ทะเบียนรถที่ดี

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ฟีฟะ, 23 มกราคม 2006.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. thana216

thana216 สมาชิกใหม่

28 กรกฎาคม 2011
    สมาชิกใหม่ครับ พอดีพึ่งซื้อรถยนต์ใหม่ รบกวนด้วยนะครับ

ผมเกิดวันอาทิตย์ที่ 26 มีนาคม 2515 ซื้อรถใหม่สีดำมาพอดีไปจองทะเบียนรถยนต์ มี 2 เลขให้เลือก รบกวนท่านช่วยเช็คให้หน่อยครับ ว่าใช้เลขไหนดี "ญย5989" กับ "ญร4659"
    หรือถ้าไม่ดีทั้งคู่จะได้ไปจองใหม่แล้วท่านแนะนำควรใช้เลขใดดีครับ

เลขที่บ้าน 599/216 ด้วยนะครับ

เดี๋ยวผมจะโอนเงินให้นะครับ

ขอบคุณมาก ๆ ครับ

2. อ้อย HONDA

อ้อย HONDA สมาชิกใหม่

29 กรกฎาคม 2011
    รบกวน เฮียปอ กรุณาด้วยค่ะ

จะเปลี่ยนรถใหม่ค่ะ เกิดวันพฤหัส 14 กุมภาพันธ์ 2506 ปีขาล
    มีหลายคำถามนะคะ
    1. สีน้ำตาล ใช้ได้หรือไม่ (มีสีให้เลือกเพียง ขาว ดำ เทาเข้ม บรอนซ์เงิน น้ำตาลออกแดง------> สวยค่ะ)
    2. ควรใช้ทะเบียนเลขอะไร จะได้ไปหามาค่ะ (ขอที่ไม่ต้องประมูลนะคะ) และขอให้ขึ้นต้นด้วยเลข 9 และไม่มีเลข 2 ค่ะ ขอเผื่อหลายชุดหน่อยนะค่ะ จะได้มีไว้เลือกเวลาไปขอจดทะเบียน
    3. เค้าแจ้งว่าจะรับรถได้เดือนตุลาคม 2554 ควรรับรถวันอะไร เวลาเท่าไร
    4. บ้านที่อยู่อาศัยปัจจุบัน เลขที่ 10/176 กรุณาตรวจด้วยค่ะ

กราบอนุโมทนาสาธุ ขออานิสงฆ์ที่ท่านได้เมตตาให้ความช่วยเหลือแก่ข้าพเจ้าในครั้งนี้ และช่วยเหลือเพื่อนๆ ที่ผ่านมา
    โปรดดลบันดาลให้ท่านประสบแต่ความสำเร็จทุกประการ

ขอร่วมทำบุญด้วยค่ะ รบกวนขอเบอร์บัญชี

กราบขอบพระคุณ ล่วงหน้าค่ะ
    อ้อย HONDA

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 กรกฎาคม 2011
  3. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    <TABLE class=tborder id=post4944224 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">วันนี้, 12:55 PM </TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right> #3037 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->อ้อย HONDA<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4944224", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

พลังการให้คะแนน: 0 [​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_4944224 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><CENTER><!-- google_ad_section_start -->อ้อย HONDA<!-- google_ad_section_end -->

</CENTER>
    <HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- google_ad_section_start -->เรียนเฮียปอ
    ดำเนินการเรียบร้อยแล้วค่ะ
    วัน / เวลา / จำนวน 30.07.11 เวลา 17.38 จำนวน 500 บาทค่ะ
    ร่วมทำบุญได้ที่
    ร่วมสร้างพระอุโบสถ และสมเด็จองค์ปฐมชำระหนี้สงฆ์ หน้าตัก ๗ ศอกเพื่อประดิษฐานเป็นองค์ประธานพระอุโบสถ
    ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขา นางรอง
    ชื่อบัญชีพระ วิศวาธาร ปภัสสโร
    หมายเลขบัญชี 773-217628-4

