ดูดวงฟรี 3 คำถาม (เฉพาะผู้ที่มีความทุกข์)

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ืพ่อมดน้อย, 2 กรกฎาคม 2012.

1. Fuangfah

Fuangfah เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณ คุณพ่อมดน้อยมากค่ะ

ใช่ค่ะ ดิฉันเคยทำคนอื่นเจ็บปวด ทุกวันนี้ก็รู้สึกผิดมากแต่ก็ย้อนกลับไปแก้ไขอะไรไม่ได้และได้แต่จำไว้ว่า จะไม่ทำอย่างงั้นอีก ก็หวังเพียงแต่ว่าสักวันหนึ่งเค้าจะอโหสิกรรมให้ดิฉัน

รบกวนอีกนิดนะคะ ถ้าจะเลิกค้าขายของที่ทำอยู่ตอนนี้ และไปเปิดเป็นหน้าร้านเล็กๆขายพวกเครื่องดื่มเย็น กับเบเกอรี่จะดีไหมคะ

(คำตอบข้อ ๓) ถูกใจมากค่ะ เหมือนพ่อมดน้อยมานั่งอยู่ในใจเลยค่ะ เพราะตั้งใจว่าประมาณเดือนตุลาคมนี้จะย้ายไปหาที่ทางทำกินที่ลำพูนค่ะ อย่างนี้ก็หมายความว่า ถ้าย้ายแล้วจะดี (||)(||)
    รบกวนอีกสักครั้งนะคะ ขอบพระคุณมากค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 กรกฎาคม 2012
  2. ืพ่อมดน้อย

ืพ่อมดน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบ คุณ pytheus

--------------------------------

1.เรื่องงานที่ดีๆ น่าจะเป็นปลายๆ ปีเลยครับ สัก พย.-ธค. อดทนไปก่อน ช่วงนี้ใช้ความเงียบเข้าสู้ ฟังหูซ้าย ออกหูขวาไปก่อนครับ งานเิงินดีๆ ไม่ได้หาง่ายๆ จริงๆ บางคนจบมาก็ไม่ตรงสายงานเสมอไปครับ แนะนำลองเปลี่ยนแผนกดูก่อนที่จะเปลี่ยนบริษัทฯ นะครับ

2.เรื่องความรัก ตามจรรยาบรรณโหรจะไม่บอกว่าใช่หรือไม่ใช่เนื้อคู่นะครับ
    ในเรื่องความรัก ก็ถือว่าไปด้วยกันได้ครับ แต่ในความรู้สึกของแต่ละฝ่ายมันมีแผลลึกๆในใจ ดังนั้นควรเปิดใจคุยกันนะครับ และต้องใช้เหตุผลให้มาก มีสติกับความรักให้มากกว่าอารมณ์ครับ

3.เรื่องการเงิน คงจะต้องบริหารจัดการเงิน วางแผนอนาคตให้ดีครับ โอกาสรวยมีครับ แต่ต้องขยันเก็บด้วย ไม่ใช่ขยันใช้อย่างเดียวครับ

---------------------------

ขอให้โชคดีครับ

3. ืพ่อมดน้อย

ตอบ คุณ นรินสาคร

------------------------------------------------

1.เรื่องคู่ครองน่าจะเป็นคนใหม่ คงได้เจอกันไม่เกินใน 3-5 เดือนนี้ ลักษณะเธอจะเป็นผู้หญิงฉลาด มีความมั่นใจสูง มีความสามารถเหนือผุ้ชาย คุณคงจะต้องยอมรับ และชื่นชมเธอในจุดนี้นะครับ ความรักถึงจะไปได้สวย

2.พยายามดูให้แล้วครับ แต่ดูเหมือนไม่ค่อยเหมาะกับงานราชการเท่าไหร่ เพราะไม่แน่ใจว่าคุณเป็นคนใจร้อน เลือดร้อน พูดจาโผงผาง หรือเปล่า เพราะขืนไปทำงานราชการ คงไม่ได้เกิดเป็นแน่ครับ
    หรือไม่ก็ลองไปหาอาชีพทางด้านการสื่อสารมวลชน น่าจะเหมาะสมกับคุณด้วยประการทั้งปวงครับ

