ตำนานที่ยังอยู่เกจิดังที่โลกลืม หลวงปู่ทองอินทร์ วัดกลางคลองสี่

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย jj85, 17 พฤศจิกายน 2010.

1. jj85

jj85 เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2009
    วัตถุมงคลหลวงปู่ทองอินทร์(ของบ้านผมเอง)
    เหรียญหลวงปู่ทองอินทร์กวาดวัดเช้าชาวบ้านขอทำ ครับ
    เนื้อทองแดงครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. jj85

วัตถุมงคลหลวงปู่ทองอินทร์(ของบ้านผมเอง)
    เหรียญที่ระลึกวางศิลาฤกษ์พระอุโบสถวัดกลางคลองสั้ปี18
    ด้านหน้าเป็นหลวงปู่ด๊วด(อ.หลวงปู่ทองอินทร์ครับ)
    ด้านหลังเป็นหลวงปู่ทองอินทร์ครับ
    ***เหรียญของหลวงปู่ทุกเหรียญทุกรุ่นมีประสบการณ์หลายๆเรื่องครับ แต่ไม่อาจนำมาลงได้ครับถ้าใครไปที่วัดเจอคนที่เค้าเจอประสบการณ์วัตถุมงคลของหลวงปู่เองเลยจะดีกว่าครับ***

3. jj85

ตระกรุด108ดอกจารมือ
    (หลวงปู่มอบให้ลูกศิษย์ที่เป็นศิษย์คาถาอาคมของท่านจาร พระพุทธคุณ พระธรรมคุณ รัสังฆคุณ ยันต์ตามตำรับวัดกลางคลองสี่ และตำรับของปรมจารย์หลวงปู่ด๊วดครับ และยันต์ตามสูตรหลวงปู่ทองอินทร์ครับ และยันต์อื่นๆอีกมายครับต้องถามหลวงปู่เองครับถ้าอยากรู้มากกว่านี้)
    หลวงปู่ปลุกเสกเองครับปลุกเสกมานานหลายปูแล้วครับสร้างตอนสิริอายุ90ปีตอนนี้93ครับเสกทุกปีครับเสกมา3ปีแล้วครับล่าสุดเสาร์5ที่ผ่านมาครับ หลวงปู่บอกว่าตระกรุด108ดอกนี้ดีครับ เป็นของโบราณกันของได้ถึง108อย่างครับ ดีทุกอย่างครับหลวงปู่บอกกันผีได้ดีครับของไม่ดีก็กันได้หมดครับ
    (ตามความเห็นหมน่ะครับน่าจะเป็นตำรับเดียวกันกับหลวงปู่กาหลง เขี้ยวแก้วครับเพราะท่านเป็นสหายธรรมกันและยังเป็นศิษย์ร่วมอาจารย์ด้วยครับ ของหลวงปู่กาหลงทำดอกเดียวของท่านก็มีดอกเดียวแต่ท่าว่าไม่เต็กสูตรครับ และเรื่องกันผีกันของไม่ดี กันได้108ปีนี้ เป็นพุทธคุณเดียวกันครับกับหลวงปู่กาหลงและหลวงปู่ทองอินทร์ครับ ตำราเดียวกันแต่ของหลวงปู่หลงเต็มสูตรและก็ยันต์มากกว่าครับ)
    หลวงปู่เก่งทุกอย่างครับ ท่านสร้างในสิ่งที่ไม่ผิดครูสร้างในทางคุณพระครับ
    วัดกลางคลองสี่ จ.ปทุมธานี

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 พฤศจิกายน 2010
  4. ทหารเก่า

ทหารเก่า เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2010
    ถ้าไม่สะดวกคุยทางกระทู้ ผมขอรบกวนอธิบายให้ผมเข้าใจทาง PM ได้ไหมครับการที่จะไปหาหลวงปู่ผมคงไม่สะดวกเพราะไม่มีรถและความพร้อมช่วงนี้ครับ