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ อ้อย HONDA [​IMG]
    จะเปลี่ยนรถใหม่ค่ะ เกิดวันพฤหัส 14 กุมภาพันธ์ 2506 ปีขาล
    1. สีน้ำตาล ใช้ได้หรือไม่ (มีสีให้เลือกเพียง ขาว ดำ เทาเข้ม บรอนซ์เงิน น้ำตาลออกแดง------> สวยค่ะ)
    2. ควรใช้ทะเบียนเลขอะไร จะได้ไปหามาค่ะ (ขอที่ไม่ต้องประมูลนะคะ) และขอให้ขึ้นต้นด้วยเลข 9 และไม่มีเลข 2 ค่ะ ขอเผื่อหลายชุดหน่อยนะค่ะ จะได้มีไว้เลือกเวลาไปขอจดทะเบียน
    3. เค้าแจ้งว่าจะรับรถได้เดือนตุลาคม 2554 ควรรับรถวันอะไร เวลาเท่าไร
    4. บ้านที่อยู่อาศัยปัจจุบัน เลขที่ 10/176 กรุณาตรวจด้วยค่ะ

กราบอนุโมทนาสาธุ ขออานิสงฆ์ที่ท่านได้เมตตาให้ความช่วยเหลือแก่ข้าพเจ้าในครั้งนี้ และช่วยเหลือเพื่อนๆ ที่ผ่านมา
    โปรดดลบันดาลให้ท่านประสบแต่ความสำเร็จทุกประการ

ขอร่วมทำบุญด้วยค่ะ รบกวนขอเบอร์บัญชี

กราบขอบพระคุณ ล่วงหน้าค่ะ
    อ้อย HONDA
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

รับทราบการโอนนะครับ ... เดี๋ยวคืนนี้ดึก ๆ จะดำเนินการดูให้นะครับ

... อนุโมทนา สาธุ ในวิหารทานด้วยครับ ...

4. นานาผิง

นานาผิง สมาชิกใหม่

16 มิถุนายน 2011
    มารบกวนอีกครั้งค่ะ 2124 *36*9 อยากทราบความหมายใช่ไปนานๆดีไหมค่ะ
    ขอความรู้ถ้ามีศูนย์ เราต้องติด ทองคำเปลวทุกตัวที่มีศูนย์รึเปล่าค่ะ เช่น 8340 204 240 ก็ต้องติดทองคำเปลวที่ศูนย์ ใช่ไหมค่ะ ศูนย์คือเงินรั่ว ใช่ไหมค่ะ ถ้าไม่มีจะดีกว่ารึเปล่า ขอบคุณค่ะ

5. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

2
    <TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead colSpan=2>วันนี้ 10:14 AM</TD></TR><TR title="Post 4947363" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>นานาผิง</TD><TD class=alt1>มารบกวนอีกครั้งค่ะ 2124 *36*9 อยากทราบความหมายใช่ไปนานๆดีไหมค่ะ

*** ลองหาอ่านความหมายในกระทู้ดูนะครับ เลขรวม 36

หรือโอนร่วมบุญ เดี๋ยวผมจะพิมพ์ข้อมูลให้อ่าน

ใช้ไปนานก็ดีครับ เพื่อนฝูงเยอะมีคนชอบแยะ

ขอความรู้ถ้ามีศูนย์ เราต้องติด ทองคำเปลวทุกตัวที่มีศูนย์รึเปล่าค่ะ เช่น 8340 204 240 ก็ต้องติดทองคำเปลวที่ศูนย์ ใช่ไหมค่ะ ศูนย์คือเงินรั่ว ใช่ไหมค่ะ ถ้าไม่มีจะดีกว่ารึเปล่า ขอบคุณค่ะ

