ด่วน!! รีบจองที่นั่งเฝ้าระวัง: เดี่ยวภัยพิบัติ1 เเสดงแล้ววันนี้ทุกประเทศทั่วโลก

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย sunny430, 24 มีนาคม 2012.

1. Numtrn

Numtrn เป็นที่รู้จักกันดี

30 มิถุนายน 2010
    การเตือนเป็นสิ่งที่ดี

แต่ ข้อมูลเนื่อหาของการเตือน บางครั้งสร้างความทุกข์ขึ้นกับผู้รับรู้

หากเตือนแล้วโดนด่า อันนี้ต้องทำใจ .....ทำไมน่ะเหรอ

เตือนว่าจะเกิด แจ้งข้อมูลออกไป.....แล้วมันไม่เกิด เหมือนว่าท่านโกหกเขา

มุสาวาทา เมื่อทำกรรม ย่อมได้รับผลของกรรม

เตือนแล้วพลาด ทั้งที่ตั้งใจดี แต่ผลของมันคือ การโกหก รับผลคือ โดนด่า........ หากตั้งใจทำความดี แล้วโดนด่า ต้องหันไปมองตัวเองว่า สามารถรับผลของมันได้หรือไม่

เคยได้ข่าวไหม..ตอนน้ำท่วมปีที่แล้ว ทหารออกไปช่วยประชาชน บางครั้ง
    ขับรถไปถึงช้า ก็โดนด่าว่า ทำไมมาช้าจัง .....แต่ทหารก็ยังคงทำหน้าที่ของเขาต่อไป .... ทังที่เขาโดนด่า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มิถุนายน 2012
  2. วิทูร99

วิทูร99 Active Member

11 พฤษภาคม 2012
    5555 ที่แรกเข้ามาเว๊ปนี้เพราะเห็นเขียนว่า ฟ้าจะดับ ไอ้เราก้อกลัวหลอนไปหลายวันดีน่ะที่ยังไม่ถึงกับไปบอกใครๆได้แต่กระซิบบอกคนในครอบครัวไม่กี่คน(ไม่งั้นโดนข้อหาลวงโลกแน่ๆ) ที่ไหนได้ เดี๋ยวสงสัยต้องไปฟ้องศาล(ไคฟง) ว่าผมโดนแหกตาแล้วครับ5555:boo::boo::boo: ไอ้หลอน
    ปล. ผมไม่ได้พลาดพิงท่านที่มาเตือนน่ะครับ(ทำให้ไม่ประมาทดีแล้วครับ) แต่ผมพูดถึงท่านที่ชอบกล่าวว่านิมิตบ้าง ผู้วิเศษบ้าง ที่มาบอก ประมานนี้ครับ5555
    ตอนนี้ไม่หลอนแล้วครับ อะไรจะเกิดก้อต้องเกิดพยายามแล้วรอดก้อรอดไม่รอดก้อไม่รอดครับ ยิ้มได้เมื่อภัยมา ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มิถุนายน 2012
  3. sunny430

sunny430 เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนทุกท่านที่ติดตามกระทู้ผมมาตลอดนะครับ หากท่านที่คิดว่าการเฝ้าระวังภัยพิบัติของผม รวมทั้ง การเตรียมกระเป๋าภัยพิบัติของผม รวมทั้ง ปืน ไฟฉาย นั้นเป็นการ มาแบบเนียนๆตามที่บางท่านได้เหน็บแนมผม ผมเองขอบอกว่าผมไม่เคยมาขายอะไร ไม่เคยมาชักชวนทำบุญ และไม่เชื่อใน ZETA หรือ Px ด้วยครับ ที่ผมเฝ้าระวังมาทั้งหมดนี้เพราะว่าผมตั้งใจจะเฝ้าระวังภัยธรรมชาติอย่างเตรียมพร้อม ก็เลยเป็นห่วงเพือ่นมนุษย์ด้วยกันและมาเตือนให้ทุกคนมีสติและมีความพร้อม

