ดูดวง ดูกรรม แก้ไขทุกปัญหาชีวิตกับผม โชคพยากรณ์กรรมได้นะครับ

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย โชค025, 17 มิถุนายน 2014.

1. โชค025

โชค025 Active Member

ตอบดวงคุณmild_seabreeze

ขอความอนุเคราะห์ตรวจดวงชะตาให้หนูหน่อยนะค่ะ
    เกิดวันพุธกลางวัน 11 พฤศจิกายน 2535 ปีวอก 13.28 น. ค่ะ
    เลือกเลข 4 , 19 ,21 ,36 ,42 , 18 ค่ะ
    หนูขอสอบถามเรื่องการเปิดธุรกิจเป็นของตัวเองค่ะว่าธุรกิจใดที่ดวงชะตาหนูเปิดเเล้วจะรุ่งเรืองค่ะ รบกวนหน่อยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ ^^

ตอบดวงคุณmild_seabreeze
    สำหรับคำถามของคุณที่ว่าธุระกิจใดที่เหมาะกับดวงชะตาของคุณทำแล้วจะรุ่งเรือง หากวันเดือนปีเกิดที่คุณให้มาตรงตามนี้นะครับผมมีให้เลือตัดสินใจเอานะครับ เกี่ยวกับหนังสือวิชาการ เครื่องสังฆภัณฑ์ การรักษาโรค งานบุญทุกประเภท การบันเทิงเริงรมย์ ความสวยความงาม เสื้อผ้าอาภรณ์ เครื่องประดับ อาหารการกิน บริการที่พักแรม ขายเช่าชุดแต่งงาน ทุกอาชีพที่บอกมาล้วนแต่ถูกกับดวงชะตาของคุณทั้งนั้น เลือกเอานะครับว่าจะทำธุรกิจอะไรตามที่ผมได้บอกไว้นะครับ
    ส่วนวิบากกรรม ปัญหาอุปสรรคต่างๆเริ่มเข้าหา เงินทองอาจขาดมือบ้าง ระวังการถูกใส่ร้าย หรือมีปัญหากับผู้ใหญ่และปัญหาเรื่องสุขภาพด้วย
    วิธีการแก้ไข ให้คุณปฏิบัติธรรมและบริจาคทานช่วยเหลือผู้ปประสบภัยจะให้ผลดีสำหรับคุณ และอย่าเอ่ยปากสาบเช่งใครเพราะกรรมนั้นจะสนองตอบคุณในชาตินี้
    ผม โชคพยากรณ์ขอให้คุณประสบความสำเหร็จในธุรกิจที่คุณเลือกทำนะครับและอย่าลืมปฏิบัติตามที่ผมบอกวิธีแก้ไขนะครับเพราะจะทำให้ปํญหาและอุปสรรคต่างๆของคุณเบาบางลงได้นะครับ

2. โชค025

ตอบดวงคุณอารีบาบา

เกิดวันที่ 19 ธันวาคม 2533 เวลา 16.00 น.
    เลขที่เลือกคือ 2, 4, 9, 14, 19, 45
    ถามเรื่องการเงิน ณ เวลานี้ หากพยายามหาแบบสุดๆ โดยไม่หยิบยืมกู้ จะไปรอดไหมครับ
    คือ ตอนนี้ก็ไม่ขาด แต่นึกถึงเดือนต่อๆไป รู้สึกกังวลใจ
    ว่างานหลักในอนาคตอาจจะไม่นิ่งอย่างที่เราตั้งเป้าไว้

ตอบดวงคุณอารีบาบา
    ส่วนคำถามคุณถามเรื่องการเงิน หากวันเดือนีเกิดที่คุณให้นั้นตรงตามนี้นะครับ สามารถไปรอดครับถึงแม้ว่าการเงินของคุณจะมีปัญหาแต่คุณก็ผ่านอุปสรรคนั้นไปได้ครับ
    เลขกรรมที่คุณเลือก มานั้นไม่มีกรรมอะไรมากครับเพียงแต่ให้คุณระวังเรื่องใจร้อน ความคิดและทิฐิของคุณด้วยเพราะอาจจะทำให้คุณเสียหายโดยเฉพราะที่เกี่ยวกับทรัพย์สิน ระวังสุขภาพด้วยนะครับ
    วิธีแก้ไข ปฎิบัติธรรมและถือพรหมวิหาร4 นั่งสมาธิอุทิศบุญให้เจ้ากรรมนายเวร และไม่คิดร้ายใคร
    ผมโชค พยากรณ์ขอให้อุปสรรค ปัญหาต่างๆดีขึ้นนะครับ ปฏิบัติตามที่แนะนำไว้จะทำให้คุณดวงดีขึ้นครับ

