ตอบปัญหาทางโหราศาสตร์ สำหรับ ๒ คำถาม

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย โยโย่, 9 ธันวาคม 2004.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. sukhawadee

sukhawadee เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วยดูให้หน่อยนะคะ เพื่อนของหนูค่ะ

ชายนะคะ เกิดวันศุกร์ที่1 พย 2528 เวลา00.38 ที่กทม
    1.จาได้เจอเนื้อคู่เมื่อไหร่
    2.ลักษณะเนื้อคู่เป็นคนยังไง <ขอละเอียดหน่อยนะคะ>
    ขอบพระคุณล่วงหน้านะค้าาา*-*

2. sukhawadee

ขอฝากอีกคนนะคะ
    เพศญ เกิดวันศุกร์ที่16 มีค 2527 เวลา 10.00-12.00นค่ะ จ.นครศรีธรรมราช
    1.เป็นเนื้อคู่กับ 1 กค 2528เวลา13.00-14.00 จ.สงขลา ป่าวคะ
    2.การเรียนเป็นยังไงบ้างคะ
    *ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ *

3. wit

wit บุคคลทั่วไป

เกิดวันเสาร์ที่ 5 มีนาคม พ.ศ.2520 เวลา 09.46น.(ตอนเช้า) ที่โรงพยาบาลหัวเฉียว จ.กรุงเทพฯ ครับ
    1.ความรัก
    2.การงาน
    ขอรบกวนถาม 2 เรื่องนี้นะครับ ขอบคุณมากครับ

4. ชมปอง

ชมปอง บุคคลทั่วไป

รบกวนสอบถามเรื่องดวงชะตา

เกิดวันที่ 23 มิถุนายน 2519 ที่พัทลุง เวลา 02.55 am
    1.เรื่องการงาน กิจการที่ทำอยู่ส่อเค้าต้องปิดกิจการหรือไม่ หากถ้าหางานประจำใหม่จะได้งานช่วงไหนของปี
    2.เรื่องเนื้อคู่ค่ะ ถ้ามีแล้วไม่ดีจะได้ทำใจไปว่าจะอยู่คนเดียวอย่างมีความสุข

5. โยโย่

โยโย่ เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบคุณ รุ่งนภา จิตรา

สวัสดีค่ะ

เกิดวันพุธที่ 27 พฤศจิกายน 2511 เวลา 6.50 น ขึ้น 8 ค่ำ
    เกิดที่ จังหวัดอุตรดิตถ์

อยากทราบ

1. มีเกณฑ์จะทำกิจการเป็นของตัวเองหรือไม่ ประเภทไหนหรือจะเป็นพนักงาน บริษัท ตลอดไป

2. จะมีฐานะร่ำรวยเป็นปึกแผ่นเปลี่ยนแปลงจากปัจจุบันมากน้อยอย่งไร

ขอบพระคุณค่ะ

เปิ้ล

เกณฑ์การทำธุรกิจของตัวเองอีก ประมาณ สองปีต่อจากนี้ครับ ปีหน้าก็อยุ่ในเกณฑ์ที่ดีเหมือนกัน แต่ระวังจะโดนเพื่อนหรือหุ้นส่วนเอาเปรียบได้ครับ ตอนนี้ควรเป็นมนุษย์เงินเดือนไปก่อนครับ

ปี ๒๕๕๐ ครับ เป็นปีแห่งการเก็บเงินเก็บทองครับ

6. โยโย่

ตอบคุณ จอย

ขอรบกวนถามคำถามคะ
    เกิด วันที่ 5 ธันวาคม 2501 เวลา 6.39 น.สถานที่เกิด กรุงเทพฯ
    ข้อ 1. กำลังจะซื้อบ้าน ต้องวางมัดจำวันอาทิตย์ที่ 19 มีค.48 สมควรซื้อหรือไม่
    ข้อ 2. ดิฉันจะสามารถปฎิบัติธรรมได้ถึงขั้นไหน

ไม่ซื้อปีนี้ก็ต้องซื้อปีหน้าอยู่ดีครับ แต่ซื้อแล้วสมควรดู หลังคาหรือ จอมปลวก บริเวณชั้นบน ไว้ด้วยนะครับ กับหลักฐานเอกสาร ยังต้องเตรียมไว้ให้ดีด้วยครับ

อีก สี่ปีต่อจากนี้ จะพัฒนาไปมากครับ จะเจอมิตรธรรมที่ เกื้อกูลกัน เป็น หมู่มากเลยทีเดียวครับ
    ช่วงเมษายน มีเกณฑ์ ทำบุญหรือปฎิธรรมเพิ่มเติมครับ

