ตามหาคุณยายที่รักคะ

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย PPPP, 9 มกราคม 2005.

1. zipper

zipper เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2004
    ช่ายๆ ตอนแรกปู่ดุมากแต่ตอนหลังโดนยายละลายพฤติกรรม ปู่เลยเปลี่ยนไป๋

2. NiNe

NiNe เป็นที่รู้จักกันดี

ฮะฮะฮ่า ..... ช่วงนี้ต้องไม่ดุ .... ค่อยๆ พูดค่อยๆ จากันก็ได้นิ

บอกตามตรงว่าช่วง 1000 แรกนั้นผมไม่อ่านเลยครับ ... (ตกข่าวมากโดยเฉพาะคนที่มีชื่อว่าเอื้อมดาว เอื้อมเดือน เอื้อมจันทร์ อะไรๆ .... ประมาณนี้แหล่ะ...) ชื่อคุ้นๆ หน่ะ ... ฮิฮิ

แต่หลังจาก 1000 จนถึง 7000 กว่าๆ จนถึงหน้าสุดท้าย ...นี่ผมอ่านหมดเลย .....อิอิ !!!

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 เมษายน 2005
  3. undeath13

undeath13 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กุมภาพันธ์ 2005
    ยายจ๋ายายยยยย หันมาทางนี้หน่อย อื้ม หันอีกข้างนึง อ่ะ อ่ะ ดีแย้ว

เพราะว่าป๋ม

ไม่อยากรักยายผีป่า ข้างเดียวคับ ^w^

4. ร้อยบุปผา!

ร้อยบุปผา! บุคคลทั่วไป

ชื่อแฟนเก่าล่ะสิ?... ถึงคุ้นนักคุ้นหนา!!!...ฮิฮิ...

5. HeavenBitch

HeavenBitch บุคคลทั่วไป

ตอนที่เค้าเป็นแขกเยือนอมตะจอมทรนงไม่ยอมสมัครสมาชิกน่ะ... ถ้าBITCHตีศอกอัดเข่าได้ผ่านหน้าคอมพิวเตอร์ เค้าคงอ่วมไปนานแล้วหล่ะ?... เค้าอยากโพสต์ค้านที่ห้องอภิญญาเลยยอมสมัครสมาชิกแบบจำยอมค่ะ... ยายผีป่าก้อนึกขำเค้านะ! ขำไปหมั่นเขี้ยวไปอยากประทะคารมเจงเจงย่ะ ตอนนั้นBITCHไปเรียกเค้า.... น้องไนน์... ที่ห้องวิทยาฯ

โอ้โห... น้องไนน์ ลมออกทวารมากส์.... ยายผีป่าขำกลิ้งเล้ย?!! คือนึกภาพหน้าเค้าออกเรยจ๊ะ

อิอิ... พอเข้าห้องนี้ปั๊บ ปากหมาน... อุ้ย!!! ปากปู่NiNe น่าโดนDevilBitchตบจุ๊บๆเสียเจงๆ... มาเรียกว่าผีฟ้าง่ะ... เค้าผีป่านะย่ะ!!! อิอิ...

6. คนไกลตาไกลใจ

คนไกลตาไกลใจ บุคคลทั่วไป

อ๊ะอ๊ะ... ตรบมือข้างเดียวมันไม่ตังนะใช่มั้ยหนุ่มน้อย?...

หลับตาสิ...

แล้วค่อยๆ...นึกภาพยายผีป่าไว้....

ตั้งไว้ที่จิต....เพ่งภาพยายผีป่าที่กลางกระหม่อม....

ค่อยๆดึงภาพให้ชัดขึ้น....

เออ... ทีนี้ชัดยัง.....ว่า....

ความคิดถึง ความรัก ความสิเนหา มันฝ่ามิติได้!!!

7. prarahu

prarahu เป็นที่รู้จักกันดี

ใกล้จะเป็นหนังxแล้วครับ
    เชิญเล่นต่อได้เดี๋ยวเสียอารมณ์หมด

8. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

ชอบม่ายช่ายเหยอ... เห็นลงภาพแต่ละอย่างเนี่ยสุดๆเหมียนกันน่ะ

เออ... เมื่อคืนจริตบ่นถึงท่านprarahuนะคะ คืออยากถามว่า... จะไปถือศีลปลีกวิเวกเมื่อไร ที่ไหน ทำไม อย่างไร อิอิ อยากขอบารมีด้วยง่ะ แจกจ่ายบารมีให้น้องแห้งบ้างนะเค๊อะ คือชอบของ่ะ!!![b-wai]

9. DevilBitch

Welcome and Sawadde Songkran Ka ...

