ดูดวง ตรวจกรรม ศาสตร์ลายเส้นจิตผัส ไพ่พุทธญาณพยากรณ์...

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย คนสามตา, 22 มิถุนายน 2008.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. คนสามตา

คนสามตา เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2008

ตอบ...

"พระแม่อุมาเทวีศิวะลึงค์ นาม"
    จะมีผลในความรู้สึกนึกคิดด้านจิตวิญญาณมาก
    และส่งผลออกมาทางพฤติกรรมการกระทำต่างๆ

๑.ส่งผลด้านบวกได้กำไรเพิ่มขึ้น

๒.การเติมเต็มในกิจการ การเพิ่มพลังในธุรกิจ
    การปรับสภาพให้ดีขึ้น ทำให้กลมกลืนกับผู้ร่วมทุน

๓.ในกำไรมันมีจุดหนึ่งที่ทิ้งไม่ได้ หากทำร่วมกับหุ้นส่วนชาย
    นั้นคือความสมัคคีกันไว้ปรับตัวเข้ากันให้ได้ แล้วจะรวยได้อย่าแตกคอครับ

ลุงสามตา
    ร่วมสร้างพระสมเด็จองปฐม ติดตามได้ทางกิจกรรมนี้...>>
    https://www.facebook.com/events/490952740935766/

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 พฤศจิกายน 2012
  2. พรรณกานต์

พรรณกานต์ เป็นที่รู้จักกันดี

อยากทราบว่าการงานที่ทำอยู่จะดีขึ้นหรือยังคะ และมีโอกาสได้เลื่อนตำแหน่งหรือโยกย้ายงานที่ดีขึ้นกว่าเดิมไหมคะ จะมีวิธีแก้ไขอย่างไรบ้าง

ขออนุโมทนาบุญกับลุงสามตาด้วยค่ะ

3. คนสามตา

ตอบ...

"จิตวกวนไร้ขอบเขต"

ผลที่เกิดทางใจ สมาธิ แล้วแสดงออกมาให้เกิดการกระทำตอบสนองจิต
    เพื่อให้ได้ผลต่างๆเป็นที่ยินดีพอใจ ไหลกลับเข้าสู่จิตอีกรอบแล้วจิตก็ทำงานสืบกิเลสต่อ

๑.ได้โยกย้าย เพราะเราอยากไป ตนกระตุ้นตน ให้ออกไปภายนอก

๒.ดีขึ้น แต่ตึงเครียด ขาดสมาธิ ถูกกระตุ้นจากภายนอกกระทบภายใน

๓.แก้ไขที่จิต ตั้งมั่น มั่นคง ดำรงค์สติ มีสมาธิให้ตั้งมั่น
    เท่านี้จะอยู่หรือไปแห่งใดก็สบายอยู่ได้ไปได้ ไม่ได้ก็สบายทุกที่ครับ

ลุงสามตา
    ร่วมสร้างพระสมเด็จองปฐม ติดตามได้ทางกิจกรรมนี้...>>
    https://www.facebook.com/events/490952740935766/

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 พฤศจิกายน 2012
  4. 55hehehoho

55hehehoho Active Member

สวัสดีครับ รบกวนด้วยนะครับ
    เกิดวันพุธ กรกฎาคม ปีกุน เวลา่ 21.44 น.
    อยากถามเกี่ยวกับ
    1. การงานที่เหมาะสมครับ งานหลักหรือเสริมก็ได้ จะได้ทำถูกทาง
    2. อยากมีปัจจัยสร้างกุศลใหญ่ๆทั้งหลายเรื่อยไป พอจะเป็นไปได้ไหมครับ
    3. เรื่องการปฏิบัติธรรมของตนเองครับ เดินหน้าหรือถอยหลังอย่างไร
    ขอคำแนะนำจากท่านด้วยครับ
    นับถือและขอบคุณมากๆครับ
    ขอโมทนาในกุศลนี้ด้วย

