ตาทิพย์เห็นอะไร ใช้ทำอะไรได้บ้าง

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย The Third Eyes, 16 มีนาคม 2006.

1. นายดอกบัว

นายดอกบัว เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเชื่อเรื่องพลังออร่านะ แต่ยังไม่เคยมีตาที่สาม ให้มองเห็น

2. Akazaba

Akazaba เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2008
    แล้วคุณตาที่3 ตอนนี้ท่าน อยู่ไหนครับ ผมลองเพ่งจิตไปหา มันวูบวาบแปลกๆดี

3. DeathStriker

DeathStriker Active Member

อยากมีบ้าง แต่กลัวผี

4. Nefertiti

Nefertiti Active Member

28 สิงหาคม 2006
    ขุดขึ้นมาจากไหนเนี่ย

5. ฤษีเหิร

ฤษีเหิร Active Member

เอาไว้ดูลูกไฮโลในถ้วยเจ้ามือ คงเล่นไฮโลชนะ

6. angeltk229

angeltk229 เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2008
    อยากพบ THE THIRD EYES สักครั้งค่ะ อยากรู้ว่าความรู้สึกเมื่อพบด้วยตาจะเหมือนกับตอนที่พบด้วยจิตหรือเปล่า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มกราคม 2009
  7. telwada

telwada เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2004
    แต่งนิยายขายได้เลยขอรับ
    เพราะเรื่องที่เจ้าของกระทู้เขียนมาทั้งหมด มนุษย์ ไม่ว่าชนชาติไหน ไม่มีทางทำได้ขอรับ
    ยังมีอีกหลายประเด็น ข้าพเจ้าไม่อยากขัดคอ เดี๋ยวเขาจะหาว่าเข้ามาก่อกวน
    แต่ก็ได้แต่เตือนว่า หลอกคนอื่นนั้นอาจหลอกได้ แต่หลอกตัวเอง หลอกไม่ได้ดอกขอรับ เพราะถ้าขืนหลอกตัวเองนานวันเข้า ก็ต้องไปหาจิตแพทย์ แล้วขอรับ

8. HS4OFL

HS4OFL เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2007
    เรื่องราวน่าสนใจมากครับชาตินี้ผมคงทำไม่ได้ครับไม่กล้ากลัวตายกลับมาไม่ทัน

9. kwamawauyo

kwamawauyo Active Member

21 พฤศจิกายน 2008
    ชอบอ่านมากเลยคะ สนุกดี ว่างๆ เอาประสบการณ์ดีๆแบบนี้มาอีกนะคะ

ส่วนตัวรู้ดีคะว่าคงไปไม่ถึงไหนแต่แค่อยากฟังคะ

10. JCkula

JCkula สมาชิกใหม่

.... ท่าน the thrid eyes ...

ชีวิตผมเฮงซวย มาตลอด

ขอคำแนะนำ ด้วยะนะคับ

อยากเจอแสงสว่าง............ รบกวนด้วยนะคับ

11. วิญญาณนิพพาน

วิญญาณนิพพาน ทีมงานอาสาฯ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    51
    สุดยอดครับ ถ้ามีได้ ผมขออุทิศตาทิพย์นี้เพื่อช่วยสังคมให้มากที่สุดเ่ท่าที่จะมากได้ครับ เเต่คงได้เเค่คิด หิๆ

12. อาจารย์เตี้ย

อาจารย์เตี้ย เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2007
    ใครคนขุดครับ

13. namjaii

namjaii เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2008
    กราบเรียน อาจารย์ ตาที่สามค่ะ ไม่รู้นะคะ เชื่อมั่นและศรัทธาค่ะ ถึงแม้อยากพบอาจารย์

แต่บุญคงยังไม่ถึงนะคะ ถ้าเทียบกับทุกท่านในห้องนี้ แล้ว ยังไม่ได้ปฏิบัติเป็นเรื่องเป็น

ราว แค่พยายามคิดดีทำดีค่ะ ให้มากที่สุด อยากส่งกระแสจิต ให้อาจารย์ รักษาไมเกรนให้

ไม่รู้จะทำได้รึเปล่า เกรงใจด้วย เพราะน่าจะมีคนที่มีความทุกข์มากกว่าเรา ดีใจค่ะ ที่ตัวเอง

ได้พบพวกท่านทั้งหลาย ในห้องนี้ อ้อ อีกเรื่องเบื่อ พวกป่วนจริงๆ ยังไม่หมดไปจาก เวปนี้

ซะที ถ้าไม่เห็นด้วยก็ไม่น่าเข้ามา อนุโมทนากับอาจารย์และทุกท่านค่ะ

14. wanidass

wanidass เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุงงับ...อนุโมทนาสำหรับเรื่องดี ๆ ที่น่าสนใจนะคะ...คนตาถั่วปล่อยเค้าปาย...ปล่อยเค้าปาย

15. siritach

siritach เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2005
    3 ตา อาชวิน กลับ มาอีกแล้ว เมื่อ1 ปีเศษๆ ที่แล้ว โดนยำไปเละเลยนะ
    เพราะโดน รู้ว่าเป็น ของปลอม
    สมาชิค ใหม่ๆ ลอง ค้นกระทู้ เก่าๆ ดูสิครับ
    อย่าเอาเงิน และ เวลา ไปทิ้งเลย

16. siritach

17. siritach

http://palungjit.org/showthread.php?t=104388
    ...
    เป็นคน พุทธ ต้องมีเหตุ และผล
    อย่าให้เขามาหลอกเอาเงิน
    คนที่ช่วยเหลือคน เขาไม่เก็บ เงิน ที่ ละ 200-300 บาท หรอกครับ
    ถ้า เขาบอกว่ามี ตาทิพท์ แค่นี้ คุณก็ เชื่อ เขา แล้ว หรือ

18. kittitpx

kittitpx เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    มันต้องค้นหาความจริงครับ
    ว่าความจริงคืออะไร วางใจเป็นกลางแล้วแสวงหาความจริงดู จะดีกว่านะครับ
    ว่าความจริงกับสิ่งที่รู้มันตรงกันไหม ? บางคนก็เชื่อ บางคนก็ไม่เชื่อ
    แต่จะมีใครบ้างที่จะลงมือพิสูจน์หาความจริง อยากพิสูจน์ความจริงก็ไปหาอาจารย์ที่บูธสิครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มีนาคม 2009