ตาทิพย์เห็นอะไร ใช้ทำอะไรได้บ้าง

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย The Third Eyes, 16 มีนาคม 2006.

1. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    ขอเล่าต่อเรื่องเมื่อวานที่ได้ไปพบอาจารย์สามตา
    ผมขอเรียกท่านว่าอาจารย์ นะครับ
    อาจารย์ได้ตรวจพลังให้ผม
    โดยใช้วิธิยกมือ ทำท่าเหมือนประกบฝ่ามือ
    แต่มีระยะห่างจากฝ่ามืออาจารย์ประมาณ 1-2 ฟุต

ผมมีอาการขนลุก สัมผัสได้ถึงพลังบางอย่าง
    จากนั้นอาจารย์ให้ออกไปยืน
    ห่างจากตัวอาจารย์ 50 เมตร ยกมือเหมือนเดิม
    ผมก็ยังมีอาการขนลุก
    ขยับออกไปอีก เป็น 60 เมตร ,70 เมตร และ 100 เมตร
    ก็ยังสัมผัสได้ถึงสื่อพลังที่มาจากอาจารย์

เมื่อกลับมานั่งที่โต๊ะ
    อาจารย์ให้ผมหลับตา เดินลมปราณตามแบบฉบับที่ผมเคยฝึก
    แล้วอาจารย์ก็เอาปลายปากกาจิ้มที่บริเวณ เหนือริมฝีปากบน
    ที่เป็นร่องถัดลงมาจากจมูก ทำให้ผมรู้สึกเจ็บ
    และบอกให้ผมจดจำความรู้สึกเจ็บนั้นไว้
    เพื่อเวลาเดินลมปราณ จะได้ทำความรู้ที่จุดนั้น
    ไม่ให้อารมณ์กระเจิงไปตามลมปราณอย่างไร้ทิศทาง

จากนั้นก็มีคนนำพระเครื่องมาให้อาจารย์ตรวจสอบพลัง
    ว่ามีพลังมากน้อยเพียงไร จริงแท้อย่างไร
    สามารถนำติดตัวไว้คุ้มครองได้หรือไม่
    ผมนั่งอยู่ข้างๆ ยังสัมผัสได้ถึงพลังพระเครื่อง
    ที่อาจารย์กำลังตรวจสอบอยู่

แปลกมาก ปกติ ผมต้องสัมผัสองค์พระ
    แต่เวลานั้น ผมเพียงนั่งอยู่ข้างๆ
    ก็สามารถสัมผัสถึงพลังขององค์พระได้
    ทุกอย่างตรงกับพลังที่อาจารย์สัมผัสได้

วันนั้นผมใช้เวลาอยู่กับอาจารย์ เกือบ 2 ชั่วโมง
    ผมเชื่อว่าสิ่งที่อาจารย์ให้นั้น
    ท่านให้ด้วยความบริสุทธิ์ใจ
    ใครจะว่าอย่างไรก็ช่าง

คนเราหนีไม่พ้นหรอกครับ กับคำติฉินนินทา
    แม้พระพุทธองค์ก็ยังพบกับสิ่งเหล่านี้มาแล้ว
    นับประสาอะไรกับมนุษย์เดินดินกินข้าวแกงและก๋วยเตี๋ยว
    อย่างเราๆ มีหรือจะรอดพ้นไปได้

ผมคงไม่ขอเล่าอะไรมากไปกว่านี้
    เพราะเชื่อว่า คงมีบางคนคิดสงสัยว่า
    ผมคงเตี๊ยมมากับอาจารย์สามตามั๊ง
    เราจะไปห้ามความคิดของคนนั้นไม่ได้
    คนเราทุกคนไม่เหมือนกัน
    จะให้เขาเหมือนอย่างเรานั้น เป็นไปไม่ได้

