลโนนสุวรรณ อำเภอโนนสุวรรณ จังหวัดบุรีรัมย์ 31110
    ในวันที่ 24.25/ พฤศจิกายน 2555

ข้าพเจ้าพระใบฎีกาเมธชนัน อนาลโย(ครูบาไตรภพหรือครูบาเต้ย) ได้รับการ อาราธนาเพื่อให้โปรดสานุศิษย์ผู้ที่ยังข้องเกี่ยวอยู่ในโลกมีหน้าที่การงานที่มีความเสี่ยงต่อเหตุเพศภัยต่างๆที่จะเกิดขึ้น ให้สงเคราะห์สานุศิษย์โดยการแจกวัตถุมงคลอันเป็นที่พึ่งทางใจ เพื่อเป็นขวัญกำลังใจและปกป้องคุ้มครองปัดเป่าอาเพศต่างๆที่จะเกิดขึ้น ให้กับสานุศิษย์ทั้งหลาย

บางคนขอเส้นเกศาบางคนขอผ้าสังฆาฏิจีวรเก่าที่ใช้แล้ว บางคนขอให้ทำพิธีปัดเป่าเพื่อขับไล่สิ่งไม่ดีทั้งหลายเพื่อให้สิ่งไม่ดีทั้งหลายได้ออกไปจากชีวิตของตนซึ่งปกติแล้วในทุกวันก็มีญาติโยมเดินทางมาพาข้าพเจ้า เพื่อกราบขอให้ข้าพเจ้าสงเคราะห์ด้วยกิจต่างๆดังกล่าวมา ตัวของข้าพเจ้าก็สงเคราะห์ตามเหตุปัจจัย ใครป่วยกายข้าพเจ้าก็รักษากาย ใครป่วยใจข้าพเจ้าก็รักษาใจ เพราะใจของข้าพเจ้ามีความตั้งมั่นอยู่ในการอนุเคราะห์แก่สรรพชีวิตทั้งปวงอย่างนี้ ผู้พึงถึงธรรมข้าพเจ้าก็กล่าวธรรม ผู้มีอินทรีย์อ่อนข้าพเจ้าก็มิได้ขัดใจมากมายเท่าใดนัก ก็ได้พยายามอนุเคราะห์กันไปและทิ้งท้ายด้วยการสอนธรรมะแท้ๆของพระพุทธเจ้า

อาศัยเหตุนี้ยังความเมตตาให้เกิดขึ้นในใจของข้าพเจ้า ข้าพเจ้าจึงจักกระทำการสงเคราะห์สานุศิษย์ทั้งหลายตามที่ท่านทั้งหลายเหล่านั้นได้ระบุมาด้วยกลวิธีการของข้าพเจ้าเองซึ่งต้องอาศัย การตั้งสัจจะอธิฐานละลึกถึงความดีทั้งหลายที่ข้าพเจ้าได้เคยกระทำมาทั้งหมดทั้งสิ้น และชักนำให้ผู้เข้าร่วมพิธีได้ก่อสร้างความดี มีการให้ทาน รักษาศีลเป็นต้น เพื่อให้เป็นปัจจัย หนุนนำส่งเสริมสานุศิษย์ทั้งหลายให้มีความสุขความเจริญในหน้าที่การงานสืบไป

เพราะเหตุที่ได้กระทำดั่งที่ข้าพเจ้าได้นำพากระทำ มีความเชื่อว่า จะสามารถนำพาชีวิตของญาติโยมทั้งหลายได้พ้นจากทุกข์โศรกโรคภัยร้ายต่างๆได้ และยังส่งเสริมทำให้กิจการหน้าที่การงานเจริญรุ่งเรื่องขึ้นสืบไป และยังเป็นการทำความดีงามเพื่ออุทิศแก่ญาติพี่น้องที่ล้มหายตายจากกันไปทุกรูปนามเจ้ากรรมนายเวรและสรรพสัตว์อื่นๆด้วย
    ขอให้ผู้ทรงธรรมทั้งหลายอย่าได้ดูแคลนเห็นเป็นเรื่องไสยศาสตร์แต่ถ่ายเดียว ขอจงยังจิตอนุเคราะห์แก่ลูกหลานเพื่อนร่วมโลกในการกุศลครั้งนี้ด้วยเทอญ

