ตอบปัญหาทางโหราศาสตร์ สำหรับ ๒ คำถาม

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย โยโย่, 9 ธันวาคม 2004.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. โยโย่

โยโย่ เป็นที่รู้จักกันดี

หนุ่มเหลือน้อย

เกิด 15 มิถุนายน 2511 เวลา 03.00น. วันเสาร์ เกิด ร.พ.กระบี่ อยากทราบว่า 1.ตายอายุประมาณเท่าไหร่ แก่ตายหรือเป็นอะไรตาย 2. ชาติหน้าจะได้มาเกิดอีกไหม ช่วยตอบด้วยครับ อยาก

ตัวคุณ ยังไม่ได้อธิษฐานเรื่องการหลุดพ้นหรือเรื่อง นิพพาน ครับ ถ้าได้ลงปฎิบัติทางธรรมอย่างต่อเนื่อง ตั้งแต่ชาตินี้ ก็ ต่อสามารถทำให้ตัวเองไม่เกิดได้ครับ ส่วนพื้นดวงเป็นคนคิดมากหรือมีเรื่องจุกจิกเกี่ยวกับเรื่องงานบ่อย มีการเปลี่ยนแปลงทางด้านการงานอยุ่เนืองๆ รวมทั้งการตายของคุณก็
    ไม่ได้มีที่ท่าว่าจะอายุสั้นมากมายอะไรครับ

2. ไอ้ใบ้

ไอ้ใบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

3. senlek

senlek สมาชิก

23 กุมภาพันธ์ 2005
    ขอผมด้วย เกิด 13 มีนาคม 26 เวลา 9.05 ที่กรุงเทพ
    คำถาม 1 สมาธิของผมฝึกแบบไหนถึงจะเร็วที่สุดหรือว่าต้องไปหาฝึกกับใคร
    2 เรื่องการศึกษาของผมจะเป็นอย่างไร

4. โยโย่

senlek

ขอผมด้วย เกิด 13 มีนาคม 26 เวลา 9.05 ที่กรุงเทพ
    คำถาม 1 สมาธิของผมฝึกแบบไหนถึงจะเร็วที่สุดหรือว่าต้องไปหาฝึกกับใคร
    2 เรื่องการศึกษาของผมจะเป็นอย่างไร

ปีนี้คุณกำลังสนใจเรื่องการปฎิบัติหรือการนั่งสมาธิ พุทธศาสนา รวมทั้งกำลัง สับสน ทางด้านนี้อยู่
    แนะนำ การนั่งสมาธิ กำหนดลมหายใจเข้าออก พร้อมทั้งภาวนา พุทโธ หรือ ภาวนาอะไรก็ได้ที่คุณถนัด
    สนใจก็เปิด เวบธรรมมะหรือคอยถามผู้รู้ ในเวบพลังจิตก็ได้ครับ

การเรียนในปีนี้ ต่อไปต้องตั้งใจหน่อยครับ อาจจะเบื่อๆหรือติดขี้เกียจไปบ้าง เกรดอาจจะน้อยไปหน่อยไม่เป็นไรครับ ขอให้เพิ่มความพยายามเข้าไปอีกไม่ช้าจะได้เห็นผลงานของคุณเองครับ

5. senlek

senlek สมาชิก

23 กุมภาพันธ์ 2005
    ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

6. atnarak

atnarak เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเกิดวันจันทร์ที่ 22 มกราคม 2533 เวลา 8.30 น. ที่กรุงเทพ
    1.อยากทราบว่าเนื้อคู่มีลักษณะประมาณไหนครับ
    2.ดวงผมลัคนาสถิตย์ ณ ราศีใดครับ

7. โยโย่

ตอบคุณ atnarak

ผมเกิดวันจันทร์ที่ 22 มกราคม 2533 เวลา 8.30 น. ที่กรุงเทพ
    1.อยากทราบว่าเนื้อคู่มีลักษณะประมาณไหนครับ
    2.ดวงผมลัคนาสถิตย์ ณ ราศีใดครับ

น้องเคยเจอคนที่น้องแอบชอบเค้ามาแล้ว เมื่อประมาณ สองปีที่แล้วนะ เวลาหลงรักใคร จะรักสองคนเลยทีเดียว ปีหน้า อยุ่ในวัยเรียนจะไปชอบสาวอีก ยังไงอย่าทิ้งการเรียนด้วยนะ
    ปีนี้ค่อนข้าง แถมใช้เงินเก่ง อยู่บ้านไม่ค่อยติด แถมกลับบ้านดึกๆดื่นๆ ยังไงก็ขยันไว้ด้วยละกัน