7. โยโย่

ตอบคุณ หนอนกรุงใจใต้

ผมอยากทราบครับ ผมเกิดวันอังคารที่22 พฤศจิกายน พศ2526 กทม เวลา 17.30ตอนเย็นครับ
    1 ผมอยากทราบว่าผมเหมาะกับอาชีพไหนครับ
    2 ผมจะไปได้ไกลไหมครับทางไสยนะครับ
    ขอบคุณมากครับ
    อาไม่รุพี่จะมาอ่านไหมเนี่ยแต่ก็ได้ลุ้นอะครับแหะๆมัวแต่งมโข่งเสียนาน

ปีนี้ใช้เงินเยอะเลยทีเดียวนะครับ ประหยัดหน่อยนะ เด๊ยวจะโดน คุณพ่อ ดุเอานะครับ
    ดวงนี้ ทำเกี่ยวกับ ทางด้าน ธูรกิจซื้อมาขายไป ประเถทของมือ หนึ่ง หรือ มือสองก็ได้ครับ
    ขายเสื้อผ้ากระเป๋า รองเท้า ของผู้หญิงหรือศึกษาทางด้าน โภชนาการอาหาร หรือ เรียนทางด้านการโรงแรม ธุรกิจระหว่างประเทศครับ

เดือนนี้เบื่อๆเซ็งๆหน่อยนะ เรื่องการเงินแทยจะไม่เหลือเท่าไหร่ ก็ ต่อไปให้เป็นคนดีและตั้งใจทำอะไรแล้วมุ่งมั่นก็พอแล้วครับ

8. โยโย่

ตอบคุณ Little Turtle

รบกวน คุณ ผึ้งหลวง ครับ

ผม เกิด วันอังคารที่ 1 ธันวาคม 2513 เวลา 08.33 ตอนเช้า กทม.ครับ ออกมาไม่ทันเคารพธงชาติครับ
    ขอรบกวนถาม ดังนี้ครับ

1. ชีวิตนี้ จะมีคู่กับเค้าไหม เนี้ย อายุก็ปูนนี้แล้ว ยังไม่มีวี่แววเลย
    2. ทางโลก หาคู่แค่นี้ยังไม่ได้ จะไปทำกินอะไร แล้วทางธรรมนี้ ผมไปได้ไหมนี่ จะเอาไงดีหว่า จะไปบวชก็ยังติดสุขอยู่ ผ้าเหลืองร้อนแน่

ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ

ปีนี้ คุณจะไปหลงรักหรือแอบชอบผู้หญิงอยู่คนนึงครับ โดบรู้จักผ่านเพื่อนหรือผ่านทางผู้ใหญ่ครับ
    ลักษณะหน้า บึ้งๆหน่อยไม่ค่อยยิ้ม พูดจาโผงผางพูดตรงๆครับ เกณฑ์เจอตั้งแต่เดือนนี้ครับเป็นต้นไป

อีกสองปีครับ คุณจะคิดเรื่องบวชอีกครั้งนึงตอนนั้น คงเริ่มปล่อยวางหรือ ทำใจได้แล้วละครับ

9. โยโย่

ตอบคุณ jacky

รบกวนหน่อยนะครับ

--------------------------------------------------------------------------------

ผมเกิดวันอังคารที่ 6 เมษายน 2519 เวลา 9.46 น. กรุงเทพฯfficeffice" />>>

รบกวนถาม 2 ข้อดังนี้ครับ>>

1. ตอนนี้มีคนมาชวนลงทุน ผมสมควรที่จะร่วมลงทุนในระยะนี้หรือไม่ช่วยดูดวงด้านการเงินการลงทุนในช่วงนี้ให้ด้วยนะครับ>>

2. เมื่อไหร่จะได้พบเจอเนื้อคู่ครับ หรือดวงด้านความรักตอนนี้เป็นยังไง>>

หลังเมษายน ไปแล้วจะลงทุนทำอะไรคุณก็เป็นฝ่ายได้เปรียบแล้วละครับ ทำไปเลยครับ
    เกณฑ์เจอเนื้อคุ่จะได้เจอ ในปีนี้ละครับหลัง ผ่านช่วงวันเกิดคุณไปแล้ว ยินดีด้วยครับ

10. โยโย่

ตอบคุณ micstudio

เกิดวันพฤหัสบดีที่ 12 เมษายน ปี 2522 (ปีมะแม) รบกวนด้วยค่ะ
    คำถามที 1 มีเกณฑ์จะได้บรรลุธรรมหรือเปล่าคะ
    คำถามที่ 2 ดวงชะตาอายุจะสั้นหรือเปล่าคะ จะอยู่ได้อีกนานหรือเปล่าคะ ตอนนี้ 26 ปีแล้ว
    ...ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ...

