ตะกรุดสาริกาดอกทอง สุดยอดเมตตามหาเสน่ห์ออกให้บูชาแล้ว....

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย โคมฉาย, 25 มกราคม 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. akitasung

akitasung สมาชิก

อยากทราบว่า พรุ่งนี้ ยังมีพิธี ที่วัดบัวขวัญ อยุ่รึเปล่าครับ แล้วกำหนดการ ตามเดิม รึเปล่า

2. aoffy_s

aoffy_s เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมไว้อาลัยด้วยครับ วันพุธยังโทรไปหาพี่เค้าอยู่เลยครับ

ยังคิดอยู่ว่าไม่ได้เจอกันนาน วันอาทิตย์นี้จะได้เจอ

จะได้ถามความรู้ต่างๆเหมือนที่พี่เคยสอนเหมือนทุกครั้ง

ขอให้มีความสุขในสุขคติภูมิครับพี่โคม

3. ratsung

ratsung เป็นที่รู้จักกันดี

ตามกำหนดการเดิมครับ เพื่อรักษางานที่อาจารย์โคมฉายตั้งใจช่วย ไม่ให้สูญเปล่าครับ

4. ratsung

เข้าเวบมาเจอหัวข้อกระทู้ ตกใจเหมือนกันครับ เป็นเหตุการณ์ที่กระทันหันมาก ไม่คาดคิดเลยว่าจะรวดเร็วขนาดนี้
    อาจารย์ฉายเป็นคนมีไมตรีจิตสูง อารมณ์ขันตลอกจนคนรอบข้างรู้สึกได้ ทุกคนในทีมยอมรับว่างานไหนมีอาจารย์โคมฉายงานนั้นสนุก เรื่องช่วยเหลือต้อนรับครูอาจารย์ของพี่เขาไม่เป็นรองใคร

รู้สึกเสียดายต่อการจากไปของพี่เขา และขอไว้อาลัยแด่อาจารย์โคมฉายด้วยครับ ขอให้พี่สู่สุคติด้วยเถิด

5. gungwan

gungwan เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2008
    ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวอาจารย์ด้วยครับ ตกใจมากเลยกับข่าวนี้เพิ่งกลับเข้ามาอ่าน เมื่วานยังโทรคุยกันอยู่เลย

6. ratsung

สิ่งที่อาจารย์โคมฉายได้กระทำมา และยังจะดำเนินต่อไปครับ

เรื่องการจองของผู้ที่จองผ่านอาจารย์โคมฉายจะมีผู้มารับผิดชอบ และจัดการให้กับผู้ที่จองไว้
    ส่วนผู้ที่สนใจสามารถลงชื่อไว้ก่อน เรื่องการโอนเข้าบัญชีอะไร อย่างไรนั้นจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับ

7. oat007

oat007 เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2007
    ส่วนเรื่องวัตถุมงคล ท่านใดยังไม่ได้นะครับ รบกวนมา post บอกรายละเอียดด้วยครับ

8. curio

curio เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2006
    ขอไว้อาลัยกับการจากไปของอาจารย์ครับ 2วันที่แล้วยังโทรคุยปรึกษากับอาจารย์อยู่เลย ใจหายมาก วันที่27คิดว่าจะได้พบกับอ. แต่อ.ก็ได้จากพวกเราไปแล้ว ขอให้อ.สู่สุขคตินะครับ

9. คนเบื่อโลก

คนเบื่อโลก เป็นที่รู้จักกันดี

ขอไว้อาลัยแด่อาจารย์โคมฉายด้วยครับ ขอให้อาจารย์สู่สุคติสู่แดนสุขาวดีด้วยครับ

10. Sod

Sod เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแสดงความเสียใจครับ ขอโห้อาจารย์โคมฉายไปสู่สุคติภูมินะครับสาธุ..

11. sayank

sayank เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมไว้อาลัยแด่คุณโคมฉายด้วยครับ ขอให้คุณโคมฉายสู่สุคติครับ

12. monokatimo

monokatimo เป็นที่รู้จักกันดี

ไว้อาลัยกับอาจารย์โคมฉายด้วยนะ ขนลุกเลย
    ฝากพี่ๆ น้าๆ ทุกคนช่วยกันอุทิศบุญให้อาจารย์ด้วยครับ อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา

ไปลงนะด้วยอีกคนครับ
    อยากกราบหลวงปู่ มีบางอย่างที่ผมประทับใจในตัวท่าน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กุมภาพันธ์ 2011
  13. ฤชา

ฤชา เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2009
    ไปสู่สุคตินะครับ ท่านอาจารย์โคมฉาย

14. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    พรุ่งนี้วันอาทิตย์ที่ ๒๗ กุมภาพันธ์ ๕๔
    ช่วงเช้าจะร่วมกันถวายสังฆทาน ณ วัดบัวขวัญ
    อุทิศบุญกุศลให้กับ อาจารย์โคมฉาย
    ผู้มากด้วยน้ำใจ และช่วยเหลือให้คำแนะนำกับทุกคนที่เข้ามาหา

หลับให้เป็นสุขเถิด
    ศรุต แสงไสย..............อาจารย์โคมฉาย

15. oat007

oat007 เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2007
    สาธุครับ กลับจากโรงพยาบาลผมได้ไปซื้อ สังฆทานเรียบร้อยแล้วครับ เดียวพรุ่งนี้เรา ถวายสังฆทานให้พี่โคมฉายกันนะครับ