วิธีการของข้าพเจ้ามีดังต่อไปนี้

๑. ข้าพเจ้าจะเข้าอยู่กรรมฐานทำจิตให้เป็นสมาธิอยู่ในสถานที่ที่จำกัด ตั้งแต่วันที่ ๑๐ ถึง ๒๔ พฤศจิกายน ๒๕๕๕ ซึ่งเป็นระยะเวลา ๑๕ วันเต็ม

๒. ในวันที่ ๒๔ พฤศจิกายน ๒๕๕๕ ข้าพเจ้าจะออกจากสถานที่ที่อยู่กรรมฐานในเวลา ๑๑.๐๐น. และจะได้ทำการปลงผมเปลี่ยนผ้าไตรจีวรเสียใหม่ มอบเกสาและผ้าไตรจีวรแก่ตัวแทนคณะศิษย์

๓. เมื่อข้าพเจ้าได้ปลงผมสรงน้ำเปลี่ยนผ้าไตรจีวรเสร็จเรียบร้อยแล้ว จักหว่านลูกแก้วรัตนธรรมมาลาขาวให้กับญาติโยมที่ได้มาร่วมในพิธี

๔. หลังจากนั้นข้าพเจ้าจะนั่งรับไทยทานจากญาติโยมภายในธรรมศาลา ซึ่งจะมีข้าวสาร อาหารแห้งจากญาติโยมที่มาร่วมในพิธี(ญาติโยมที่จะมาร่วมในพิธีขอให้นำข้าวสารที่เป็นข้าวเหนียวเท่านั้น หอม กระเทียม พริก เกลือ และของแห้งอื่นๆตามที่พอจะหาได้มาร่วมกันตักบาตรในวันงาน อย่าลืมไถ่ชีวิตปลาจากตลาดมาคนละตัวจะดีมาก)และควรหาซื้อปลาที่เขาขายในท้องตลาดอย่างน้อยคนละหนึ่งตัวขอเป็นชนิดที่ผู้ปล่อยจะไม่กินปลาชนิดนี้หลังจากการปล่อยไปแล้วอย่างน้อยสามปี เพื่อมาร่วมปล่อยในสระวัด

๕. เมื่อรับไทยทานจากญาติโยมจนหมดทุกคนแล้ว จึงทำพีธีถวายมหาสังฆทานสืบไป แล้วจึงรับพร ภิกษุสงฆ์ทั้งหลายกล่าวคำอนุโมทนาให้พร เป็นภาษาบาลี

๖. เวลา ๑๓.๐๐น. รวมกันที่บริเวณก่อสร้างโบสถ์ เพื่อทำพิธีบวงสรวง พลีกรรมแด่เทพยดาทั้งหลาย

-ญาติโยมกราบพระไหว้พระกล่าวคำอาราธนาศีลห้า

-ครูบาอาจารให้ศีล

-กล่าวธรรมเล็กน้อย

-คณะสงฆ์เจริญพระคาถา

และร่วมฟังพระเจริญพระคาถาสะเดาะเคราะห์จนกว่าจะเสร็จพิธี

๗. เมื่อพระสงค์ ทำพิธีกรรมเสร็จสิ้นลงจะทำการ ประพรม น้ำพุทธมนต์ และให้พรญาติโยมเป็นอันเสร็จพิธีในด้านการสงเคราะห์

๘. ตั้งแต่เวลา ๑๘.๓๐น. จนถึงเช้าวันใหม่พระอาทิตย์ขึ้นจะเป็นระยะเวลาให้ญาติโยมได้ปฏิบัติธรรม นั่งสมาธิ สวดมนต์ทำวัตร ฟังพระธรรมเทศนาโต้รุ่ง

๙. เวลา ๐๘.๐๐น. รวมกันที่ธรรมศาลาเพื่อสมาทานศีล ถาวายภัตตาหาร และร่วมกันถวายผ้าพระกฐินสามัคคี ครูบาอาจารย์ให้โอวาทธรรมในส่วนแห้งปรมัตถ์ธรรม และกล่าวคำอนุโมทนากับญาติโยมทั้งหลายเป็นอันเสร็จพิธี

