ทะเบียนรถที่ดี

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ฟีฟะ, 23 มกราคม 2006.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    อนุโมทนา สาธุ ในการร่วมบุญวิหารทานด้วยครับ

• ขข 994 *** 94 * 22

ผู้ทีขับรถทะเบียนนี้เป็นประจำ
    มักจะเป็นนักคิดนักฝัน ชอบสร้างวิมานในอากาศ หลงละเมอเพ้อฝัน ในสิ่งที่ผิด ๆ ซึ่งซ่อนเร้นความหลอกลวงไว้เบื้องหลังเป็นคนที่มั่นใจตนเองสูง (ดื้อ) ไม่ชอบย่ำเท้าอยู่กับที่ อยู่ไม่ติดบ้าน ชอบสร้างความแปลกประหลาดใจให้กับสังคม ชอบทำอะไรแปลกแหวกแนว ดูภายนอก เหมือนเป็นคนที่เข้มแข็งแต่ภายในเป็นคนรวนเร หาความแน่นอนไม่ได้ มักจะเป็นคนหูเบา ถ้าลองได้ปักใจเชื่ออะไรแล้วก็จะยึดถืออย่างจริงจัง ใครจะแนะนำสิ่งที่ดีกว่ากลับไม่ฟัง ยิ่งปล่อยตัวปล่อยใจให้ถลำลึกเข้าไปอีก มักตัดสินใจผิด ๆ ทั้ง ๆ ที่รู้ ไม่ชอบให้ใครมาท้าทาย ไม่ชอบเดินตามรอยเท้าใคร มักมีความคิดเห็นขัดแย้งกับบุคคลอื่นอยู่เสมอ ไม่ชอบยุ่งกับชีวิตส่วนตัวของใครและไม่ชอบให้ใครมายุ่งกับชีวิตส่วนตัวของตน

เลขแฝง 94 (13)
    เลขอับโชค จะเกิดเรื่องดีและเรื่องร้ายอย่างฉับพลัน มีอุปสรรคและความขัดข้อง มีมุมหักเหอยู่ตลอดเวลาไม่ค่อยจะปกติสุขนัก แม้ชีวิตในบางช่วงจะก้าวได้ด้วยดี แต่อุปสรรคก็จะติดตามมาเป็นเงาตามตัว
    มักถูกอำนาจมืดคุกคาม ถูกลอบทำร้าย

ถ้าเป็นสุภาพสตรีจะถูกญาติฝ่ายสามีกดดันกลั่นแกล้ง มีความทุกข์แอบแฝง ชีวิตคู่ไม่แน่นอน ครอบครัวแตกร้าว
    ถ้าเป็นสุภาพบุรุษ จะมีเรื่องรักสามเส้า ชู้สาว
    และให้ระวังอุบัติเหตุทุกรูปแบบ สายตามีปัญหา

โรคภัยที่เกิดจาก โรคที่เกี่ยวกับช่องท้อง นิ่ว ถุงน้ำดีอักเสบ ลำไส้อักเสบ โรคไต กระเพาะปัสสาวะอักเสบ ระวังการผ่าตัด และปัญหาที่สายตา

และเลข 13 นี้ยังไม่เหมาะกับเด็กวัยรุ่น วัยหัวเลี้ยวหัวต่อ หรือวัยรุ่นที่อยู่กับสังคมที่ล่อแหลม อาจทำให้พฤติกรรมทางเพศเบี่ยงเบนได้

เลขรวม 22
    ควรระวังศาสตร์เร้นลับ เช่นการเข้าทรงเจ้าเข้าผี ถ้าไปเกี่ยวข้องก็จะเชื่ออย่างไม่ลืมหูลืมตา บางคนอาจถูกวิญญาณเข้าครอบงำได้ จนทำให้ร่างทรงเพื่อหลอกลวงเอาเครื่องเซ่นไหว้ของผู้อื่น
    ถ้าเป็นเด็กที่ใช้เลขนี้ให้ระวัง พฤติกรรมจากเด็กชายเป็นเด็กหญิง เด็กหญิงเป็นเด็กชาย
    ชีวิตสมรสไม่แน่นอน อาจไม่แต่งงานหรือแต่งงานมักจะมีเรื่องรักร้าว ชู้สาว