16. MOUNTAIN

ขออนุโมทนากับน้องโอ๊ต มา ณ ที่นี้ด้วยครับ

ร่วมส่งอาจารย์โคมฉาย กลับสู่บ้าน จังหวัดกระบี่
    ณ อาคารนิติเวช โรงพยาบาลศิริราช

17. monokatimo

monokatimo เป็นที่รู้จักกันดี

ขอความกรุณา
    พี่ๆช่วยแจ้งเรืองกำหนดการบำเพ็ญกุศลและสวดอภิธรรมอ.โคมฉายด้วยนะครับ
    จะพยายามไปร่วมงานให้ได้อ.เป็นผู้มีพระคุณท่านนึงของผมเช่นกัน

18. MOUNTAIN

เปิดจอง รับของวันลงทองมหาเสน่ห์
    จัดส่งทางปณ หลังวันลงทองมหาเสน่ห์เช่นกันครับ

ปลัดติดเทอร์โบ 399 บาท
    1.akitasung รับวันงาน
    2.nut1663
    3.oat007รับวันงาน
    4.sayankรับวันงาน
    5.curioรับวันงาน
    6.จิตตานุปัสสนา
    7.พี่สุทัศน์ หลังไมค์(โอนแล้ว)
    8.lonkpop(โอนแล้ว)
    9.ต้นบางปลา
    10 aoffy_sรับวันงาน
    11Sod249
    12-13w.สุรพล
    14-15Caracciolo
    16-17khumsub
    18sanya รับวันงาน
    19-20-21พี่วิฐบูรณ์
    23 ziggula
    24-25 คนเบื่อโลก(โอนแล้ว)
    26 najab14
    27 pasit_ok
    28 kkookk
    29 gungwan
    30 aeziss
    31พัฒนา04 รับวันงาน
    32 temma จองหลังไมค์
    33 vpat รับวันงาน
    34.curioรับวันงาน
    35.pallop
    36.hirun
    37.38.fittitoday

ยอดใน 108 47 ตัวในพลังจิต 38 รวมเป็น 83
    เหลือ 23 ตัวครับ

ปลัดเทพดอกทอง 199 บาท
    1.oat007
    2.jirayarn (โอนแล้ว)
    3 พัฒนา04 รับวันงาน
    ยอดใน 108 10 ตัว รวม 13 ตัว

19. MOUNTAIN

<table width="100%" border="0"> <tbody> <tr> <td valign="center" align="left">« ตอบ #57 เมื่อ: วันนี้ เวลา 07:34:31 pm »</td> <td style="font-size: smaller;" valign="bottom" align="right" height="20" nowrap="nowrap">[​IMG] [​IMG] [​IMG] </td></tr></tbody></table> <hr class="hrcolor" width="100%" size="1"> อ้างจาก: triangle-w ที่ วันนี้ เวลา 06:43:20 pm
    ในวันจันทร์ที่ 28 นี้ผมจะลงไปร่วมพิธีไว้อาลัยกับตาฉาย จอมอิทธิฤทธิื ที จ.กระบี่ ท่านใดว่างไปคงได้เจอกันครับ

ขอแสดงความเสียใจที่ คนเก่งๆแบบตาฉาย ที่ได้เคยร่วมสร้างบุญสร้างกุศลและร่วมสังฆกรรมอีกทั้งร่วมในเหตุการณ์ ช่วยเหลือผู้อื่นมากมายหลายประการ ขอบารมี พระอามิตาภะพุทะเจ้า พระแม่กวนอิม พระมหาสถามะปราบโพธิสัตย์ มารับนาย สรุต แสงไสย กลับไปสู่แดนสุขาวดี ด้วยเทอญ[/b]

พี่สามเหลี่ยม เป็นพี่ที่สนิทสนมกับอาจารย์ฉาย
    ไปมาหาสู่และร่วมทำกิจกรรมกุศลกับอาจารย์ฉาย มานานแล้ว
    และในวันจันทร์ที่ ๒๘ กุมภาพันธ์ ๕๔
    พี่สามเหลี่ยม(พี่กิตติวัฒน์) จะเดินทางไปร่วมงานสวดอภิธรรมศพ
    ของอาจารย์โคมฉาย ที่จังหวัดกระบี่
    โดยญาติพี่น้องจะตั้งศพบำเพ็ญกุศลที่บ้าน ซึ่งอยู่ใกล้วัดเหนือคลอง กระบี่

หากท่านใดประสงค์จะร่วมบำเพ็ญกุศลสวดอภิธรรมศพอาจารย์โคมฉาย
    สามารถโอนเงินร่วมกุศลครั้งนี้ได้ที่บัญชีของพี่สามเหลี่ยม ดังนี้ครับ

ธนาคาร กสิกรไทย สาขาซอยแฉล้มนิมิต ( ประดู่ 1 )
    บัญชีออมทรัพย์ เลขที่บัญชี 729-2-37321-4
    นาย กิตติวัฒน์ กาญจนมัณฑนา

ขออนุโมทนาบุญ มา ณ ที่นี้ด้วยครับ

20. akachiro

akachiro เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2008
    ขอไว้อาลัยพี่โคมฉายครับ
    ขอบุญนำพาพี่โคมฉายจงไปสู่สวรรค์ชั้นฟ้าด้วยเทอญ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้