ไม่จำเป็น ต้องติดครับ...ต้องดูว่ามีแล้วช่วยเสริมพลังหรือทอนกำลัง ของเลขรวม

อย่างเลข 8340 *** 24 * 60 ถ้าเป็นผู้หญิงใช้ถือว่าดีครับ

แต่ถ้าเรามีความรู้สึกว่าเลขศูนย์ ไม่ดี...มีแล้วกังวลใจ จะติดทองคำเปลวได้ครับ

ศูนย์ไม่ได้หมายถึงเงินรั่ว

ศูนย์ คือ ความคิด ความฝัน จินตการที่พิเศษ ความแปลกใหม่ วิทยาการล้ำลึก

6. จารุ

จารุ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2006
    เฮียปอครับ
    รถแฟนผม ทะเบียน 580
    รถน้องชาย 5028
    ดีร้ายประการใดครับ

7. นานาผิง

นานาผิง สมาชิกใหม่

16 มิถุนายน 2011
    ขอบคุณค่ะ ถ้ามีทำบุญไถ่ชีวิตโค่กระบือ เฮียบอกด้วยน่ะค่ะ อยากทำแต่แถวบ้านไม่มีค่ะ

8. an ant11

an ant11 สมาชิกใหม่

เกิดวันที่ 4 ก.ค. 2510
    สามี 15 เม. 2513
    ลูก 24 ก.ย. 2541

1.ทะเบียนรถ 2012 และ 2672 ช่วยดูให้ด้วยค่ะว่าต้องแก้ไขอย่างไร
    รถใช้ 2 คน กับแฟนค่ะ

2.บ้านเลขที่ 81

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 สิงหาคม 2011
  9. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ อ้อย HONDA [​IMG]

ห้าม สีดำ , สีกรมท่า , สีม่วงเข้ม

สีที่ดี...สีแดง , สีขาว , น้ำตาลแดง

เทาเข้มและบรอนด์ ไม่ห้ามแต่ไม่แนะนำ

เลขเด่นในชะตา 6
    เลขเด่นในชะตาที่จะต้องมาเป็นคู่เสมอ 38 และ 15

9555 , 9456 , 9050 , 9005 , 9051 , 9015 , 9105 , 9150

9438 , 9915 , 9951 , 9141 , 9114

914 , 941 , 950 , 905 , 996 , 915 , 951

95

วันศุกร์ที่ ๗ ตุลาคม เวลา 14.59 น.

... ฤกษ์สิทธิโชค ... เจ้าคนนายคน

วันอังคารที่ ๒๕ ตุลาคม เวลา 11.40-12.30 น.

... ฤกษ์เศรษฐีมหาสิทธิโชค ... ชีวิตหักเหไปทางร่ำรวย เปลี่ยนไปในทางที่ดี

***10/176 ... 15 ... 60

ผู้ที่พักอาศัยอยู่บ้านหลังนี้เป็นประจำ
    เป็นคนที่มีเสน่ห์ ดึงดูดใจให้คนมารักใคร่ไม่ว่าจะเป็นผู้บังคับบัญชาหรือผู้อยู่ใต้บังคัญบัญชา เป้นคนที่สุภาพโรแมนติค รักความยุติธรรม ชอบความสงบ ชอบโอ่อ่า หรูหรา ดูดี เป็นที่มีโชคดีทางด้านเงิน ๆ ทอง ๆ จะสามารถหามาได้โดยง่าย ไม่มีทางสายกลางในการใช้เงิน บทจะฟุ่มเฟือยก็สามารถละลายในพริบตา บทจะขี้เหนียวก็เหนียวจนเอาไม่ออก

เมื่ออยู่ไปนาน ๆ จะทำให้เป็นคนที่มีเสน่ห์ สามารถที่จะเข้าใจสิ่งแวดล้อมได้อย่างรวดเร็ว โดยไม่ต้องถามไถ่ ว่องไวหลักแหลม มีความละเอียดอ่อน ไม่ชอบแสดงอำนาจ เข้ากับคนได้ทุกระดับ ผู้หลักผู้ใหญ่จะเห็นผลงาน ให้ความชื่นชม ให้การช่วยเหลือ จะได้รับของตอบแทนและการเงินจากบุคคลอื่นเสมอ

