ตอบปัญหาทางโหราศาสตร์ สำหรับ ๒ คำถาม

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย โยโย่, 9 ธันวาคม 2004.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. polary

polary เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2004
    หวัดดี

2. ชะตาฟ้า

ชะตาฟ้า บุคคลทั่วไป

ขอรบกวนดูให้ด้วยครับ

ผมเกิดวันพุธที่ 14 ธันวาคม พ.ศ.2509 กลางวันเวลา 12.50 น. สถานที่เกิด อ.เมือง จ.นครราชสีมา
    ขอถาม 2 ข้อครับ
    (1) ผมมีเกณฑ์จะเปลี่ยนงานใหม่หรือไม่ครับในช่วง 1-2 เดือนนี้
    (2) ปัญหาการเงินจะดีขึ้นเมื่อใดครับ
    ขอบคุณมากครับ

3. ไร้วิญญาณ

ไร้วิญญาณ บุคคลทั่วไป

ขอรบกวนอีกรอบครับ

ผมเกิด 23 มีนา 2524
    ถามว่าถ้าผมได้ทำงานที่บริษัทเริ่มต้นเงินเดือนประมาณหมื่นต้นๆๆ อยากทราบว่าผมจะมีโอกาสรวยไหมครับ ถ้ามีอายุ 28 จะสร้างเนื้อสร้างตัวได้ไหมครับแล้วไม่ทราบว่าเนื้อคู่ผมเปงยังไงครับจะมีอุปสรรคหรือไม่ครับถ้าแต่งงานไปแล้ว

ขอบคุณครับ

4. โยโย่

โยโย่ เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบคุณ wolli

ขอรบกวนอีกน่ะครับ 15 มกราคม 2518 22:23 น. กรุงเทพ
    1. การงานการเงินของดวงนี้ ต่อจากนี้ไป (สักอีกห้าปีข้างหน้า) เป็นไงบ้างครับ มั่นคงมีชื่อเสียงไหมครับ ควรจะทำงานเป็นลูกจ้างหรืออกมาทำเองดีกว่าครับ
    2. ดวงทางด้านชีวิตคู่เป็นไงบ้างครับ สมหวังในรักไหม หรือมีปัญหา ถึงกะหย่าร้างบ้างหรือเปล่า

ขอบคุณครับ

ถามอีกนิดน่ะครับ ผมจะมีความก้าวหน้าในทางธรรมได้แค่ไหนครับ
    ขอบคุณครับ

อีกเจ็ดปี ครับ ต่อจากนี้ การงานมั่นคงมากๆครับ อีกทั้ง ทางธรรม ถ้าคุณทำอย่างต่อเนื่องจะได้ความรุ้วิชา เพื่อน คนแนะนำเพิ่มมากขึ้นครับ ตอนนั้น คุณจะออกมาทำอะไรเองแล้ว พร้อมทั้งต้อง คุมลูกน้อง บริวาร มากมายครับ
    ดวงนี้ ถ้าไม่ยึดติดเหมือนเมื่อ อดีต สำหรับชิวิตคู่ ทัศนคติ ตัวเราเอง หรือยึดติดสิ่งที่คุ่ ทำไม่ดีกับเรา
    คิดด้านดีอย่างเดียว การหย่าร้าง ไม่เกิด ตัวคุณเอง มักเกิดเหตุการณ์ พลิกผัน เปลี่ยนแปลงหรือโยกย้าย งานหรือที่อยู่อาศัยบ่อยๆ ถ้าได้คู่ที่ ไปไหนไปกัน หรือเข้าใจก็ มีพลังชิวิตเพิ่มมากขึ้นครับ

5. โยโย่

ตอบคุณ Gamma

ขอบคุณ คุณผึ้งหลวง อย่างมากครับ

คนลักษณะที่คุณผึ้งหลวงบอก ใกล้เคียงครับ เพียงแต่เค้าเป็นคนผิวสองสี
    แต่ก้อรู้จักกันนานแล้ว แบบเพือนเกือบห้าปี