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=tcat colSpan=2>Currently Active Users Viewing This Thread: 4 (2 members and 2 guests) </TD></TR><TR><TD class=alt1 colSpan=2>DevilBitch, บัวใต้น้ำ </TD></TR></TBODY></TABLE>

10. prarahu

prarahu เป็นที่รู้จักกันดี

ผมถือศีลทุกวันเท่าที่ทำได้ครับ ไปมาทั่วที่ไหนมีพระดีไปมาทั้งนั้น ไปมามากจนมานั่งคิดว่าขืนไปแบบนี้ธรรมก็ยังไม่เกิดกับจิตใจตัวเองไม่ควรที่จะแสวงหาควรหยุดไปได้แล้ว จึงปฏิบัติที่บ้านทุกวัน
    เท่าที่กำลังจะเอื้ออำนวย ผมเองเคยเป็นลูกศิษย์เปรตกู้โดนต้มจนเปื่อย อย่าว่าแต่ผมเลยคนระดับชาติทั้งนั้นเอ่ยชื่อมาจะตกใจ ตอนนั้นผมบ้าขนาดนั่งเครื่องไปธุดงค์ ไปโดนตำรวจจับที่คำชะโนดแต่ด้วยฝี
    มือจึงไม่มีชื่อผมหรือแม้แต่รูปภาพลงหนังสือพิมพ์ เรื่องบุญกุศลผมแผ่เมตตาให้ชาวพลังจิตทุกๆวันอยู่แล้วครับ

11. เก็จนาคินทร์ฯ

เก็จนาคินทร์ฯ บุคคลทั่วไป

ยายจ๋า !!!

12. DevilBitch

อิอิ... หลอกถามว่าจะตรงกับที่ถามในฝันหรือเปล่าแค่นั้นหล่ะ เพราะเสียงและภาพในมิติฝันมันเบลอๆยายยิ่งขี้ลืมด้วยสิคะ

คือยายสงสัยว่าท่านพี่กบกินเดือนทำไมไม่ตระเวณแสวงหาที่ปลีกวิเวกอีก ถามในมิติก้อมาทำค้อนหน้านิ่งเหมือนเบื่อหน่าย

เพื่อนผีเค้ามาพายายไปแอบตามทางธุดงค์ในอดีตของท่านพี่กบกินเดือนด้วยหล่ะ ยายเลยอยากถามว่าจะไปอีกไหม๊

อีกอย่างยายว่าก๊วนที่ไปด้วยกันกับท่านพี่กบกินเดือนนี่มีคนโตที่ยายคุ้นๆด้วยหล่ะแต่ไม่ได้ตรวจถามจากเพื่อนผีค่ะ คือเพื่อนผีไม่ชอบให้เจาะลึกจะเป็นการละเมิดสิทธิ์ส่วนพลังจิตบุคคลงัยคะ

เรื่องอดีตที่เราเคยหลงศรัธาใครแล้วเค้าเปี๋ยนไป๊ เราอย่าตำหนิกันเลยนะ เราเอามาย้อนมองตนดีกว่านะคะท่านพี่กบกินเดือนที่รักที่เคารพของยายผีป่าเจ้าขา...[b-wai] Sawaddee SongKran to all of you Na Ka...

13. DevilBitch

จ๋าจ๊ะ... ว่างายเค๊อะพี่นายเจ้าขา สงกรานต์ทำมายขดเอ้งเม้งม่ายออกไปสาดน้ำจ๋าวๆล้าท่านพี่ วันี้ยายเตรียมไปแสดงงานที่งานตกปลาล่าสัตว์ที่สต๊อคฯอีกน่ะค่ะ ช่วงนี้งานทุกอาทิตย์ค่ะ ไม่รวยมาแต่กำเนิดนี่คะ ไม่เก่งเหมือนพี่นายด้วยสิ ค่อยๆทำไปเน๊อะ ไม่มีที่ไปก้อไปสนามหลวงนั่งใต้ต้นมะขามนั้นแหร่ะ!!!(ping-love

14. undeath13

undeath13 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กุมภาพันธ์ 2005
    เย็ ในที่สุดยายก้อรับ ผมเป็นต้อยแย้ว^^

15. จุ๊ๆ... คนเดิมแหร่ะ!!!

จุ๊ๆ... คนเดิมแหร่ะ!!! บุคคลทั่วไป

วันนี้หายไปสาดน้ำกันหมดเยยเหยอ?... อย่าเพลินจนไม่สบายกันนะคะ...

16. คนไกลตาไกลใจ!

คนไกลตาไกลใจ! บุคคลทั่วไป

ต้อยติ่ง...หรือต้อยต่ำ...ต้อยติ้วิดค๊าหนุ่มน้อย... ชอบเป็นต้อยหรอกเหรอ งั้นเวลาควงกันไปเจอครอบครัว จะแนะนำพ่อกะแม่หรือพื่อนๆว่างัยเหรอ นี่แฟนผ๋มจั๊บ โห... ห่างกันตั้งเกือบสองรอบ ม่ะเขิลส์เหรอ?... ฮิๆๆๆๆ

17. NiNe

NiNe เป็นที่รู้จักกันดี

DevilBitch ---> นางผีป่า
    HeavenBitch ---> นางผีฟ้า

ก็เรียกถูกแล้วนี่นา .... มิใช่รึ?

18. DevilBitch

ผีฟ้าน่ะเค้าใช้ในอีเมลล์ย่ะ ตอนนั้นพี่นายเจ้าขายังไม่ทราบเร้ย มาใช้ผีฟ้าตอนเวปสำรองง่ะ ผีอะไรก้อช่างเน๊อะ ขอแค่ไม่งอนกันอีกนะคะ มาคุยกันแบบถ้อยทีถ้อยอาศัยอย่างงี้หละดีแระ ถ้าค้านกอค้านแบบมีสาระเนาะ!!!(b-green)

19. DevilBitch

ใครน๊าแอบอ่าน คนกันเอ้งกันเองนี่หล่ะ อิอิ หยิกให้เขียวดีไหมคะ

20. กระสือข้างส้วม

กระสือข้างส้วม เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    .

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 กรกฎาคม 2005