3.มีเกณฑ์ได้แต่งหรือไม่ ดวงคุณอาจจะได้แต่งงานช้า หรืออาจไม่ได้แต่ง คืออาจจะต้องแลกบางสิ่งบางอย่าง เพื่อให้ได้ความรักมา ประมาณรักต้องสู้ครับ
    บางครั้งการที่อยู่ด้วยกันแล้วไม่ได้แต่งงานแต่อยู่กันตลอดรอดฝั่งก็มีให้เห็นอยู่
    ขอให้มองโลกสวยงาม และรักกันด้วยความจริงใจ ไม่ดื้อดึงเอาแต่ใจกัน ชีวิตรักก็คงไม่ต้องคาดหวังคำว่าแต่งงานก็สามารถมีความสุขได้ไม่ยากครับ

----------------------------------------------

4. LittleKati

LittleKati Active Member

13 พฤษภาคม 2012
    รบกวนด้วยค่ะ
    เกด(35)
    1. ความรัก - จะได้แต่งงาน หรือได้อยู่กับแฟนมั้ยคะ ถ้าได้ประช่วงไหนคะ
    2. งาน - อยากเปลี่ยนงาน แฟนจะช่วยให้ไปทำงานที่เดียวกันได้รึเปล่าคะ
    3. การเงิน - เงินก้อนที่พี่ผู้หญิงที่รู้จักกัน บอกว่าจะให้ มีโอกาสได้หรือไม่คะ

แฟนอายุ36

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กรกฎาคม 2012
  5. ืพ่อมดน้อย

----------------------------------

ถึงแม้ว่าจะเลิกทำตัวเดิม และมาทำตัวใหม่สักกี่ครั้งก็คงจะเหมือนเดิมครับ เพราะเค้าไม่เปิดโอกาสให้เลย แนะนำอย่างเดิมคือ ตั้งใจปฏิบัติสัก 7-14 วัน ไปฝึกกรรมฐานที่วัดและแผ่เมตตาให้เค้าแบบเฉพาะเจาะจง หลังจากนั้นก็ลองกลับมาเช็คดวงอีกรอบนะครับ.. คิดว่าดวงน่าจะเปลี่ยนไปแล้ว ในทางที่ดีขึ้นครับ

----------------------------------

6. pomodoro

pomodoro สมาชิก

รอรอร..สาธุ

7. สร้อยเงิน

สร้อยเงิน เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรบกวนด้วยค่ะ อยู่หน้า 2 ค่ะ
    1 ร้านนี้จะส่งเสริมให้การเงินดีขึ้ันใหมค่ะ?
    2เป็นทุกข์กับหนี้ก้อนแรกมา 2 ปีแล้วช่้วยชี้แนะด้วยค่ะ

8. jirapabu

jirapabu สมาชิกใหม่

รบกวนด้วยนะค่ะ อายุ 36 ค่ะขอถาม
    1.เรื่องความรักจะโดนหลอกมั้ยค่ะอายุก็เยอะแล้วด้วย
    2.เรื่องการเงินค่ะติดๆขัดๆ
    3.เรื่องการงานค่ะจะเป็นยังไงบ้างค่ะ
    ขอบคุณมากนะค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กรกฎาคม 2012
  9. Fuangfah

Fuangfah เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณในคำชี้แนะค่ะ

10. Kontumtang

Kontumtang เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2011
    ขอบคุณมากครับ ผมจะเป็นตำรวจที่ดีครับ

11. ืพ่อมดน้อย

ตอบ คุณ 3d

-------------------------------------------

1.เท่าที่ดู คงจะไม่มีปัญหาเรื่องผู้รับเหมาโกงหรอกครับ แต่การล่าช้าอาจเป็นเพราะสาเหตุอื่น เช่น การหยุดพักของลูกน้อง หรือความไม่พร้อมบางอย่าง อย่าเพิ่งไปเครียด หรือคิดไปเองก่อนนะครับ ลองหาทางคุยกันดีๆว่าปัญหาที่เกิดคืออะไร และจะสร้างให้เสร็จเมื่อไหร่ ทำสัญญากันไว้ครับ

2.คงมีแนวโน้มกลับมาค่อนข้างลำบากนิดนึงครับ เพราะการสื่อสารที่ไม่ตรงกัน หรืออาจมีความขัดแย้งกันบางอย่าง และที่สำคัญเค้ายังเจ็บปวดใจไม่้น้อย