๑๐. ดังนั้นข้าพเจ้าพระใบฎีกา เมธชนันอนาลโย(ครูบาไตรภพหรือครูบาเต้ย) จึงขอบอกงานบุญนี้มายังศิษยานุศิษย์ทั้งหลายได้รับทราบแล้วแบ่งเวลามาร่วมงานกันตามเจตนาของแต่ละบุคคลที่พึงประสงค์

ขอความสุขสวัสดีจงมีแด่ท่านทุกเมื่อเทอญ เจริญพร

พระใบฎีกาเมธชนัน อนาลโย (ครูบาไตรภพหรือครูบาเต้ย)

ในงานนี้ขอบอกบุญมายังญาติโยมมีมีจิตศรัทธาทุกท่าน หากอยากร่วมตั้งโรงทาน ข้าวปลาอาหารเป็นมหาทานบารมี ก็ร่วมได้ ในวันที่ 24 ตามกำลังศรัทธา ขออนุโมทนา

-- เหตุการณ์บางอย่าง ก็ต้องปล่อยไปตามเหตุปัจจัยหละเฉยๆกับโลกใบนี้มานานแล้ว ชีวิตอยู่เพื่อสันติ ยอมแพ้เสมอกับคนที่จะมาขอสู้ แต่ไม่เคยแพ้ใจตัวเอง สรรพชีวิตหลายๆสิ่งน่าสงสารแท้เราอิ่มแล้วจึงแจกแบ่งผู้อื่นให้เขาได้อิ่มบ้าง แม้จะน้อยนิดก็ยังดีกว่าไม่ได้ทำสิ่งดีๆเลย

<!-- google_ad_section_end -->

14. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    หมู่ ๑๐ บ้านไร่สมบ<WBR>ูรณ์ ตำบลโนนสุว<WBR>รรณ อำเภอโนนสุ<WBR>วรรณ จังหวัดบุร<WBR>ีรัมย์, ๓๑๑๑๐

<TABLE style="BORDER-RIGHT-WIDTH: 0px; MARGIN-TOP: 10px; BORDER-SPACING: 0px; BORDER-COLLAPSE: collapse; WORD-WRAP: normal; MARGIN-BOTTOM: 10px; BORDER-TOP-WIDTH: 0px; BORDER-BOTTOM-WIDTH: 0px; BORDER-LEFT-WIDTH: 0px" class="uiGrid mvm" cellSpacing=0 cellPadding=0><TBODY><TR><TD style="TEXT-ALIGN: left; FONT-SIZE: 13px; VERTICAL-ALIGN: top" class=vTop>

</TD><TD style="TEXT-ALIGN: left; FONT-SIZE: 13px; VERTICAL-ALIGN: top" class=vTop>มีรถบัส 50ที่นั่งฟรีหรือบริจาค ตามกำลัง
    จัดไปงานวันทั้ 24-25 พย. 2555 นี้ จองที่นั่งได้ที่นี้

ท่านที่ตกลงไป เมื่อ ลงรายชื่อไปในนี้แล้ว กรุณา กรอกรายละเอียดในการตามตัวท<WBR>่านได้ในวันเดินทางครับ ขอความกรุณาสละเวลา
    ขอเชิญกรอกรายละเอียดร่วมงา<WBR>นกฐิน วันที่ 24-25 พ.ย. 2555 ณ ธุดงค์สถานป่าศิริสมบูรณ์ จ.บุรีรัมย์
    https://docs.google.com/a/<WBR>isb.ac.th/spreadsheet/<WBR>viewform?formkey=dG5oaktCZ2<WBR>tFbkhyUEdKUlJxWmZDQUE6MQ#g<WBR>id=0

**จุดนัดพบ** .
    วันที่ 24 พ.ย. 2555 (กรุณาตรงต่อเวลาเพื่อไปให้<WBR>ทันออกกรรมตอน11โมง)

1. นัดพบกันที่ ปตท. สนามเป้าเวลา5.00น.
    - รายงานตัวเพื่อเช็คชื่อกับค<WBR>ุณเม้ 081-816-9196 หรือ คุณชาตรี081-634-9065

2.จุดนัดพบที่สอง หน้า บิ้กซีเอกส์ตร้า ตรงข้ามเซียรังสิต เวลา 5.15น.
    - รายงานตัวกับคุณหลวง 085-116-5616
    **รับ แตง คีม น้องเดีย หลวง เกรท

3. รับคุณแม็ค พร้อมกระเจี้ยบหน้า ม.ธรรมศาสตร์รังสิตตรงศาลา เวลา5.30น.

