ด่วน!! รีบจองที่นั่งเฝ้าระวัง: เดี่ยวภัยพิบัติ1 เเสดงแล้ววันนี้ทุกประเทศทั่วโลก

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย sunny430, 24 มีนาคม 2012.

1. phirayut

phirayut Active Member

เดี๋ยวเราจองทุกรอบเลย
    ฮ่ะๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

2. sunny430

sunny430 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีตอนเย็นครับทุกท่าน วันนี้ผมได้ใช้เวลาว่างวันอาทิตย์ออกไปซื้อของสำคัญสำหรับรับมือภัยพิบัติเพิ่มครับ

อาหารเพื่ิอการอยู่รอด
    วันนี้ผมซื้อลูกเกด sun maid มาเพิ่ม สิบกล่องครับ และ ปลากระป๋องอะยัมและซุบข้าวโพดแบบกระป๋องครับ และยังมาม่าอีกมากมายมากักตุนอาหารแล้วครับ

แสงสว่าง
    ผมยังแวะไปซื้อไฟฉาย fenix pd32 มาอีกกระบอกครับ ออกจะแพงไปหน่อยแต่ผมเห็นว่าเป็นไฟฉายที่เปิดได้ต่อเนื่องถึง 200 ชั่วโมงต่อถ่านหนึ่งชุด ซึ่งผมคิดว่าหากมัวแต่ลังเลว่าแพงซื้อดีไม่ซื้อดี เวลาไฟฟ้าดับหมดแล้วต่อให้กำเงินสดมากมายก็ซื้อไม่ได้ครับ วันนี้จึงได้ออกไปซื้อมาสักทีโดยจะใช้ตัวนี้ประกอบกับไฟฉายอื่นๆที่เปิดได้นานเหมือนกันโดยผมจะเริ่มคัดแยกไฟฉายที่ใช้ไม่คุ้ม ในแง่ของจำนวนชั่วโมงน้อยไปต่อถ่านหนึ่งชุด คัดออกและเลิกใช้โดยจะแจกจ่ายออกไปครับ

น้ำดื่ม
    และอีกเช่นเคยครับ วันนี้ผมออกไปขนน้ำออร่ามาอีก 12 แพคครับ กลับมาที่บ้าน ผบทบ ตาเขียวหาว่าบ้าครับ แต่ยังไงผมก็ต้องเริ่มเตรียมแล้วครับ เพราะผมไม่อยากออกไปนั่งขอร้องซุปเปอร์มาร์เกตว่าจะซื้อน้ำสักขวดสองขวดเหมือนช่วงประท้วงเผาเมืองและน้ำท่วมอีกครับ

และวันนี้ก็เกือบจะหมดวันที่ 25 ไปเรียบรอ้ยครับ ยังไม่มีอะไรน่าเป็๋นห่วงเพราะช่วงเฝ้าระวังของเราจะเริ่มตอนวันที่ 29 มีนาคม นะครับ แต่เราๆท่านๆชาว พลังจิตควรจะเตรียมพร้อมทุกอย่างตรวจสองทุกสิ่งให้พร้อมก่อนจองตั๋วเข้ามาในกระทู้ของผมนะครับ ผมหวังเป็นอย่างยิ่งว่าภาพยนตร์ภัยพิบัติของผมจะช่วยเพิ่มแรงบันดาลใจและกระตุ้นให้ทุกท่านเตรียมพร้อมเพื่อรับภัยพิบัติ เปิดหูตาให้กว้างตื่นตัวและมีโอกาสมีชีวิตรอดมากกว่าเดิมครับ

sunny430

3. ชัยบวร

ชัยบวร เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2011
    ทุก gun2555 เรื่องรอยเลื่อนที่จันทบุรีน่าสนใจมากครับ แถมเกิดในวันที่ 22 มีนาคม 2555 อีก นับได้ว่าตรงจุด แต่ช่วงนี้เหตุที่จะเกิดจริง ๆ จะแบ่งออกเป็น 2 แบบนะครับ
    1. ช่วงยักษ์หินที่ถูกสาบจะตื่นขึ้นมาอาละวาด ซึ่งจากการถอดความแล้วจะเป็นในช่วงรอยต่อนี้ในเดือน 5 นี้
    2. คนจะโก่งโค้งคลานเหมือนอย่างกบ เหตุการณ์นี้บอกได้เลยว่าทั้งปีมะโรงนี้ เพียงแต่จะเกิดในช่วงไหน และอย่างไร อีกอย่างปีมะโรงนี้ไม่ได้สิ้นสุดในวันที่ 31 ธันวาคม 2555 นะครับ แต่มันกินไปถึงเดือนมีนาคม - เมษายน พ.ศ. 2556 ด้วยครับ
    3. รายละเอียดการพยากรณ์ในส่วนอื่น ๆ อีก

4. ANAN JANG

ANAN JANG เป็นที่รู้จักกันดี

ระยะนี้......ตั้งสติ รอ ลุ้นเดือน5เดือน6ไทย ++

5. sunny430

ลุ้นเดือนสี่เลยครับ

6. moopanda_kae

moopanda_kae เป็นที่รู้จักกันดี

เดี๋ยวจะต้องเริ่มตุนเสบียงบ้างแล้วค่ะ

รอบนี้...โชคดีที่อยู่คนเดียวซื้อไม่ต้องจ่ายเยอะ
    แต่...โชคร้ายที่อยู่คนเดียวก็ต้องจ่ายเงินเอง เพราะครั้งที่แล้วพี่ชายจ่ายตอนนี้มันหนีกลับไปอยู่บ้านชัยนาทแล้วแบบว่าทิ้งน้องมันเลย TOT