ผมไม่เคยคิดจะมาเนียนๆ ตามที่ "zigma99" กล่าวหาผมไม่นะครับ ผมเองมีแต่จะแจกของด้วยซ้ำไป การมาเหมารวมและกล่าวหาผมเป็นเรื่องที่ทำให้ผม งอน เพราะฉะน้ันหากท่านใดที่คิดว่ากระทู้ของผมน่ารำคาญที่มาตั้งกรอบเวลาเตือนอยู่ได้ ก็ไม่ต้องอ่านนะครับ ผมอยู่เฝ้ากับเจ้าหมู หมาของผมได้ โป้ง Zigma99

4. sunny430

เรียนทุกท่านที่ติดตามกระทู้ผมมาตลอดนะครับ หากท่านที่คิดว่าการเฝ้าระวังภัยพิบัติของผม รวมทั้ง การเตรียมกระเป๋าภัยพิบัติของผม รวมทั้ง ปืน ไฟฉาย นั้นเป็นการ มาแบบเนียนๆตามที่บางท่านได้เหน็บแนมผม ผมเองขอบอกว่าผมไม่เคยมาขายอะไร ไม่เคยมาชักชวนทำบุญ และไม่เชื่อใน ZETA หรือ Px ด้วยครับ ที่ผมเฝ้าระวังมาทั้งหมดนี้เพราะว่าผมตั้งใจจะเฝ้าระวังภัยธรรมชาติอย่างเตรียมพร้อม ก็เลยเป็นห่วงเพือ่นมนุษย์ด้วยกันและมาเตือนให้ทุกคนมีสติและมีความพร้อม

ผมไม่เคยคิดจะมาเนียนๆ ตามที่ "zigma99" กล่าวหาผมไม่นะครับ ผมเองมีแต่จะแจกของด้วยซ้ำไป การมาเหมารวมและกล่าวหาผมเป็นเรื่องที่ทำให้ผม งอน เพราะฉะน้ันหากท่านใดที่คิดว่ากระทู้ของผมน่ารำคาญที่มาตั้งกรอบเวลาเตือนอยู่ได้ ก็ไม่ต้องอ่านนะครับ ผมอยู่เฝ้ากับเจ้าหมู หมาของผมได้ โป้ง Zigma99

5. natatik

natatik เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเสนอความคิดเห็น ให้คุณ Sunny 430 ตั้งกลุ่มใน Facebook
    เรื่องการเตรียมพร้อมรับมือภัยพิบัติและการเตือนภัย สำหรับสมาชิกที่สนใจได้ติดตามข่าวสาร (ข้อมูลจะได้ไม่เลอะเทอะ ความสนใจเจาะจงเฉพาะกลุ่ม ใครมาป่วนก็ลบออกจากความเป็นเพื่อนกันไปเลย)

ปล. เดี๋ยวนี้กระทู้ภัยพิบัติและการเตรียมการ ไม่ค่อยน่าสนใจเหมือนเมื่อก่อนแล้วค่ะ
    มีแต่ความขัดแย้ง กระทบกระทั่งกัน

6. Numtrn

Numtrn เป็นที่รู้จักกันดี

30 มิถุนายน 2010

เอาน่า เอาน่า .....ท ทหารอดทน

ตั้งใจทำดี น่ะ ดีแล้ว

โดนด่านิดหน่อย ..... คิดว่าเป็นสีสรร

ด่ามา รับได้ ก็จบ

เป็นกำลังใจให้ (f)

7. ma-ii

ma-ii Active Member

ใจเย็น ๆ ครับคุณ sunny430 กระทู้คุณมีประโยชน์ถึงได้ถูกปักหมุด
    อย่าลดตัวไปต่อล้อต่อเถียงเลยครับ เพราะพวกนี้ก็ออกไปแบบข้าง ๆ
    คู ๆ พูดกันไม่รู้เรื่องหรอกครับ

