ดูดวงฟรี 1 คำถาม เพื่อช่วยเหลือคนที่มีปัญหาชีวิตโดย อ.ฟาเยียร์

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ฟาเยีย, 6 มกราคม 2014.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ฟาเยีย

ฟาเยีย เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2007

ลองดูรายละเอียดนะคะ ว่ายังส่งอะไรมาไม่ครบ แจ้งมาให้ครบตามที่ อ.ต้องการด้วย..

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 เมษายน 2014
  2. wisakha

wisakha เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2013
    Pm ไปแล้วค่ะ รบกวนด้วยค่ะ

3. Actives

Actives เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2009
    ได้โทรคุยกับอาจาร์ยแล้วขอบคุณอาจาร์ยมากเลยครับสำหรับคำแนะนำ ขออนุโมทนาด้วยครับ /\

4. holybleam

holybleam เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2013
    ส่งไปใหม่แล้วครับ

5. ฟาเยีย

รายละเอียดไม่ครบ เลยช้าไปหลายวัน พรุ่งนี้ อ.มาตอบให้ตอนบ่ายๆค่ะ

6. ฟาเยีย

สาธุ..ขอให้คุณโชคดี..

7. ฟาเยีย

@ Komsit .k

ในปีที่ผ่านคุณควรจะประสพความสำเร็จ คือจบ ป.เอกไปแล้ว แต่กลับรู้สึกอ่อนแรง เหนื่อยล้า ทั้งๆที่ดูแล้วน่าจะผ่านไปได้ด้วยดี แต่กลับไม่ได้

แต่ในเดือนมิย. 57 ที่จะถึงนี้ ปัญหามี อุปสรรคมี แต่คุณจะมีพลังกาย พลังใจมากขี้น คุณจะผ่านพ้นอุปสรรคไปได้ จะสมหวังในสิ่งที่คุณหวังไว้

จากนี้ไปขอให้คุณสวดมนต์ ไหว้พระ ควรสวดบทชัยมงคลคาถาด้วยนะคะ นั่งสมาธิหลังสวดมนต์ สัก 10 นาที ให้รู้สงบผ่อนคลาย มีสมาธิ ควรจะหาโอกาศทำบุญด้วยการบริจาคหนังสือสวดมนต์ หนังสือธรรมะ ไว้ตามสถานปฎิบัติธรรม หรือวัด เพื่อให้ผู้ที่ต้องการบทสวดมนต์ ได้สวด หรืออ่านหนังสือเหล่านี้ เพื่อเป็นธรรมทาน หรือร่วมบริจาคปัจจัย กับผู้ที่จัดสร้างหนังสือสวดมนต์หรือหนังสือธรรมะ ตามกำลังศัทธรา

ปล่อยวางปัญหาทั้งหลายทั้งปวง อารมณ์ ความเครียด ด้วยการนั่งสมาธิบ่อยๆ ครั้งละ 5หรือ10 นาที ดูกายดูใจตัวเอง คุณจะรู้สึกผ่อนคลาย....

สวดมนต์ไหว้พระ ทำบุญทำทานให้สม่ำเสมอ เมื่อมีความทุกข์ มีอุปสรรคมาเยือน เราจะมีสติ มีปัญญาที่รับกับสิ่งที่เกิดขึ้น และจะแก้ไขปัญหานั้นๆ ให้ผ่านพ้นไปได้ ด้วยตัวของคุณเอง

ขอให้คุณโชคดี

ถ้าคำทำนายนี้ จะมีคำใด ประโยคใด ที่ทำให้เจ้าของดวงชะตาไม่สบายใจ ข้าพเจ้าก็ขออโหสิกรรมต่อเจ้าของดวงชะตาไว้ณ.โอกาสนี้ด้วย แต่ถ้าคำทำนายนี้ ทำให้มีความสุข ความสบายใจ เป็นประโยชน์ต่อเจ้าชะตาแล้วนั้น ข้าพเจ้าขอให้กุศลในครั้งนี้ จงบังเกิดแก่ข้าพเจ้าและครอบครัว รวมทั้งเจ้าของดวงชะตา ในการนี้ด้วยเทอญ สาธุ....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 เมษายน 2014
  8. ฟาเยีย

https://www.facebook.com/pages/%E0%B8%94%E0%B8%B9%E0%B8%94%E0%B8%A7%E0%B8%87%E0%B8%9F%E0%B8%A3%E0%B8%B5-1%E0%B8%84%E0%B8%B3%E0%B8%96%E0%B8%B2%E0%B8%A1-%E0%B9%82%E0%B8%94%E0%B8%A2Fayear-yarntippaya/227521454103135