5. คนสามตา

ทดสอบใจก่อนตอบ...สมมุติว่า

๐.งานเหมาะสม ถูกจริต
    จะมีงานดีๆหรือ ในเมื่องานเล็กๆเราไม่ลงมือทำ
    คิดจะทำงานใหญ่ให้ประสบความสำเร็จไวเหมือนคนอื่น บุญนี้เราก็น้อย

๑.อยากรวย สุขสบาย
    จะรวยได้จริงหรือในเมื่อทานเรามันไม่เสมอต้นเสมอปลาย
    ที่มีจะหมด ที่หมดไม่เพิ่ม จะเพิ่มก็คิดว่ายังไม่รวย จึงค่อยๆๆๆๆทำ

๒.มีเงินแล้วจะทำบุญ
    จะทำบุญใหญ่จริงหรือในเมื่อบุญเล็กเรายังไม่ฝึกทำให้มันบ่อยๆ
    จะทำต้องตั้งหลัก คิดหนัก คิดเบา คิดเอาไว้เป็นสะพานบุญ
    หากไม่ได้ดังนั้นจิตมันเป็นอย่างไร นิ่ง หรือไหล ไปหรือกลับ

๓.เมื่อรวยแล้วสุขสบายแล้ว
    มันจะตัดมาอยู่อย่างสงบได้จริงหรือ
    เพียงลองคิดใจมันก็ติด จิตมันก็ขัดเสียแล้ว
    สังขารมันไม่รอให้ทดลอง วัยที่ต้องทำกลับรอ
    วัยที่ควรรอกลับจะทำ อย่างนี้มันก็หักกลางคัน เพราะทำๆรอๆ

๔.ทำงานจนอายุ ๕๐ ปี
    มีเงินเก็บเป็นล้าน มีครอบครัวลูกหลานยกทรัพย์ให้ลูกเมีย
    เพื่อจะเข้าทางธรรม พอเห็นลูกหลานใช้จ่ายนักเงินชักหมด
    ตัวก็จดๆจ้องๆต้องทุกข์ใจ ที่คาดหวังว่าจะอยู่อย่างสงบก็ชักจบไม่ได้
    ออกมายึดเงินคืนไปให้มันหมดมันตายไปกับกู อยู่ต่อไปดีกว่า...

ลุงสามตา

6. goodjob2u

goodjob2u เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ที่ลุงบอกว่าคู่นี่พบแน่ คือคนที่ผมเคยคบมาแล้วหรือ กำลังจะเจอครับ แล้วลักษณะเค้าเป็นยังไงครับลุง พอจะบอกได้ไหมครับ ดีร้ายประการใดครับผม...ขอบคุณคุณลุงมากครับ

7. คนสามตา

ตอบ...

๑.หากโสดจะพบ ที่ผ่านมาไม่ต้องไปนับ
    ๒.หากไม่โสด จงอย่าพบ ที่คบนั้นแหละจบแล้ว
    ๓.ลักษณะจะรู้ไปทำไม ไม่บอก เพราะบอกไม่ได้
    มาอย่างไรก็ได้อย่างนั้น ภายในนั้นสำคัญกว่าภายนอก

ทีจริงเรื่องลักษณะคู่นี้มันถือว่าไม่ใช่สาระในการที่เราจะรู้นะ
    เพราะมันเป็นเพียงส่วนประกอบเท่านั้น แต่หากเอาความแม่น
    ลุงว่าต้องใช้จิตสูงในการไปรู้ มันเลยเปลืองจิตลุงเลยไม่รู้

อาจจะได้คำตอบไม่ถูกใจ แต่ลุงว่ามันเป็นความจริงนะ

ลุงสามตา

8. goodjob2u

goodjob2u เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ขอบคุณครับลุง จะตั้งหน้าตั้งตาปฏิบัติความดีต่อไป ทำจิตตนให้มีความอิ่มเอม ผมว่าวันนึงถ้าคนนั้นจะมาก็คงมาเองครับ แต่ขอให้ได้คนที่ศีล ศรัทธา ปัญญา จาคะ ใกล้เคียงกันแล้วกันครับผม....ขอบคุณคุณลุงมากครับ