*** กลับวันที่25 พ.ย. 2555 เวลา 11โมงโดยประมาณ กรุณามารวมกับที่ศาลากราบลา<WBR>พระท่านก่อนออกหลังสนธนาธรร<WBR>ม (ใช้เวลาเดินทางประมาณ 5ชั่วโมง) ***

** สิ่งที่ควรเตรียมไป **
    1.รองเท้าใส่สบาย
    2.โลชั่นกันยุง
    3.ยาประจำตัว
    4.ไฟฉาย
    5.เต้นพับ (สำหรับคนอยากนอนกางเต้นบริ<WBR>เวณป่าในวัด ไม่อันตราย)
    6.อาหารแห้ง ข้าวสารถุงเล็ก อาหารกระป๋อง สำหรับตักบาตรอาหารแห้ง (สำหรับคนอยากใส่หลังออกกรร<WBR>ม)
    7.หากมีสิ่งใดอยากถวายก็นำต<WBR>ิดตัวไปด้วย (พระป่าไม่รับพวงมาลัย)
    8.เสื้อกันหนาว ผ้าพันคอ ถุงเท้าสำหรับคนขี้หนาว( เวลากลางคืนจะหนาวแต่ไม่มาก<WBR>)
    9. แปรงและยาสีฟัน สบู ผ้าเช็ดตัว
    10. เสื้อผ้าใส่ปฎิบัติสบายๆ ไม่มีสีสันมากและไม่ล่อแหลม

**สิ่งที่ควรพึงระวังในวัด*<WBR>*
    1.ห้ามเสียงดัง เปิดเพลง จับกลุ่มคุยกันในศาลาขณะที่<WBR>ปฎิบัติและเวลาพักผ่อน
    2.สำรวมการแต่งกาย วาจาและใจ
    3. พระป่าไม่รับเงิน หากนำถวายให้หยอดตู้หรือผ่า<WBR>นมัคทายก
    4. พระป่าไม่รับพวงมาลัย
    5. ขณะปฎิบัติไม่คุยกัน ทำใจให้สบาย ปล่อยวางภาระทั้งมวล หากไม่ไหวเกินกำลังขันธ์ให้<WBR>ออกไปนั่งสงบด้านนอกศาลา
    6. รักษาศีล5 หรือ 8 ให้เป็นปกติ
    7. ชายหญิงนอนแยกอาคารพัก ห้ามนอนด้วยกัน
    8. หากขาดเหลืออะไรที่จำเป็นจร<WBR>ิงๆหรือป่วยกรุณาแจ้งพี่เลี<WBR>้ยงรถในทราบ
    9.กรุณาเข้าแถวให้เป็นระเบี<WBR>ยบ พ่อขาวแม่ขาวไม่ควรโดนตัวกั<WBR>น
    10. วัดมีเสื่อและหมอนให้ กรุณาเก็บที่เดิมอย่างเป็นร<WBR>ะเบียบเมื่อเลิกใช้

*** ขอโมทนาสาธุการกับท่านที่สล<WBR>ะเวลาไปชำระกายวาจาใจ ขอให้ทุกท่านมีดวงตาเห็นธรร<WBR>มเจริญและคล่องตัวเทอญ ****

กำหนดการออกกรรมฐาน
    เวลา ๑๑.๐๐ น. - ครูบาไตรภพหว่านทาน "แก้วดวงธรรมมาลาขาวเมตตา" ระหว่างออกจากกุฏิมายังบริเ<WBR>วณด้านนอก ท่านกล่าวไว้ว่า "ใครมีวาสนาก็ได้ไป ใครวาสนาน้อยก็ไม่ได้"