ปีนี้เป็นปีของคุณ ทางด้านสมาธิ ภาวนาครับ ปฎิบัติต่อไปครับ มีเกณฑ์เจอ ผู้ใหญ่หรือ เป็นผู้ปฎิบัติที่เป็นเพศหญิงครับ ทำให้เกิดความก้าวหน้าได้เหมือนกันครับ
    ไม่ต้องเป็นห่วงครับ ดวงนี้อายุยืนครับ

11. โยโย่

ตอบคุณ artty

อาร์ตเกิด วันพุธที่ 8 กรกฏาคม 2524 เวลา 0.35น. (เที่ยงคืน 35 ของวันอังคาร) ปีระกา จ.กรุงเทพ
    ขอถามนะคะ
    ขอโทษนะคะคือว่าอาร์ตเคยถามคุณผึ้งหลวงแล้วครั้งนึง แต่ว่าอาร์ตจะขอถามอะไรอีกนิดนึงค่ะ
    1. ช่วงนี้อาร์ตมีความรู้สึกว่าโชคไม่ค่อยดีเลยค่ะ มีแต่ปัญหาหลายอย่างมากแล้วก็เข้ามาทีเดียวด้วยค่ะไม่ว่าขะเป็นของถูกขโมย คือหลายเรื่องมากเลยช่วงนี้ ไม่ทราบว่าจะมีเรื่องดีๆ เข้ามาบ้างมั้ยคะที่ทำให้ใจอาร์ตสบายกว่านี้อ่ะค่ะ
    อาร์ตขอบคุณคุณผึ้งหลวงอีกทีนะคะ

คุณเป็นคน วันอังคาร ช่วงปีนี้เป็นช่วงเปลี่ยนของชิวิตครับ ระหว่างความเป็นเด็กกำลังเติบโตด้วยความเป็นผู้ใหญ่ มองอะไรจะกว้างมากยิ่งขึ้นครับ เรื่องของหายตั้งแต่เดือนที่แล้ว คนเอาไปเป็น ผู้ชายครับ ผิวขาวครับ รอให้เข้าเดือนเกิดครับ แล้วจะเปลี่ยนแปลงชิวิตครั้งใหญ่ หลังวันเกิดไปแล้วจะเริ่มดีขึ้นเรื่อยๆครับ แต่ เรื่องเงินทองระวังจะโดนเอาไปอีกนะครับ ถึงปีหน้าเลย แต่คราวหน้าถ้าจะจับได้แล้วละครับ
    การเงินยังคงหมุนเงินคล่องอยุ่ โดยเฉพาะเดือนมีนาคม ระวังการเงิน จะรั่วไหลง่ายๆ เดือย พค ครับ
    ขอให้คุณ อาร์ต โชคดีมีเงินใช้ครับ

12. โยโย่

ตอบคุณ เด็กใหม่

ช่วยดูให้ด้วยนะคับ ผมเกิด 4 มกราคม 2533 11.30 ที่สุราษฎร์ธานีคับ ขอบพระคุณล่วงหน้านะคับ
    1. ผมจะมีโอกาสรำ่รวยมั้ย
    2. ชีวิตจะก้าวหน้าสักแค่ไหน

เด็กใหม่

20-03-2005, 04:50 AM #440
    เด็กใหม่
    Guest

โพส: n/a โทดทีนะคับ23.30คับไม่ใช่11.30โทดนะคับ

แค่ปีนี้น้อง ก็มีเงินมีทอง ใช้อยุ่ตลอดเวลาแล้วละ ต่อไปตั้งใจเรียน พร้อมทำงานหาเงินหาทองให้ที่บ้านครับ รับรองแค่นี้ ตั้งตัวได้สบายๆเลยละครับ
    ตอนนี้ ก็มีความสุขดีเพือนฝูงก็ต่างรักใคร่ ปีหน้าระวังเรื่องการเรียนครับ อย่าเพิ่งเบื่อซะก่อนนะ

13. โยโย่

ตอบคุณ sukhawadee

ช่วยดูให้หน่อยนะคะ เพื่อนของหนูค่ะ

ชายนะคะ เกิดวันศุกร์ที่1 พย 2528 เวลา00.38 ที่กทม
    1.จาได้เจอเนื้อคู่เมื่อไหร่
    2.ลักษณะเนื้อคู่เป็นคนยังไง <ขอละเอียดหน่อยนะคะ>
    ขอบพระคุณล่วงหน้านะค้าาา*-*