ผมลองดูแล้วก็ได้แต่นึกขำ บัวมีหลายเหล่าคนก็มีหลายพวก ขอเป็น
    กำลังใจให้นะครับpig_ballet

8. UncleGee

UncleGee เป็นที่รู้จักกันดี

สมาชิกสมัครใหม่ บางคน ที่เข้ามาโพสคัดค้านเจ้าของกระทู้ ในหลายๆ กระทู้ ในระยะนี้
    เขามาเป็นกลุ่ม โดยโพสข้อความที่มุ่งให้คนอ่านขาดความเชื่อถือเจ้าของกระทู้
    และรวมถึงคำตือนด้วยความปราถนาดี จากทุก ๆ ท่าน ด้วย
    โดยมีคนนึงโพสโจมตี อีกสองสามคนโพสสนับสนุนคนแรก

ขออาราธนาคุณพระรัตนตรัย และสิ่งศักสิทธิ์ทั้งหลายในสากลโลก
    โปรดช่วยคุ้มครองทุกท่าน ให้รอดพ้นจาก ภัยพาล และ ภัยภิบัติทั้งปวงเทอญ

9. อัสนี

อัสนี เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีSUNNY430 ใครจะว่าอย่างไร ช่างเขา ใครเบื่อใครบ่น ทนเอา ใจเราร่มเย็นเป็นพอ ...
    -มาชมทุกวันครับ น้อง ภัยธรรมชาติ ภัยจากมนุษย์ ชวนให้ติดตามรู้ไว้ใช่ว่าใส่บ่าแบบหาม ธรรมชาติก็มาถี่เรื่อยๆเขาเรียกว่าใกล้ตัวขึ้นเรื่อยๆ ภัยมนุษย์ ก็เริ่มเดือดกันหนักขึ้นทุกที (ขนาดพี่เป็นกรรมการหนักกว่าพวกคุณอีก ไม่รู้จะโดนลูกหลงมาฝังที่ตัว ที่หัว หรืออวัยวะอื่นๆเมื่อไหร่ก็ไม่รู้) แล้วต่อไปนี้เริ่มหนักขึ้นทุกวัน (ตามการข่าวแจ้งมา)ทุกอย่างเป็นจริงมาเริ่มคืบคลานเข้ามาแล้ว ตามความลุ่มหลงของคน ฉะนั้น มันก็มีไม่น้อย ที่จะหลงไปบ้างอย่าไปถือสาเลย พี่เตรียมพร้อมทั้งเสื้อเกราะกันกระสุน พร้อมทั้งอาวุธปืน เรียกได้ว่าพร้อมตั้งแต่ในมุ้ง อย่างที่เราคุยกันในห้องสายอาวุธ นั่นแหล่ะ หนักแน่เข้าไว้น้อง เราก็มีเหตุผลของเราเขาก็มีเหตุผลของเขาไม่เป็นไรหรอกแบ่งปันความรู้สึกกันได้
    -ส่วนภัยธรรมชาตินั้น มาทีก็ใจหายใจคว่ำ เขย่า4ริคเตอร์ เราอยู่ไกลไม่รับรู้หรอกแต่ คนที่อยู่ในพื้นที่ นั้นใจหายตามๆกัน เริ่มมีขบวนคาราวาน ย้ายถิ่นฐานมาแต่นานแล้วซักหก-เจ็ดปี ที่คนไทยทางแดนใต้ขึ้นมาอยู่เหนืออีสาน สังเกตุจากการแพร่พันธุ์ของยางพารา เมื่อก่อนอยู่ทางใต้อย่างเดียวแต่เดียวนี้ทั่วไปหมดมีแต่สวนยางพาราทั้งนั้น เอ้าเป็นกำลังใจให้อีกหนึ่งเสียงครับน้อง..

10. ญา-ติ-กา

ญา-ติ-กา เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ sun ฯ อย่าท้อแท้ซิคะ อย่าไปสนใจเลยนะ ยังไงหนูก็มาเฝ้าพี่ทุกวันแหล่ะ อย่างอนจริงๆ นะ ขออยู่เฝ้าเป็นเพื่อนเจ้าหมูอีกคน เป็นสาม อิอิ.... แค่นี้ก็พอแล้วมั้ง..

