ดูดวง ตรวจกรรม ศาสตร์ลายเส้นจิตผัส ไพ่พุทธญาณพยากรณ์...

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย คนสามตา, 22 มิถุนายน 2008.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ratanapool

ratanapool สมาชิก

13 มิถุนายน 2008
    รบกวนช่วยเหลือด้วยค่ะ

อยากรู้เรื่องคู่ชีวิตและครอบครัวว่าจะลงเอยอย่างไรเกิด วันศุกร์ 25 ธันวาคม 2513 ปี จอ เวลา 16.25 รบกวนช่วนตอบด้วยนะคะ

2. macsong

macsong เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2007
    เกิดวันศุกร์ที่ 26 กุมภาพันธ์ 2525 อยากถามเรื่องของชีวิตหลายอย่าง แต่จะถามสองเรื่องที่กำลังเป็นทุกข์ครับ
    1. ซองใส่เอกสารสีน้ำเงิน เขียนหน้าซองว่า กรมการขนส่ง ข้างในมีบัตรสำคัญ อาทิ ประชาชน ใบขับขี่ บัตรนักศึกษา ATM หาอย่างไรก็ไม่เจอ ช่วยรบกวนดูให้หน่อยครับ ว่าอยู่ตรงไหน
    2. วันที่ 4 กรกฏาคม 2551 จะสัมภาษณ์งานบริษัท อาหารสัตว์ไทยสระบุรี จำกัด จะได้งานไหม อยากได้จริงๆ ครับ เพราะเรียนจบพอดี
    รบกวนช่วยตรวจดูให้หน่อยครับ โปรดช่วยคนกำลังตกทุกข์ทางใจ จักเป็นพระคุณยิ่งเลยครับ

3. macsong

macsong เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2007
    เพิ่มเติม วันเกิด คือ ขึ้น 4 ค่ำ เดือน 4 ปี จอ
    และ รหัสนักศึกษาที่อยู่บนบัตรนักศึกษา คือ 485030060-2 ซึ่งเป็นบัตรที่อยู่ในซองเอกสารรวมอยู่ด้วย เบอร์โทร 084-8317696 ผมร้อนใจมากครับ

4. esmilunda

esmilunda Active Member

4 มิถุนายน 2008
    สวัสดีเจ้าค่ะ
    รบกวนด้วยคนนะคะ
    เกิดวันศุกร์ที่ 17 เมษายน 2524 ปีระกา เวลา 13.25น.ค่ะ

ถามเรื่อง...
    1.ความรัก/เนื้อคู่แท้ค่ะ
    2.อาชีพการงานค่ะ..(งานตอนนี้หนักใจมากเพราะมันขัดกับสำนึกในจิตใจค่ะ)
    3.จะสามารถมีลูกได้ไหมคะ?เพราะสุขภาพดูเหมือนจะมีปัญหาค่ะ
    4.การเงินค่ะ
    5.การปฏิบัติธรรมค่ะ

ขอบพระคุณเจ้าค่ะ และขออนุโมทนาด้วยค่ะ

5. Misspink777

Misspink777 เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2007
    ๑.วันศุกร์
    ๒.วันที่ 13

๓.เดือน กุมภา
    ๔.พ.ศ. 2524
    ๕.ปี วอก
    ๖.เวลา 11.44

คำถามคือ
    1.เมื่อไหร่จะได้กลับเมืองไทย
    2.เมื่อไหร่จะได้งานทำ
    3.เมื่อไหร่ลูกชายจะพูดได้ ศุกร์ 23 ธันวา 2548 เวลา 13.30
    4.มีโอกาสหย่าร้างกับสามีไหม // เมื่อไหร่จะพร้อมขอหย่าซักที โดยที่ลูกมาอยู่กับเรา เพราะถ้าไม่ได้ลูกมา ก็ไม่หย่า
    ******ขอบคุณล่วงหน้า******
    เเบบว่า ศึกครั้งนี้ใหญ่หลวงนัก

6. inkpan

inkpan เป็นที่รู้จักกันดี

เกิด จันทร์ วันที่ 26 เดือน พฤษภาคม พ.ศ. 2518 ปี เถาะ เวลา 07.46
    ขอสอบถามเรื่อง
    1. การปฏิบัติธรรม,สมาธิ จะสำเร็จดังที่หวังไหมครับ
    2. การงานบริษัท, ธุรกิจค้าขาย ?
    3. การเงิน
    4. ชีวิตครอบครัว
    ขอบคุณมากครับ

7. คนสามตา

คนสามตา เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2008
    (evil)ผู้ใดที่ข้าพเจ้าได้ให้อนุโมทนาไว้...จะได้รับคำตอบก่อน