เลขรวม 60

เป็นเลขแห่งศิลป์และความเพ้อฝัน ผู้ที่ได้รับอิทธิพลของเลขนี้ มักจะล่องลอยอยู่ในโลกแห่งความฝันมากกว่าโลกแห่งความจริง อารมณ์ปราณีต ละเมียดละมัย ชอบสถานที่โรแมนติค โอ่อ่า รักสวยรักงาม หรูหรา ดูดี เกลียดสถานที่อึดอัด จอแจ เช่นตลาดสด ถ้าหลีกเลี่ยงได้จะหลีกเลี่ยงทันที
    คุณสุภาพสตรีจะดี เมื่ออยู่ภายใต้อิทธิพลของเลข 60
    แต่คุณสุภาพบุรุษ จะไม่ดี เพราะจะรักสวยรักงามจนเกินเหตุ อาจจะมีจิตใจไปทางเพศหญิง

สุขภาพระวังโรคที่เกี่ยวกับ จมูกและคอ โรคภูมิแพ้ ไซนัส ไทรอยด์ คอมีปัญหา
    คุณผู้หญิงสูงอายุระวัง เนื้อร้ายที่บริเวณทรวงอก

ตรงบ้างไหมครับ
    <!-- google_ad_section_end -->

..........................

10. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    ด้วยจิตที่ศรัทธาต่อพระพุทธศาสนา

และ ด้วยใจที่ศรัทธาต่อพระคุณเจ้าหลวงพี่ไตรภพ

ดังนั้น ข้าพเจ้าจึงขอใช้วิชาเลขศาสตร์ มาใช้

1.ทำนายเลขทะเบียนรถ พร้อมแก้ไข
    2.ทำนายเลขทะเบียนบ้าน พร้อมแก้ไข

ให้แก่เพื่อนสมาชิก โดยคิดค่าวิชา 100 บาท ในการทำนายต่อ คัน / หลัง

...............................................................................

ร่วมสร้างพระอุโบสถ

และสมเด็จองค์ปฐมชำระหนี้สงฆ์ หน้าตัก ๗ ศอกเพื่อประดิษฐานเป็นองค์ประธานพระอุโบสถ

โดยการร่วมรับเป็นเจ้าภาพผ้าป่าสามัคคี 84,000 กอง กองละ 200 บาท

ณ ธุดงค์สถานป่าศิริสมบูรณ์ บ้านไร่สมบูรณ์ ตำบลโนนสุวรรณ อำเภอโนนสุวรรณ จังหวัดบุรีรัมย์ 31110

ลักษณะของพระอุโบสถ

เนื่องจากทางธุดงค์สถานป่าศิริสมบูรณ์ ยังไม่มีพระอุโบสถเพื่อใช้ทำสังฆกรรมสำหรับสงฆ์ และใช้ประกอบพิธีอุปสมบทแก่กุลบุตรผู้มีศรัทธาออกบวชในพระพุทธศาสนา เพื่อสืบต่ออายุพระศาสนาตามรอยบาทแห่งองค์สมเด็จพระศาสดา องค์อรหันตสัมมาสัมพุทธเจ้า

ดังนั้นทางธุดงค์สถานป่าศิริสมบูรณ์ จึงริเริ่มที่จะสร้างพระอุโบสถขึ้น โดยจะประกอบพิธีกรรมวางศิลาฤกษ์ก่อนและจะค่อยๆสร้างต่อไปจนกว่าจะแล้วเสร็จ

พระอุโบสถหลังนี้ต้องใช้งบประมาณทั้งสิ้น 6,579,000 บาท โดยประมาณ

รวมทั้งรายจ่ายที่ต้องสร้างองค์พระประธานในพระอุโบสถด้วย

พระอุโบสถ กว้าง 16 เมตร ยาว 36 เมตร สูง 17 เมตร (วัดจากพื้นดิน) เป็นอาคารยกพื้นสูง ผนังก่ออิฐถือปูน หลังคามุงกระเบื้องซีแพ็คสีแดง

