ดูดวงหมากรุกจีนอย่างแม่นยำ เพื่อกำหนดทิศทางการดำเนินชีวิตให้ถูกต้อง

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย นุช13ศอนริศ, 21 มิถุนายน 2011.

1. นุช13ศอนริศ

นุช13ศอนริศ สมาชิกใหม่

21 มิถุนายน 2011
    ที่สำคัญอีกอย่างคือถ้ายังไม่รวยจริงๆหรือชีวิตยังไม่มั่นคงทางการเงินห้ามคิดว่าถ้ามีเงินเมื่อไหร่จะให้พ่อแม่ได้ชื่นใจนั้นไม่มีทางได้นะค่ะ
    -อนาคตถ้าคิดว่าจะมีคู่แล้วแต่งงานให้พ่อแม่ชื่นใจสิ่งนั้นคงไม่เกิดจนกว่าพ่อแม่แยกทางกันหรือเหลือแค่คนใดคนหนึ่ง(ทั้งฝ่ายชายและฝ่ายหญิงนะค่ะ)และจะอยู่บ้านหลังเดียวกับพ่อแม่ไม่ได้ด้วยถ้าพ่อแม่ไม่เลิกกันเราก็ต้องเลิกกันแน่ อย่าลืมนะค่ะต้องเหลือแค่คนใดคนหนึ่งเท่านั้นหรือไม่เหลือเลย(ทั้งพ่อแม่ฝ่ายชาย,หญิงค่ะ)

2. smetwarun

smetwarun เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2009
    พี่นุชคะ "ข้อแม้ชะตากรรม" คืออะไรหรอคะ?
    คือที่หนูโดนโกง ก็มาจากทางออนไลน์คะ มีคนบางคนเอาเงินออกจากธนาคารหนูไปซื้อของเฉยเลย แต่ตอนนี้หนูก็เรียกกลับมาได้แล้ว
    อีกเรื่องคือ หนูทำเรื่องกู้เงินเรียนหนังสือ แต่มันก็มีปัญหามาตั้งแต่เดือนที่แล้วแล้ว ยังไม่เคลียเลยคะ แต่หนูก็จะพยายามทำให้สำเร็จให้ได้

พี่นุชคะ เมื่อไหร่หนูจะหลุดออกจากบ่วงนี้ซักที? เมื่อไหร่หนูจะสมหวังความรักกับเขาบ้าง? หรือว่าหนูต้องรอจนกว่าจะเรียนจบคะ

เรื่องซ่อมรถ ถึงรถไม่เสียก็ต้องให้เข้าอู่หรอคะ? ซ่อมนี่ หมายถึง แค่ไปเชคเครื่อง หรือ เปลี่ยนน้ำมันเครื่องได้ไหมคะ? ส่วนเรื่องการเปลี่ยนยาง ที่นี่การเปลี่ยนยางรถยนต์แพงมากกกก แม่หนูพึ่งเปลี่ยนไปไม่นานนี้อีกคะ

3. imm-382

imm-382 สมาชิก

3 มิถุนายน 2009
    ถ้าไม่ทราบ วัน ทราบแต่เดือน และ พ.ศ.ก็ไม่มีประโยชน์ใชไหมครับ

4. นุช13ศอนริศ

ถึงคุณ imm-382

ถ้าไม่ทราบวันก็ต้องมาดูองค์ประกอบอื่นเช่น รูปร่างหน้าตา และจะต้องทำนายย้อนหลังว่าเกิดเหตุการณ์ตามที่นุชบอกคุณรึเปล่าคือต้องได้คุยโต้ตอบกันค่ะจะชัดเจนมากและมีความเป็นไปได้สูงที่จะเกิดเหตุการณ์อะไรบ้างในอนาคต

5. imm-382

ขอบคุณครับ คือ ดูกับหลายๆท่านมาแล้ว แต่ก็ไม่ค่อยจะตรง ไม่เกิน 20% เลยอยากจะลองดูกับท่านนะครับ

6. นุช13ศอนริศ

ถ้าอยากลองดูได้ค่ะไม่มีปํญหาค่ะ

7. นุช13ศอนริศ

ถึงน้องเอ;
    -เรื่องซ่อมรถถึงรถไม่เสียก็ต้องซ่อมค่ะเพท่อแก้เค็ลดค่ะ ไม่งั้นก็ต้องหางานเสริมด่วนค่ะและไปทำบุญให้เด็กด้อยโอกาศด้วยนะค่ะ เงินที่ขอกู้น่าจะได้เดือน กย.ค่ะ