3.ปัญหาและอุปสรรคทุกเรื่อง จะผ่านพ้นไปด้วยดีครับ ให้เวลา และพิจารณาเหตุและผลว่าทุกข์และปัญหาเกิดจากอะไร แล้วค่อยๆแก้ไขไปทีละเปลาะ อย่าไปกังวลจนทำให้เราเครียดเพราะมันจะทำให้ปัญหาที่ง่ายๆ กลายเป็นเรื่องใหญ่ที่แก้เท่าไหร่ก็แก้ไม่ได้สักทีครับ ปล่อยวางก่อนครับ แล้วใช้สติพิจารณาอีกที

--------------------------------------

ขอให้โชคดีและพบเจอแสงสว่างนะครับ

12. pytheus

pytheus Active Member

ขอบคุณท่านมากๆครับ ที่ได้ช่วยแนะนำ รู้สึกดีขึ้นมาเยอะเลยครับ ขอบคุณอีกครั้ง จะอดทนทำงานครับ!!!!

13. one-zee

one-zee เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2011
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ขอบคุณมากครับ.....

14. kamsai24

kamsai24 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณ มาก ๆค่ะ ถูกใจกับคำตอบสำหรับคำถามนี้ค่ะ จะไปปฏิบัตินะคะ แล้วจะถามแจ้ง อีกครั้งค่ะ

15. ืพ่อมดน้อย

ตอบ คุณ bannawa

------------------------------------

ดู ๆ แล้วอาชีพขายข้าวมันไก่ของคุณก็ถือว่าสามารถสร้างฐานะได้นะครับ แต่ติดอยู่ตรงที่ดวงวิญญานสัตว์ทั้งหลายที่ต้องมาตายเพราะการทำไำก่เป็นจำนวนมากและทุกวันๆ ทำให้มีแรงอาฆาตพยาบาทอยู่ สังเกตุว่าทำไมขายได้เงินแต่ไม่ค่อยมีเงินเก็บ บางครั้งก็ต้องสูญเงินไปกับค่าใช้จ่าย ค่ารักษา ค่าโน้นค่านี่ เข้าแล้วมีัออกตลอด

แนะนำว่าควรไปปล่อยปลา ให้ชีวิตสัตว์ และแผ่เมตตาให้กับดวงวิญญานไก่ทั้งหลายที่คุณนำมาประกอบอาชีพสม่ำเสมอครับ (เดือนละ 2ครั้ง) ขออโหสิกรรมและอุทิศให้ดวงวิญญานทั้งหลายไปอยู่ในภพภูมิที่ดี สิ่งเหล่านี้จะส่งผลให้คุณและครอบครัวมีความสุขขึ้น และมีเงินเก็บได้ในอนาคตแน่นอนครับ

ลองทำตามที่แนะนำสัก 3 เดือนติดกันแล้วสังเกตถึงความเปลี่ยนแปลงว่ามีอะไรที่ดีๆ เกิดขึ้นบ้าง แล้วอย่าลืมมาเล่ากันฟังบ้างนะครับ สาธุครับ

--------------------------------------

16. ืพ่อมดน้อย

ตอบคุณ KobnaroK

-----------------------------------

น่าจะมีโอกาสสูงครับ เพราะครอบครัวคุณมีเครดิตดี การหางานดีๆ ก็ไม่ใช่เรื่องยากอะไรสำหรับคุณ ขอให้ใช้ความรู้ ความสามารถที่มีอยู่อย่างเต็มที่ครับ

------------------------------------

เรื่องหุ้น คงไม่เหมาะกับคุณเท่าไหร่ครับ น่าจะเสีย มากกว่าได้ครับ

เรื่องความรัก คุณเป็นคนที่มีดวงที่จะได้แต่งงานช้าครับ คงใช้ชีวิตโสดช่วงนี้ให้มีความสุขไปก่อนดีกว่าครับ เพราะคุณมีครอบครัวที่อบอุ่นและมีพื้นฐานการเงินที่ดีอยู่แล้ว เมื่อไหร่ที่เจอคนที่ใช่ ก็จะรู้เองครับ

ได้งานแล้วอย่าลืมมารีวิวบ้างนะครับ

17. ืพ่อมดน้อย

ตอบ คุณ kaminsmart

เรื่องดวงความรักของคุณ คงต้องรอไปอีกสักระยะครับ เพราะดูชีวิตก็ยังวุ่นวานอยู่กับเรื่องการงานพอสมควร และอาจจะต้องระวังเรื่องอารมณ์สักนิด เพราะค่อนข้าง ใจร้อนมุทะลุ แต่ก็เป็นคนเด็ดเดี่ยวดีครับ