5. jj85

ใครอยากได้คาถาประจำองค์ของหลวงปู่แบบเต็มสูตรน่ะครับสามารถถามทางPMได้น่ะครับ
    สาธุ
    http://www.watklangkhlong4.com/

6. ศรศิลป์

ศรศิลป์ เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2008
    หลวงปู่อั้น ใยบัวเทศ เจ้าอาวาสรูปเก่า วัดสนามเหนือ ปากเกร็ด นนทบุรี รู้จักสนิทสนมกับหลวงปู่ทองอินทร์ สมัยนั้นหากเจอกันน่าจะพูดภาษามอญ หลวงปู่อั้น เป็นพระมอญ เก่งวิชาอาคม
    หลวงปู่ด๊วด ก็เคยจำพรรษาที่วัดสนามเหนือ เมื่อปี ๒๔๘๔ เมื่อครั้งกลับจากประเทศพม่า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 พฤศจิกายน 2010
  7. jj85

8. DMZ_ZONE

DMZ_ZONE เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2009

ผมกำลังจะไปครับคงกลางๆเดือน ธ.ค ครับ มีอะไรก็เล่าให้ผมฟังบ้างครับ ทาง P.M ก็ได้ ครับผมจะไปทำบุญกับท่าน

9. ผู้นอบน้อมสุดใจ

ผู้นอบน้อมสุดใจ เป็นที่รู้จักกันดี

เคยไปกราบท่านมาครับ ท่านเป็นพระที่สอนทางตรง เรื่องอะไรที่ไม่ใช่แนวทางของศาสนา ท่านจะไม่ยกย่องซักเท่าไหร่ครับ ส่วนตัวผมศรัทธาท่านมาก ท่านคุยเฮฮาและสอนดีมากๆครับ

10. jj85

สาธุครับสำหรับทุกท่านเลยครับ
    หลวงปู่อินทร์เป็นพระที่มุ่งแต่ทางตรงครับ
    ท่านเป็นพระที่เก่งครับไม่ว่าจะเรื่องสอนคนท่านยังได้เป็นพระนักเทศน์เลยครับ
    เรื่องคาถาอาคมเครื่องรางของขลังท่านพุทธคุณครอบจักวาลครับ เรื่องเสริมดวงนี่ไปที่วัดท่านทำบุญใส่ตู้สักหน่อยครับแล้วให้ท่านผมน้ำมนต์ให้ถือว่าสุดยอดครับ
    เรื่องไล่ผีครับไม่ต้องห่วงหากใครไปที่ไหนมาไม่หายไปหาหลวงปู่หายทุกรายครับ
    หลวงปู่เก่งทุกด้านครับ
    สาธุ
    นมัสการหลวงปู่อินทร์ แห่งวัดกลางคลองสี่ครับ
    สาธุ

11. golfve

golfve สมาชิก

หลายท่านบอกว่าฤๅษี บำเพ็ญมาก่อนพุทธกาล

แล้วไง ?? จะบอกว่าฤๅษีสำคัญกว่าพระพุทธองค์งั้นหรือ

หลงทางกันแท้ๆ !!

12. jj85

เห็นด้วยครับ
    เห็นเดี๋ยวนี้มีแต่มาบูชาแต่ฤาษีกันมากมายครับ
    แต่ที่แท้จริงเราควรบูชาพระรัตนตรัยครับ
    เพราะเป็นสิ่งประเสริฐที่สุดในโลกา
    ฤาษีบำเพ็ญมาก่อนพุทธกาลแต่บำเพ็ญผิดทางเลยไม่ได้เป็นอรหันต์แล้วอย่างนี้จะเลือกบูชาพระอรหันต์หรือบูชาฤาษี
    ...............................................................................................................................
    http://www.watklangkhlong4.com/