(||)เพราะท่านทั้งหลาย มีสติ ตริตรอง รอบคอบอยู่ตลอดเวลาดีแล้ว

จึงไม่ผิดกฏกำหนดไว้ การช่วยเหลือกันและกันนั้นมีขีดจำกัดบ้าง เพื่อเป็นไปในทางจริตเดียวกัน

(evil)ในข้อ ๗ หลายคนตั้งคำถามมา ข้าพเจ้าเข้าใจดีว่าท่านที่ต้องการให้ดูให้เดือดร้อนมากทุกๆท่านอยู่แล้ว

แต่สิ่งที่ข้าพเจ้ากำหนด คือ การคัดกรองจริตคนที่จะให้ช่วยเหลือ

มิใช่อวดดี อวดเก่ง แต่ถ้าข้าพเจ้าสงสัยเรื่องใด หรือต้องการข้อมูลเพิ่มเติม ข้าพเจ้าจะถามท่าน หรือให้ท่านปรึกษาผ่านทางโทรศัพท์...ฟรี ทุกกรณี...(||)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มิถุนายน 2008
  8. narin1960

narin1960 Active Member

วันศุกร์ 13 พฤษภาคม 2503 เวลา 23.30 น. ปีชวด
    ขอบคุณมากๆๆๆครับ

9. คนสามตา

ตอบ

การเรียน การงาน ความรัก
    มีปัญหาอยู่บ้างเพราะตนเองไม่ใช้ความพยายามให้มากกว่านี้ พอมีปัญหาเข้าขัดขวางก็กลับจะท้อแท้ใจเสียแล้ว อย่างนี้จะสู้กับปัญหาได้อย่าง
    แต่เอาเถอะไม่นานปัญหาต่างก็ผ่านไปได้ด้วยดี ถึงจะไม่ดีได้อย่างใจ แต่ก็ได้ในระดับที่พอใจตนเองนั้นแหละ

"ต้องพยายามมานะ อย่าท้อแท้
    ถ้าจะแก้ปัญหา อย่าหลบหนี
    สู้ไม่ได้ ให้พิจารนาให้ดี
    คิดรอบคอบอีกที่ก่อนตัดสินใจ แล้วไปทำ จึงสำเร็จ"

คนสามตา

10. คนสามตา

ตอบ

หน้าที่การงานจะได้รับผลดี มีปัญญาคิดรอบคอบ อยู่ในกรอบเมตตาน่ายินดี ได้รับผลหลายทาง อย่างปราณี จากกิจที่ทำอยู่อย่าสงสัย

ลาภผลใดๆที่ปราถนา ต้องการจะได้รับตามแรงปราถนาอย่ากังวลต่อแต่นี้ ๒ ปี ดลดังเด่นเป็นหนักหนา(ไม่มีลูกจะได้ลูก มีแล้วก็ได้อีก ในเดือน ส.ค.

ขออนุโมทนากุศลผลบุญที่ท่านทำมา...สาธุ สาธุ สาธุ

คนสามตา

11. khunss

khunss สมาชิกใหม่

11 มิถุนายน 2008
    ผมเกิดวันศุกร์ที่ 17 กรกฎาคม พ.ศ. 2507 ปีมะโรง
    เวลาประมาณ 9 โมงเช้า
    ขอบคุณครับ

12. คนสามตา

ตอบ

คู่ครอง ลูก ทรัพย์สิน ตนเอง...

วิตกจริต...ศรัทธาติดหลง...ยึดติดมั่นคง ผูกจิตตนเอง...

เข้าใจนะท่านหลงอยู่ได้ ติดอยู่ได้ ปล่อยเสียบ้าง วางให้เป็น เห็น แค่รู้ ดูแล้วตรอง ครองปัญญา พาจิตพ้น แค่นี้พอนะ

แล้วชีวิตด้านอื่นๆจะดีตามมาอีกมากมายดังใจหวัง ไม่ต้องบอกแล้วนะว่าอะไรบ้าง

สาธุ...

คนสามตา

13. boondarikp

boondarikp สมาชิกใหม่

31 พฤษภาคม 2008
    ขอบพระคุณมากๆค่ะ

14. คนสามตา

ตอบ

"อย่าหลง...อย่ายึดมั่น ติดมั่นให้ได้ดังใจสิ..."