ผมคงต้องหาเวลาไปพบอาจารย์อีก
    รู้สึกว่า ยังต้องค้นหาอะไรบางอย่างอีกมาก
    แต่ก็จะไม่ไปรบกวนท่าน เพียงขอไปอยู่ใกล้
    สัมผัสพลังที่ดีๆ ก็เพียงพอแล้ว
    ส่วนเรื่องอื่นๆ อยู่ที่อาจารย์จะชี้แนะนะครับ

2. penney

penney เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2005
    มารอฟังคำตอบค่า

3. penney

penney เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2005
    อาจารย์คะ อาจารย์จำหนูได้ป่าว
    ที่ไปหาอาจารย์แล้วเอารูปคุณแม่ไปให้ดู

อาจารย์จำได้ไหม๊ที่หนูถามอาจารย์เรื่องกรรมหนักของคุณแม่
    หึๆ ที่อาจารย์บอกว่าแม่ไปหักขาอะไรอ่ะ
    ตอนแรกหนูไม่เชื่อ เพราะคุณแม่ไม่น่าจะทำ และบอกว่าขาคุณแม่ไม่ค่อยจะแข็งแรง
    พอไปถามคุณแม่ คุณแม่ก็บอกใช่ ขาไม่ค่อยแข็งแรงและหนูก็จำได้ว่า คุณแม่เคยซ้อนมอเตอร์ไซด์รับจ้างแล้วก็ไปเฉี่ยวกับรถอะไรสักอย่างจำไม่ได้และค่ะ คุณแม่ขาบวมไปหลายวันและก็มีอาการปวดขาอยู่บ่อยๆ (หนูเป็นคนขี้ลืมดีว่าแม่บอก)

และคุณแม่ก็บอกว่าตอนเด็กๆ ตัวเล็กๆเลยยังไม่รู้เรื่อง
    แมวมาคลอเคลียขาคุณแม่ คุณแม่ในตอนเด็กนั้นรำคาญ
    จำจับแมวน้อย เขวี้ยงไปขาหักเลย คุณแม่จำไม่ได้ว่าตายหรือป่าว แต่ก็เหมือนที่อาจารย์บอกเลย ตอนคุณแม่เล่าให้ฟังหนูขนลุกเลย หึๆ

และที่หนูได้ถามย้ำถึงกรรมหนักที่คุณแม่ได้ทำซึ่งหนูก็รู้แต่อยากจะรู้ว่าอาจารย์รู้จริงหรือป่าว เพราะหนูไปอ่านเว็บมาแล้วมีคนมาว่าอาจารย์หลอกลวง ตัวหนูไม่เชื่อว่าอาจารย์หลอกลวงนะคะ (พูดจริงๆนะ) แต่เพื่อ 100% จะต้องพิสูจน์

ก็เลยลองถามไปค่ะไม่ได้มีเจตนาลองภูมิอะไรนะคะ
    ถ้าตัวคุณแม่ไปเองอาจารย์อาจจะบอกได้ก็ได้
    เพราะแค่เอารูปไปให้ดูอาจารย์ก็เห็นขนาดนี้แล้ว

หนูก็จะชวนให้คุณแม่ไปแต่คุณแม่ไม่ไปค่ะ
    คุณแม่เขาเป็นคนคิดมากเลยไม่อยากไป

หนูต้องขอโทษอาจารย์ด้วยนะคะถ้าวันนั้นอาจทำให้อาจารย์รำคาญไปบ้างแต่ก็เพราะอยากจะพิสูจน์ค่ะ แต่หนูเชื่อว่าอาจารย์ไม่ได้หลอกลวงจริงๆค่ะ

ขอถามอาจารย์อีกเรื่องค่ะ

เรื่องตาที่สามของหนูค่ะ
    หนูเป็นคนกลัวผี อาจารย์จะเปิดให้หนูก็กลัวผีเลยไม่ให้อาจารย์เปิดให้ คิคิ

แต่ว่ารู้สึกว่าทรมานเหมือนกันมันปวดหัวบริเวณนี้บ่อยๆค่ะ
    ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไร มันตึงๆด้วยปวดหัวไปด้วยหลายที