จากนั้นหลวงพ่อใหญ่ (พระใบฎีกาวิศวาธาร ปภัสสโร) จึงเป็นประธานออกรับบิณฑบาต<WBR>ร ร่วมกับคณะสงฆ์อีก ๑๐ รูป เพื่อรับข้าวสารอาหารแห้ง อาหารแห้ง เช่น ข้าวสาร หอม กระเทียม น้ำปลา มาม่า ปลากระป๋อง โดยของที่ได้จะนำไปบริจาคให<WBR>้กับผู้ยากไร้ต่อไป ส่วนหนึ่งจะเอาไว้ทำยา ขอเชิญร่วมใส่บาตรอันถือเป็<WBR>นสังฆทานนี้ร่วมกัน

- - ผู้ร่วมงานแยกย้ายกับรับประ<WBR>ทานอาหารและพักผ่อนตามอัธยา<WBR>ศัย - -

เวลา ๑๓.๐๐ น. - ร่วมฟังพระสงฆ์เจริญพระพุทธ<WBR>มนต์ ปล่อยปลา ทำพิธีสะเดาะเคราะห์แผ่เมตต<WBR>าและสู่ขวัญนำชัย

ครูบาไตรภพท่านกล่าวไว้ว่า "อาจารย์จะทำพิธีเจริญพุทธม<WBR>นต์สะเดาะเคราะห์รดน้ำมนต์ สู่ขวัญ เป็นพิธีสะเดาะเคราะห์ตามรู<WBR>ปแบบของอาจารย์ ใครไม่มาจะเสียใจหลายเด้อ ใครมา ถ้าถึง ปี ๕๗ จะรวยวันรวยคืน...

ปี ๕๖ เตรียมตัวรับเคราะหนักกันเน<WBR>้อ ระวัง ๆ เก็บเงินเก็บทองกันไว้หน่อย<WBR> อย่าใช้จ่ายมากมายไปนะ ปี ๕๖ เสี่ยงทั้งชีวิตเสียงทั้งเส<WBR>ียเงินเสียทอง เสียงทั้งค่าครองชีพสูงลิบ อย่าประมาทกัน มา ๆ ๆ ๆ ๆ บริวารอาจารย์อยู่ที่ไหนบอก<WBR>กันมาให้หมด อาจารย์ไม่อยากให้ตกต่ำกันม<WBR>ากไป รักษาตัวเองไว้ รักษาใจตนเองไว้ให้ดี ช่วยอาจารย์ประกาศพระธรรมต่<WBR>อนาน ๆ นะ สาธุ...

ช่วงเย็นมาก็ฟังธรรมเจริญกร<WBR>รมฐานตลอดคืน เช้าวันที่ ๒๕ พฤศจิกายน ๒๕๕๕ เป็นวันทอดกฐิน ลูกหลานบอกศิษย์ทั้งหลายให้<WBR>มาช่วย ๆ กันด้วยเน้อ กฐินกองละร้อย มาทั้งหมู่บ้านก็ได้นะ สาธุ"

เวลา ๑๘.๐๐ น. สัญญาณระฆัง นั่งสมาธิ
    เวลา ๑๙.๐๐ น. ทำวัตรสวดมนต์เย็น พระสงฆ์เจริญพระพุทธมนต์
    เวลา ๒๐.๐๐ น. ฟังธรรมจากครูบาอาจารย์สายพ<WBR>ระป่ากรรมฐาน

วันอาทิตย์ที่ ๒๕ พฤศจิกายน ๒๕๕๕ เป็นวันทอดถวายผ้าพระกฐิน
    เวลา ๐๓.๐๐ น. สัญญาณระฆัง นั่งสมาธิ
    เวลา ๐๔.๐๐ น. ทำวัตรสวดมนต์เช้า
    เวลา ๐๕.๓๐ น. รับข้าวต้มอาหารว่าง
    เวลา ๐๗.๓๐ น. ตักบาตรพระสงฆ์ที่มาร่วมงาน<WBR>
    เวลา ๐๘.๐๐ น. ทำพิธีทางศาสนา ถวายผ้าพระกฐิน ฟังธรรมโอวาทจากพระมหาเถระ ฝ่ายวิปัสนาธุระ
    เวลา ๐๙.๓๐ น. แผ่เมตตากรวดน้ำให้กับสรรพส<WBR>ัตว์เจ้ากรรมนายเวรทั้งปวง
    จากนั้นกราบพระไหว้พระ แยกย้ายกันรับประทานอาหารเช<WBR>้า เสร็จพิธี
    หลังจากงานเสร็จ ใครใคร่สนทนาธรรมต่อก็มากรา<WBR>บเรียนถามปัญหาต่าง ๆ ได้ในธรรมศาลา