11. บุญญาภา

บุญญาภา Active Member

เข้าใจคุณSUNNY บางที่คนเราหวังดี ด้วยความจริงใจ กลับได้รับคำต่อว่า แทนคำขอบคุณ คงต้องมีน้อยใจบ้าง แต่ในความจริงแล้วธรรมชาติยิ่งใหญ่เกินกว่ามนุษย์จะคาดเดาได้ เน้นคาดเดา จึงอาจไม่ออกข้อสอบเป๊ะๆ
    เหมือนตอนเรียนติวข้อสอบให้เพื่อน แต่เพื่อนทำไม่ได้
    เพื่อนบอกว่าเราไม่ตั้งใจติว ทั้งที่เราไม่ได้ค่าติวอะไรเลย แม้กระทั่งเตือนพี่น้อง นอกจากไม่เชื่อ แล้ว ยังไม่พูดกับเราอีก น่าน้อยใจใช่ไม๊ ไม่เป็นไร ขอขอบคุณ คุณSUNNYแทนเพื่อนๆ ทุกคน มนุษย์ทุกคนก็อยู่ใต้ท้องฟ้า รู้ก็มีทุกข์ แต่ก็ได้เตรียมกายและ ใจ บางท่านจึงเลือกที่จะไม่รู้ ตามอัฒธยาศัย ไม่ว่ากัน แต่อย่าเสียใจค่ะ เข้าใจทุกคน (f)

12. marine24

marine24 เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2005
    ตามที่คุณSUNNY ทำเป็นแนวทางที่มีการเผยแพร่ให้ตั้งอยู่ในความไม่ประมาท เพราะเท่าที่ผมได้ไปร่วมเป็น STAFFสัมมนาเรื่องภัยพิบัติ ภัยพิบัติจะเกิดในหลายรูปแบบ ผมเตรียมการล่วงหน้ามานาน 2 ปีมาแล้วปัจจุบันยังเตรียมพร้อม 100%อยู่ตลอด

13. โสภีโสภา

โสภีโสภา เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นกำลังใจให้คุณ sunny430 ค่ะ ทำไงได้ ก็คุณคิดเสียงดัง คนอื่นเขาได้ยินด้วย ทั้ง ๆ ที่คุณก็ไม่ได้บังคับให้เขามาฟัง เขาก็ยังคอยเงี่ยหูฟังคุณคิดอยู่นั่นแหละ พอคิดไม่ถูกใจหน่อยก็ขัดใจ ส่วนตัวแล้วติดตามคุณ แม้จะ ลุ้นแล้ว ..ว้า มาแต่ภาคแรก ยังไม่เห็นจะรู้สึกต่อต้านอะไรเลย เพราะได้ข้อคิดหลาย ๆ อย่างจากคุณและอีกหลาย ๆ ท่านที่เข้ามาแชร์ประสบการณ์
    เปรียบเช่นนักเขียน ก็ไม่ได้คาดหวังว่าผู้อ่าน ทู้กก..คน จะชื่นชอบแง่มุมที่เขาต้องการนำเสนออยู่แล้ว ดังนั้น ท่านใดที่อ่านแล้วตรงไหนเขียนไม่ถูกใจ ก็อ่านข้าม ๆ ไปก็ได้นี่คะ น่าจะโทษตัวเองมากกว่านะคะที่ 1.เลือกที่จะอ่านเอง (เพราะไม่มีใครเขาบังคับ) 2.ไม่ถูกจริตก็ยังจะอ่านต่อให้ตัวเองทุกข์อีก
    ให้เกียรติกันบ้างเถอะค่ะ ทุกคนมีแฟนคลับของตัวเอง ศิลปินแนวของท่านก็มีเยอะแยะเต็มไปหมด หาไม่ยากหรอกค่ะ