ลัคนาน้องชายอยู่ราศี กุมภ์ เป็นคนชอบคิดประดิษฐ์คำพูดหรือออกแบบความคิด ชอบอยู่เบื้องหลังความสำเร็จ แบบปิดทองหลังพระ ปากกับใจตรงกัน คิดยังไงก็พูดอย่างงั้นไม่มีพิษมีภัยกับใคร

8. poramase

poramase เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2005
    เกิด วัน พฤหัสบดีที่ 30 ธันวาคม 2514 เวลาเช้า 6:23 น. กรุงเทพ รบกวนถามครับ
    ๑ งานปีนี้ทำหลายอย่าง แต่กิจการหนึ่งที่ทำอยู่เกี่ยวกับอุตสาหกรรม ด้านอะไหล่ ไม่แน่ใจว่าจะไปได้แค่ไหน
    ๒ การเงินเมื่อไหร่เข้าที่ซะทีครับ

9. Golf_Kung

Golf_Kung เป็นที่รู้จักกันดี

ครับรบกวนถามให้เพื่อนหน่อยน่ะครับ

เธอชื่อหนิงครับ เกิดวันที่ 5 กรกฎาคม 2528 ปีฉลู วันศุกร์ เวลา 12.53 โรงพยาบาลมหาราช เชียงใหม่ ครับ อยากทราบดังนี้
    1.ตอนนี้กำลังมีปัญหาความรัก กับคนที่กำลังคบอยู่ในตอนนี้(ผู้ชาย) เกิดวันอังคาร
    ที่3 ธันวาคม 2528 จะไปด้วยกันรอดหรือเปล่า หรือว่าจะต้องเลิกรากันไป
    2.เรื่องการเรียน ตอนนี้เรียนวิศวะคอมปี1 ดีหรือเปล่า เหมาะกับตัวเองหรือเปล่า หรือว่าไปเรียนคณะอื่นดี(Ent ใหม่) คณะไหนเหมาะสมกับหนิง

ครับขอบคุณสำหรับคำตอบน่ะครับ

10. chutirate_p

chutirate_p สมาชิกใหม่

ขอบคุณค่ะ สำหรับคำตอบ

น้องแมวตัวเดิม ยังไม่ได้เลยค่ะ แต่ได้ตัวใหม่มา เกี่ยวกันไม๊คะ (อันนี้ไม่ถือเป็นคำถามก็ได้นะคะ เล่าให้ฟังเฉย ๆ)

ขอบคุณอีกครั้งค่ะ

11. โยโย่

Royalbee
    View Public Profile
    Find More Posts by Royalbee
    Add Royalbee to Your Buddy List

เมื่อวาน, 02:14 PM #548
    poramase
    สมาชิก

โพส: 10
    Rep Power: 0 เกิด วัน พฤหัสบดีที่ 30 ธันวาคม 2514 เวลาเช้า 6:23 น. กรุงเทพ รบกวนถามครับ
    ๑ งานปีนี้ทำหลายอย่าง แต่กิจการหนึ่งที่ทำอยู่เกี่ยวกับอุตสาหกรรม ด้านอะไหล่ ไม่แน่ใจว่าจะไปได้แค่ไหน
    ๒ การเงินเมื่อไหร่เข้าที่ซะทีครับ

เรื่องการลงทุนเกี่ยวกับ เหล็กอะไหล่ ควรลงทุนแต่น้อยครับ ทำแล้วค่อนข้างหนักเหนือยหน่อย ระยะยาวต้อง เสียเงินค่าใช้จ่ายเกี่ยวกับ พวกนี้เยอะครับ
    ตอนนี้ คุณหมุนเงิน เยอะทีเดียว ดาวการเงินตอนนี้ได้ตำแหน่งให้ มีรายได้ค่อนข้างพอสมควร แต่ค่าใช้จ่ายก็เยอะตามมาครับ เดือนหน้าจะค่อยๆดีขึ้นครับเกี่ยวกับเรืองการเงิน เดือนสองเดือนข้างหน้า