ขอแจ้งบอกบุญแก่ทุก ๆ ท่านเอาไว้แต่เพียงเท่านี้ ขอความสุขความสวัสดิ์และโสต<WBR>ถิผลอันไพบูลย์จงมีแก่ท่านท<WBR>ุกเมื่อเทอญ

เจริญธรรม
    คณะสงฆ์และศิษย์วัดป่าศิริส<WBR>มบูรณ์

http://<WBR>palungjit.org//f104/<WBR>งานกฐินสมทบทุนร่วมสร้างพระอ<WBR>ุโบสถศิริเชียงทองและสมเด็จ<WBR>องค์ปฐมหน้าตัก-๗-ศอก-34113<WBR>7.html

15. เซ็งคอมกาก

เซ็งคอมกาก Active Member

ตรงบ้างเป็นบางข้อค่ะ ขอบคุณมากนะค่ะที่ช่วยดูให้ แต่รู้สึกว่ามันจะไม่ดีมากๆๆเลยนะค่ะยังไงขอรบกวนวิธีแก้ไขให้หน่อยได้ไหมค่ะ ขอบคุณอีกครั้งมากๆๆค่ะ:cool:

16. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    ตรงบ้าง ดีแล้วครับ ไม่ตรงจะดีมาก ... ถ้าได้ขับรถทะเบียนนี้ทุกวัน ได้เลขรวม 13 เป็นการเตือนให้ระวังเรื่องอุบัติเหตุ เป็นส่วนใหญ่

• การแก้ไข

ให้นำแผ่นทองคำเปลวแผ่นเล็ก ๆ มาปิดที่เลข 7 อย่าใช้แผ่นใหญ่เดี๋ยวตำรวจจับ

หลังจากติดให้ผู้ที่ขับประจำสร้างกุศล ทานมัย ศีลมัย ภาวนามัย ให้เป็นกิจวัตร

"ด้วยกุศลที่ข้าพเจ้าได้สร้าง ได้โปรดส่งพลังอันเป็นมงคลเพื่อมาแก้ไขเลขแฝงของทะเบียนรถคันนี้ให้เป็นเลขมงคลด้วยเทอญ"

ทะเบียนรถ 427

17. atom555

atom555 สมาชิกใหม่

รบกวนหน่อยค่ะ หมวดใหม่อังคารนี้ เป็นหมวด "1กง"
    ไม่ทราบว่าแล้ว เลข1นี้ต้องเอามารวมคำนวณด้วยหรือไม่คะ
    ทั้งนี้ว่าจะไปจองเลข ตามนี้ รบกวนขอความเห็นหน่อยนะคะ
    195, 591
    339
    357
    447, 474
    779

คนใช้รถประจำเป็นผู้ชาย เกิดวันอาทิตย์ 24 มี.ค. ปีขาล

แล้วบ้านเลขที่ 99/469 เป็นอย่างไรบ้างคะ
    เจ้าของบ้าน ผู้ชาย เกิดวันอาทิตย์ 24 มี.ค. ปีขาล + ผู้หญิง เกิดวันศุกร์ 14 ธ.ค. ปีฉลู

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 ตุลาคม 2012
  18. เฮียปอ ตำมะลัง

2

• บ้านเลขที่ 99/469 *** 91 * 37 * 10
    ผู้ที่พักอาศัยอยู่บ้านหลังนี้เป็นประจำ
    เป็นคนที่มั่นใจตนเองสูง ทะเยอทะยาน ไม่ชอบซ้ำแบบใคร รักศักดิ์ศรี ถือเกียรติยศ ไม่ชอบคนดูหมิ่นเกียรติ ไม่ชอบอยู่ใต้บัญชาใคร ไม่ชอบคนที่มาคอยบ่นคอยสอน ไม่ชอบคนจุกจิกจู้จี้ เป็นคนเรียนรู้ง่าย แตกฉาน มีความเที่ยงตรง รักในคุณความดี โดยส่วนลึกเป็นคนใจอ่อน ขี้สงสารคน ชอบช่วยเหลือคนที่อ่อนแอกว่า มักเอาภาระปัญหาของคนอื่นมาเป็นภาระของตนเสมอ (เนื้อไม่ได้กิน หนังไม่ได้รองนั่ง เอากระดูกมาแขวนคอ) เป็นคนที่เจ็บไม่รู้จักจำ เมื่อไรที่เห็นความไม่ถูกต้อง จะต้องคอยสอนค่อยบ่น จนในบางครั้งในสายตาผู้อื่นคุณจะถูกมองว่า เป็นคนที่ขี้บ่น โดยไม่รู้ตัว