9. win-sirawat

win-sirawat เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณมากค่ะสำหรับคำตอบ
    แล้วที่คุณลุงสามตา บอกว่า "พระแม่อุมาเทวีศิวะลึงค์ นาม" นั้น มีความหมายอย่างไรคะ หมายความว่าให้ขอพรท่านหรือว่าอย่างไร (ต้องขออภัยค่ะเพราะวรรณยังด้อยปัญญายิ่งนัก)...ในส่วนของคำแนะนำเรื่องหุ้นส่วนกำลังประคับประคองกันค่ะ และเป็นหุ้นส่วนชาย..ที่กำลังมีปัญหา...ว่าจะอยู่หรือจะไป
    ๒.การเติมเต็มในกิจการ การเพิ่มพลังในธุรกิจ
    การปรับสภาพให้ดีขึ้น ทำให้กลมกลืนกับผู้ร่วมทุน

ไม่ทราบว่าควรจะทำอย่างไรดีคะ .. เพิ่มพลังในธุรกิจ..
    ขอวอนคุณลุงสามตาแนะนำเพิ่มเติมให้ด้วยค่ะ
    ขอบพระคุณค่ะ

10. deares

deares เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2011
    ขอบพระคุณค่ะคุณลุงสามตา หนูอ้างอิงที่คุณลุงตอบสมาชิกท่านอื่นมาด้วย เพื่อที่จะถามว่า แล้วสำหรับหนูการรักษาศีล 5 ที่ทำมาตลอดตั้งนานแล้ว โดยเฉพาะข้อกาเมฯ ไม่เคยพลาด...คู่แท้ คู่บุญ คู่หนูมาทันได้ในชาตินี้ ไม่ต้องรอชาติหน้าได้บ้างมั้ยคะ

11. คนสามตา

อันที่จริงไม่ต้องการให้จิตมันแฝงไปอย่างอื่นมากนัก
    แต่เมื่อของเดิมมันมาจากพราหมณ์ยังมีผูกพันธ์จิตกันอยู่
    คุณจะบูชาพระแม่อุมาเทวีศิวลึงค์บ้างก็ได้ไม่ผิด
    แต่ทางพุทธศาสนานั้นสำคัญกว่า การแผ่เมตตาก็ควรทำ
    บุญกุศลใดๆที่ทำได้ก็ต้องทำ...

เรื่องหุ้นส่วนนั้น หากสมัคคีกันก็จบ
    มีวิธีไหนที่ไม่ให้แคลงใจกันในอนาคต ทำอย่างไรให้สบายใจต่อกัน
    และสาเหตุเป็นเพราะอะไรลองสำรวจดู และจะแก้ไขได้หรือไม่

ส่วนการเติมเต็มนั้นมีหลายวิธี ลุงคิดว่าคุณคงรู้
    ลองไปสำรวจเบาๆ ว่าตรงไหนที่จะปรับรับขยายทำได้ปีหน้านี้

ลุงสามตา

12. คนสามตา

นี้คุณมองมุมเดียวใช่ไหม

ชาตินี้ถือศีล ๕,๘,๑๐,๒๒๗ ข้อ
    บวชเป็นพระบริสุทธิ์ก็ได้นะ...

แล้วชาติอื่นๆเคยมีศีลไหม...?
    แล้ววนเวียนเกิดมาแล้วกี่ชาติ...?

เมื่อมาครั้งนี้ พอเริ่มรู้สึกนิดๆ พอเริ่มปฏิบัติรักษาศีลได้
    มันก็แฝงไว้ด้วยอะไร รักษาศีลเพื่อขอเติมเต็มกิเลส ตัณหา
    หรือรักษาศีลเพื่อละ เพื่อวาง เพื่อว่าง เพื่อรู้ในตัณหาราคะ...