ไม่ทราบจะถามอีกได้มั้ยผมคงถามไว้แล้วแต่คุณผึ้งหลวงจะกรุณานะครับ

1.คนที่ว่านี่อยู่ทางทิศไหน อายุมากกว่าหรือว่าน้อยกว่า หรือว่าเท่ากัน

2.แล้วนอกเหนือจากที่ถามไม่ทราบว่ามีอะไรจะแน่ะนำมั้ยครับในการดำเนินชีวิต

สำหรับคำถามผมคงรบกวนเพียงเท่านี้ ขอบพระคุณอย่างสูงครับสำหรับความกรุณา

ขอให้มีความสุขเจริญก้าวหน้าทั้งทางโลกและทาง

เรื่องทิศ นั้นไม่อยากให้ ไปยึดติดครับ เพราะคนเรา เมื่อเคยเจอกันแล้ว การเป็นอยู่ก็สามารถเปลี่ยนทิศ ไปได้ครับ
    แนะนำเกี่ยวกับเรื่องเงินครับ ต่อไป คุณควรจะวางแผนทางการเงิน ใหม่ เพราะ ที่ผ่านๆมา จนถึงตอนนี้
    การเงินดู จะใช้จ่ายเยอะครับ จะหมุนไม่ทัน ปีนี้ ดูชิวิตค่อนข้างดี จะได้เพื่อนดีๆคอยแนะนำ
    เรื่องคำพูด เครดิต สัญญาต่างๆ รับปากควรทำให้ได้ครับ ต่อไป จะเป็นที่ไว้ใจหรือ เพื่อนฝูงใหม่ๆรักใคร่
    ช่วงเดือนสองเดือนนี้ ถึงแม้วันหยุดเยอะ ก็ยังเบื่อๆเซ็งๆอยุ่ ระวังการเงินจะรั่วไหล ครับ แล้วช่วง เดือนกรกฎาคม อะไรก็จะดีขึ้นเรื่อยๆ ครับ

6. ไนท์

ไนท์ บุคคลทั่วไป

ถามบางดิ

เกิด 22 กรกฎาคม 2520 เวลา 22.11 น. จ.นครราชสีมา
    ถาม 1.ควรประกอบอาชีพอะไร
    2.จะฝึกกสิน10 สำเร็จในชาตินี้หรือไม่
    3.ควรปรับปรุงตัวเรื่องใดอีกรึเปล่าแนะนำหน่อย
    ขอใจหลายๆที่ตอบ

7. koymoo

koymoo เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2004
    (ขอโทษค่ะ คราวทึ่แล้วลืมพิมพ์เวลาเกิด)
    แม่ก้อยวันอังคารที่ 13 มกราคม 2494หรือ 2495 นี่ล่ะค่ะ เวลาประมาณ 8.00 น.แต่รู้ว่าปีมะโรงค่ะ ที่จ.นครนายก
    อยากทราบว่า 1. ทำไมชีวิตถึงเกิดมาลำบากอย่างนี้คะ และมีวิธีแก้กรรมไหม
    2. อายุและสุขภาพเป็นอย่างไร ถ้าอายุสั้น มีวิธีต่ออายุไหมคะ ขอบพระคุณมากๆค่ะ

8. Golf_Kung

Golf_Kung เป็นที่รู้จักกันดี

ครับถามหน่อยครับ

ผมเกิดวันที่ 18 เดือนสิงหาคม 2528 เวลาประมาณ 10.31 น. เกิดวันอาทิตย์ ปีฉลู
    ราศีสิงห์ หุหุ
    อยากถามดังนี้ครับ
    1.คนที่คบอยู่ในตอนนี้ จะไปด้วยกันรอดหรือเปล่าครับ เธอเกิด 16 ธันวาคม 2528
    หรือว่าเธอจะไปอยู่กับคนอื่น
    2.เรื่องโชคลาภเงินทอง การงาน จะเป็นไงครับ ในช่วงปีนี้

9. Golf_Kung

อ้อลืมไปครับ ผมเกิดที่เชียงใหม่น่ะครับ เจียงใหม่เจ้า

10. Golf_Kung

...

11. หนูมาลี

หนูมาลี เป็นที่รู้จักกันดี

อยากดูดวงคะ

12. chutirate_p

chutirate_p สมาชิกใหม่

ดูด้วยนะคะ

เกิด 19 ตุลาคม 2521 เวลา สิบเอ็ดนาฬิกาสิบห้านาที (ตอนใกล้ ๆ เที่ยงวันค่ะ) จังหวัดพะเยา

ถามว่า

1. แมวหนูที่หายไปจะเจอไม๊คะ เหมือนจะไม่ค่อยเกี่ยวนะคะข้อนี้แต่อยากรู้มั่ก ๆ แต่ถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไรค่ะ ถามข้อเดียวละกัน
    2. งานตอนนี้ได้ฤกษ์จะเปลี่ยนหรือยังคะ หรือว่าทำต่อไปดี