3. โชค025

ตอบดวงคุณjuu-dt07

ตอบดวงคุณjuu-dt07
    คุณถามเกี่ยวกับโชคลาภ ถ้าวันเดิอนปีที่คุณให้มานั้นถูกต้องนะครับ ปีนี้ดวงคุณดีมากๆคุณจะได้อะไรมาง่ายๆโดยไม่ต้องลงทุนลงแรงเหมือนคำพังเพยที่ว่า"ราชรถมาเกย"หรือว่าส้มหล่นก็ว่าได้และไม่ชนเสียด้วยคุณได้๑๐๐%เต็มไปเลย มีเกณฑ์ได้ลาภใหญ่ๆครับ ทั้งสองอย่างเลยครับ
    เลขกรรมที่คุณเลือกมา ไม่มีอะไรมากครับเพียงแต่ให้คุณระวังมีปากเสียงกับคนรอบข้างเท่านั้นเอง
    วิธีเสริมดวง ปฎิบัติธรรมถือพรหมวิหาร4 นั่งสมาธิอุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรและไม่คิดร้ายใครนะครับ

4. aummasterza

aummasterza สมาชิกใหม่

29 พฤศจิกายน 2012
    เกิด 15 มิ.ย.56 เวลา 11.05น. เลข 1-2- 8-13-15-30

ความรักครับ มีกรรมอะไรครับ ความรักไม่สมหวังสักที

5. โชค025

ตอบดวงคุณkararama

ปี 2557 นี้ จะมีโอกาสได้เปลี่ยนงานเปลี่ยนอาชีพไปทำงานที่หวังมาตลอดไหมครับ ถ้ามีจะเป็นโอกาสช่วงไหนครับ
    เกิด พุธ ที่ 13 มกราคม 2531 17.20
    เลือก เลข 6-13-29-36-24-8

ตอบดวงคุณkararama
    เรื่องที่คุณถามว่าปี2557จะมีโอกาศได้เปลี่ยนงานเปลี่ยนอาชีพไปทำงานที่หวังไหม ดวงคุณปีนี้อยู่ในเกณฑ์ปานกลางไม่มีดวงการเปลี่ยนงานที่ดีเลย ปีนี้ถ้าคุณเปลี่ยนงานผมตอบได้ว่าคุณสามารถเปลี่ยนได้แต่จะไม่ค่อยดีในภายหลังจะมีปัญหาทำให้ไม่สบายใจ คุณต้องอดทนรออีกสักหน่อยครับถึงจะดีครับ
    เลขกรรมที่คุณเลือกคือ คุณมีวิบากกรรมกับเด็กครับมีวิญาณเด็กเคยตามคุณอยู่สิ่งที่คุณหวังมักหลุดลอยไปและมีปัญหาเข้ามาตลอดทำอะไรก็เกิดการล่าช้า หากคุณเคยมีส่วนรู้เห็นกับการทำแท้งหรือชอบเลี้ยงกุมารทองแล้วปล่อยปะละเลยไม่ดูแล จึงเป็นส่วนทำให้ดวงชะตาของคุณเกิดปัญหาได้ครับ ไม่ว่าคุณจะทำอะไรก็แล้วแต่จะถูกขัดขวางไม่สามาถทำอะไรได้สำเหร็จอย่างที่ต้องการ
    วิธีการแก้ไขวิบากกรรม ทำสังฆทานติดต่อกัน9วันอุทิศให้กับวิญาณเด็ก ให้สร้างหนังสือธรรมะหรือธรรมทานแจกจ่ายและปฎิบัติธรรม แล้วทุกอย่างจะดีขึ้นเองครับ...
    ผมโชค พยากรณ์ขอเป็นกำลังใจช่วยให้คุณสมหวังในสิ่งที่คิดไว้นะครับ และคุณควรลดวิบากกรรมตามที่ผมนะนำนะครับเพราะจะทำให้ดวงคุณมีขึ้นครับ