องค์พระประธาน หน้าตัก ๗ ศอก เป็นพระปูนปั้นปิดทอง ปางพิชิตมาร นั่งขัดสมาธิ สูงจากฐาน 11 ศอก

โดยทางสำนักปฏิบัติธรรมธุดงค์สถานป่าศิริสมบูรณ์ จะจัดการร่วมทอดถวายองค์ผ้าป่าสามัคคี 84,000 กอง กองละ 200 บาท ในวันที่วางศิลาฤกษ์พระอุโบสถ

หมายกำหนดงานวันทอดผ้าป่าสามัคคีและวางศิลาฤกษ์

วันเสาร์ที่ 14 พฤษภาคม 2554 เวลา 07.30 น. ร่วมกันประกอบพิธีถวายภัตตาหารแก่สงฆ์หมู่ใหญ่ ฟังพระสงฆ์เจริญพระพุทธมนต์
    เวลา 09.45 น. ทำพิธี วางศิลาฤกษ์ ศิลาชัย พระอุโบสถ และ พระประธานสมเด็จองค์ปฐม ร่วมกันเจริญพระกรรมฐาน ตลอดทั้งวัน และ ตลอดคืน

วันอาทิตย์ที่ 15 พฤษภาคม 2554 เวลา 07.30 น. ร่วมกันประกอบพิธีถวายภัตตาหารแก่สงฆ์หมู่ใหญ่ ฟังพระสงฆ์แสดงธรรม แยกย้ายกันรับประทานอาหาร เดินทางกลับภูมิลำเนา

ดังนั้น

จึงขอบอกบุญท่านสาธุชนคนดีทุกๆท่าน หากผู้ใดใคร่ร่วมการบุญครั้งนี้กับทางสำนักปฏิบัติธรรมธุดงค์สถานป่าศิริสมบูรณ์ เพื่อก่อสร้างพระอุโบสถ และ องค์พระประธานสมเด็จองค์ปฐมชำระหนี้สงฆ์ ก็สามารถมาร่วมบุญได้ที่วัด ตามหมายกำหนดงานดังที่ได้แจ้งเอาไว้นั้นแล้ว

ผู้ใดสะดวกมาทำบุญที่วัดได้เองจะเป็นการดี แต่ถ้ามาไม่ได้ไม่ว่ากรณีใดๆ แต่มีศรัทธาอยากร่วมกองบุญก็สามารถร่วมได้

ร่วมทำบุญได้ที่
    ธนาคารกรุงไทย สาขานางรอง
    ชื่อบัญชี พระพรมมา ปภสฺสโร
    (ชื่อเก่าของท่านพระใบฎีกาวิศวาธาร ก่อนได้รับการแต่งตั้งสมณศักดิ์)
    เลขที่บัญชี 373-0-11953-2
    หรือ
    ธนาคาร ทหารไทย สาขาบุรีรัมย์
    หมายเลขบัญชี 426-2-20277-5
    ชื่อบัญชี พระเมธชนัน อเนชากุล
    หรือ

........................................................................

เบอร์โทร พระเมธชนัน อเนชากุล 0844118852

<!-- google_ad_section_end -->

11. อ้อย HONDA

อ้อย HONDA

ขอบคุณมากค่ะ สำหรับส่งดี ๆ

ตรงสุด ๆ
    รักความยุติธรรม ชอบดูดี เป็นที่มีโชคดีทางด้านเงิน ๆ ทอง ๆ จะสามารถหามาได้โดยง่าย ไม่มีทางสายกลางในการใช้เงิน บทจะฟุ่มเฟือยก็สามารถละลายในพริบตา บทจะขี้เหนียวก็เหนียวจนเอาไม่ออก

12. อ้อย HONDA

อ้อย HONDA

รบกวนเรียนถามอีกครั้งค่ะ
    จากตัวเลขทั้งหมด ถ้ารบกวนให้คุณเฮียปอช่วยเลือกเพียง 1 ตัวเท่านั้น ควรเป็นเลขอะไร เว้น 95 เพราะคงจะหาไม่ได้ ต้องการได้มาด้วยความสามารถ
    ไม่อยากประมูล