ปีนี้เป็นปีทีจะต้องเป็นฝ่าย สนใจคนอื่นเค้าหรือแอบชอบเค้าฝ่ายเดียวนะครับ
    เรื่องคุ่ปีสองปีนี้ ยังไม่ดีครับ ปีหน้าระวังคนไม่จริงใจครับแต่จะมีเข้ามา เรื่องคุ่ไปเจอตอน ปี ๒๕๕๐ ครับ ตอนนั้น เจอคนนิสัยดีเข้ากันได้ครับ รักเราครับ ตัวสูงผิวขาวเหลือง หน้าผากกว้าง เป็นคนสุภาพครับ

14. โยโย่

ตอบคุณ sukhawadee

ขอฝากอีกคนนะคะ
    เพศญ เกิดวันศุกร์ที่16 มีค 2527 เวลา 10.00-12.00นค่ะ จ.นครศรีธรรมราช
    1.เป็นเนื้อคู่กับ 1 กค 2528เวลา13.00-14.00 จ.สงขลา ป่าวคะ
    2.การเรียนเป็นยังไงบ้างคะ
    *ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ *

ถือว่าคบกันได้ครับ ยังไงขอให้ช่วยเหลือกัน หรือแนะนำกันทำความดี หรือตอบแทนคุณ พ่อแม่บ้างนะครับ รวมทั้งพากัน ช่วยเหลือหรือแนะนำเรื่องการเรียนด้วยครับ

การเรียนช่วง ๒๐-๒๑ ไม่ค่อยดีเท่าไหร่ ปีนี้เกรดจะดีขึ้น ขยันเข้านะครับ

15. โยโย่

ตอบคุณ wit

เกิดวันเสาร์ที่ 5 มีนาคม พ.ศ.2520 เวลา 09.46น.(ตอนเช้า) ที่โรงพยาบาลหัวเฉียว จ.กรุงเทพฯ ครับ
    1.ความรัก
    2.การงาน
    ขอรบกวนถาม 2 เรื่องนี้นะครับ ขอบคุณมากครับ

ความรักถ้ายังโสด จะเจอ หมวยจีนครับ ในปีนี้
    การงานปีนี้ไม่ต้องเป็นห่วงจะดีกว่าแต่ก่อนมากขึ้นทีเดียวครับ ช่วงเมษายน ออเดอร์หรือเรื่องงานดีครับถ้าไม่รีบไปเที่ยวซะก่อน

16. โยโย่

ตอบคุณ ชมปอง

เกิดวันที่ 23 มิถุนายน 2519 ที่พัทลุง เวลา 02.55 am
    1.เรื่องการงาน กิจการที่ทำอยู่ส่อเค้าต้องปิดกิจการหรือไม่ หากถ้าหางานประจำใหม่จะได้งานช่วงไหนของปี
    2.เรื่องเนื้อคู่ค่ะ ถ้ามีแล้วไม่ดีจะได้ทำใจไปว่าจะอยู่คนเดียวอย่างมีความสุข

ยังไม่ปิดครับ ยังสู้ได้อยุ่ครับ หลังเมษยนจะมีคนช่วยเหลือคุณครับ อดทนต่อไปครับ
    ดวงนี้ เรื่องคุ่ไม่ได้เสียหายอะไรครับ ไม่ใช่ดวงที่ต้องเป็น โสดครับ

17. หนอนกรุงใจใต้

หนอนกรุงใจใต้ บุคคลทั่วไป

อาสงสัยเพราะผมคงถามเรื่องไสยพี่เลยไม่อยากพูดอา ผมอยากทราบครับว่าถ้าในแง่ของจิตผมจะสามารถก้าวหน้าได้มากกว่านี้ไหมครับ??

18. ชมปอง

ชมปอง บุคคลทั่วไป

ขอบคุณค่ะ

ขอบคุณมากนะคะ
    กำลังกลุ้มใจอยู่พอดี...ไม่ทราบจะหันหน้าไปปรึกษาทางไหนดี
    มีกำลังใจขึ้นเยอะเลยค่ะ

19. sukhawadee

ขอบคุณคุณ royalbeeมากๆนะคะที่กรุณาดูดวงให้
    *-*

20. sukhawadee

หวัดดีค่ะ รบกวนถามอีกนะคะ พอเอเพื่อนฝากถามค่ะ เค้าเกิดวันอังคารที่11ธค27
    เวลา17.22 ที่สงขลา
    ขอถามนะคะ 1.เกี่ยวกะทางธรรมเป็นยังไงบ้าง
    2.รู้สึกว่าชีวิตตัวเองจะมะค่อยเกี่ยวพัีนกะชายเลยอ่ะค่ะ แต่ก้อมะได้อาไรหรอก แค่รู้สึกแปลกดีค่ะ มะเห็นเหมือนคนอื่นเลย ต้องอกหักกี่ครั้งอ่ะคะ ถึงจาเจอเนื้อคู่่จิงๆซะที
    ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้