6. โชค025

ตอบดวงคุณน้ำตาล29

เกิด 29 กันยายน 2515 เวลา 18.00 น.
    2 , 18 , 25 , 9 , 7 , 12 สอบถามเรื่องงานค่ะตอนนี้ว่างงานจะได้งานทำประมาณเดือนไหนค่ะ
    ขอบพระคุณมากค่ะ

ตอบดวงคุณน้ำตาล29
    คำถามคุณถามว่าจะได้งานเดือนไหน ประมาณเดือนกรกฏาคม ครับปีนี้ดวงคุณต้องเหนือหน่อยครับคุณว่างงานคุณก็จะได้งานแต่ต้องอดทนรอหน่อยครับ
    เลขกรรมที่คุณเลือกมาคือ คุณมีวิบากกรรมกับเด็กครับถึงทำให้ดวงของคุณทำอะไรก็ไม่ค่อยสำเหร็จถูกขัดขวาง และจะมีปัญหาในเรื่องของช่องท้องด้วย หาคุณเคยตกเลือดตกลูกหรือทำแท้งหรือมีส่วนรู้เห็นเกี่ยวการทำแท้งหรือเลี้ยงกุมารทองแล้วไม่ดูแลเขาปล่อยเขาหรือเคยทำร้ายสัตว์ที่มีครรภ์ สิ่งนี้แหละที่คอยขัดขวางไม่ให้คุณสามารถทำอะไรได้สำเร็จครับ
    วิธีแก้ไขลดวิบากกกรม ทำสังฆทานติดต่อกัน9วันพร้อมพระปางสะดุ้งมาร ให้สละแรงกายช่วยงานวัด และอุทิศบุญกุศลให้กับวิญญาณเด็กด้วย และปฎิบัติธรรม แล้วตั้งจิตอธิฐานขอให้บุญนี้ส่งผลให้ผ่านพ้นอุปสรรคต่างๆไม่ว่าในเรื่องงานหรือเรื่องต่างๆให้หมดสิ้นไป...
    ผม โชคพยากรณ์ขอเป็นกำลังใจให้คุณได้งานนะครับ และคุณควรแก้ไขลดวิบากกรรมด้วยนะครับเพื่อดวงคุณจะได้ไม่ติดขัดอะไรครับ

7. poonaa

poonaa Active Member

8 กุมภาพันธ์ 2012

โพสต์ไว้ข้อความลำดับที่ 8 ยังไม่ได้รับคำตอบค่ะ

8. poonaa

poonaa Active Member

8 กุมภาพันธ์ 2012

ขอโทษค่ะ ได้รับคำตอบแล้ว ขอบคุณค่ะ

9. pbsut

pbsut เป็นที่รู้จักกันดี

เกิด 230/04/2517 เวลา 07.16 น. ตอนเช้า
    เลือกเลข 1-23-5-21-9
    ถามเรื่องการเงินการงานครับ จะดีขึ้นหรือเปล่า ติดขัดแก้ไขอย่างไร
    ขอบคุณมากครับ

10. น้ำตาล29

น้ำตาล29 สมาชิกใหม่

26 พฤษภาคม 2014
    ขอบคุณมากค่ะ...สำหรับคำทำนายและวิธีแก้ไขลดวิบากกรรมค่ะ

11. โชค025

ตอบดวงคุณpoonaa

เกิดวันพุธที่ 7 มิย 2515 เวลา 07.30 นตอนเช้า
    2-7-8-22-36-42
    เดือนใดจะได้งานทำ ทำงานได้ ไปทำทุกวัน ได้เงินจากการทำงาน ไม่นับรวมไปสัมภาษณ์อย่างเดียวหรือไปทำได้แค่วันสองวัน ขอบคุณค่ะ