2. warangkana

warangkana สมาชิกใหม่

19 กุมภาพันธ์ 2009
    แล้วจะแก้ไขยังไงดีค่ะ 994

3. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

2

แก้ไข

ให้นำสติกเกอร์เลข 2 มาติดที่ป้ายทะเบียนรถ

โดยให้ติดในวันมงคล

ปฏิทินฤกษ์พรหมประสิทธิ์ ปี ๒๕๕๔

�Ѵ�ѹ����� (��ҫا) �.��ӫ�� �.���ͧ �.�ط�¸ҹ� 61000

<!-- google_ad_section_end -->

หลังจากติดให้ผู้ที่ขับประจำสร้างกุศล ทานมัย ศีลมัย ภาวนามัย ให้เป็นกิจวัตร

หลังจากทำกุศลให้หมั่นกรวดน้ำอิมินา หรือ อุทิศผลบุญให้ทั่วจักรวาล

และก่อนนอนหรือหลังจากทำกุศลให้อธิษฐาน

"ด้วยกุศลที่ข้าพเจ้าได้สร้าง ได้โปรดส่งพลังอันเป็นมงคลเพื่อมาแก้ไขเลขแฝงของทะเบียนรถคันนี้ให้เป็นเลขมงคลด้วยเทอญ"

ทำกุศลครั้งใดอธิษฐานทุกครั้งไป

ทะเบียนรถ ขข 2994

4. kit14

kit14 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับเฮียปอ
    รถเพิ่งได้เลขครับรอจดทะเบียนอยู่ 9515
    ช่วยดูให้ด้วยครับ
    ขอบคุณครับ
    เกิดวันอาทิตย์นะครับ
    หมวด ญท ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 มิถุนายน 2011
  5. นานาผิง

นานาผิง สมาชิกใหม่

16 มิถุนายน 2011
    แก้ไขเลข 644

เกิดวันจันทร์ 1 มี.ค.19 ปีมะโรง ทะเบียน 644 ขอวิธีแก้ค่ะ 14,68 68 ไม่ดีใช่ไหมค่ะ เห็นบอกว่าผู้หญิงห้ามมีเลข6 เพราะจะเฉียวชนง่าย ขอวิธีแก้ด้วยค่ะ โอนธนาคารไทยพาณิชย์ สาขา นางรองค่ะ 100 บ. ขอบคุณมากค่ะ ส่วนเรื่องเลขทะเบียนใหม่ปลายปี จะมาร่วมทำบุญด้วยแล้วขอใหม่อีกครั้งค่ะ เฮียปอ
    ขอวันเวลาแก้ไขด้วยค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 มิถุนายน 2011
  6. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    อนุโมทนา สาธุ

ใช่ครับ เลขแฝงคือ 68 ไม่ดีครับ
    แต่ตำรานี้เขาไม่ได้ห้ามผู้หญิงมีเลข 6 การเฉี่ยวชนน่าจะมาจากสาเหตุอื่นครับ

การแก้ไข

ให้นำสติกเกอร์เลข 1 มาติดที่ป้ายทะเบียนรถ

โดยให้ติดในวันมงคล

ปฏิทินฤกษ์พรหมประสิทธิ์ ปี ๒๕๕๔

�Ѵ�ѹ����� (��ҫا) �.��ӫ�� �.���ͧ �.�ط�¸ҹ� 61000

<!-- google_ad_section_end -->

หลังจากติดให้ผู้ที่ขับประจำสร้างกุศล ทานมัย ศีลมัย ภาวนามัย ให้เป็นกิจวัตร

หลังจากทำกุศลให้หมั่นกรวดน้ำอิมินา หรือ อุทิศผลบุญให้ทั่วจักรวาล

และก่อนนอนหรือหลังจากทำกุศลให้อธิษฐาน

"ด้วยกุศลที่ข้าพเจ้าได้สร้าง ได้โปรดส่งพลังอันเป็นมงคลเพื่อมาแก้ไขเลขแฝงของทะเบียนรถคันนี้ให้เป็นเลขมงคลด้วยเทอญ"

ทำกุศลครั้งใดอธิษฐานทุกครั้งไป

ทะเบียนรถ 6441

7. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    สวัสดีครับ

ตอนนี้ผมไม่ได้ดูให้ฟรีแล้ว ยังไงรบกวนโอนเงินร่วมบุญก่อนนะครับ

ขอบคุณครับ

8. kit14

kit14 เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบครับ

ไม่ได้เข้ามานาน รับทราบครับโอนเมื่อไหร่จะมาแจ้งให้ทราบครับ

9. นานาผิง

นานาผิง สมาชิกใหม่

16 มิถุนายน 2011
    ถามอีกนิดค่ะ

แก้รถและเลขที่บ้าน แก้ทั้ง 2 อย่างแปะวันมงคล วันเดียวกัน แล้วก็อธิฐานพร้อมกันได้เลยใช่ไหมค่ะ

10. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    ครับ ... ถ้าไม่ติดขัดอะไร ทำวันเดียวกันได้เลยครับ

11. พนิดา2000

พนิดา2000 สมาชิกใหม่

18 สิงหาคม 2010
    โอนเงินทำบุญแล้วนะคะ 100 บาท ผ่านธนาคารไทยพาณิชย์ บัญชี พระวิศวาธาร

รบกวนช่วยดูเลขทะเบียนรถให้ด้วยค่ะ เนื่องจากว่า กำลังจะออกรถใหม่ สีขาว แต่กำลังจะเลือกทะเบียนรถ ไม่ทราบว่าเลขทะเบียนอะไรจึงจะดีมีมงคล ดิฉันเกิด วันที่ 5 มกราคม 2514 เวลา ตี 2 กว่าๆ

รบกวนตอบไปที่ panida.s@toyo-thai.com

ขอบคุณค่ะ

12. พนิดา2000

เพิ่มเติมอีกนิดนะคะ พอดีจะได้รถเดือน สิงหาคม จะออกรถวันไหนดีคะ

13. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    อย่าลืมดูเมลล์ที่ผมแจ้งไปนะครับ

:cool:

14. พนิดา2000

คือว่า ไม่เห็นมี เมลล์เข้ามาเลยค่ะ รบกวนส่งมาให้ใหม่อีกครั้งได้มั๊ยคะ

panida.s@toyo-thai.com หรือ panida2000@hotmail.com

15. พนิดา2000

รบกวนเช็คเมลล์ด้วยนะคะ

16. พนิดา2000

ดำเนินการให้เรียบร้อยแล้วนะคะ รบกวนด้วยค่ะ

17. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    สรุปคือ โอนเข้าบัญชี ธ.ไทยพาณิชย์ 100 บาท และ บัญชี ธ.กรุงไทย 500 บาท

ขออนุโมทนา สาธุในการสร้างวิหารทานด้วยครับ :cool:

18. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    ด้วยจิตที่ศรัทธาต่อพระพุทธศาสนา

และ ด้วยใจที่ศรัทธาต่อพระคุณเจ้าหลวงพี่ไตรภพ

ดังนั้น ข้าพเจ้าจึงขอใช้วิชาเลขศาสตร์ มาใช้

1.ทำนายเลขทะเบียนรถ พร้อมแก้ไข
    2.ทำนายเลขทะเบียนบ้าน พร้อมแก้ไข

ให้แก่เพื่อนสมาชิก โดยคิดค่าวิชา 100 บาท ในการทำนายต่อ คัน / หลัง

...............................................................................

ร่วมสร้างพระอุโบสถ

และสมเด็จองค์ปฐมชำระหนี้สงฆ์ หน้าตัก ๗ ศอกเพื่อประดิษฐานเป็นองค์ประธานพระอุโบสถ

โดยการร่วมรับเป็นเจ้าภาพผ้าป่าสามัคคี 84,000 กอง กองละ 200 บาท

ณ ธุดงค์สถานป่าศิริสมบูรณ์ บ้านไร่สมบูรณ์ ตำบลโนนสุวรรณ อำเภอโนนสุวรรณ จังหวัดบุรีรัมย์ 31110

ลักษณะของพระอุโบสถ

เนื่องจากทางธุดงค์สถานป่าศิริสมบูรณ์ ยังไม่มีพระอุโบสถเพื่อใช้ทำสังฆกรรมสำหรับสงฆ์ และใช้ประกอบพิธีอุปสมบทแก่กุลบุตรผู้มีศรัทธาออกบวชในพระพุทธศาสนา เพื่อสืบต่ออายุพระศาสนาตามรอยบาทแห่งองค์สมเด็จพระศาสดา องค์อรหันตสัมมาสัมพุทธเจ้า

ดังนั้นทางธุดงค์สถานป่าศิริสมบูรณ์ จึงริเริ่มที่จะสร้างพระอุโบสถขึ้น โดยจะประกอบพิธีกรรมวางศิลาฤกษ์ก่อนและจะค่อยๆสร้างต่อไปจนกว่าจะแล้วเสร็จ

พระอุโบสถหลังนี้ต้องใช้งบประมาณทั้งสิ้น 6,579,000 บาท โดยประมาณ

รวมทั้งรายจ่ายที่ต้องสร้างองค์พระประธานในพระอุโบสถด้วย

พระอุโบสถ กว้าง 16 เมตร ยาว 36 เมตร สูง 17 เมตร (วัดจากพื้นดิน) เป็นอาคารยกพื้นสูง ผนังก่ออิฐถือปูน หลังคามุงกระเบื้องซีแพ็คสีแดง