อันทีจริงแล้ว...บางคนรักษาศีลชาตินี้ดี
    แต่ชาติก่อนๆ มันทุศีลมา ผลตามมาทันก็ไม่ได้คู่บุญ
    เพราะคู่บุญมาไม่ทันคู่กรรม คู่กรรมมีกำลังมากกว่า
    และบางคนคู่มาไม่ทัน เพราะกำลังบุญน้อยไปไม่มาเสริมเติมเต็ม
    เลยไม่มีคู่ บางคนเคยช้ำมานัก พอมาชาตินี้ได้รู้จักการตัดละวาง
    ฝึกจิตมาบ้าง ก็เริ่มรู้สึกเบื่อชีวิตคู่ จิตหนึ่งเลยหน่ายไม่อยากมีคู่
    ไปเกิดชาติหน้า ตามสัญญาเดิมของมนุษย์ เกิดรักใคร่ตัณหามีเป็นปกติ

คราวนี้ก็รอรักเลย คู่จะมาก็ได้ แต่ใจที่ตัดเพราะสัญญาเดิมมันเบื่อหน่าย
    มีรักก็อยู่ไม่นาน เพราะจิตเบื่อเคยหน่ายนี้แหละ และหากอธิษฐานลารักผูกไว้ด้วย
    คนประเภทนี้มาก และมักจะถามเรื่องคู่แท้ คู่บุญ เพราะตนลืมที่เคยเบื่อหน่าย
    พอมาครั้งนี้ก็มักจะหาไม่ได้ที่ถูกใจ ก็เลย รักๆ เลิกๆ หาๆ ไปกะว่าจะให้พบ
    เมื่อไม่พบคบไม่ได้ ที่เข้ามามีแต่ไม่ถูกใจ แล้วไม่เคยสำรวจจิตตนเอง
    ฝึกก็เอากิเลสตั้งหน้าไว้ก่อน แล้วเมื่อไหร่จะรู้ตน แต่ก็เป็นธรรมดา...

กรรมจึงให้ผล คือ มาให้ผิดคู่ อยู่ให้ผิดที่ มีให้ผิดอารมณ์ มันเลยระทม
    สำหรับคนหาคู่แท้ คู่บุญ เพราะมันไม่ได้มาหนุนสำหรับคนเคยหน่ายนั้นเอง

แต่มีนะ คนที่ตามกันมาพบในชาตินี้ เพราะเขาพร้อมกันมาก่อน
    เขาไม่เบื่อ เขายินดีในการรักใคร่ ผูกกันมา ตามมาพบกันในชาตินี้
    อันนี้ก็จบง่ายเพราะเขาเคยร่วมสุขกันมาก่อน มันก็จบกลุ่มนี้ไม่มีอะไรมากเรื่องรัก
    แต่จะไปหนักเรื่องอื่น เรื่องทรัพย์สิน เรื่องสุขภาพ เรื่องบุตรฯลฯ ไปอีก

ตกลงไม่จบนี้แหละคนๆๆๆ...

ลุงสามตา

13. poiily

poiily เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2012
    สวัสดีค่ะคุณลุงสามตา

หนูชื่อ สุพัตรา จันตาแสง เกิดวันอาทิตย์ที่ 22 มีนาคม 2535 เวลาเกิด 18:15น.

หนูมีเรื่องอยากจะรบกวนขอความช่วยเหลือจากคุณลุงสามตาค่ะ คือหนูอยากทราบว่า การเรียน การเงิน หน้าที่การงานในอนาคต และความรักจะเป็นยังไงคะ
    และเวลานี้สิ่งที่หนูหวังดูแล้วมันช่าง 50:50 เหลือเกิน หนูจะสมหวังมั้ยคะ คือเรื่องเงินที่มีคนรับปากไว้ว่าจะหามาให้ มันเลื่อนมาหลายครั้งแล้ว พอจะได้ก็ไม่ได้สักที นี่เมื่อกี้เค้าก็โทรมาบอกหนูว่ามีเหตุบางอย่างขัดข้องอีกแล้ว หนูควรทำไงดีคะคุณลุง

ขอบคุณคุณลุงมากๆเลยนะคะ

14. SunnySoCute

SunnySoCute เป็นที่รู้จักกันดี

ขอถามเรื่องคู่ครองครับ ขอบคุณอาจารย์มากๆครับผม..