9. ฟาเยีย

@ holybleam

ถามเรื่อง ความรัก คุณเป็นคนมีเสน่ห์ มีความรักมากมายแต่ก็ผิดหวัง อย่าวิตกกังวล คู่ครองมี แต่อาจจะไม่ได้ดังทึีใจคุณต้องการ ทำทุกสิ่งทุกอย่างให้ดีที่สุด ผลออกมาอย่างไร เราก็ทำดีที่สุดแล้ว หมั่นทำบุญ สร้างกุศลสม่ำเสมอนะคะ

ถ้าคำทำนายนี้ คำใด ประโยคใดทำให้เจ้าของชะตา รู้สึกไม่สบายใจ ข้าพเจ้าขออโหสิกรรมไว้ ณ,โอกาสนี้ด้วย แต่ถ้าคำทำนายนี้ เป็นประโยชน์ หรือทำให้เจ้าของชะตา มีความสุข ความสบายใจ ขอกุศลในครั้งนี้ จงบังเกิดแก่ข้าพเจ้าและครอบครัว และเจ้าของดวงชะตา ในการนี้ด้วยเทอญ...สาธุ..อนุโมทามิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 เมษายน 2014
  10. heat_er

heat_er เป็นที่รู้จักกันดี

ขอขอบคุณอาจารย์มากครับ ขออนุโมทนาด้วยครับ สาธุ

11. holybleam

holybleam เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2013

อนุโมทนาด้วยครับผม

ขอบคุณมากๆ ครับ สู้ๆ ต่อไปกันครับ

12. ฟาเยีย

13. ฟาเยีย

@ snowy

อาชีพของคุณ ทำได้หลายอย่าง แต่ที่เด่นๆคือ ของสวยๆงาม เช่นร้านกิฟชอป ของที่เป็นน้ำกิน น้ำใช้ ร้านกาแฟ น้ำผลไม้ ที่เป็นน้ำทั้งหมด ขายจนถึงกลางคืนได้ยิ่งดี

ขอให้โชคดีค่ะ สงสัยโทรมาถามได้ค่ะ

คำทำนายนี้ ถ้าทำให้เจ้าของชะตา มีความสุข พอใจ ข้าพเจ้าขอให้กุศลนี้ จงบังเกิดกับข้าพเจ้าและครอบครัว รวมทั้งเจ้าของดวงชะตา ในการนี้่ด้วยเทอญ สาธุ

14. ฟาเยีย

@angle

ตามดวงชะตาของคุณ คุณจะต้องมีปัญหาการเงินอยู่ในพื้นดวงเดิมอยู่แล้ว เพราะเมื่อดวงชะตารุ่งเรือง คุณจะหาได้เพียงพอ แต่เมื่อชะตาชีวิตเดินมาถึงจุดเปลี่ยน จะเกิดปัญหานี้ขึ้นอย่างแน่นอน เหมือนที่กำลังเกิดขึ้นขณะนี้ ขอให้คุณอดทนอีก 2-3เดือน รอให้พ้นเดือนเกิดคุณไป จะพอขยับขยาย เอ่ยปากกับใครยังพอจะมีคนช่วยเหลือบ้าง แต่จะให้หายใจสะดวกขึ้น ต้องรอให้พ้นปี 57ไปก่อนนะคะ

ถ้าคำนายนี้ เป็นประโยชน์ แก่เจ้าของดวงชะตา ขอให้กุศลนี้จงบังเกิดแก่ข้าพเจ้าและครอบครัว รวมทั้งเจ้าของดวงชะตาด้วย หากทำให้ไม่สบายใจ ก็ขออโหสิกรรมแก่ข้าพเจ้า ในการนี้ด้วยเทอญ สาธุ...