12. โยโย่

Golf_Kung

เธอชื่อหนิงครับ เกิดวันที่ 5 กรกฎาคม 2528 ปีฉลู วันศุกร์ เวลา 12.53 โรงพยาบาลมหาราช เชียงใหม่ ครับ อยากทราบดังนี้
    1.ตอนนี้กำลังมีปัญหาความรัก กับคนที่กำลังคบอยู่ในตอนนี้(ผู้ชาย) เกิดวันอังคาร
    ที่3 ธันวาคม 2528 จะไปด้วยกันรอดหรือเปล่า หรือว่าจะต้องเลิกรากันไป
    2.เรื่องการเรียน ตอนนี้เรียนวิศวะคอมปี1 ดีหรือเปล่า เหมาะกับตัวเองหรือเปล่า หรือว่าไปเรียนคณะอื่นดี(Ent ใหม่) คณะไหนเหมาะสมกับหนิง

ครับขอบคุณสำหรับคำตอบน่ะครับ

ตอนนี้ เรื่องสมาธิเธอเสียไปมาก ครับ ต้องเลือกระหว่างการเรียนหรือความรักนะ ที่ผ่านมาก็ไม่ใช่มีคนนี้คนเดียว ดวงชะตามีปัญหาเรื่องรักซ้อนเหมือนกัน
    พัวพันเรื่องคุ่มาหลายปีแล้ว ดังนั้นรักในวัยนี้ อาจจะเป็นได้แค่เรื่องรักใคร่ ระวังเรื่องชฃุ้สาวระหว่างเพื่อนด้วยเหมือนกัน
    ดูๆแล้ว ถ้ารักแบบ ถูกต้องรุ้จักแบ่งเวลาก็ยังไม่ถึงกับต้องเลิกกันหรอกครับ ช่วงเดือนนี้ ยังอยู่ในช่วงที่เจ้าชะตาสามารถตัดได้เด็ดขาดเหมือนกัน เลยจากนี้
    จะคาราคาซังทำให้ตัวเองทุกข์นะ ตอนนี้ มีที่ปรึกษาเป็นคนอายุน้อยกว่าด้วยเหมือนกัน
    คณะที่บอกก็ สามารถรียนไปได้ครับ ถ้ามีการบริหารเวลาดีๆ หรือเพิ่มความตั้งใจเข้าไปครับ ถ้าจะเอ็นใหม่ ขอบอกว่าไม่ได้ง่ายๆเหมือนกัน ยังไงก็ขอให้สุ้ต่อไปครับ

13. poramase

poramase เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2005
    ขอบคุณมากๆครับ ขอให้แม่นๆยิ่งขึ้นนะครับ

14. Golf_Kung

Golf_Kung เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณสำหรับคำตอบน่ะครับ

15. atnarak

atnarak เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนถามให้เเม่หน่อยครับ

เกิดวันที่ 11 ส.ค. 2495 ที่กรุงเทพ เวลา 12.00 น.
    อยากทราบครับ 1. อนาคตเป็นอย่างไรบ้าง
    2. คู่ครองจะนำโชคมาให้ไหม

16. โยโย่

atnarak

รบกวนถามให้เเม่หน่อยครับ

เกิดวันที่ 11 ส.ค. 2495 ที่กรุงเทพ เวลา 12.00 น.
    อยากทราบครับ 1. อนาคตเป็นอย่างไรบ้าง
    2. คู่ครองจะนำโชคมาให้ไหม

ดวงชะตาของคุณสุ้มานานแล้วครับ โดยเฉพาะ ทางด้านการงานปีที่แล้วถึงการงานปีนี้เลยทีเดียวครับ
    คู่ครอง ส่วนมากแนะนำทางที่ดี แล้วมีคู่ครองแล้วทุกอย่างเริ่มลงตัวขึ้นมาตั้งแต่ปีที่แล้ว
    ปีนี้เรื่องต่างๆไม่ค่อยหมู การงานมีการเปลี่ยนแปลงบ่อย อาจจะเบื่อๆมั่งแต่ก็สุ้ดี ตอนนี้กำลังกังวลเรื่องการหาเงินหาทองอยุ่ หลังจากเดือนนี้ไปจะดีขึ้นครับ