15. คนสามตา

หนูเรื่องมากจังเลยนะ น่าเห็นใจจริงๆ
    แต่ลุงว่าใจเย็นๆ ไม่ต้องวิ่งไปปรึกษาหมอดูให้มากหรอกนะ
    ทุกอย่างออกแบบมาด้วยกรรม อย่างไรมันก็ดิ้นหาทางออกได้อยู่แล้ว

จะทำไงดีละ...คำตอบแต่ละหมอหนูก็ได้มาแล้ว
    จะให้ลุงบอกข้อดีๆ เพื่อเป็นกำลังใจใช่ไหม
    หากทำอะไรที่มันทำผิดศีลนะ มันก็ดีได้เพียงชั่วคราวนะหนู...
    สู้อดทน แล้วผ่านไป ฝึกใจให้มันผ่านพ้น ชนะตัวเองให้ได้สิ

เอาละงั้นลุงขอให้หนูเลือกมาสักเรื่องหลักๆนะ...

๑.เรียน
    ๒.เงิน
    ๓.งาน
    ๔.รัก
    ๕.สิ่งที่หวัง

เลือก ๑ ข้อ เพื่อไม่ให้สับสน

16. deares

deares เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2011
    มันไม่จบจริงๆ ด้วย นี่แหละคน :':)'( ขอบพระคุณค่ะคุณลุง

17. poiily

หลักๆ คงเป็นสิ่งที่หวังค่ะคุณลุง และก็เรื่องโดยรวมทั่วๆไป หนูเครียดหนูเซ็งหนูผิดหวังอีกแล้ว หนูกะว่าเย็นนี้หนูจะได้ฟังข่าวดี

ขอบคุณค่ะคุณลุง

18. คนสามตา

ตอบ...

"ภาระเพียรไว้ตามฐานะ...สัญญา"

นี้เป็นผลจากเราเคยผิดสัญญามาก่อน เคยมุสามาก่อน
    เคยหลอกล่อผู้อื่นให้ทุกข์มาก่อน เหล่านี้มันจะให้ผลเป็นผิดหวัง
    คลาดเคลื่อน ไม่แน่นอน ทำให้ขาดความมั่นคง มั่นใจนั้นเอง...

ที่ผิดนั้นเป็นเพราะเรา หวังมันมากเกินไป
    ลองไม่ต้องหวังดูนะ แล้วจะได้ตามเป้าหมาย

ลุงสามตา

19. poiily

ขอบคุณคุณลุงนะคะ ^^

ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัยคุ้มครองค่ะ

20. คนสามตา

ตอบ...

"พระพรหมฤาษีผู้ทรงฌาน...รูป"

นี้หากเป็นคู่แท้ก็ไม่ผิดนะ

หากโสด...
    ไม่ธรรมดาเรื่องรักเสียแล้ว ได้คู่เป็นผู้ใหญ่
    จะได้รับการสนับสนุนส่งเสริมเติมเต็มได้ดี
    จะพบคนรักที่ถูกใจ มีความรู้เสมอกัน-มากกว่า
    จะได้ทำในสิ่งที่ปรารถนาร่วมกัน...

เห็นไหม...บางคนทำผิดกาเม ในชาตินี้
    แต่คู่ดีกลับมาพบกันในชาตินี้ ก็เพราะชาติอื่นมันเคยดีครบมาก่อน
    แต่หากพบคู่แท้ชาตินี้ แต่ตนเลวครบสร้างเหตุใหม่ทุแต่ศีลอีก ที่มีก็จบไว
    ที่ได้ใหม่ก็ไม่มีในชาติต่อๆไป มันก็จบคู่กันอีก ตามกันอีกนะ...

ลุงสามตา

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้