ตำนานที่ยังอยู่เกจิดังที่โลกลืม หลวงปู่ทองอินทร์ วัดกลางคลองสี่

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย jj85, 17 พฤศจิกายน 2010.

1. jj85

jj85 เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2009
    ผมหมายถึงรอคิวเข้าหาหลวงปู่ครับ ^^ แต่วัตถุมงคลถ้าไปเจอวันคนเยอะๆหรือที่วัดมีงานก็ต้องต่อคิวเหมือนกันครับ ^^

2. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

....อ๋อ....ครับ....ก็คงต้องรอกันนิดหน่อยละครับ.....กราบหลวงปู่ เพื่อ ศิริมงคลครับ

3. jj85

ลายมือหลวงปู่ท่านเจ้าคุณ วัดกลางคลองสี่ครับ สาธุ

คาถานี้ไม่ได้ให้ท่องได้เป็นสาธรณะครับอาจจะท่องแล้วไม่มีผล (คือหลวงปู่ท่านให้ผมคนเดียวครับ) ถ้าบังเอิญบรรดาศิษย์ท่านอื่นๆของหลวงปู่มีความจำเป็นต้องใช้ ให้ลองจุดธูป3ดอกหน้าพระพุทธรูป ขอ พระรัตนตรัย หลวงปู่ด๊วดและหลวงปู่ทองอินทร์ วัดกลางคลองสี่ ตลอดจนครูบาอาจารย์สืบๆกันมาให้ท่านอนุญาต ครับ จึงจะสามารถใช้คาถาได้อย่างเป็นผลครับ สาธุๆๆ

:cool::cool::cool:

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 ตุลาคม 2012
  4. jj85

ซึ่งตามจริงหลวงปู่ท่านเน้นให้เราปฏิบัติตามแนวทางคำสอนของพระพุทธเจ้า ส่วนพระหรือวัตถุมงคลนั้นหลวงปู่ท่านทำไว้ให้ศิษย์ทั้งหลายได้ใช้อารธนาป้องกันตัว อธิษฐานตามใจปารถนา(โดยไม่เกินกรรมที่สร้างไว้หรือขัดต่อพระธรรมวินัย))และกันคุณผีและคุณคน เพื่อไม่ให้ศิษยานุศิษย์ทั้งหลายของหลวงปู่โดนกลั่นแกล้ง และเพื่อป้องกันการเกิดอุปฆาตกรรมหรือการเสียชีวิตก่อนถึงอายุขัย และเพื่อเป็นพุทธา ธรรมมา สังฆานุสติกรรมฐานซึ่งเป็น1ใน40พระกรรมฐานขององค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าด้วย

5. พรอริยะ

พรอริยะ เป็นที่รู้จักกันดี

น่าจะใช้ได้นะครับ ผมก็เคยได้จากท่าน เหมือนกับว่า ใครที่ไปหาท่านเรื่องสอบ ท่านจะให้บทนี้มาท่อง และผมคุ้นๆ ว่าบทนี้มีในพระไตรปิฎก ลูกหลานหลวงปู่น่าจะใช้เป็นสาธารณะได้ แต่ก็ควรอารรธนาครูบาอาจารย์อย่างที่พี่ว่าก่อน ^^

6. jj85

ถ้างั้นถือเป็นสาธารณะไปเรยครับ แต่อยากให้บอกครูบาอาจารย์ก่อนครับ คาถาที่หลวงปู่ให้นี่จะมีลีลาต่างจากพระไตรปิฎกนิดนึงครับ แต่คงจะมีอานุภาพไม่ต่างครับ :cool:

7. jj85

ขอเชิญร่วมงานทำบุญครบรอบวันมรณะภาพหลวงปู่ด๊วด

งานทำบุญครบรอบวันมรณภาพ

พระครูวิเศษธัญญโศภิต (หลวงปู่ด๊วด) อดีตเจ้าอาวาส รูปที่ 1
    วัดกลางคลองสี่ อ.ลำลูกกา จ.ปทุมธานี

กำหนดวันที่ 28 ตุลาคม 2555 ตรงกับวันขึ้น 13 ค่ำ เดือน 11​

วันที่ 27 ตุลาคม 2555
    เวลา 16.00 น. อาราธนาอัฐิขึ้นตั้ง ณ ศาลาการเปรียญ
    เวลา 19.30 น. พระสงฆ์สวดพระอภิธรรม