เลยอยากถามวิธีเปิดตาที่สามเอง เพราะถ้าอาจารย์เปิดให้
    จะเร็วไปค่ะ เลยลองคิดว่าถ้าเปิดเองได้ จะได้ค่อยๆ ทำตัวให้ไม่กลัวผีไปด้วย อิอิ เพราะคิดว่าถ้าเปิดเองน่าจะใช้ระยะเวลานาน ซึ่งพอถึงตอนนั้นระดับจิตของหนูคงเข้มแข็งและ คงมีมากพอที่จะทำใจให้เห็นผีหรือกายทิพย์ต่างๆที่จะมาให้เห็นค่ะ

4. The Third Eyes

The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

ความแตกต่างระหว่าง "ตาทิพย์" กับ "ตาที่สาม" นั้น
    เคยมีคนถามมา ในเวปนี้ และตอบไปแล้ว
    จะตอบอีกครั้งอย่างสั้นๆๆ

ตาที่สาม คือ ตาที่ อยู่บนหน้าผาก ตรงกับตำแหน่งระหว่างคิ้ว
    เวลาทำสมาธิ บางคน ที่จุดนี้ จะเต้น ตุ๊บๆ
    แปลว่า กำลังก่อตัว และจะเปิดในที่สุด

เมื่อตาอยู่บนหน้า เวลามอง ก็ต้องเพ่ง ดู
    ทำเหมือนดูด้วย ตาสองตาเนื้อที่มีอยู่ที่มีอยู่
    เวลาเพ่ง จะเหมือนมีแสงไฟส่อง
    แบบไฟฉายที่เวลาหมอจะตรวจหูในของคน
    เป็นแผ่นกลมๆ ที่เหน็บบนหน้าผาก
    ตรงกับตำแหน่งตาที่สามเช่นเดียวกัน

เวลามอง แสงจะพุ่งไป ข้างหน้า
    คนที่ตาที่สามเพิ่งเปิด จะยังไม่ได้โฟกัส ปรับ ลำแสง
    มันจะถ่างออก เหมือน ไม้กวาดทางมะพร้าว ที่ปลายกระจายฉีกออก
    จึงมองไม่ได้ไกลและไม่ชัด
    ต้องใช้เวลาปรับลำแสงให้เป็นแสงขนาน
    เหมือนแสงเลเซอรืจึงจะใช้ได้

แสงนี้พิเศษสุดทะลุ ผนังตึกได้
    มองทะลุตัวคน เหมือน ตาเอกซ์เรย์ได้
    ตรวจโรคได้
    องค์ใน เทพ อยู่ในตัวคนก็มองเห็นได้
    เห็นผีและวิญญาณต่างๆได้

5. The Third Eyes

The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

"ตาทิพย์"
    มีตาทิพย์ ก็เหมือนเรามีโรงหนังส่วนตัว
    เป็นหนังชาวดำ จอ ขนาด ประมาณ 4 x 6 นิ้วอยู่บนหน้าผาก
    ฝรั่งเรียก Mind Screen
    อยากรู้เรื่องใด ความเป้นไป ทั้งในอดีตและอนาคต
    อดีตชาติ เหตุการณ์ล่วงหน้าที่จะเกิด
    เมื่อนึก และตั้งจิตถาม
    ก็จะมีคำตอบเป็นภาพออกมาให้ดูกันอย่างจะจะ บนจอ

เวลานึกอยากจะดูเรื่องใด
    ก็เหมือนเราไปเลือกกด เพลงในตู้เพลง ที่หยอดสตางค์
    เพลงที่เราเลือกก็จะออกมาอย่างง่ายๆๆ อัตตโนมัติ
    ภาพต่างๆๆที่อยากเห็นก็มาปรากฏให้ดู
    ตามที่ จิตได้กด และใส่สตางต์ทิพย์ไป
    หวังว่า คงเข้าใจนะครับ