15. ฟาเยีย

@ nene

พยาบาลก็เป็นอาชีพที่ถูกโฉลกของคุณอยู่แล้ว เพียงแต่ช่วงปีที่ผ่านมาคุณจะมีความรู้สึกเบื่อหน่าย ไม่มีความสุขกับการทำงาน ขอให้อดทนให้พ้นปี 57 เดี๋ยวทุกสิ่งทุกอย่างก็จะดีขึ้น แต่ถ้าอยากย้ายไปอยู่เอกชน ก็ทำได้ งานไม่หนักเหมือนเดิม เงินดีกว่าเดิม ถ้าจะตัดสินใจไปในปีนี้ก็ทำได้เลย

ถามถึงอาชีพเสริมทำได้ค่ะ หุ้นทำกับเพื่อนได้ ราบรื่นดี

ขอให้โชคดีค่ะ

ถ้าคำทำนายนี้ ทำให้เจ้าของดวงชะตา สบายใจและเป็นประโยชน์ ข้าพเจ้าขอให้กุศลนี้บังเกิดแก่ครอบครัวข้าพเจ้า และเจ้าของดวงชะตา ถ้าคำทำนายนี้ทำให้เจ้าของดวงชะตาไม่สบายใจ ข้าพเจ้าขออโหสิกรรมในการนี้ด้วยเทอญ สาธุ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 เมษายน 2014
  16. ฟาเยีย

@ noon 6365 ข้อมูลเพิ่งเข้ามา ขอตอบตามคิวนะคะ

17. ฟาเยีย

@ meji...

ขอเวลาเกิดด้วย ส่งมาในไลน์ก็ได้...

18. ฟาเยีย

@meji.....

คุณควรทำคนเดียว ไม่ควรมีหุ้นส่วน ตามดวงชะตา ทำอะไรร่วมกับใครไม่ได้ ขาดทุน หรือไม่ก็มีปัญหา ไม่ราบรื่น เป็นเพื่อนรักกัน พอมาลงทุนร่วมกัน ก็อาจจะเลิกคบกันไปเลย เพราะปัญหาที่จะเกิดขึ้น

ุถ้าคำทำนายนี้ทำให้เจ้าของดวงชะตาไม่สบายใจ ข้าพเจ้าขออโหสิกรรมด้วย แต่ถ้าคำทำนายนี้เป็นประโยชน์ ขอให้กุศลนี้จงบังเกิดแก่ครอบครัวข้าพเจ้า และเจ้าของดวงชะตา ในการนี้ด้วยเทอญ สาธุ....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 เมษายน 2014
  19. ฟาเยีย

@ noon 6365

ระวังความรักจะเป็นต้นเหตุให้เกิดปัญหา มีผลกระทบกับการเรียน จะเป็นทุกข์กับความรัก โดยพื้นฐานเจ้าชะตา เป็นคนวิตกกังวล เป็นทุกข์ไปทุกเรื่อง

ควรจะเรียนจบในปี 58-59 รับราชการก้าวหน้า

ถ้าคำทำนายนี้ ทำให้เจ้าชะตาไม่สบายใจ ข้าพเจ้าขออโหสิกรรมด้วย แต่ถ้าคำทำนายเป็นประโยชน์ต่อเจ้าชะตา ขอกุศลนี้จงบังเกิดแก่ครอบครัวข้าพเจ้า และเจ้าชะตาในการนี้ด้วยเทอญ... สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 เมษายน 2014
  20. ฟาเยีย

@Gotz.....

ปี 58-59 จะมีคนที่เราต้องตา ต้องใจ เข้ามาในชีวิต คบหาดูใจกันไปก่อน อายุยังน้อย ยังไม่ต้องรีบร้อน ถึงจะมีไม่สมหวังบ้าง ก็เป็นเรื่องธรรมดา ยังมีโอกาสอีกมากมาย ยังไงก็มีคู่แน่นอน

ถ้าคำทำนายนี้ทำให้เจ้าชะตา ไม่สบายใจข้าพเจ้าขออโหสิกรรมด้วย แต่ถ้าคำทำนายนี้เป็นประโยชน์ต่อเจ้าชะตา ขอให้กุศลนี้จงเกิดแก่ครอบครัวข้าพเจ้า และเจ้าของดวงชะตา ในการนี้ด้วยเทอญ สาธุ....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 เมษายน 2014
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้