แต่บอกตรงๆ เถอะ มาม่ากับปลากระป๋องรอบที่แล้วยังกินไม่หมดเลยอ่ะค่ะ ทั้งซื้อเองและโดนยัดเยียดมาจากบ้านโน้น(บ้านแม่เขาไม่กินกัน ได้แจกมาเป็นแพ็คเลย)...นี่จะต้องซื้อมาตุนใหม่อีกแล้วเหรอเนี่ย ยังเบื่อไม่หายเลยอ่า T^T

7. klu

klu เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2006
    ถ้าจะเกิดอะไร น่าจะช่วงสงกรานต์ เพราะว่าย้ายกลุ่มคนที่จะรอดออกไปแล้ว

8. marine24

marine24 เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2005
    งานนี้ต้องจับตาแบบอย่ากระพริบตา เหมือนดูหมากรุก เบี้ยไล่ เรือต้อนให้ หลบไปอีกทางระวังจะถูกรุกฆาตด้วยม้า หรือโคน งานนี้ไม่มีการเตือน ไม่มีการบอกโจทย์ล่วงหน้า หมดสิทธิ์ลอกการบ้าน

9. gun2555

gun2555 เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2010
    ยังไม่อยูในรอบ เขย่าแล้ว M 7.4 Maule Chile 25.03.12/22.37.08 UTC ,มีเวลาจะเอาปืนลูกซองติดเลเชอร์ลงให้ดู ครับ sunny430 ผมพึ่งกลับจาก ตจว.(ไปธุระภาคกลาง) วันนี้ติดประชุม พรุงนี้สัมนาที่ ตปท.(ลาว)

10. sunny430

โอ้พระเจ้าา เขย่าแล้วจริงด้วย แบบนี้ต้องเริ่มตั้งใจระวังแล้วครับ ส่วนเรื่องลูกซองถ้าเอาภาพมาลงต้องลงในห้องปืนของผมนะครับ

11. winamp

winamp เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2011
    เข้ามารับความรู้เพิ่มครับ

12. จีทีเอ็ม

จีทีเอ็ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 มิถุนายน 2011
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ อริยะบุญ [​IMG]
    สนุกสนาน วันสงกรานต์ ประเพณีไทย

<TABLE id=post5894718 class=tborder border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR vAlign=top><TD style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" id=td_post_5894718 class=alt1>ยืนยันอีกรอบ กับเดือนเมษายน
    อย่างอื่นก็ตามปกติของช่วงนี้คือ ร้อน แล้ง<!-- google_ad_section_end -->
    ไม่น่าต้องรีบจองตั๋วมั่งค่ะ

</TD></TR><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt2>[​IMG] [​IMG]<SCRIPT type=text/javascript> vbrep_register("5894718")</SCRIPT> [​IMG] </TD></TR></TBODY></TABLE>

13. warrrior

warrrior Active Member

10 กุมภาพันธ์ 2011
    ตั๋วหมดยัง ครับ จองเข้าชมด้วย 1 ที่

ตื่นเต้นจังเรย มาจริงช่ายป่ะ :boo:

14. k.kwan

k.kwan เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2007
    มีเรื่องแปลกๆมาแบ่งกันดูค่ะ ฝูงนกกิ้งโคล้งแปรขบวน ที่กรุงอังการาของตุรกี

โดย ASTVผู้จัดการออนไลน์ 11 มีนาคม 2555 21:17 น.

http://www.manager.co.th/around/ViewNews.aspx?NewsID=9550000031793

15. PumpDemon

PumpDemon Active Member

พระรามสอง ฝนตกหนักมาก
    ทำให้อากาศเย็นขึ้นมาหน่อย
    หลังจากที่ กทม ร้อนมาก ๆ ๆ ๆ ๆ มาหลายวันแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มีนาคม 2012
  16. baitouy

baitouy เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2011
    คราวที่แล้วเขย่าเม็กซิโกแล้วกระเทือนข้ามฟากมาปาปัวนิวกีนี คราวนี้เขย่าชิลีจะข้ามฟากมาขึ้นที่ไหนหนอรอดูอยู่

17. Humra

Humra สมาชิก

26 กันยายน 2011
    จองหนึ่งที่นั่งครับ แต่ก่อนอื่นคงต้องเตรียมเสบียงไว้ก่อน:cool::mad:

18. ชายา

ชายา สมาชิกใหม่

จองตั๋วเฝ้าระวังด้วยครับ.

19. sunny430

สวัสดีตอนเย็นครับพี่น้องชาวพลังจิตทุกท่าน วันนี้ก็เป็นอีกวันที่ผ่านไปอย่างสบายใจสำหรับประเทศไทยนะครับ แต่ว่าของต่างประเทศนี่เรียกว่ารุนแรงเลยทีเดียวแต่ว่าเดชะบุญไม่มีใครเป็นอะไรมากมายครับ วันนี้วันที่ 26 แล้วเหลืออีกสามวันจะเข้าสู่ช่วงระวังภัยของเราครับ ซื้อตั๋วแล้วอย่าลืมซื้อสะเบียงกันให้พร้อมละ เดี๋ยวจะซื้อกันไม่ทันนะครับ วันนี้ผมก็ออกไปซื้อสบู่และยาสีฟันของใช้ในบ้านมาอย่างละโหลสองโหล หากว่าต้องติดอยู่กับบ้านเป็นเดือนครับ ไหนๆก็ใกล้เข้ามาแล้วครับ ผมขอแย็บบอกเป็นแนวทางว่าผมเป็นห่วงการเมืองเท่าๆกับภัยธรรมชาติครับสำหรับช่วง 29มีนา-22เมษา ยังไงถ้าเห็นด้วยไม่เห็นด้วยยังไงก็อย่าว่ากันครับบบ

20. ANAN JANG

ANAN JANG เป็นที่รู้จักกันดี

เกือบพร้อมละ ^^