13. โยโย่

guest

ผมเกิดวันที่ 11 สิงหาคม 2517 เวลาเกิด 06.45 น. (หกโมงเช้าสี่สิบห้านาที) ที่ จ.อุบลราชธานีครับ
    อยากถาม
    1. ลักษณะเนื้อคู่
    2. เมื่อไหร่จะได้พบเนื้อคู่ครับ

เนื้อคุ่คุณลักษณะ หยิ่งทรนง มีมาดผู้ดี รักศักดิ์ศรีรักชื่อเสียง ยอมหักไม่ยอมงอ
    เมื่อเจอกันแล้ว จะคอยดูแลหรือคอยแนะนำ ทางทำมาหากินให้กับคุณครับ
    คุณมีเกณฑ์เจอ คุ่ เหมือนกัน เมื่อ ปีที่ผ่านมา แบบรู้จักกันทางผ่านเพื่อนๆหรือเป็นเพื่อนกันมาก่อน
    ไม่ทราบได้คบกันหรือไม่ แต่ยังมีเกณฑ์จะได้เจอเนื้อคู่อีก เมื่ออีกสองปีข้างหน้าครับ ซึ่งตอนนั้นดาวแห่ง โชค ทับ ดาวแห่งคู่ครองพอดี

14. โยโย่

ตอบคุณ ชะตาฟ้า

ผมเกิดวันพุธที่ 14 ธันวาคม พ.ศ.2509 กลางวันเวลา 12.50 น. สถานที่เกิด อ.เมือง จ.นครราชสีมา
    ขอถาม 2 ข้อครับ
    (1) ผมมีเกณฑ์จะเปลี่ยนงานใหม่หรือไม่ครับในช่วง 1-2 เดือนนี้
    (2) ปัญหาการเงินจะดีขึ้นเมื่อใดครับ

ก่อนที่คุณจะได้เปลี่ยนจะต้องมีปัญหา ทางด้านกานเงินอย่างพอสมควรก่อนครับ
    ต่อจากนั้นการงานจะเริ่มเบื่อหรือมีปัญหาสะดุดบ้าง การย้ายงานเดือนที่อยู่ในเกณฑ์ย้ายคือ เดือน มิถุนายน เดือน กรกฎาคม ครับ ต่อจากสองเดือนนี้ไม่น่าย้าย ส่วนการย้ายไป จะได้ทำงานหนักกว่าเดิมหรือได้อยุ่ไกลบ้าน เดือน พค. ระวังเสียเครดิตหรือการเงินติดขัด หลังจากนั้น จะมีคนคอยช่วยเหลือคุณครับ

15. โยโย่

ตอบคุณ ไร้วิญญาณ

ผมเกิด 23 มีนา 2524
    ถามว่าถ้าผมได้ทำงานที่บริษัทเริ่มต้นเงินเดือนประมาณหมื่นต้นๆๆ อยากทราบว่าผมจะมีโอกาสรวยไหมครับ ถ้ามีอายุ 28 จะสร้างเนื้อสร้างตัวได้ไหมครับแล้วไม่ทราบว่าเนื้อคู่ผมเปงยังไงครับจะมีอุปสรรคหรือไม่ครับถ้าแต่งงานไปแล้ว

ขอบคุณครับ

ขอทราบเวลาเกิด หน่อยครับ ผูกดวงไม่ได้เลยครับ สถานที่เกิดด้วยครับ

16. โยโย่

ตอบคุณ ไนท์

เกิด 22 กรกฎาคม 2520 เวลา 22.11 น. จ.นครราชสีมา
    ถาม 1.ควรประกอบอาชีพอะไร
    2.จะฝึกกสิน10 สำเร็จในชาตินี้หรือไม่
    3.ควรปรับปรุงตัวเรื่องใดอีกรึเปล่าแนะนำหน่อย
    ขอใจหลายๆที่ตอบ