14. ชัยบวร

ชัยบวร เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2011
    มาแล้วครับ...หลังวันวิสาขบูชา คุณSunny430 ครับอย่างเพิ่งกังวลใจ ภัยพิบัติก็เกิดขึ้นมาเรื่อย ๆ นี่ครับ ล่าสุดได้รับทราบจากข่าวสาร 3 เรื่อง คือ

1. แผ่นดินไหวศูนย์กลางที่จังหวัดระนอง 4 ริคเตอร์ เรื่องนี้น่าจะทราบกันแล้วนะครับ
    2. ปลาตายจำนวนมากและต่อเนื่องกันที่เกาะพีพี จังหวัดกระบี่ เจ้าหน้าที่ไปพิสูจน์แล้วไม่พบความผิดปกติอะไรในทะเล คือ จะกล่าวว่าทะเลปกติ แต่มีปลาตายจำนวนมาก ? ซึ่งเรายังต้องคอยรับฟังข่าวสารต่อไป
    3. พายุถล่มหลายที่ ทั้งภาคใต้ ภาคอีสาน เป็นต้น

ว่าแต่ตอนนี้วันที่ 5 มิถุนายน 2555 แล้วนะครับ คุณ Sunny430 ต้องต่อช่วงเฝ้าระวังออกไปอีกแล้วนะครับ :z8

15. ๐Phairoj๐

๐Phairoj๐ Active Member

เบื่อกระทู้ซุปเปอร์ฮีโร่กอปกู้โลกจังคับ มาตั้งกระทู้แฉชาวบ้าน ความสุขผมในเวบนี้หายไปครึ่งนึงเลย ท่าทางพวกมันจะว่างมาก รู้สึกจะแขวะไปทุกกระทู้ละ
    ไงๆคุณ SUNNY ก็อย่าไปใส่ใจมาก เสียรมปล่าวๆ

ปล.ว่าแต่หมี่เหลืองนี่คืออะไรคับ หรือว่า มาม่า>>ดราม่า

16. phirayut

phirayut Active Member

ยังมีภัยธรรมชาติอีกเยอะที่มาเปิดเผยแต่จะเอามาโพส
    แต่ตอนนี้เตรียมพบกับภัยจากมนุษย์กันเองก่อนเช่น
    -กีฬาสีทั้งในและนอกสภา
    -ภัยจาก พ.ร.บ.ปรองดองมรณะ ไม่ทำ พ.ร.บ.ปรองดองก็ปรองดองได้เพราะอยู่ที่ใจ
    -ภัยจากแพงทั้งแผ่นดิน อันนี้แพงบางอย่าง
    -ภัยจากแพงทั้งปั้ม อันนี้ตัวกลางเลย แพงทุกปั้ม เพราะเราไปเติมน้ำมันทุกครั้ง ไม่เห็นปั้มไหนถูกเลย
    -ภัยจากการทุจริตคอร์รั่ปชั่น โดยเฉพาะข้าราชการและนักการเมือง
    -ภัยจากการโดนโจรปล้น เช่นขโมยของและทรัพย์สิน ,ชิงทรัพย์
    -ภัยจากการสงครามกลางเมืองไทย เตรียมพบในเร็วๆๆนี้ ถ้าไม่เกิดเราก็มีความสุข
    -ภัยจากสงครามโลกครั้งที่3 หรือสงครามนิวเคลียร์
    วันนี้เอาเฉพาะภัยจากมนุษย์ก่อน เดี๋ยวภัยธรรมชาติเอาไว้ทีหลังเพราะกำลังกรองข่าวอยู่ โพสทีใดโดนด่าทุกทีเลย แต่เราแค่เตือน แต่เราก็ไม่โกธรใครเพราะเราไม่ยึดติดกับวัตถุสักเท่าไร

17. jit7777

jit7777 Active Member

ขอเป็นกำลังใจทุกท่านที่เฝ้าระวังครับ
    อนาคตไม่สามารถตอบได้นะครับ
    ไม่เกิดก็โชคดีเป็นของทุกท่าน
    แต่ถ้าเกิดใครจะรับผิดชอบ