ตอบดวงคุณpoonaa
    คำถามเรื่องงานนะครับ หากวันเดือนปีเกิดที่คุณให้มาตรงตามนี้นะครับ ปีนี้ดวงคุณไม่ค่อยดี ใจคอหงุดหงิด เรื่องงานคุณมีสิทธฺิ์ได้งานประมาณเดือนหน้าครับแต่ก็จะทำไม่นานอีกครับเพราะว่าจะมีปัญหาเข้ามาจนทำให้คุณไม่อยากทำงานต่อประมาณนี้ครับ
    เลขกรรมที่คุณเลือก ไม่มีอะไรมากครับเพียงแต่ช่วงนี้คุณมีปัญหาเข้ารุมเร้าไม่รู้จักจบครับเรื่องนี้ไปเรื่องโน้นมาเรื่องเก่ายังไม่จบเรืองใหม่มาอีกแล้วประมาณนี้ครับให้ระวังปัญหาสุขภาพด้วยครับ อย่าใจร้อน ลดทิฐิของคุณด้วยครับ พื้นเดิมคุณเป็นคนปฏิบัติธรรมแต่คุณอาจจะขาดการปฏิบัติธรรม ระวังความคิดด้วยนะครับ ทุกอย่างถ้าคุณใจเย็นลงจะส่งผลดีให้กับคุณมากกว่า และคุณจะสมหวังในสิ่งที่ปราถนาครับ
    การแก้ไข/เสริมดวง ปฏิบัติธรรมรักษาศิล๕ ครับ
    ผม โชคพยากรณ์ขอเป็นกำลังใจให้คุณประสบความสำเร็จในหน้าที่การงานนะครับ

12. โชค025

ตอบดวงคุณnuonmxzz

12 สิงหา 2530 เวลา10.45
    สอบถามเรี่องงานจะโดนย้ายหน่วย หรือโดนไล่ออกไหม แก้ไขยังไง
    เลือกเลข 9 12 15 19 31 26

ตอบดวงคุณnuonmxzz
    คำถามเรื่องจะโดนย้านหน่วยไหม คุณมีเกรณ์ที่จะโดนย้ายหน่วยแต่ไม่ค่อยชัดเจนสักเท่าไร เพราะคุณมีคนคอยช่วยเหลืออยู่ครับ ส่วนการโดนไล่ออกไม่มีครับ
    กรรมหรือวิบากกรรมที่คุณเจอ อึดอัดจำยอมเป็นช่วงที่ไม่สามารถทำอะไรได้ดังใจและทุกอย่างยังไม่สัมฤทธิผลในกิจการที่ได้กระทำ คุณจะรู้สึกถึงความไม่ได้ดั่งใจและรู้สึกอึดอัดใจกับสภาวะรอบข้าง และมีปัญหาสุขภาพอีกด้วยนะครับ
    วิธีแก้ไข ปฎิบัติธรรม ปล่อยว่าง ละความคิดที่ไม่ดีครับ จะทำให้คุณดวงดีขึ้นครับ

13. daorabbit

daorabbit Active Member

สวัสดีค่ะ ขอรบกวนด้วยคนนะคะ
    เกิด 6 ธันวา 2532 เวลา 6:31 ค่ะ

อยากขอสอบถามเรื่อง การเรียนค่ะ อยากทราบว่าจะสามารถจบได้ภายใน 2 ปีไหมคะ แล้วจะมีปัญหาหรืออุปสรรคใดๆไหมคะ (ตอนนี้กำลังเพิ่งเรียนต่อโทค่ะ เป็นสาขาที่ไม่มีความรู้หรือพื้นฐานเลย แล้วรู้สึกหนักแล้วท้อมากเลยค่ะ)
    เลขที่เลือก 1 6 9 19 36 12

ขอความกรุณาด้วยนะคะ
    ขอบคุณมากค่ะ

14. โชค025

ตอบดวงคุณdwatt26

เกิด 26 ก.พ. 2523 เวลา 8.30 น. เลือกเลข 26-25-23-1-45-9
    สอบถามเรื่องงานครับ มีเกณท์จะได้เปลี่ยนงานในช่วงนี้หรือเปล่า ขอบคุณครับ

ตอบดวงคุณdwatt26
    ถามเรื่องงาน หากวันเดือนปีที่ให้มาตรงตามนี้นะครับ ดวงปีนี้ไม่ค่อยดี ทำให้คุณหงุดหงิด เจ้าอารมณ์ ส่วนเกณท์เปลี่ยนงานใหม่ยังไม่มีครับ ถ้าคุยเปลี่ยนใหม่คุณจะมีปัญหาเหมื่อนที่คุณเจออยู่ในขณะนี้ได้ครับ
    กรรมหรือวิบากกรรมที่เจอ เป็นช่วงที่ต้องใช้ความคิดความอ่านให้มีเหตูผลและต้องทำทุกอย่างในทางที่ดีด้วย การแก้ปัญหาด้วยสติและความถูกต้องจะช่วยคุณให้พ้นจากปัญหาต่างๆได้ครับ ความยุ่งยากทั้งหลายเกิดจากตัวคุณเองทั้งสิ้น อย่าท้าทายในสิ่งที่มองไม่เห็น และระวังในเรื่องที่ต้องเข้าไปเกี่ยวข้องกับพิธีกรรมต่างๆด้วย ระวังสิ่งที่คิดอาจพลิกล๊อกได้ง่ายนะครับ ถ้าคุณละทิฐิลงบ้างจะดีมากๆครับ
    การแก้ไข ทำบุญเกี่ยวกับคนด้อยโอกาศหรือให้คุณทำสาธารณกุศลและให้ฝึกจิตให้มีความเมตตาละความโกรธครับ