วันที่ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555
    เวลา 7.00 น. ถวายภัตตาหารต้มแก่พระสงฆ์
    เวลา 10.00 น. พระสงฆ์ 10 รูป สวดพระพุทธมนต์
    เวลา 11.00 น. ถวายภัตตาหารแก่พระสงฆ์ ทั้งนั้น พระสงฆ์ฉันภัตตาหารเสร็จแล้ว พระสงฆ์สวดมาติกา จบแล้ว ถวายเครื่องไทยธรรมแก่พระสงฆ์

ฉะนั้น คณะทายกทายิกาใคร่ขอแจ้งมายังท่านทั้งหลายที่เป็นศิษย์ และเป็นที่นับถือของชาวเราไปร่วมกันทำบุญในปีนี้ โดยพร้อมเพรียงกัน
    ฉะนั้นจึงเรียนมายังท่านทั้งหลาย ที่เป็นศิษย์ และนับถือหลวงปู่ด๊วด ญาณวโรให้ทราบโดยทั่วกัน
    คณะกรรมการวัด ร่วมกันจัดงานถวาย สาธุ​

งานทำบุญครบรอบวันมรณภาพ

พระครูวิเศษธัญญโศภิต (หลวงปู่ด๊วด) อดีตเจ้าอาวาส รูปที่ 1
    วัดกลางคลองสี่ อ.ลำลูกกา จ.ปทุมธานี

กำหนดวันที่ 28 ตุลาคม 2555 ตรงกับวันขึ้น 13 ค่ำ เดือน 11​

วันที่ 27 ตุลาคม 2555
    เวลา 16.00 น. อาราธนาอัฐิขึ้นตั้ง ณ ศาลาการเปรียญ
    เวลา 19.30 น. พระสงฆ์สวดพระอภิธรรม

วันที่ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555
    เวลา 7.00 น. ถวายภัตตาหารต้มแก่พระสงฆ์
    เวลา 10.00 น. พระสงฆ์ 10 รูป สวดพระพุทธมนต์
    เวลา 11.00 น. ถวายภัตตาหารแก่พระสงฆ์ ทั้งนั้น พระสงฆ์ฉันภัตตาหารเสร็จแล้ว พระสงฆ์สวดมาติกา จบแล้ว ถวายเครื่องไทยธรรมแก่พระสงฆ์

ฉะนั้น คณะทายกทายิกาใคร่ขอแจ้งมายังท่านทั้งหลายที่เป็นศิษย์ และเป็นที่นับถือของชาวเราไปร่วมกันทำบุญในปีนี้ โดยพร้อมเพรียงกัน
    ฉะนั้นจึงเรียนมายังท่านทั้งหลาย ที่เป็นศิษย์ และนับถือหลวงปู่ด๊วด ญาณวโรให้ทราบโดยทั่วกัน
    คณะกรรมการวัด ร่วมกันจัดงานถวาย สาธุ​

ที่มา: http://www.watklangkhlong4.com/modu...topic_id=124&forum=2&post_id=467#forumpost467

8. Wannachai001

Wannachai001 เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    80
    กราบหลวงปู่ทองอินทร์ครับ

9. jj85

รับทราบครับผม :cool::cool:

10. jj85

วันอาทิตย์นี้ผมขอชวนเชิญทุกๆท่านไปทำบุญกันน่ะครับ เพื่อสืบอายุพระพุทธศาสนาและเพื่อบำเพ็ญบารมีครับ หากใครไม่ทราบว่าจะไปวัดไหนดีผมก็ขอเชิญ ณ วัดกลางคลองสี่ได้ครับ ไปแล้วอย่าลืมเก็บเหรียญรุ่นสร้างพระปรางค์กันน่ะครับ สาธุ :cool::cool::cool:

11. Wannachai001

Wannachai001 เป็นที่รู้จักกันดี

80
    โมทนากับทุกท่านด้วยครับ สาธุๆๆ

12. jj85

การอาราธนาให้ใช้คาถาหลวงปู่ท่านครับ หาได้จากกระทู้เก่าๆในเว็บนี้ครับ
    คาถานี้หลวงปู่ท่านรับรองว่าดีทุกด้านครั้ง แถมยังมีผลทางด้านลาภด้วยครับ สาธุๆๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 พฤศจิกายน 2012
  13. ทหารเก่า