18. บ่วง

บ่วง เป็นที่รู้จักกันดี

อย่าไปไหนเลยนะ ถ้าไปแล้วจะเข้ามาอ่านอะไรในพลังจิต เดี๋ยวนี้ยิ่งไม่ค่อยมีใครโพสต์อยู่ เดี๋ยวนี้หลายๆ ทู้โดนโจมตีเยอะ เจ้าของกระทู้เค้าเลยไม่ค่อยอยากโพสต์ เราเป็นคนนึงที่เข้ามาอ่าน แต่คอนเฟริ์มว่าไม่ได้ตื่นตูมไร แค่เตรียมเป้อพยพไว้ให้ตัวเองกับคนในครอบครัวเพราะมันก็ไม่ได้ยากเย็นอะไร ดีสักอีกมีไรฉุกเฉินเราจะได้ไม่ลนหยิบกระเป๋าแล้วก็เผ่นหนีได้ทันที ไอ้กระเป๋าฉุกเฉินนี่มันก็เป็นเรื่องพื้นฐานอยู่แล้วไม่ว่าใครๆ อยู่ประเทศไหนเตรียมไว้ก็ไม่เห็นเสียหาย บอกตรงๆ นะเตรียมเสร็จแล้วก็รู้สึกอุ่นใจ ส่วนที่เหลือก็เข้ามาอ่านๆ เพลินๆ เก็บข้อมูล จริงรึไม่จริงเราก็ไม่ได้เดือดร้อนเพราะเรารู้ว่าเราเตรียมแล้ว

19. ๐Phairoj๐

๐Phairoj๐ Active Member

พูดแทนผมไปซะละ อิอิ อารมเดียวกันอ่ะคับ

20. sunny430

สวัสดีตอนค่ำครับ ทุกท่าน ขอบพระคุณสำหรับทุกกำลังใจครับ ผมแค่เซ็งๆเล็กน้อยที่มีคนหาว่าผมมาเนียนๆแทรกซึกเรื่องกระเป๋าภัยพิบัติ ปืน ไฟฉาย เอาละครับ ตอนนี้ผมมีกำลังใจเต็มร้อยครับ ขอบคุณพี่น้องชาวเราทุกท่านครับ

ขอบคุณพี่ อัสนี ครับ ผมเองปลงแล้วกับพวกป่วนครับ เอาเป็นว่าผมจะเฝ้าระวังต่อไปด้วยใจเต็มร้อย อย่างมีสติ และ บนความเป็นไปได้ครับ ด้วยอุปกรณ์ที่หาได้และเตรียมพร้อมไว้ได้ครับ พี่เองก็ต้องระวงัตัวนะครับ การเป็นกรรมการในช่วงนี้มันน่ากลัวมากครับ

พี่ natatik ครับ ผมว่าผมจะยังคงใช้ห้องนี้ในเว็บนี้ไปก่อนครับ และหากมีการติดตามร่วมเฝ้าระวังป้องกันและเตรียมพร้อมแนวเรามากกว่านี้ ค่อยพิจารณาครับ เพราะผมเองก็ ออนไลน์อยู่ในเว็บนี้เกือบตลอกเวลาครับ

พี่ numtrn ตอนนี้ผม กับเจ้าหมูพร้อมลุยแล้วครับ

ขอบคุณ คุณ ma-ii นะครับ

พี่ UncleGee ครับ ผมเห็นด้วยว่ามีกลุ่มคนแปลกๆเข้ามาเป็นกลุ่มและมาป่วนสังคมเราครับ จริงๆแล้วคนป่วนพวกนี้น่าไปพันทิพย์หรือ ดราม่า นะครับ ไปด่ากันให้กระฉูดเลย

คุณ ญา-ติ-กา ขอบคุณครับ และตอนนี้หมายความเรามีกันสามคน มี ผม มีคุณ ญา-ติ-กา และ เจ้าหมู อิอิ