6. The Third Eyes

รูปใหม่ของคุณ crijui
    รูปก่อนๆๆ เป็นกับดัก เป็นโป๊ะดักจับ
    แล้วเอาไปทำลาย หรือปล่อยก็แล้วแต่ ผู้ดักจำทำ
    เหมือน จับปลาติด ลอบดักปลา
    จะทำอะไรกับปลานั้นอย่างไรก็ได้

รูปใหม่ นี่ ลองเข้าไปดูแล้ว เป็นปล่องลึก
    เมื่อ เราเคลื่อนเข้าไป สปีดจะเร็วมาก
    เหมือนวิ่งเข้าไปในอวกาศ
    เป็นอุโมงดำ ที่ปลายอุโมง
    คือ Black Hole หลุมดำในจักรวาล
    ซึ่งเป็นเครื่องมือจักรวาลที่ จะย่อยสลายดวงดาวทั้งหมด
    รวมทั้งดวงอาทิตย์และโลก เมื่อถึงเวลา

หรือเหมือน เอาก้อนน้ำแข็ง ยกใส่ เครื่องบดย่อยให้เป็นน้ำแข็ง ทุบใส่กำแฟกิน
    เครื่องบดในอุโมงดำ เป็นใบจักรขนาดใหญ่ที่จะฟันและบดสลาย วิญญาณที่เข้าไป
    ผมเห็นแล้ว แล้วก็ผ่านใบจักรออกมาเฉยๆๆ ไม่มีอะไร เกิดขึ้น
    เบื้องบน คงจะเว้นผมไว้ ละ..มั๊ง!!!!!
    คนอื่นที่ลองเข้าไป จะรอด หรือ เสร้จเขา ..ก็ไม่รู้..ซิ.
    ใครอยากลอง...เพ่งดู ครับ
    อย่าหาว่า..หล่อไม่เตือนก็แล้วกัน

7. Soulmaki

Soulmaki เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2005
    ไม่เปนไรหรอกครับ ข่ายมนต์ของผม ไม่ทำลายพลังด้านดีครับ แต่เปนทำลายสิ่งชั่วร้าย คุนไสที่ปล่อยมาตามลม หรือ สิ่งไม่ดีต่างๆ เหมือนหนามยอกเอาหนามบ่ม ครับ หลุมดำ มืด กลืน มืด ทำในรูปแบบไว้ในภาพไห้คนที่สัมผัสได้ได้สัมผัสกันครับ วิญญานเล่ร่อน ที่เข้ามาติดส่วนมากเอาไปปล่อยไว้รวมๆกัน ในที่ที่ควรจะปล่อยครับ เพราะเดวก็จะมีคนมาพาไปเอง ได้ไม่ต้องไปเปนสัมพเวสีเร่ร่อนเปนพลังด้านลบกับมิติโลกมนุด ไห้ไปชดไช้กำไห้เสร็จๆได้ไปเกิดไหม่ จบคำแก้ตัวครับ เดวคนจามองผมไม่ดีเกินไปแค่นี้ก็ไม่ดีนิดๆละ...

8. ziplord

ziplord เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเป็นห่วงคุณ criiuj นะครับเอากับดักเวดมนต์ออกมาให้เห็น ผมกลัวว่ากับดักที่คุณ criiuj มันจะไปเข้าตากกรรมการเข้าสิครับ ใช้กับดักผมไม่ใช่ว่ามันไม่ดีครับแต่มันเสี่ยงมากถ้าไปเจอคนที่เหนือกว่าย้อนรอยเล่นงานกลับเข้าให้ละครับ เหนือฟ้ายังมีฟ้าครับ ผมกัวว่าคนที่อำนาจมากกว่าจะไปเตะตากับดักเข้าให้ละครับ ไม่ว่าด้านสว่างและด้านมืดมักจะมีผู้ที่ทรงพลังครับ กับดักมันไปมีผลกระทบกับใครเขาเข้าอาจจะเล่นงานกลับก็ได้นะครับ ผมเป็นห่วงครับไม่อยากให้เกิดเหตุการแบบนี้ครับเลยมาบอก criiuj ไว้ก่อนครับ กับดักมันเหมือนเป็นดาบสองคมครับ คิดก่อนใช้นิดหนึ่งครับ เพราะผมเป็นห่วงจริงครับ