ส่วนคนที่คุณหมายปอง เธอก็คงจะเป็นผู้หญิงที่เก่ง ฉลาด มั่นใจในตัวเองมาก แต่จะขยันทำงานจนไม่สนใจผู้ชายหน้าไหนรึป่าว อันนี้คุณคงจะต้องใช้ความใจเย็น ใช้ความดีแบบเสมอต้น เสมอปลายเข้าแลกเองนะครับ

18. zaxc

zaxc เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2012
    1เรื่องการเรียนค่ะ จะประสบความสำเร็จภายในระยะเวลาที่กำหนดไหมคะ
    2อาชีพที่คาดหวังจะมีโอกาสได้ทำหรือเปล่าคะ
    3ความรักค่ะ จะได้แต่งงานเคียงข้างกันไปตลอดชีวิตหรือเปล่าคะ อีกนานไหมกว่าจะถึงวันนั้น แล้วความทุกข์ทรมานของทั้งสองคนทำอย่างไรจะดีขึ้น

อายุ22ค่ะ รบกวนด้วยนะคะ

19. ืพ่อมดน้อย

-----------------------------

1.โดยอุปนิสัย คุณเป็นคนมีระเบียบ ละเอียด รักความยุติธรรม แต่ก็มีความเป็นส่วนตัวสูง แต่เพื่อนๆ อาจมีอุปนิสัยเอาแต่ใจ ยอมหักไม่ยอมงอ แถมยังฉลาดแบบมีเล่ห์เลี่ยม แ่ต่ด้วยความที่เคยมีบุญสัมพันธ์กันมา ชาตินี้ก็ต้องมาพบเจอกันอีก ทางแก้ ถ้าคุณยังอยากคบเพื่อนคนนี้ ก็คงจะต้องยอม และพูดจาดีๆ โดยไม่ใช้แต่อารมณ์ แต่ถ้าดูแล้วไม่ไหวก็หาเพื่อนที่มีนิสัยคล้าย ๆ เรา คิดดี ทำดี พูดจากันด้วยเหตุผล ก็น่าจะเป็นทางออกที่ดีไม่ใช่หรือครับ

2. เรื่องความรัก คุณเคยมีปัญหาเรื่องความรักแบบชู้สาวมาในอดีตครับ (อาจเป็นอดีตชาติ) กรรมนี้เลยส่งผลให้คุณต้องทุกข์ใจเรื่องความรัก เจอแต่รักที่มีเจ้าของ รักที่ไม่สมหวัง คำแนะนำคือ รักษาศีลข้อ3 ให้มั่นคงในชาตินี้และหากมีคนรักก็พากันไปทำบุญถวายเทียนคู่ หรืออะไรที่เป็นคู่ๆ ครับ และอธิษฐานขอพรจากสิ่งศักดิ์สิทธิ์ให้เจอได้ความรักที่ดีครับ

3. ไม่ได้โดนของอะไรครับ แต่อาจเป็นปัญหาเรื่องการปรับตัวของคนในบ้าน การพูดจาสื่อสารที่ไม่ลงตัว หรืออาจเป็นเพราะคนที่ดูแลรับผิดชอบภาระภายในบ้านต้องรับภาระหนักมากเกินไป รายรับกะรายจ่ายพอๆกัน จึงทำให้เกิดปัญหา
    ควรหันหน้าคุยกันดีๆ เืพื่อทำความเข้าใจในสิ่งที่ต้องรับผิดชอบร่วมกันครับ

----------------------------------------

20. ืพ่อมดน้อย

ตอบ คุณ สร้อยเงิน

1. ถามว่าจะเสริมการเงินดีขึ้นไหม ก็ถือว่ายังไม่เรียกว่าระดับดีมากนะครับ
    อาจจะต้องมีการปรับเปลี่ยนกลยุทธของธุรกิจใหม่ครับ เพราะถ้ายังทำแบบเดิมๆ เห็นทีคงจะเห็นเงินยากหน่อย ลองหาไอเดียดีๆ ที่จะดึงดูดลูกค้าดูนะครับ รับรองว่ารวย

2. หนี้ก้อนแรกคิดว่าจะค่อยๆ ดีขึ้นครับ ลองปรับตามที่บอกไว้ข้อ1 อดทนและใจเย็น อย่าสร้างหนี้เพิ่มครับ และแนะนำให้จิตใจให้ผ่องใส ไม่เครียด ปล่อยวางให้ได้ แล้วชีวิตจะเป็นสุขครับ