เลขแฝง 91
    ส่งผลดีกับสุภาพบุรุษ มีสมญานามว่า ผู้เสวยสุข ได้รับพรอันประเสริฐ แทบจะไม่มีติดตัน เสียเลยแม้แต่น้อย เลขนำโชค จะได้รับเกียรติยศอย่างสูงในสังคม ส่งผลดีให้กับชีวิต ประสบผลสำเร็จ

เลขรวม 10 (37)
    มักจะเป็นคนที่กล้าได้กล้าเสีย ใจใหญ่ ชอบทำงานแบบไม่ไตร่ตรอง จะต้องเริ่มต้นใหม่อยู่ตลอดเวลา นับหนึ่งไม่ถึงสิบ หรืออีกนัยหนึ่งเป็นคนที่หุนหันพลันแล่น คิดจะทำอะไรเริ่มต้นเหมือนเอาจริงเอาจัง ทุ่มเทอย่างเต็มที่แต่ไม่นานก็เบื่อ ไม่เอาแล้ว แล้วก็มาเริ่มต้นใหม่ จะเป็นเช่นนี้เสมอ ชีวิตมักจะมีเรื่องทุกข์ผิดหวัง เด็กวัยรุ่นพึ่งระวังเมื่อมาเกี่ยวข้องกับเลขนี้ จะบ่งบอกถึงความผิดพลาดในชีวิตช่วงต้น ประพฤติตัวผิดพลาด มีเรื่องนินทา

จะว้าเหว่หงอยเหงา มีคนเบียดบังเอาความดีความชอบ จะไร้คู่ จะได้คู่ครองเป็นหม้าย ชีวิตสมรสไม่มีความสุข ต้องพลัดพรากจากคู่ครองอยู่คนละทิศละทางและ ระวังหนี้สินจากตัวเองและคนรอบข้าง สร้างเอาไว้ให้

เลข ๑๙ อาจจะแปรสภาพเป็น เลข ๑๐ ได้ ถ้าเราไม่อยู่ในศีลในธรรม

โรคภัยระวังโรคหัวใจทุกรูปแบบ ความดันโลหิตไม่ปกติ อัมพฤกษ์ อัมพาต

19. atom555

atom555 สมาชิกใหม่

รบกวนถามเพิ่มเติมสำหรับเลขที่บ้าน ส่งผลไม่ดีในส่วนของเจ้าของบ้านที่เป็นผู้หญิงหรือเปล่าคะ รบกวนแนะนำวิธีแก้หน่อยค่ะ

20. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    <TABLE style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" class=tborder border=0 cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR><TD class=thead colSpan=2>วันนี้ 07:06 PM</TD></TR><TR title="Post 6912854" vAlign=top><TD class=alt2 width=125 align=middle>atom555</TD><TD class=alt1>อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เฮียปอ ตำมะลัง [​IMG]
    • บ้านเลขที่ 99/469 *** 91 * 37 * 10

รบกวนถามเพิ่มเติมสำหรับเลขที่บ้าน ส่งผลไม่ดีในส่วนของเจ้าของบ้านที่เป็นผู้หญิงหรือเปล่าคะ รบกวนแนะนำวิธีแก้หน่อยค่ะ

ถ้าคุณสามีคุณatomและคุณatom อยู่ใน ทานศีลภาวนา ... เลขร้ายความหมายไม่ดีจะเบาบางครับ

แต่ส่วนใหญ่ ส่งผลครับไม่มากก็น้อย ไม่ป่วยกายก็ป่วยใจ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้