ด่วน!! รีบจองที่นั่งเฝ้าระวัง: เดี่ยวภัยพิบัติ1 เเสดงแล้ววันนี้ทุกประเทศทั่วโลก

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย sunny430, 24 มีนาคม 2012.

1. sunny430

sunny430 เป็นที่รู้จักกันดี

อหังการ..สะท้าน..โลกา!! รอบสาม 25 เมษา-31ธันวา 2012 จองที่นั่งเฝ้าระวังได้แล้ว ณ บัดนี้!!!!!!

สวัสดีครับทุกท่านชาวพลังจิต กระทู้นี้เป็นกระทู้เฝ้าระวังที่ได้ตั้งขึ้นเป็นรอบที่สามแล้วครับ ต่อเนื่องจาก 1.สะเทือนโลก รอบปฐมทัศน์ และ 2. เขย่าโลก รอบสอง ของผมที่ได้มีผู้ร่วมอุดมการณ์เข้ามาติดตามและร่วมติดตามเหตุร้ายในโลกกันอย่างคับคั่งครับ

กระทู้ อหังการ..สะท้าน..โลกา!! นี้ได้ถูกตั้งขึ้นเพื่อให้ผู้ที่มีอุดมการณ์เดียวกับเราทุกคนและผู้ที่ต้องการเกาะติดการเฝ้าระวังเหตุการณ์ อหังการ สะท้าน โลก! ในห้วงเวลามรณะที่สาม (25 เมษา 2555-31 ธันวาคาม 2555) เนื่องจากห้วงเวลา 25 เมษาถึง 31 ธันวา 2555 นี้จะมีนัยยะสำคัญต่างๆและภัยรุนแรงน่าจะบังเกิดในห้วงนี้อย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้ คนเลวจะรับกรรมก็ในห้วงนี้ และ คนดี ดีจริงจะแคล้วคลาด ดีปลอมก็จะได้ถูกธรรมชาติคัดออก ตกรอบ ตกหลุมยุบกันไปครับ

โดยทั้งหมดนี้ผมได้เชื่อมั่นการเฝ้าระวังด้วยเซ้นซ์ของผม ในสองห้วงที่ผ่านมาและเป็นไปตามที่คาดโดยใน การเฝ้าระวังที่ผ่านมา 29-22 เมษา นั้นได้มีแผ่นดินไหวใหญ่ การเริ่มปะทุการชุมนุมทางการเมือง และ ความโกลาหลของการเตือนสึนามิ และแล้ว ในกระทู้นี้ (อหังการ..สะท้าน..โลกา!! ) จะเข้าสู่การโซโล ยาว แบบ นอนสตอปของพระแม่ธรณี ดวงอาทิตย์ สนามแม่เหล็กโลก พี่รังสี พี่คอสมิก นักการเมือง และ ท่านมหาสมุทธ ต่างๆ บรรเลงกันแบบไม่รู้จบครับ

ผมหวังเป็นอย่างยิ่งว่า กระทู้นี้จะช่วยกระตุ้นให้คนไม่มากก็น้อยเข้ามาอ่านติดตามสถานการณ์รายวันที่เกิดขึ้นและเตรียมความพร้อมในการรับมือภัยพิบัติให้ดีกว่าที่เป็นอยู่ รวมไปถึงใช้สติและวิจารณญาณในการเชือ่ข่าวเหตุการณ์ภัยพิบัติต่างๆอย่างรอบคอบครับ หากท่านใดที่พร้อมเข้าจองที่นั่งเฝ้าสถานการณ์ไปกับผม sunny430 และชาวเราอีกหลายชีวิต ก็เข้ามาจองที่นั่งได้เลยครับ solo บทแรกน่าจะเริ่มวันที่ 28-29 เมษายนนี้ครับ.................

Sunny430
    (นักเตรียมพร้อมรับภัยพิบัติ
    และ ชาวพลังจิตสายอาวุธเพื่อสันติ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 เมษายน 2012
  2. สิบหก

สิบหก เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2010
    นึกว่า .... หนังใหม่ :boo:

3. ธรรมแท้ว่าง

ธรรมแท้ว่าง กายเบาใจเบา

คุณSunny ไปเปิดโรงฉายที่ไหนผมก็จะตามไปอุดหนุน
    ตามประสาคนชอบดูหนัง(แอคชั่น)มาปิดวิกที่นี่ขอมุดเข้าทางหลังจอครับ
    (หมดเงินซื้อตั๋วแว๊ววว)

4. Kingkong1

Kingkong1 เป็นที่รู้จักกันดี

อหังการ..สะท้าน..โลกา!! รอบสาม 25 เมษา-31ธันวา 2012 จองที่นั่งเฝ้าระวังได้แล้ว ณ บัดนี้
    ............................................................