ปีนี้ มารยังเยอะครับ โดยเฉพาะเวลา ฝึกทางด้านนี้ รวมทั้งทางด้านจิตใจด้วยครับ แนะนำควรฝึกทางด้านที่ทำให้ใจนิ่งหรือให้ใจเย็นขึ้น ตัวคุณเหมาะกับ สีขาวหรือ สีเหมือนน้ำใส เป็นต้นครับ จะเริ่มเปลี่ยนแปลงหรือฝึกตัวเองใหม่ เดือน หน้า เดือน พค. ครับ
    เข้าวันเกิดแล้ว อุปสรรคด้านต่างๆก็ลดน้อยลงครับ รวมทั้ง ทางด้านกรรมใหม่ก็ พยายามหลีกเลี่ยงครับ
    จะมีบททดสอบ คุณเยอะครับ ขอให้ ตั้งใจละกัน เอาใจช่วยครับ

17. โยโย่

koymoo

(ขอโทษค่ะ คราวทึ่แล้วลืมพิมพ์เวลาเกิด)
    แม่ก้อยวันอังคารที่ 13 มกราคม 2494หรือ 2495 นี่ล่ะค่ะ เวลาประมาณ 8.00 น.แต่รู้ว่าปีมะโรงค่ะ ที่จ.นครนายก
    อยากทราบว่า 1. ทำไมชีวิตถึงเกิดมาลำบากอย่างนี้คะ และมีวิธีแก้กรรมไหม
    2. อายุและสุขภาพเป็นอย่างไร ถ้าอายุสั้น มีวิธีต่ออายุไหมคะ ขอบพระคุณมากๆค่ะ

พศ เกิด ไม่แน่นอน ขอผ่าน นะครับ

18. ไอ้ใบ้

ไอ้ใบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

เกิด 15 มิถุนายน 2511 เวลา 03.00น. วันเสาร์ เกิด ร.พ.กระบี่ อยากทราบว่า 1.ตายอายุประมาณเท่าไหร่ แก่ตายหรือเป็นอะไรตาย 2. ชาติหน้าจะได้มาเกิดอีกไหม ช่วยตอบด้วยครับ อยากทราบจริงๆ ขอบคุณ

19. โยโย่

Golf_Kung

ผมเกิดวันที่ 18 เดือนสิงหาคม 2528 เวลาประมาณ 10.31 น. เกิดวันอาทิตย์ ปีฉลู
    ราศีสิงห์ หุหุ
    อยากถามดังนี้ครับ
    1.คนที่คบอยู่ในตอนนี้ จะไปด้วยกันรอดหรือเปล่าครับ เธอเกิด 16 ธันวาคม 2528
    หรือว่าเธอจะไปอยู่กับคนอื่น
    2.เรื่องโชคลาภเงินทอง การงาน จะเป็นไงครับ ในช่วงปีนี้

อ้อลืมไปครับ ผมเกิดที่เชียงใหม่น่ะครับ เจียง ใหม่เจ้า

ความรักคุณมีอุปสรรค หรือคุ่แข่งครับ เข้าทำนองเค้ามีเจ้าของอยุ่แล้ว แล้วเรื่องผู้หญิงคนนี้ละครับ ทำให้คุณเกิดเป็นทุกข์ใจได้ครับ เดือนเมษยน เดือน พค จะมีเรื่องชู้สาวเกิดขึ้นกับคุณได้ โดยจะทำลายเรื่องการเงินของคุณเข้าไปอีกครับ ยังไงก็ เลี่ยงได้ก็เลี่ยงครับ ยังไม่ใช่ของดีในตอนนี้นะ
    เดือน มิถุนายน จะมีคนช่วยเหลือคุณเรื่อง เงินทองนะ ตอนนี้ ประหยัดครับ การเงินรั่วไหลง่ายๆ

20. โยโย่

chutirate_p

เกิด 19 ตุลาคม 2521 เวลา สิบเอ็ดนาฬิกาสิบห้านาที (ตอนใกล้ ๆ เที่ยงวันค่ะ) จังหวัดพะเยา

ถามว่า

แมวหนูที่หายไปจะเจอไม๊คะ เหมือนจะไม่ค่อยเกี่ยวนะคะข้อนี้แต่อยากรู้มั่ก ๆ แต่ถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไรค่ะ ถามข้อเดียวละกัน
    งานตอนนี้ได้ฤกษ์จะเปลี่ยนหรือยังคะ หรือว่าทำต่อไปดี

สัตว์เลี้ยง น่าจะหาเจอแล้วนะครับ หายไปทางทิศใต้ครับ
    งานก็ต้องทำไปก่อนครับ จะได้รับคำแนะนำจากการเปลี่ยนงานเดือน มิถุนายนครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้