ความทุกข์โศก โรคภัย เสียใจต้องมีมากระทบรบเร้าเราทุกคนอยู่ ความเสื่อมมีเป็นธรรมดาจำคำสอนสั่งของพระสัมมาสัมพุทธเจ้าไว้สิท่าน

แม่ไม่ป่วย ลูกก็ไม่สบาย วิตกกังวล กลัวเขาจะเป็นอะไร พาไปหาหมอได้ ยังไม่จากไปตอนนี้หรอก

รักกันกับใคร ถ้าไม่หลงไหลให้มาก ปัญหาก็ไม่มี แต่ถ้ายังเพลิดเพลินจำเริญใจ อนาคตความรักมันจะอยู่กันไปอย่างใจเจ็บนะ

"ตั้งสติให้ดี ค่อยๆคิดพิจารนา อนิจจังนั้นหนา มีอยู่กับตน
    อย่าติด อย่ามั่น อย่าพาลเพลินหลง ถ้าติดมั่นคง กลับๆไป กลับมา"

คนสามตา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มิถุนายน 2008
  15. คนสามตา

ตอบ

"ทำไมจะไม่มีละเทวธรรมในจิต... แต่ประคองสิ อย่าติด ปล่อยวางมันลงสิ อย่าไปติด แล้วอะไรที่มาหลอกให้ติด เราจะไปยึดมันทำไม ให้เสียเวลาเล่า"

ปกติก็รับดูดวง ช่วยเหลือคนที่เขาต้องการปรึกษาให้ช่วยเหลือ...ตามศรัทธาอยู่แล้ว ในหลายๆที แต่มาที่นี้พลังจิตมาสำรวจหลายครั้งแล้ว เวลจะมีน้อย แต่จะพยายามมาตอบ เพื่อเก็บหน่วยกิจธรรม...ไว้สร้างบารมี...

จึงอยากจะมาช่วยท่านๆที่เขาทำงานกัน(ดูดวงที่ในเว็ปนี้ก่อน)

คนสามตา

16. คนสามตา

ตอบ

"เด่นดูดีมีเสน่ห์ ถึงขี้เหร่ก็มีคนรัก ได้ไม่สมรัก รักไม่สมที่ได้
    อารมณ์อ่อนไหวไหลตามกิเลส"

"จะได้สิ่งใดมันต้องมีปัญหา มันต้องมีมารมาผจญก่อนนั้นแหละดีแล้ว แต่ถ่อยท้อ ห้อเหี่ยวง่ายๆไม่ดีเลยท่าน ถึงคราวเสียมันก็ต้องเสียนา ถึงคราวเปลี่ยนมือ ก็ต้องยอม ตอนได้มันง่าย ตอนไปมันก็ง่ายนะอย่ากังวลเลย"

"ตัดใจจากของรักมันหนักจิต แต่ถ้าติด มันจะทุกข์เสียเปล่าๆ

โอกาศหน้ายังมีมาบรรเทา ถ้าจะเอาอีกครั้ง ก็ต้องตั้งสติให้ดีก่อน"

เข้าใจนะทุกอย่างนั้นแหละ

คนสามตา

17. cookie5114

cookie5114 Active Member

8 มิถุนายน 2006
    รบกวนด้วยครับ คุณคนสามตา
    ๑.วันจันทร์
    ๒.วันที่ 1

๓.เดือน พฤษภาคม
    ๔.พ.ศ. 2515
    ๕.ปี ชวด
    ๖.เวลา 08.44
    ขอบคุณครับ

18. faithful

faithful สมาชิกใหม่

25 พฤษภาคม 2008
    เมื่อก่อนก็ขาดสติเหมือนกันค่ะ ตอนนี้ยอมรับได้แล้วว่า เราคงกำลังใช้กรรมเก่ากับเค้าอยู่ แต่ก็โอเคขึ้นแล้วค่ะ พยายามสวดมนต์ แผ่เมตตาเพื่อคุ้มครองเค้าแทน (เพราะคงทำอะไรไปมากกว่านี้ไม่ได้) ก็ได้แต่หวังว่ากรรมจะลบล้างกันได้ ถ้ามีวาสนาต่อกันก็คงได้มีโอกาสสร้างกรรมดีด้วยกันใหม่

สำหรับเรื่องป่วย...คิดว่าคงจะดีขึ้นเรื่อยๆ ขอบคุณสำหรับคำตอบนะคะ

ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ การดูดวงแบบนี้ ช่วยคนที่กำลังหาทางออกไม่เจอได้เยอะเลยค่ะ

19. คนสามตา

ตอบ

"คราวนี้โชคดี มีคนรักได้ดังใจคิด แต่ถ้าอยู่ตรงชอบติดเขาเกินไปมันไม่ดี จงระวังราคะติดอย่าหลงไหล จนคาใจ ยากจะตัดสลัดได้ มันจึงทุกข์"

"ถ้ากาลหน้าเข้าเมื่อใด รักนี้เศร้า จะได้ไม่ทุกข์"

"สุขก็รู้ ตั้งสติ"

"ยินดี ก็อย่าหลง"

"มั่นคง ก็อย่าติด"

"แล้วสุดท้ายเมื่อรักติด หลุด จาก จะมีสติ"

คนสามตา

20. ภัทรศีล

ภัทรศีล เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2008

ขออนุโมทนาด้วยค่ะ

ขอบคุณอีกครั้งค่ะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้