ตามหาลูกหลานพญานาคที่มาเกิด

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย MANENAKA WANGKATEKEAW, 13 มีนาคม 2013.

1. นวรักษ์^ ^

นวรักษ์^ ^ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณค่ะ ที่แนะนำ

2. นวรักษ์^ ^

ขอบคุณค่ะที่แนะนำ พอดีก่อนเปิดเว็บอ่านกรวดแล้วค่ะ

3. kongpak

kongpak เลื่อมใสอย่างยิ่งในตถาคต ถึงที่สุดโดยส่วนเดียว

30 กันยายน 2009
    ลองดูที่นาที 6.48 นะครับ เกี่ยวกันเรื่องกรวดน้ำโดยเฉพาะ ช่วงนาที 9.23 ด้วยครับเรื่องกรวดน้ำไม่ต้องจับต่อๆ กัน
    [ame=http://www.youtube.com/watch?v=jXWbsEAzYWk]บาป-บุญ มีจริงหรือไม่ part 3/3 27.12.10 - YouTube[/ame]

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 เมษายน 2013
  4. นวรักษ์^ ^

หลังจากที่ไปทำบุญมา ก็ฝันว่าตัวเราสวมแหวนทอง (ส่วนตัวไม่ได้สวมนะค่ะ)มีคนเข้ามาถามว่าแหวนอะไรเราก็ตอบไม่ได้ เพราะแหวนไม่ได้ออกสีทองเหมือนบ้านเรา จะว่าเป็นทองเหลืองก็ไม่ใช่ แล้วจากแหวนเรียบๆไม่มีลาย ก็มีเหมือนลายพญานาคคดอ้อมแหวน (ที่รู้ว่าเป็นพญานาคเพราะลายตรงเกล็ดเป็นสีเงินๆ) เราก็งงว่าอยู่ๆแหวนก็มีลาย แล้วจากมีลายก็เปลี่ยนมาเป็นสีรุ้ง ส่วนลายคดก็เปลี่ยนเป็นเต็มตัวสามารถหดได้ ขยายได้เราก็เลยขยายเอามาใส่ข้อมือ เป็นข้อมือที่มีสีรุ้งและลายสวยมาก

5. นวรักษ์^ ^

ได้ดูแล้วนะค่ะ อนุโมทนาและขอบคุณมากๆค่ะ

6. Arnna

Arnna เป็นที่รู้จักกันดี

28 มิถุนายน 2011
    โดยส่วนตัวแล้วมีความศรัทธากับหลวงพ่อบุญสวนมากคะ บ้านอยู่ไม่ไกลวัด ท่านเมตตามาก ถ้ามีโอกาสก็ขอเชิญทุกท่านไปร่วมทำบุญกับท่านนะคะ

7. kongpak

kongpak เลื่อมใสอย่างยิ่งในตถาคต ถึงที่สุดโดยส่วนเดียว

8. kongpak

หลวงปู่บุญสวนนั้น ผมกราบบาทท่านได้อย่างสนิทใจที่สุด ท่านเมตตามาก หากใครไปปรึกษาท่านเรื่องการปฏิบัติธรรมแล้ว จะได้ความเมตตาอธิบายให้เข้าใจอย่างดียิ่ง

แต่ถ้าไปถามเรื่องอจินไตยแล้วท่านจะแค่ยิ้มๆ ครับ

9. Arnna

ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ ปกติแล้วหลวงพ่อท่านจะพูดน้อยมากๆ แต่ถ้ากราบขอคำแนะนำการปฎิบัติธรรมท่านจะให้ความเมตตาอย่างมากคะ อนุโมทนาด้วยนะคะ

10. kongpak

ยินดีที่ได้สนทนากับผ่านกระทู้ครับ และผมขอโมทนาในบุญที่คุณ Arnna2555 ได้บำเพ็ญมาแล้วในทุกประการด้วยครับ

11. Arnna

ขออนุโมทนาบุญกับคุณ somlatri ที่ได้บำเพ็ญมาแล้วทุกประการด้วยนะคะ สาธุ

12. kongpak

- พระทองคำ เหล็กไหลนาคราชสีเงิน เสด็จทางอากาศเมื่อ 7 เม.ย. 55 ส่วนเหล็กไหลนาคราชสีทองและเหล็กไหลเนื้อสีนิลเสด็จทางอากาศเมื่อ 25 ก.พ. 55
    - สิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งสามองค์นี้เสด็จทางอากาศมาโปรดเฉพาะตน ซึ่งต่างจากการไปเดินเลือกหาด้วยตนเองหรือไปรับจากผู้ใดมา

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 เมษายน 2013
  13. kongpak

ทราบมาว่า จขกท. ไปปฏิบัติธรรมต่างจังหวัด และจะกลับมาประมาณวันที่ 17 เม.ย.นี้ครับ กระทู้คงเงียบไปพักหนึ่ง

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 เมษายน 2013
  14. kongpak

วัตถุมงคลต่างๆ ที่เสด็จมานั้น ก็เพื่อเป็นกำลังใจให้ท่านทราบว่า ภพภูมิต่างๆ สิ่งที่เป็นอจินไตยนั้น "มีจริง"