อา...! อหังการ..สะท้าน..โลกา แปลว่าไม่กลัวตายนี่นา ยืดอกเดินอย่างไม่ยี่หระ อย่างไม่สะทกสะท้าน มาเล้๊ยยยย สู้่ที่นี่ สู้จนตาย อะไรจะเกิดก็เกิดมาเล๊ยยยย กรูจะนั่งนับลมหายใจรอเมิง พุทโธ ๆ ๆ ๆ

5. พญาเสือดาว

พญาเสือดาว เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2011
    มารายงานตัวครับ

6. ภิศรณ์

ภิศรณ์ เป็นที่รู้จักกันดี

แหม แอบงีบหลับแป๊ปเดียว รอบสองจบแล้ว ขอเฝ้ารอบสาม 25 เมษา-31 ธันวา 2012 ด้วยคนค่ะ [Embarrass

7. พ้นเกิด

พ้นเกิด Active Member

14 ธันวาคม 2005
    ถ้าเมษาและพฤษภาสองเดือนนี้ไม่มีภัยพิบัติระดับเมกะโปรเจค
    ตามที่หลายๆสำนักทำนาย กระทู้จะเหงาไปเรื่อยๆเพราะสมาชิกเบื่อหน่าย

จะไปเริ่มออกตัวกันอีกทีใกล้ๆธันวาตามคำทำนายพวกมายัน

ถ้าหมดพฤษภามันไม่มาก็คงเริ่มเงียบอีกครั้ง

เอาจริงๆเลยนะผู้คนเชื่อมากๆ ว่าเมษา_พฤษภานี้จะมีอะไรเกิดขึ้น

8. Rasbora

Rasbora เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2009
    ตาพอนว่าไม่น่าจะเกินสิ้นพฤษภานี้แน่นอน(ภัยจากมนุษย์สุดสุดขั้ว ภัยธรรมชาติน่าจะมาตามหลัง) ถ้าจะเกิดก็ขอต้นเดือนละกัน หลานอยู่บ้าน ถ้าเลยกลางเดือนไปแล้วโรงเรียนเปิดน่าเป็นหว่งเด็กๆที่ต้องห่างหูห่างตา กว่าจะรวบรวมกันได้คงต้องใช้เวลาพอสมควร

9. โสภีโสภา

โสภีโสภา เป็นที่รู้จักกันดี

ซื้อตั๋วเข้ามานั่งแอบอยู่หลัง ๆ ตั้งแต่ภาค 1 ค่ะ ว่าแต่ภาคนี้ จะมีการบอกใบ้ special guests ของแต่ละเดือน ให้ผู้ชมได้เตรียมกะจิตกะใจล่วงหน้าสักหน่อย มั๊ยคะ

10. ZZ

ZZ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ชอบบรรยากาศของกระทู้นี้...เจงๆ

.

11. nickybamby

nickybamby เป็นที่รู้จักกันดี

ติดตามด้วยคนครับ :cool::boo:

12. น้าหมี

น้าหมี Active Member

8 กุมภาพันธ์ 2012
    เริ่มต้นภาค 3 ..... โดยส่วนตัวแล้ว ... หนังที่มีหลายภาค ไฮไลท์ ก็มักจะอยู่ตรงนี้แหละ ... เพราะในภาคแรก และภาคสอง มันเป็นน้ำจิ้ม ... ส่วนกำหนดการณ์จะเป็นเมื่อไหร่ เหตุการณ์จะเป็นเช่นไรก็เกินจะคาดการณ์ได้ (สำหรับผม) ... แต่ก็ยังคิดว่า มันจบที่ภาคนี้ล่ะครับ .... เพราะดูแนวโน้มแล้ว มัน "ใช่" .....

ป.ล. ....ภาคสามเนี่ย ดูจากชื่อตอนแล้ว คงจะประมาณ "จ่ายตังค์ครั้งเดียว เสียวตลอดปี" ... ให้ตายเถอะ ผมชอบชื่อตอนจริง ๆ ... ได้ใจมาก

13. yaba150

yaba150 เป็นที่รู้จักกันดี

ภาคสามนี่ยาวนานจริงๆนะครับ ไม่รู้จะนัดเดียวจอด หรือเป็แบบลูกหว่าน
    ก็เตรียมๆกันนะครับ:mad:

14. jk_noom

jk_noom สมาชิกใหม่

ตามมาชมภาค3 หรือ ไตรภาคครับท่าน sunny

15. Ajintai

Ajintai เป็นที่รู้จักกันดี

23-24 เมษายน ถือว่าเป็นวันว่าง....ยังคงต้องเฝ้า:z16
    Update time = Mon Apr 23 14:00:05 UTC 2012