17. Atsa

Atsa สมาชิกใหม่

รบกวนถามคุณ Royalbee หน่อยครับ

อยากถามให้แฟนหน่อยครับ
    เกิด 2 ก.พ. 2522 เวลา 23.30 ที่ นครราชสีมา
    ตอนนี้แฟนกลุ้มใจมากเรื่องงานนะครับ มีปัญหาที่ทำงาน แล้วพอได้งานที่ใหม่จะไปลาออก แต่ที่ทำงานเดิมก็ไม่ยอมให้ออกบอกว่าจะแก้ปัญหาให้จะปรับสิ่งต่างๆให้ แต่แฟนผมก็ลังเลว่าจะเอาไงดีคือกลัวว่าถ้าอยู่ต่อแล้วมันจะดีขึ้นรึเปล่า? หรือว่าจะไปเริ่มที่ใหม่เลยดี? ยังไงรบกวนคุญ Royalbee ขอคำแนะนำหน่อยนะครับ
    ขอบคุณครับ

18. โยโย่

สมาชิก

อยากถามให้แฟนหน่อยครับ
    เกิด 2 ก.พ. 2522 เวลา 23.30 ที่ นครราชสีมา
    ตอนนี้แฟนกลุ้มใจมากเรื่องงานนะครับ มีปัญหาที่ทำงาน แล้วพอได้งานที่ใหม่จะไปลาออก แต่ที่ทำงานเดิมก็ไม่ยอมให้ออกบอกว่าจะแก้ปัญหาให้จะปรับสิ่งต่างๆให้ แต่แฟนผมก็ลังเลว่าจะเอาไงดีคือกลัวว่าถ้าอยู่ต่อแล้วมันจะดีขึ้นรึเปล่า? หรือว่าจะไปเริ่มที่ใหม่เลยดี? ยังไงรบกวนคุญ Royalbee ขอคำแนะนำหน่อยนะครับ
    ขอบคุณครับ

งานปีนี้ ถ้ายังไม่เลย เดือน กันยายนเป็นต้นไปของปีนี้ งานจะต้องยุ่งยากหรือทำงานหนักได้ผลตอบแทนไม่คุ้มค่าครับ ดวงชะตาจะเด่นถ้าต่อไปได้ทำงานร่วมกับแฟนหรือหุ้นส่วนเพศตรงข้ามนะ
    ถ้าอยุ่ต่อจะยุ่งๆสักหน่อยประมาณ เดือนสองเดือนต่อจากนี้แล้วจะเริ่มเข้าที่ ถ้าเปลี่ยนงานไปตอนนี้ก็อาจจะดีกว่าเดิมหน่อยแต่ไม่มากเท่าไหร่ ลองทบทวนดูละกันครับ แต่ไม่ต้องเป็นห่วง ปลายๆปีไปแล้ว
    งานจะแน่นเยอะ ผลตอบแทนจะดีครับ

19. :-)

:-) เป็นที่รู้จักกันดี

เกิดวันที่ 7 เม.ย. 2518 เวลา 1 ทุ่มกว่า ๆ ที่บุรีรัมย์

เรียนถามคุณ Royalbee ดังนี้ครับ

1.กิจการที่ทำอยู่ การเงินและสภาพทั่วไปในปีนี้และ ต่อไปจะเป็นอย่างไรบ้าง?

2.ขอคำแนะนำการปฏิบัติกรรมฐานที่เหมาะกับตัวเองครับ

ขอบคุณครับ

20. มหา

มหา เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2004
    ผมเกิด วันอังคาร 30 กันยายน 2529 เวลา 13.56 น. ที่อุตรดิตถ์ ครับ ขอดูอีกรอบ ว่าผมจะเอ็นท์ติด จะผ่านสอบสัมภาษณ์ จะเรียนจบ จะทำงานอะไรดี จะมีเงินเหลือกินเหลือใช้ไปทำบุญไหม

เอ้อ ขอรบกวนอีกรอบครับ ดูให้พี่ชาย น้องชายผมด้วยว่าควรทำอาชีพอะไร จะมีเงินมากๆรึเปล่า ส่วนน้องควรเรียนด้านไหนทำไงให้เรียนจบ
    พี่ เกิด วันพุธเวลาเที่ยงคืนกว่า ๆไปประมาณตี 2
    น้องเกิด วันศุกร์ เวลา ตี5 ตี6 แต่ยังไม่แจ้ง

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้