ของวิเศษนั้น....ถ้ามองให้เป็นก็จะรู้ว่าจะเป็นสิ่งที่ให้กำลังใจในการปฏิบัติธรรมให้มากขึ้นเพื่อให้พ้นการเวียนว่ายตายเกิด อย่าไปยึดติดกับสิ่งเหล่านั้น ถ้าใครมีอยู่แล้วก็รักษาให้ดีครับ ถ้ายังไม่มีก็ไม่จำเป็นที่จะต้อง "มีให้ได้" ถึงเวลาของท่าน ของนั้นเป็นของของท่าน ท่านก็จะได้มาเองครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 เมษายน 2013
  15. kongpak

ผู้ทำบุญโดยส่วนมาก ๙๙ เปอร์เซ็นต์
    เพื่ออุทิศแก่ผู้มีพระคุณทั้งหลายมีบิดามารดาเป็นต้น

ชาวพุทธมีดีตรงนี้แหละ พุทธศาสนาสอนให้รู้จักบุญคุณของผู้ที่มีพระคุณทั้งหลาย
    แล้วทำดีเพื่อสนองพระคุณของท่านเหล่านั้น
    ถ้าไม่รู้จักบุญคุณของผู้มีพระคุณแล้ว คนเราก็จะกลายเป็นเดรัจฉานไปหมด

การทำความดี คือ บุญกุศลนี้ย่อมทำสิ่งที่เป็นคุณประโยชน์
    ไม่ทำสิ่งที่เป็นโทษแก่ตนและคนอื่น ทำในที่เปิดเผย
    ไม่ทำในที่ลับด้วยและทำด้วยความบริสุทธิ์ใจ ไม่เหมือนกับคนที่ทำความชั่ว

ทำความชั่วนั้นทำด้วยความเศร้าหมองไม่ผ่องใสและก็ทำในที่ลับไม่เปิดเผยด้วย
    ทั้งไม่อุทิศส่วนบาปนั้นให้แก่ผู้มีพระคุณทั้งหลาย
    ถึงแม้อุทิศให้แก่ใครก็ไม่มีใครอยากรับ เพราะเป็นของเศร้าหมอง

ทำบุญให้แก่ผู้มีพระคุณที่ตายไปแล้วนี้
    จงทำด้วยของบริสุทธิ์อย่าไปฆ่าเป็ด ไก่
    ฆ่าวัว ฆ่าควายมาทำ จะบาปหนักเข้าไปอีก
    ทำเล็กๆ น้อยๆ ด้วยใจผ่องใสบริสุทธิ์

เป็นต้นว่าตักบาตรถวายอาหารพระสงฆ์ บุญก็มากเอง
    บุญมิใช่เกิดเพราะไทยทานมากๆ
    แต่เกิดขึ้นจากใจเลื่อมใสศรัทธาต่างหาก

เปรียบเหมือนเทียนที่เรามีอยู่แล้วไปขอต่อจากคนอื่น
    เทียนของคนอื่นก็ไม่ดับ ของเราก็ได้ไฟสว่างมา

เหตุนั้นบุญในพุทธศาสนาจึงหมดไม่เป็น
    คนมากี่ร้อย กี่พันเอาหัวใจของตนมาตักตวงเอาบุญในพุทธศาสนานี้
    ก็ไม่มีหมดบุญยังเต็มเปี่ยมอยู่ตามเดิม

ถ้าทำด้วยความเลื่อมใสแล้ว
    วัตถุทานมีน้อยก็กลายเป็นของมากเอง

: หลวงปู่เทสก์ เทสรังสี (พระนิโรธรังสีคัมภีรปัญญาจารย์)

16. คำเอี้ยง

คำเอี้ยง เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2011
    พี่พญานาครุ่นที่4 ...."พญานาครุ่นที่4" กล่าวถึงตลอดแทบทุกโพส
    ขอสงสัยหน่อยนะคะ ว่าพญานาครุ่นที่4 คืออะไร คือใคร ทำไมต้องมีคำว่ารุ่นที่4
    นับยังไง ใครเป็นรุ่นที่1-2-3
    แล้วจะมีอีกกี่รุ่น
    รุ่นที่เท่านั้นเท่านี้ เหมือนเรียนมหาลัยหรือยังไง
    เห็นกล่าวถึงบ่อยๆ ช่วยขยายความให้หายสงสัยหน่อยนะคะ
    คงไม่ตอบว่า..."ไม่สามารถเปิดเผยได้"หรอกนะคะ แบบว่าสงสัยอ่ะ อยากรู้

ปล.ไม่ได้จะกวนหรืออะไรนะคะ แต่ถ้าทำให้ไม่พอใจก็ขอโทษมาล่วงหน้าละกันค่ะ

17. kongpak

18. นวรักษ์^ ^

วันนี้จะเดินทางไปไหว้พระที่เขาคิชกุฏออกตอนเที่ยงคืน สนใจตามไปนะค่ะ ^ ^

19. jangira

jangira เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2010
    เป็นคนดีๆ ไม่ชอบ ชอบเป็น งู กันแปลกดีเหมือนกันนะ

20. คำเอี้ยง

คำเอี้ยง เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2011
    เราว่านะ....
    เรื่องที่เค้าคุยกันมันเป็นเรื่องของอดีตชาติ(อดีต)
    ยังไม่เห็นมีใครเค้าบอกว่า"อยากเป็น"(อนาคต)สักหน่อย

พวกที่คอยมาจิกกัด เหน็บแนมคนอื่นนี่ ก็แปลกดีเหมือนกัน

ปล.ไม่ได้เกี่ยวเป็นญาติพี่น้องอะไรกับพญานาคหรอกนะ แค่เข้ามาอ่าน แต่ไม่ชอบพวกเหน็บแนมคนอื่น