ทหารเก่า เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2010
    yimmสวัสดีครับท่าน jj85 จำผมได้ไหมครับคนที่คุณส่งน้ำมนต์ให้ สบายดีใช่ไหมครับ พรุ่งนี้ว่าจะถ่ายรูปวัตถุมงคลของหลวงปู่ที่มีมาให้ชมนะครับ:cool:

14. jj85

วันนี้ไปเช่ามาแล้วครับ3เหรียญ บูชาได้ที่หลวงปู่เท่านั้นครับ เหรียญสวยมากครับคมชัดดีมาก ถือว่าเป็นสุดยอดวัตถุมงคลกันเลยทีเดียวครับ
    เหรียญเดียวได้ทั้ง สมเด็จองค์ปฐมและหลวงปู่ สุดยอดไปเลยครับ

(สมเด็จองค์ปฐมท่านมีความศักสิทธิ์มากครับหากใครมีไว้พกบูชาติดตัว
    หลวงพ่อวัดท่าซุงท่านปรารถไว้ว่า : ""ผู้ที่มีสมเด็จองค์ปฐมติดตัวไว้ ถือเป็นวัตถุมงคลที่มีอานุภาพสูงสุด ไม่ว่ามนุษย์ก็ดี,อมนุษย์ก็ดี,สัตว์มีพิษร้ายก็ดี,ภูตผีปีศาจร้ายก็ดี ถ้าคิดจะทำร้ายเราจะรุ่มร้อนจนทนไม่ได้ต้องล่าถอยไปในที่สุด และป้องกันอาวุธวิทยาศาสตร์ทุกชนิด เช่น รังสี นิวตรอน นิวเคลียร์ เคมี กาสพิษ อาวุธชีวะภาพ และโรคระบาดทุกชนิด" จะไม่ตายก่อนอายุขัยและกระดูกจะไม่หัก,อธิษฐานได้ตามใจปรารถนา..ฯลฯ..พุทธคุณครอบจักรวาล"

บวกกับบารมีและแรงอธิษจิตของหลวงปู่ท่าน และแรงศรัทธาอันบริสุทธิ์ของผู้สร้าง ถือเป็นสุดยอดจริงๆครับ
    สาธุๆๆ

15. jj85

จำได้ครับผม แต่พี่จำคนผิดน่ะคับผมไม่ได้ส่งน้ำมนต์ให้55555 อีกคนนึงคับผม :cool::cool: เปนไงบ้างครับ ^^

16. jj85

คาถา ท่านเจ้าคุณทองอินทร์ วัดกลางคลองสี่
    ตั้ง นะโม ๓ จบ

" นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ จะพะกะสะ อิสะวาสุ สุสะวาอิ "

คาถากันอาวุธ (มหาอุตฯ)

" อิติสุคะโต "​

17. Wannachai001

80

สาธุๆๆ :cool::cool::cool::cool::cool::cool:

18. ชนมภูมิ

ชนมภูมิ สมาชิก

กำหนดงานบูชาครู วัดกลางคลองสี่ ลำลูกกา จ.ปทุมธานี

ขอเซิญชาวพุทธศาสนิกชน และท่านผู้เคารพนับถือหลวงปู่ทองอินทร์ ร่วมงานบูชาครู

วันพฤหัสที่ ๓๑ มกราคม พ.ศ. ๒๕๕๖
    เวลา ๐๗.๐๐ น. ถวายภัตตาหารเช้าแด่พระสงฆ์
    เวลา ๐๙.๐๐ น. ทำพิธีบูชาครูบาอาจารย์
    เวลา ๑๑.๐๐ น. ถวายภัตตาหารเพลแด่พระสงฆ์

ขอเชิญชวนทุกท่านและขอให้ช่วยบอกกล่าวท่านอื่นๆไปร่วมงานกุศลในครั้งนี้ด้วยกัน ณ.วัดกลางคลองสี่

ขอให้ท่านทั้งหลายเจริญทั้งทางโลกและทางธรรมครับ

19. jj85

อนุโมทนาสาธุในการบอกบุญครั้งนี้ด้วยครับ สาธุๆๆ

20. Wannachai001

80
    โมทนา้ด้วยครับ สาธุๆๆ