9. Nobita78

Nobita78 สมาชิก

รูปอาไรเหรอคุณ criiuj เหมือนหัวกวางเลยอ๊ะมองแล้วก็ธรรมดานะ
    ไม่เห็นมีไรเลย

10. Nobita78

Nobita78 สมาชิก

ขอถามคุณ The Third Eyes ว่า ถ้าเราใส่คอนแทคเลนส์อยู่
    จะมีผลทำให้ตาที่สามไม่รับรู้ไม่ทำงานหรือเปล่าอ่าคะ

11. Soulmaki

ก็ยังดีนะครับที่ยังมีคนเปนห่วง ผมทำอะไรในที่สาทาระนะชนแล้ว ผมต้องคิดป้องกันไว้แล้ว ครับ จะเก่งยังไงอย่างมากก็ทำลายได้แค่ข่ายมนต์ที่ทำไว้ ไม่มีทางถึงตัวผมแน่นอนครับ เรียนผูกก็ต้องเรียนแก้ แต่อย่างที่คุน ziplord ว่ามันเปนดาบสองคม แต่ผมเต็มใจที่จะยอมรับมัน สุดท้ายของชีวิตอาจเปนนิพพานมือ......

12. Soulmaki

แหะๆๆ เอาไหม่ๆ พิมผิดๆ คำสุดท้ายมืดไม่ไช่มือ แหะๆๆ มาแก้ไปละ ฟิ้ว........

13. angus

angus เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2006
    นับถือคุณสามตาค่ะ ถ้ากลับเมืองไทยจะไปหาค่ะ กลุ้มใจเรื่องลูกป่วยอ่ะค่ะ
    อ๋อ...หนังสือไม่ทราบหาซื้อได้ที่ไหนค่ะ มีกี่เล่มค่ะ ขอบคุณค่ะ

รูปคุณก็สวยเก๋ดี แต่ยังไงไม่รู้ดิฉันไม่ชอบมองเท่าไร ตัวดิฉันไม่รู้เป็นเพราะอะไรเหมือนกันค่ะ

14. วิทย์

วิทย์ เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    น่าสนใจมากครับ ตัวผมก็เคยไปให้อ.ตาที่สามตรวงพลังให้เหมือนกัน รู้สึกจะมีสีส้มกับสีน้ำเงินมั๊งครับผมก็จำไม่ค่อยได้แล้ว ปกติผมจะชอบนั่งสมาธิทำจิตให้สงบอย่างเดียวไม่ค่อยสนใจฝึกเรื่องฤทธิ์อภิญญาแต่ว่าผมเป็นคนชอบเรื่องทำนองนี้นะครับชอบฟังชอบอ่าน (แต่ไม่อยากฝึกเพราะรู้สึกยาก) ขออนุโมทนากับทุกท่านด้วยนะครับ _/\_

15. Zantha

Zantha เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2005
    แวะมาทักทายสวัสดีอาจารย์ครับ

หากอาจารย์มีเวลาและกรุณา ก็รบกวนอาจารย์ช่วยส่งจิตแวะมาหาผมบ้าง และช่วงนี้ผมปวดต้นคอและปวดหลังมากๆ อาจารย์ช่วยส่งพลังมารักษาผมด้วยน๊ะครับ
    พักหลังนี้ นางฟ้ามีปีกตัวน้อย ไม่ได้แวะมาหาผมเลย คิดถึงจัง

รบกวนถามอีกอย่างนึงครับ มีหมอดูท่านนึง เขาบอกว่า ตอนนี้ออร่าผมเป็นสีเหลืองทอง ใสๆสว่างๆมากๆ ออร่าผมเปลี่ยนไปเหรอครับ รบกวนอาจารย์ช่วยดูให้ด้วยน๊ะครับ