15. โชค025

ตอบดวงคุณdeeply

เกิด 22 กรกฎา 2531 เวลา12.26น.
    เลขที่เลือก 22-9-5-38-1-44
    เรื่องที่อยากรุ้ ปันหาเรื่องเงินกับแฟนเก่าจะได้คืนไหมและจะต้องกลับมาวนเวียนคบกันอีกไหม

ตอบดวงคุณdeeply
    หากวันเดือนปีที่ให้ตรงตามนี้นะครับ ปีนี้ดวงไม่ค่อยดีนะครับ ต้องเหน็ดเหนือย ต้องอดทนรอคอย ทุกข์ใจอีกด้วยนะครับ ส่วนปันหาเรื่องเงินกับแฟนเก่าจะได้คืนไหม ขอตอบว่าไม่ได้ครับ ถ้าได้ก็ไม่คุ้มครับ มีโอกาศกลับมานะครับแต่ขึ้นอยู่กับตัวคุณเองนะครับ
    กรรมวิบากกรรมที่เจอ คุณมีวิบากกรรมกับเด็กนะครับ มีวิญญาณเด็กตามคุณครับทำให้สิ่งที่คุณคิด คุณหวังทำอะไรก็ไม่สำเหร็จครับ หากคุณเคยมีส่วนรู้เห็นการทำแท้งหรือทำแท้งหรือทำลายครรภ์ของสัตว์ทั้งหลายหรือเลี้บงกุมาทองแล้วไม่ดูแลไม่ว่าคุณจะทำอะไรก็โดนขัดขวางไม่สามารถทำอะไรได้สำเร็จเลยครับ
    การแก้ไข ทำสังฆทานติดต่อกัน9วันอุทิศบุญให้กับเด็ก ปฎิบัติธรรม รวมถึงการแก้บนด้วยครับ
    หากคุณไม่เป็นตามที่ผมบอกไว้แสดงว่าวิญาณเด็กตามมาทวงคุณแต่ชาติที่แล้วครับ ปฎิบัติและแก้ไขตามที่ผมบอกนะครับ ดวงคุณจะดีขึ้นครับ

16. โชค025

ตอบดวงคุณjackyooh

เกิด 19 พ.ค.2527 เวลา 07.24 เลือกเลข 5,8,9,19 ,27 และ 30
    ถามเรื่องปัญหาทางการเงินครับ มีทางแก้ไขรึป่าวครับ ช่วงนี้ขัดสนเรื่องเงินมากครับ
    มีแต่รายจ่าย รายได้แทบไม่เข้า ขอบคุณครับ

ตอบดวงคุณjackyooh
    ถ้าวันเดือนปีที่ให้มาตรงตามนี้นะครับ ปีนี้ดวงคุณไม่ค่อยดีชักเท่าไรครับ เดือนหน้าพอจะดีขึ้นบ้างครับแต่ก็เอาตัวรอดได้ครับ จะดีก็ต้องเลยวันเกิดของคุณไปก่อนครับดวงถึงจะดี
    กรรมวิบากกรรมที่เจอ เป็นช่วงที่มีความเสียหายโดยเฉพาะที่เกี่ยวกับทรัพย์สิน และอยู่ในช่วงของความเหน็ดเหนื่อยต่อสิ่งที่ทำ ทุกอย่างมักจะมีอุปสรรค์เกิดขึ้นหรืออาจมีคู่แข่ง ให้ใช้อำนาจตัดสินใจที่เด็ดขาดอย่าลังเลเหตุการณ์ต่างๆหรือปัญหาต่างๆต้องสู้ ต้องลุยถึงจะชนะครับ
    การแก้ไข ให้หมั่นทำบุญปฎิบัติธรรมบริจาคทานช่วยเหลือผู้ประสพภัยรวมถึงการแก้บนด้วยนะครับ
    ผม โชคพยากรณ์ขอเป็นกำลังใจให้ผ่านพ้นอุปสรรค์ปัญหาต่างๆไปได้ด้วยดีนะครับ สู้ สู้