13. เฮียปอ ตำมะลัง

2

เลขทะเบียนที่ผมเลือกมานั้น ดีทุกเลขครับ ... แต่ให้ผมเลือกให้นั้น

ผมไม่สามารถเลือกให้ได้ครับ ... ผิดหลักผิดกฏ

แต่ถ้าคุณอ้อย เลือกเองแล้วมาถามผมว่าดีไหม เหมาะกับคุณอ้อยไหม ... แบบนี้ผมถึงจะตอบคุณอ้อยได้ครับ

.:cool:

14. อ้อย HONDA

อ้อย HONDA

ถ้าเป็นเช่นนั้น ระหว่าง 914 905 950 เลขใดเหมาะสมที่สุดค๊ะ
    ขอบพระคุณ คุณเฮียปออีกครั้งค่ะ

15. เฮียปอ ตำมะลัง

2

914 905 950 เลขใดเหมาะสมที่สุดค๊ะ

ตอบ เหมาะทั้งสามหมายเลขครับ

914 ... สิ่งศักดิ์สิทธิ์+พลังจักรพรรดิ์ >>> 14 >> 5

950 และ 905 ... สิ่งสักดิ์สิทธิ์+ปัญญาบริสุทธิ์ >>> 14 >> 5

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 สิงหาคม 2011
  16. neovoodoo

neovoodoo สมาชิกใหม่

20 กันยายน 2007
    สวัสดีครับ รบกวนดูเลขรถให้ด้วยครับ

ผมเกิดวันอังคาร 27 ธันวาคม 2526

รถ ทะเบียน ภต 9409 สีเทาครับ

พร้อมกันนี้ได้โอนเงินจำนวน 100 บาทเข้าบัญชี :

เรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณครับผม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 สิงหาคม 2011
  17. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    อนุโมทนา สาธุในวิหารทานด้วยครับ :cool:

• ทะเบียน ภต 9409 *** 22 * 49

ผู้ที่ขับรถทะเบียนนี้เป็นประจำ
    มักจะเป็นนักคิดนักฝัน ชอบสร้างวิมานในอากาศ หลงละเมอเพ้อฝัน ในสิ่งที่ผิด ๆ ซึ่งซ่อนเร้นความหลอกลวงไว้เบื้องหลังเป็นคนที่มั่นใจตนเองสูง (ดื้อ) ไม่ชอบย่ำเท้าอยู่กับที่ อยู่ไม่ติดบ้าน ชอบสร้างความแปลกประหลาดใจให้กับสังคม ชอบทำอะไรแปลกแหวกแนว ดูภายนอก เหมือนเป็นคนที่เข้มแข็งแต่ภายในเป็นคนรวนเร หาความแน่นอนไม่ได้ มักจะเป็นคนหูเบา ถ้าลองได้ปักใจเชื่ออะไรแล้วก็จะยึดถืออย่างจริงจัง ใครจะแนะนำสิ่งที่ดีกว่ากลับไม่ฟัง ยิ่งปล่อยตัวปล่อยใจให้ถลำลึกเข้าไปอีก มักตัดสินใจผิด ๆ ทั้ง ๆ ที่รู้ ไม่ชอบให้ใครมาท้าทาย ไม่ชอบเดินตามรอยเท้าใคร มักมีความคิดเห็นขัดแย้งกับบุคคลอื่นอยู่เสมอ ไม่ชอบยุ่งกับชีวิตส่วนตัวของใครและไม่ชอบให้ใครมายุ่งกับชีวิตส่วนตัวของตน