<table border="0" cellpadding="1" cellspacing="1"><tbody><tr> <th>
    </th> <th align="center">MAG </th> <th align="center">UTC DATE-TIME
    y/m/d h:m:s
    </th> <th align="center">LAT
    deg
    </th> <th align="center">LON
    deg
    </th> <th align="center">DEPTH
    km
    </th> <th> Region</th> </tr> <tr><td align="center" nowrap="nowrap" valign="top">MAP</td><td align="center" nowrap="nowrap" valign="top"> 3.1 </td><td align="center" nowrap="nowrap" valign="top">2012/04/23 12:38:35 </td><td align="right" nowrap="nowrap" valign="top"> 56.324 </td><td align="right" nowrap="nowrap" valign="top"> -156.154 </td><td align="right" nowrap="nowrap" valign="top"> 0.1 </td><td valign="top"> ALASKA PENINSULA</td></tr> <tr><td align="center" nowrap="nowrap" valign="top">MAP</td><td align="center" nowrap="nowrap" valign="top"> 5.0 </td><td align="center" nowrap="nowrap" valign="top">2012/04/23 10:57:19 </td><td align="right" nowrap="nowrap" valign="top"> -23.924 </td><td align="right" nowrap="nowrap" valign="top"> -175.884 </td><td align="right" nowrap="nowrap" valign="top"> 15.3 </td><td valign="top"> TONGA REGION</td></tr></tbody></table>-----------------------------------------------------------------------------------------
    2012-04-23 10:57:17 UTC
    2012-04-23 17:57:17 THA

ศูนย์กลาง: South of Tonga Islands
    Lat: -24.08 , Long: -175.65
    ขนาด : 5.2 , ลึก: 10 กม.

*(source:GEOFON)
    --------------------------------------------------------------------------------------------
    <table border="0" cellpadding="0" cellspacing="0"><tbody><tr><td class="point">Magnitude</td><td class="point2">mb 5.1</td></tr><tr><td class="point">Region</td><td class="point2">TONGA REGION</td></tr><tr><td class="point">Date time</td><td class="point2">2012-04-23 10:57:19.0 UTC</td></tr><tr><td class="point">Location</td><td class="point2">23.92 S ; 175.91 W</td></tr><tr><td class="point">Depth</td><td class="point2">16 km</td></tr></tbody></table>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 เมษายน 2012
  16. pukpui8

pukpui8 สมาชิกใหม่

มาอ่านมุทุกวันคับ!

17. ทารา

ทารา Active Member

13 มิถุนายน 2011
    เช่นกันคะเข้ามาอ่านและขอจองที่นั่งด้วยนะคะ
    ขอตรงกลางนะคะ แบบว่าอบอุ่นดี

18. tossapon15

tossapon15 เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2011
    จองที่นั่งVIP พร้อมป็อปคอร์นและโค้กครับ :cool:

19. sunny430

sunny430 เป็นที่รู้จักกันดี

ฮาๆ ขอบคุณทุกท่านครับ ที่เข้ามาอ่าน มาแลกเปลี่ยนความคิด มาเเชร์ข้อมูล และ มาแซวเพือ่นพ้อง และที่สำคัญขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาจองที่นั่งเฝ้าระวังไปกับผม พี่ตะกั่วป่า คงต้องไปนั่ง honeymoon seat กับพี่ falkman เพราะยังไม่มีใครนั่งด้วยนะครับ ป็อปคอร์นก็แบ่งกันไปครับ ฮาๆ สำหรับวันนี้ก็เป็นวันที่ 23 เมษา เป็นวันเบาๆ และ เป็นวันระหว่างทางไปถึงจุดเฝ้าระวังจริงคือตั้งแต่วันที่ 25 เมษาเป็นต้นไปครับ ชาวภูเกต ยังไงกรุณาติดตามสถานการณ์ตลอดนะครับ สะเทือนกันทุกวันจุดเกือบจะจุดเดิมแบบนี้ เป็นผม ด้วยความจริงใจขอบอกว่าน่าห่วงครับ วันนี้ผมออกไปทำงานมาทั้งวันครับ อากาศร้อนจนผมอยากจะย้ายไปฟินแลนด์ครับ กระทู้นี้สรุปแล้วผมจะอยู่เฝ้าดู การ solo ของธรรมชาติ อย่างจริงจังตลอดเวลาครับ พี่น้องครับ ที่นั่งยังมีอีกมาก รีบเข้ามาและผมอนุญาตให้ดูและเปิดมือถือ เปิดเครื่องมือสื่อสารเต็มที่นะครับ ที่สำคัญระหว่างที่เราเฝ้าระวังกันไปก็อย่ากระพริบใจครับบบบบ

ปล ด้วย เซ้นซ์ อันแรงกล้าของผม ผสมกับความไฝ่รู้เชิงวิทยาศาสต์และจิตวิญญาณของ ผม บอกผมว่า รอบสามเนี่ยแหละครับ ตัวฉากแรงๆทั้งนั้นครับ ผมไม่ได้อยากให้เกิด แต่เซนซ์มันบอกผมครับ

20. พญาเสือดาว

พญาเสือดาว เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2011
    อีกไม่นานของจริงมาเเน่นอน อยู่เเถวหน้าเห็นเต็มจอ หน้ากลัวดีครับ ขอบอก