ขอบคุณพี่ รัศ ในความเข้าใจครับ ผมยังจะปักหลักสู้และเตรียมการต่อไปครับ ผมว่าหลังวันนี้ไปแล้วอะไรจะแรงมากแล้วครับ ใครไม่เชื่อแต่ผมเชื่อ

พี่ marine24 ครับ ขอบคุณครับที่เข้าใจและร่วมอุดมการณ์กับผมครับ กระเป๋าเตรียมพร้อมผมก็น้องๆพี่เลยครับ

ขอบคุณพี่ โสภีโสภา ที่รู้ว่าผมคิดเสียงดังครับ เรืองการเตรียมพร้อมเนี่ยผมจะคิดให้ดังต่อไปครับ พี่น้องชาวเราจะได้ตื่นตัวไปด้วยครับ เอแต่เวลาคิดเสียงดังเรื่องจะซื้อของรับมือภัยพิบัติเนี่ย ผบทบ ผม ด่ายับเลยครับบบ ขอบคุณที่ตามผมมาตั้งแต่ภาคแรกนะครับ ถ้าเป็นไปได้อยากเฝ้าระวังไปถึงภาคพิศดารเลยครับ หากโลกเราไม่พังไปซะก่อน หรือ CME ไม่ทำลาย grid internet ไปหมดก่อนนะครับ

พี่ ชัยบวร ครับ ผมว่ามันทะแม่งทะแม่งเรื่องปลาตายที่เกาะพีพี อย่างไม่มีสาเหตุนะครับ แถม 4 กว่าๆเมื่อวานที่ระนองก็ไม่น่าวางใจเลยครับ ไม่รู้จะเป็นไหวนำหรือไม่ ลุ้นอยู่ตัวโก่งทุกนาทีและเป็นห่วงพี่น้องระนองครับ ต้องติดตามครับ วันนี้ล่าสุดมีโลมาอิรวดีมาเกยที่ตราดอีกแล้วครับ ตัวที่ 11 แล้ว

พี่ ๐Phairoj๐ ครับ หมี่เหลือง เป็นเสียงสำนวนใต้ ว่า มีเรื่องครับ ฮาๆๆ ผมไปถามเขามาว่า อยากหมี่เหลืองเหรอ? ฮานะครับ

พี่ phirayut เตรียมปอปคอนและน้ำโค็กไว้นั่งรอชมมหกรรมกีฬาปรองดองได้เลยครับ งานนี้เค้ามันส่อแบบกลับลำไม่ได้แล้วครับ

พี่ jit7777 หากเกิดก็ถือเป็นวาระกรรมของเราทุกคนร่วมกันครับ แต่หากเกิด ผมบอกได้เลยว่าผมจะยื้อชีวิตไว้ได้ยาวหน่อยครับ เพราะผมเตรียมมากกว่าปรกตินิดนึง เอาเป็นว่ายังไงหากไม่เกิดผมก็จะเฝ้าระวังอย่างมีเหตุผลไปเรื่อยๆครับ

วันนี้ผมได้ใช้เวลาช่วงเย็นพาเจ้าหมูออกไปเดินวิ่งออกกำลังกายครับ และกลับเข้ามาทานปลาทอดกับข้าวเปล่า ผมพบว่าเป็นอาหารที่ดีอย่างเหลือเชื่อครับ ทำให้ได้ฉุกคิดว่าหากวันหนึ่งไม่มีปลา หรือ ปลาทานไม่ได้แล้วจากรังสีที่รั่วมาจากโรงงานปรมาณูแล้วผมจะทานปลาอรอ่ยๆแบบนี้ได้อีกอย่างไร วันนี้ก็เลยเป็นการทานปลา กับข้าวคลุกน้ำปลาที่อร่อยมากครับ ทานไปคิดไปไกล หวังว่าทุกท่านทานอาหารอิ่มท้องแล้วนะครับวันนี้