เลขรวม 22
    ควรระวังศาสตร์เร้นลับ เช่นการเข้าทรงเจ้าเข้าผี ถ้าไปเกี่ยวข้องก็จะเชื่ออย่างไม่ลืมหูลืมตา บางคนอาจถูกวิญญาณเข้าครอบงำได้ จนทำให้ร่างทรงเพื่อหลอกลวงเอาเครื่องเซ่นไหว้ของผู้อื่น
    ถ้าเป็นเด็กที่ใช้เลขนี้ให้ระวัง พฤติกรรมจากเด็กชายเป็นเด็กหญิง เด็กหญิงเป็นเด็กชาย
    ชีวิตสมรสไม่แน่นอน อาจไม่แต่งงานหรือแต่งงานมักจะมีเรื่องรักร้าว ชู้สาว

เลขแฝง 49

เป็นตัวเลขไม่ดี เพราะเลขคู่นี้บวกันได้ 13 ทำให้ชีวิตมีอุปสรรค มีมุมหักเหอยู่ตลอดเวลา ไม่ปกติสุขเท่าที่ควร มักถูกอำนาจมืดคุกคาม ถ้าเป็นสุขภาพสตรีใช้เลขนี้ก็จะถูกญาติฝ่ายสามีกลั่นแกล้ง การดำเนินชีวิตของบุคคลที่เกี่ยวข้องกับเลข49 มักมีอุปสรรคมีความผิดพลาดล้มเหลวอยู่อย่างต่อเนื่อง ชีวิตสมรสไม่แน่นอน ครอบครัวแตกร้าว ระวังเรื่องชู้สาว รักสามเส้า

ระวังอุบัติเหตุ ในการดำเนินชีวิต

โรคภัยที่เกิดจาก โรคที่เกี่ยวกับช่องท้อง นิ่ว ถุงน้ำดีอักเสบ ลำไส้อักเสบ โรคไต กระเพาะปัสสาวะอักเสบ ระวังการผ่าตัด และปัญหาที่สายตา

ตรงบ้างไหมครับ

18. neovoodoo

อึ้งไปเลยครับ แหะๆๆ ว่าแต่เลขรถจะแก้ไขอย่างไรได้บ้างครับ

19. เฮียปอ ตำมะลัง

2

ถ้ารถทะเบียนนี้พึ่งได้มา คงจะยังไม่มีอะไรและถ้าใช้ไม่บ่อยก็ไม่เป็นไร

แต่ถ้าใช้ทุกวัน ... อิทธิพลของเลขจะค่อย ๆ ปรากฎ

• การแก้ไข
    ให้นำสติกเกอร์เลข 2 จะเล็กใหญ่สีอะไรตามใจชอบ มาติดที่ป้ายทะเบียนรถ

โดยให้ติดในวันมงคล

ปฏิทินฤกษ์พรหมประสิทธิ์ ปี ๒๕๕๔

�Ѵ�ѹ����� (��ҫا) �.��ӫ�� �.���ͧ �.�ط�¸ҹ� 61000

หลังจากติดให้ผู้ที่ขับประจำสร้างกุศล ทานมัย ศีลมัย ภาวนามัย ให้เป็นกิจวัตร

หลังจากทำกุศลให้หมั่นกรวดน้ำอิมินา หรือ อุทิศผลบุญให้ทั่วจักรวาล

และก่อนนอนหรือหลังจากทำกุศลให้อธิษฐาน

"ด้วยกุศลที่ข้าพเจ้าได้สร้าง ได้โปรดส่งพลังอันเป็นมงคลเพื่อมาแก้ไขเลขแฝงของทะเบียนรถคันนี้ให้เป็นเลขมงคลด้วยเทอญ"

ทำกุศลครั้งใดอธิษฐานทุกครั้งไป

ทะเบียนรถ ภต 94092

20. neovoodoo

ถามต่ออีกนิดครับ ถ้าผมนำรถไปเปลี่ยนทะเบียนโดยเลขที่คิดไว้ในใจคือ 1691 เป็นเลขตัวเดียวกับเลขทะเบียนรถคันเก่าคุณแม่ผมครับ ไม่ทราบว่าเลขนี้ดีร้ายอย่างไร รถใช้ทุกวันเลยครับ 5 เดือนมาแล้ว ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 สิงหาคม 2011
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้