กราบขอบพระคุณอาจารย์มากๆครับ

16. meemee361

meemee361 Active Member

ผมก็เคยไปให้อาจารย์ ตรวจมาแล้วเช่นเดียวกานอะครับ ขอบอกว่า เรื่องการตรวจสุขภาพของอาจารย์แม่นมาก แต่เรื่องออร่าผมไม่ทราบครับเพราะผมเองก็ไม่เคยเห็นของตัวเองเลยไม่รุ้ว่าผมมีออร่าสีอะไร แต่เรื่องสุขภาพผมบอกว่าชัวร์ 100% ครับ เพราะ ผมไม่เคยบอกใครเลยว่าผม เป็นคนที่ท้องผูกบ่อยๆ อาจารย์ก็บอกว่าไฟธาตุเราไม่ค่อยดีนะท้องชอบผูก และก็เป็นภูมิแพ้นิดหน่อย อันนี้ก็ตรง เพราะแม้แต่เพื่อนผมยังไม่ทราบเลย ผมขอบอกครับว่า
    สิบปากว่าไม่เท่าตาเห็น สิบตาเห็นไม่เท่ามือคลำ อันนี้เรื่องจริงครับ
    ขออนุโมทนา กับทุกๆท่านด้วยนะครับ สาธุ!

17. illanzer

illanzer เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2005
    ออร่าผม สีอะไรบ้างครับ ขอบคุณครับ

18. หนอนกรุงใจใต้

หนอนกรุงใจใต้ Active Member

พี่penney ครับตาที่สามถึงจะเปิดออกก็ยังไม่เห้นอะไรนะครับมันเหมือนเป็นแค่จุดเริ่มต้นครับอาจารย์แค่ย่นเวลาให้โดนการเปิดตาให้นะครับ จากที่ผมไปหาอ่านแล้วเจอครับ............ โดยการเจาะกระบอกตาเป็นเพียงการเริ่มต้น เขาผู้นั้นจะต้องปฏิบัติต่อ ไม่ใช่ ติดแล้วได้เลย การปฏิบัติคือการทำสมาธิ
    http://www.thaimisc.com/freewebboard/php/vreply.php?user=pimonracha&topic=5

อาจารย์ครับอยากทราบครับที่อาจารย์ว่าเทพที่ค้มครองผมคือองค์พิคเนศ ผมอยากทราบครับว่าท่านมาปางอะไรครับ แบบว่าองค์เล็กหรือใหญ่ครับ

19. Soulmaki

ผมเพ่งตรงตาที่สาม ประมาณ 3-5 วินาที ก็เต้นตุบๆแล้วก็จักจี้ ตึงๆ แล้ว แต่เปิดไม่เปนอะครับมีวิทีเปิดด้วยตัวเอง ป่าวครับ แบบล้างท่อเองอะ สงสัยจะมีตัวรัยติดอยู่ มีวิทีทำด้วยตัวเองไม้ครับ ไม่กล้าไปหาคุณตาที่สามอะ แต่ก็มีพิเศษ อย่างนึงคือเวลาอยู่ในที่มืดมองไม่เหนแต่รู้สึกว่ามีวัตถุอยู่ตรงไหนอะรู้เองโดยอัตโนมัต แต่มองไม่เหนนะ คุนตาที่สามบอกวีทีเปิดเองหรือล้างท่อเองด้วยครับขอบคุณมากครับ

20. atidtarn

atidtarn เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นคุณตาที่สาม เขียนอธิบายมายาวหลายหน้า ว่าการมีตาที่สาม สามารถทำอะไรได้มากมาย ไม่ทราบว่าคนที่มีตาที่สาม จะทำได้ทุกรายการทั้งหมด หรือทำได้เฉพาะบางรายการค่ะ และอะไรเป็นสิ่งกำหนดให้คนบางคน ที่มีตาที่สาม มองเห็นทุกรายการ หรือเฉพาะบางรายการเท่านั้น