17. โชค025

ตอบดวงคุณหนุ่มภูธร

เกิด 20 พ.ค. 2533 เวลา 9.27
    เลือกเลข 9 20 21 39 43 44
    รบกวนถามว่า อยากย้ายกลับไปทำงานใกล้บ้าน อยากกลับไปดูแลพ่อแม่ จะมีโอกาสได้ย้ายมั๊ยครับ ถ้ามีอีกนานมั๊ยครับ

ตอบดวงคุณหนุ่มภูธร
    ตามที่คุณถามว่า หากวันเดือนปีที่คุณให้ถูต้องตามนี้นะครับ มีโอกาศย้ายครับให้คุณทำเรื่องย้ายได้เลยอาจจะมีอุปสรรค์ปัญหาบ้างแต่ก็สามารถที่ผ่านพ้นไปได้ครับไม่นานเกินรอครับ
    กรรมวิบากกรรมที่เจอ เป็นช่วงที่มีแต่เรื่องเสียหายโดยเฉพาะที่เกี่ยวกับทรัพย์สิน ระวังสุขภาพของคุณ ถ้าคุณคิดจะทำอะไรใครอยู่ขอให้งดความคิดนั่นชะเพราะอาจสนองกลับคุณได้ครับ คุณต้องใช้ไหวพริบและความมีสติให้รอบคอบให้มากอารมณ์จะเป็นเหตุ ระวังคนใกล้ชิดที่เข้ามาในระยะนี้จะมีการนำเรื่องราวเดือดร้อนมาให้ ควรใช้สติให้รอบคอบให้มากและคุณควรมีความหนักแน่นในสิ่งต่างๆที่กระทำอีกด้วยครับ
    การแก้ไข ปฎิบัติธรรมถือพรหมวิหาร4นั่งสมาธิอุทิศบุญให้กับเจ้ากรรมนายเวรและไม่คิดร้ายใคร

18. หนุ่มภูธร

หนุ่มภูธร สมาชิก

28 กรกฎาคม 2006
    ขอบคุณมากครับผม จะนำไปเป็นข้อคิด ใช้ชีวิตอย่างมีสติครับ

19. โชค025

ตอบดวงคุณsaatuuu

เกิดวันที่ 8 เมษายน 2525 เวลา 16.17 ค่ะ
    8 16 9 24 32 25
    อยากแก้วิบากกรรมเรื่องความรักค่ะ ช่วยแนะนำด้วยค่ะ

ตอบดวงคุณsaatuuu
    หากวันเกิดที่คุณให้มาตรงตามนี้นะครับ คุณเป็นคนมีเสหน่นะครับเวลามีใครมาจีบหรือมาชอบคุณ มักจะมีมาทีละ2คนเลยทำให้อีกฝ่ายต้องอกหักเสียใจและดวงความรักคุณเสียอีกด้วยครับ สาเหตุเพราะ คุณเคยใช้เสน่ห์ของคุณหรือเคยเข้าไปพัวพันในเรื่องชู้สาว และเคยเป็นมือที่สามในความรักของคนอื่น จึงเป็นเหตุให้คุณเจอเหตุการที่เป็นอยู่ครับ ส่วนคำถามที่คุณอย่ากแก้วิบากกรรมเรื่องความรักนะครับ
    ผมขอแนะนำให้ถวายสิ่งของที่เป็นคู่ๆครับและให้ถือพรหมวิหาร4ครับและให้ทำความดีให้ได้3อย่างภายใน1วันครับ ส่วนพรหมวิหาร4คือ เมตตา ความปราถนาให้ผู้อืนได้รับสุข กรุณา ความปราถนาให้ผู้อืนพ้นทุกข์ มุทิตา ความยินดีเมื่อผู้อื่นได้ดี อุเบกขา การรู้จักวางเฉย

20. sheep555

sheep555 สมาชิก

25 กุมภาพันธ์ 2012
    สวัสดีครับผมเกิดวันเสาร์ 16 กรกฎาคม 2531 เวลา 6.42 น.
    เลือกตัวเลข 8 14 19 36 41 44
    1.ดวงความรักดวงนี้จะเจอเนื้อคู่เมื่อไหร่ ลักษณะอย่างไรครับ