องค์พระประธาน หน้าตัก ๗ ศอก เป็นพระปูนปั้นปิดทอง ปางพิชิตมาร นั่งขัดสมาธิ สูงจากฐาน 11 ศอก

โดยทางสำนักปฏิบัติธรรมธุดงค์สถานป่าศิริสมบูรณ์ จะจัดการร่วมทอดถวายองค์ผ้าป่าสามัคคี 84,000 กอง กองละ 200 บาท ในวันที่วางศิลาฤกษ์พระอุโบสถ

หมายกำหนดงานวันทอดผ้าป่าสามัคคีและวางศิลาฤกษ์

วันเสาร์ที่ 14 พฤษภาคม 2554 เวลา 07.30 น. ร่วมกันประกอบพิธีถวายภัตตาหารแก่สงฆ์หมู่ใหญ่ ฟังพระสงฆ์เจริญพระพุทธมนต์
    เวลา 09.45 น. ทำพิธี วางศิลาฤกษ์ ศิลาชัย พระอุโบสถ และ พระประธานสมเด็จองค์ปฐม ร่วมกันเจริญพระกรรมฐาน ตลอดทั้งวัน และ ตลอดคืน

วันอาทิตย์ที่ 15 พฤษภาคม 2554 เวลา 07.30 น. ร่วมกันประกอบพิธีถวายภัตตาหารแก่สงฆ์หมู่ใหญ่ ฟังพระสงฆ์แสดงธรรม แยกย้ายกันรับประทานอาหาร เดินทางกลับภูมิลำเนา

ดังนั้น

จึงขอบอกบุญท่านสาธุชนคนดีทุกๆท่าน หากผู้ใดใคร่ร่วมการบุญครั้งนี้กับทางสำนักปฏิบัติธรรมธุดงค์สถานป่าศิริสมบูรณ์ เพื่อก่อสร้างพระอุโบสถ และ องค์พระประธานสมเด็จองค์ปฐมชำระหนี้สงฆ์ ก็สามารถมาร่วมบุญได้ที่วัด ตามหมายกำหนดงานดังที่ได้แจ้งเอาไว้นั้นแล้ว

ผู้ใดสะดวกมาทำบุญที่วัดได้เองจะเป็นการดี แต่ถ้ามาไม่ได้ไม่ว่ากรณีใดๆ แต่มีศรัทธาอยากร่วมกองบุญก็สามารถร่วมได้

ร่วมทำบุญได้ที่
    ธนาคารกรุงไทย สาขานางรอง
    ชื่อบัญชี พระพรมมา ปภสฺสโร
    (ชื่อเก่าของท่านพระใบฎีกาวิศวาธาร ก่อนได้รับการแต่งตั้งสมณศักดิ์)
    เลขที่บัญชี 373-0-11953-2
    หรือ
    ธนาคาร ทหารไทย สาขาบุรีรัมย์
    หมายเลขบัญชี 426-2-20277-5
    ชื่อบัญชี พระเมธชนัน อเนชากุล
    หรือ
    ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขา นางรอง
    ชื่อบัญชีพระ วิศวาธาร ปภัสสโร
    หมายเลขบัญชี 773-217628-4

........................................................................

เบอร์โทร พระเมธชนัน อเนชากุล 0844118852

<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

19. กะเปี๊ยก

กะเปี๊ยก สมาชิกใหม่

26 มิถุนายน 2011
    สวัสดีค่ะเป็นสมาชิกใหม่รบกวนสอบถามหน่อยค่ะ จะออกรถมือสองวันศุกร์ที่ 1กค แต่ได้ทะเบียน วข2611 เห็นว่าคนเกิดวันจันทร์ไม่ควรมี1 แต่มีตั้ง2ตัว ทะเบียนนี้ความหมายดีมั้ยขอวิธีแก้ไขด้วยค่ะ แล้วออกรถวันศุกร์ดีมั้ยควรออกกี่โมง ดิฉันเกิดวันจันทร์ ที่3 พค 2519 ปีมะโรง ราศีเมษ ค่ะ

20. กะเปี๊ยก

กะเปี๊ยก สมาชิกใหม่

26 มิถุนายน 2011
    ได้โอนเงินทำบุญ ธ.ไทยพาณิชย์ 100เวลา8.48นเรียบร้อยแล้วนะค่ะช่วยดูทะเบียนรถให้ด้วยค่ะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้