8. smetwarun

smetwarun เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2009
    ขอบคุณคะ ขอบคุณจริงๆคะพี่นุช
    หนูจะปฎิบัติตามที่พี่นุชบอกคะ ขอบคุณจริงๆ
    แค่ตอนนี้หนูก็เริ่มรู้สึกว่ามีอะไรไม่ดีๆเข้ามาแล้วเหมือนกัน
    ตอนนี้หนูก็พยายามสวดมนต์ อุทิศส่วนกุศลบ่อยๆคะ เผื่อว่าอาจจะทำให้ลดลงได้

9. นุช13ศอนริศ

นุช13ศอนริศ

ท่านใดที่มีปัญหาไม่ว่าจะเป็นการเรียน,การงาน,การเงิน ธุระกิจติดขัดหรือเจ็บป๋วยไม่สบายโดยไม่ทราบสาเหตุ หาหมอแล้วก็ยังไม่หายต้องการรู้คำตอบ สามารถโทรมาปรึกษาได้ค่ะ นุชสามารถให้คำตอบได้ไม่มีเรื่องกรรมเข้ามาเกี่ยวข้อง

10. นุช13ศอนริศ

ออ!เรื่องความรักด้วยค่ะ ทำไมคนที่เราคบกันอยู่ดีๆวาดโครงการอนาคตไว้ว่าจะแต่งงานให้เหมือนกับคู่อื่นๆไม่เคยสำเร็จเลยมันมีข้อแม้ของชะตากรรมกำหนดไว้ค่ะสามารถแก้ไขได้ค่ะ

11. imm-382

อ.นุชครับ ปัญหาของผมคือ วันเกิด วันที่เกิด และเวลาเกิด นั้นไม่ทราบ ไม่ทราบว่าจะดูได้ไหม ถ้าดูได้ จะมีความแม่นยำมากแค่ไหน หรือว่าต้องแจ้งรายละเอียดอื่นเพื่อความแม่นมากขึ้น หรือว่าจะมีวิธีหา วันเกิด วันที่เกิด และเวลาเกิดหรือไม่ เพื่อจะเอามาใช้ในการพยากรณ์นี้ครับ เรียนถามด้วยความเคารพ

12. นุช13ศอนริศ

ตอบคุณ imm

ถ้าไม่รู้วันเกิด เวลาเกิด แต่รู้เดือน,ปีเกิด ก็สามารถดูได้แต่ต้องพูดคุยเป็นการส่วนตัวเพื่อสอบถามข้อมูลอื่นๆที่เกิดขึ้นก่อนหน้านี้ว่าเกิดขึ้นตามที่ได้สอบถามหรือไม่ถ้าเกิดขึ้นจริงอนาคตก็สามารถเกิดตามที่นุชได้ทำนายไว้ค่ะ

13. cahwee

cahwee เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนคุณนุชแค่ 2 คำถามได้ไหมคะ
    16 มีนาคม 2524 เวลา 7.30น
    1งาน
    2ความรัก