13. leng_kub

leng_kub สมาชิกใหม่

29 พฤศจิกายน 2010
    ตะกรุด108ดอก...ที่วัดยังเหลือไหมครับ
    แล้วที่วัดมีวัตุถมงคลอะไรบ้าง พอดีจะไปกราบหลวงปู่เร็วๆนี้ครับ

14. jj85

ที่วัดยังมีตระกรุด108ดอกอยู่ครับ(มั้งน่ะครับไม่ได้สังเกตุ)
    ที่วัดก็มีรูปหล่อหลวงปู่5นิ้ว1พัน9นิ้ว3พัน5ครับ
    แล้วก็พระเหรียญหลวงปู่ครับ
    ขุนแผนหลวงปู่ครับ
    หลวงปู่เก่งทุกอย่างครับ
    เอาอันไหนมาก็ได้ครับแล้วให้ท่านประสิทธิ์ให้รับกลับมือครับถือว่าสุดยอดครับ
    ถ้ามีเรื่องอะไรก็ถามหลวงปู่ด้น่ะครับ เรื่องฤาษีรก็ได้ครับถามเลยครับว่าที่ผมเล่าเนี่ยจริงมั้ย
    แล้วถ้าค้าขายก็เอาธูปไปให้หลวงปู่เมตตาปลุกเสกให้ก็ดีน่ะครับ
    ที่ร้านผมใช้ธูปที่หลวงปู่ปลุกเสกตลอดเลยครับและก็ถ้ามีพระอะไรที่พิมพ์ถูกต้องแต่เป็นพิมพ์เสริมก็สามารถให้หลวง)ปลุกเสกให้ได้ครับ
    ...................................................................................
    ใครไปวัดหลวงปู่ขอร่วมอนุโมทนาสาธุด้วยน่ะครับ
    สาธุ
    ปล.ไปปล้วจะผมว่าสิ่งศักดิ์สิทธิ์มีจริง
    ไปแล้วจะผมว่าพระเกจิอาจารย์ที่เก่งจริงเป็นเช่นไร
    ไปแล้วจะพบว่าผู้มีฌาณหยั่งรู้เป็นอย่างไรครับ
    ไปแล้วจะรู้เอง
    สาธุ

15. leng_kub

ราคาบูชาเท่าำไหร่ครับ ตะกรุด 108 ดอก
    เพราะเริ่มสนใจ

16. jj85

บูชา200บาทครับ
    (อย่าลืมให้หลวงปู่ประสิทธิ์ให้น่ะครับ)

17. leng_kub

ด้วยความเคารพครับ
    ถูกถึุงถูกมากๆนะครับ

18. jj85

สาธุครับ
    ถูกครับเพราะว่าหลวงปู่ท่านสร้างจากใจครับลงคาถาปลุกเสกเต็มสูตร
    วัดกลางคลองสี่ครับ
    หลวงปู่ไม่ชอบพุทธพาณิชแม้แต่เงินหลวงปู่ยังไม่ยุ่งไม่จับเลยครับ
    หลวงปู่บอกใครเป็นอะไรมายากมีดีจนหลวงปู่ช่วยทั้งนั้นครับ
    .............................................................................
    กราบหลวงปู่ทองอินทร์ครับ
    สาธุ
    .............................................................................
    วัดกลางคลองสี่ จ.ปทุมธานี

19. ทหารเก่า

ทหารเก่า เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2010
    ผมจะไม่มีวันลืมหลวงปู่เด็ดขาด เพราะหลวงปู่ท่านทำให้ผมได้ประจักษ์ในบารมีของหลวงปู่ ผมขอกราบบูชาคุณหลวงปู่ด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ

20. jj85

ช่วยเล่าให้ฟังหน่อยได้ไม่ครับว่าประจักษ์อย่างไร
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    สาธุ
    ..........................................................
    กราบแทบเท้าหลวงปู่ผู้มีแต่ความเมตตาครับ
    นมัสการหลวงปู่ทองอินทร์ วัดกลางคลองสี่