14. นุช13ศอนริศ

ตอบคุณ cahwee

นุชเคยพูดไว้ตอนต้นแล้วนะค่ะว่าเจอแต่บุคคลที่ไม่ค่อยอยากเสียเงินค่าดู กรณีของคุณไม่ทราบว่าทำงานอะไรอยู่ค่ะ ถ้าทำงานที่กินเงินเดือนกับหลวงหรือบริษัทที่มีต่างชาติเป็นหุ้นส่วนจะดีมาก ดวงแบบนี้ถ้าคิดจะทำเองไม่ควรทำในบ้านให้ทำงานคนละที่กับบ้านที่นอนจะขึ้นกว่า
    -ยิ่งทำงานที่ต้องเดินทางบ่อยๆยิ่งดีค่ะและต้องติดต่อเจรจาเองยิ่งดีจะมีความสำเร็จสูง
    -เรื่องการงานปีนี้อาจจะมีความสมหวังเรื่องการงานอาจมีการโยกย้ายเลื่อนขั้น หรือมีการเดินทางต่างแดนถ้าที่บอกมานั้นในช่วงมี.ค 54-มิ.ย 55 ไม่เกิดขึ้นก็จะมีความรักเข้ามาแทนเรื่องค (นุชไม่ทราบว่าคุณมีคู่รึยังเพราะถามเรื่องความรักไม่ได้ถามรอบครัว)
    -และอีกอย่างก็ไม่รู้ด้วยว่าเกิดที่ไหนอยู่กับใครบ้าง แต่ถ้าเกิดที่จังหวัดเก่าแก่เช่น จ.อยุธยาหรือ จ.ที่มีเมืองโบราณเก่าแก่ถือว่ามาตามดวง
    -สิ่งที่จะเตือนอีกอย่างนึงคือจะมีข่าวร้ายที่ทำให้เราไม่สบายใจเช่นการเจ็บป่วยไม่สบาย,การเสียชีวิตของคนที่อยู่ใกล้ตัวหรืออาจจะต้องอยู่ห่างไกลกันไปเลยก็ได้
    -ขอตอบแค่นี้นะค่ะของคุณมีรายละเอียดมากเพราะปีเกิดตามหลักไทยนั้นอยู่ระหว่างปีวอกกับปีระกา แต่ตามหลักจีนคือปีระกา จึงต้องมีการโต้ตอบกันเพื่อหาข้อมูลว่าเรื่องที่ผ่านมาปีก่อนหน้านี้เกิดเรื่องตามที่นุชถามหรือไม่แต่คุณไม่อยากเสียเงินค่าดูก็ตอบได้แค่นี้ค่ะ การนั่งพิมพ์คนที่พิมพ์ไม่เก่งจะเหนื่อยมากยิ่งต้องตอบคำถามยาวๆยิ่งเหนื่อยและเสียเวลา ปกติการดูฟรีจะเป็นการตอบคำถามสั้นๆจึงไม่เหนื่อยมากแต่นุชทำไมได้เพราะคำตอบมีมากมายแต่มือพิมพ์ได้ไม่ทันกับเรื่องที่จะตอบ ตอบสั้นๆไม่เป็นค่ะ จึงไม่อยากดูฟรีแต่ชอบเข้าไปอ่านในกระทู้ต่างๆคันไม้คันมือเอาดวงท่านทั้งหลายมาอ่านดูบางคนถึงขั้นวิกฤตก็มีแต่ก็ไม่สามารถบอกได้เพราะไม่ได้ดูกับเราก็ต้องทำใจ ที่เล่ามาไม่ได้ใจดำแต่ทุกท่านอยากดูดวงฟรี นุชเห็นใจกับทุกท่านที่เคยเสียเงินค่าดูแต่ดูไม่แม่นก็เลยรู้สึกเสียดายเงินและเบื่อเต็มที ยังไงนุชก็ฝากด้วยนะค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กรกฎาคม 2011
  15. นุช13ศอนริศ

ถึง คุณ chawee

เมื่อได้อ่านกระทู้แล้วตอบด้วยนะค่ะ ไม่อยากให้คำตอบสูญเปล่า

16. cahwee

ได้อ่านแล้วค่ะ โทรหาอาจารย์เดี๋ยวนี้เลยค่ะ
    ขอบพระคุณมากๆๆค่ะ

17. นุช13ศอนริศ

ลูกค้าที่ได้ดูดวงไปแล้ว มีเหตุการณ์อะไรเกิดขึ้นบ้างช่วยบอกด้วยนะค่ะ

18. cahwee

สรุปว่า พี่นุชบอกว่าเกิดปีระกาค่ะ
    จำไม่ได้แล้วว่าพี่นุชทักอะไรบ้าง จำไรไม่ได้ซักอย่าง

ขอถาม PM เพิ่มอีกนิดหน่อยได้ไหมคะ

19. นุช13ศอนริศ

ลูกค้าที่ชอบการทำนายของนุชเข้ามาบอกความรู้สึก ดี/ไม่ดีกันบ้างนะค่ะ

20. Natandmac

Natandmac สมาชิกใหม่

21 กันยายน 2011
    คุณนุชคะ ขอถามคำถามเดียวก่อนที่จะดูจริงหน่อยได้มั้ยคะ
    อยากใหทำนายว่าตอนนี้งานที่ทำเปนแบบไหน
    ขอบคุณมากคะ