ดูดวงฟรี ฟรี

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย นิลขาว, 22 สิงหาคม 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. นิลขาว

นิลขาว ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

22 สิงหาคม 2011
    **ต้องขอโทษด้วย วันนี้ป้าเหนื่อยแล้ว พรุ่งนี้ป้ามีเวลาก็จะเข้ามาตอบ ต่อจ๊ะ**

2. พลอยไพริน

พลอยไพริน เป็นที่รู้จักกันดี

12 กุมภาพันธ์ 2010
    ขอขอบคุณเป็นอย่างสูงค่ะที่กรุณาเสียสละเวลาตอบค่ะ

3. นิลขาว

นิลขาว ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

*ตอบจ๊ะ

**ชื่อนี้ ทำให้ ชีวิตนี้ มีความทุกข์ เป็นคนที่อมทุกข์ อมโศกชีวิตขึ้นๆลงๆ ผู้ใหญ่กดดัน ชีวิตคู่ไม่ราบรื่น มีรักสามเส้าต้องระวังอุบัติเหตุทุกรูปแบบ

**นามสกุลนี้ทำให้ บุคคลที่ใช้นามสกุลนี้ ชีวิตจะวุ่นวาย จะมีบุคคลที่สามเข้ามาแทรก หรือเป็นบุคคลที่สามของคู่รักคนอื่น เป็นคนที่เชื่อมั่นในตัวเองสูง คิดหวังสิ่งใดจะไม่สมหวังสิ่งที่ได้มาจะไม่คาดคิดทำให้ มีรักสามเส้า ผิดหวังเรื่องความรักทุกรูปแบบ
    **ผลรวมชื่อนี้ บวกนามสกุลนี้ทำให้ ชีวิตนี้มีความทุกข์ซ้ำซ้อน ทุกข์ทวีคูณ ต้องระวังให้มากๆจ๊ะ(โชคดีที่มีสิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครอง)

**ว ด ป เกิด ทำให้เป็นคนที่มีลางสังหรณ์แม่นยำ เป็นคนที่ดื้อรั้นมาก เอาแต่ใจตัวเอง เป็นคนที่ขยัน แต่บริวารทำให้ขุ่นข้องหมองใจ ทำให้ชีวิตต้องเริ่มต้นใหม่เรื่อยๆนับหนึ่งไม่ถึงสิบ

4. นิลขาว

**1.ถามว่า..การเงิน? ตอบจ๊ะ แนะนำให้คุณโยกย้ายที่นอน ที่ทำงาน หรือย้ายโต๊ะทำงาน จะทำให้ดีขึ้ แต่ต้องระวังสุขภาพ ในช่องท้อง

**2.ถามว่า..อนาคตจะมีเงินมั้ย?ตอบจ๊ะ..คุณเป็นคนที่ขยัน มีเงินจ๊ะ ปลดหนี้ได้จ๊ะ หลังเดือนเกิดจะค่อยๆดีขึ้นจ๊ะ

**3.ถามว่า..งานที่ถนัดนั้นเหมาะกับดวงมั้ย? ตอบจ๊ะ..งานที่ทำเหมาะแล้ว ขอให้ตั้งใจก็ได้แล้ว ทำให้ดี เอาให้ดีเอาสักอย่างก็สามารถเลี้ยงชีพได้จ๊ะ คุณเป็นที่รักครอบครัวมีไหวพริบดีไม่น่าวิตกจ๊ะ...สาธุ

5. Rome2002

Rome2002 สมาชิก

ส่ง PM ไปแล้ว
    รบกวนอาจารย์ช่วยชี้แนะด้วยครับ
    1. หน้าที่การงาน
    2. ความรัก คนที่หมายปองอยู่
    3. คำแนะนำทั่วไป (ถ้ามี)

ขอบคุณครับ

6. lekker

lekker สมาชิกใหม่

ขอบพระคุณอาจารย์นิลขาวครับ ผมสบายใจขึ้นเยอะเลยครับ
    ขอบพระคุณอาจารย์ ที่สละเวลามาตอบให้ครับ ขอให้อาจารย์สุขภาพแข็งแรง
    ร่ำรวยเงินทอง คิดสิ่งใดขอให้สมปรารถนา ขอบคุณครับ

7. นิลขาว

**ตอบจ๊ะ
    **ชื่อนี้ทำให้ชีวิตนี้วุ่นวาย เป็นคนที่ทะเยอทะยานเพ้อฝัน คิดแต่โครงการณ์ใหญ่ๆโตๆเล็กๆไม่คิด ต้องทำงานเป็นทีมหรือได้ผู้รว่มงานที่ดี ชีวิตก็จะประสบความสำเร็จ ต้องระวังจะชอบคนที่มีเจ้าของแล้ว หรือคนที่มีเจ้าของแล้วมาชอบ ทำให้ชีวิตคู่ไม่ราบรื่นมีรักสามเส้า

**นามสกุลนี้ทำให้ บุคคลที่ใช้นามสกุลนี้ชีวิตจะได้พัวพันกับต่างประเทศทุกรูปแบบ พัวพันกับดาวเศรษฐี พัวพันกับสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทุกรูปแบบ แต่ต้องใช้กับชื่อที่ดีกว่านี้ ความดีของนามสกุลก็จะส่งผลดี

**ผลรวม ชื่อนี้ บวกนามสกุลนี้ทำให้ เป็นคนที่ดวงตาเศร้า มีความทุกข์ในใจ อมทุกข์ อมโศก อมเศ้รา มีลางสังหรณ์แน่นยำมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครอง แต่ต้องหมั่นปฏิบัติธรรม ชีวิตก็จะดีขึ้นจ๊ะ แต่ชีวิตคู่ไม่ราบรื่นจ๊ะมีแต่รักสามเส้าทำให้ต้องเริ่มต้นใหม่เรื่อยๆนับหนึ่งไม่ถึงสิบ

**ว ด ป เกิด ทำให้เป้นคนที่อาภัพรัก โหยหาความรัก ขาดความรัก ขาดความอบอุ่น มีแต่เรื่องร้อนหู ร้อนใจ มีแต่คนติฉินนินทาเรื่องโลกีย์มีแต่รักสามเส้า เงินทองสะพัดแต่เก็บเงินไม่อยู่ เบื่อง่ายทำให้ต้องเริ่มต้นใหม่เรื่อยๆจ๊ะ เป็นคนที่รักครอบครัว มีซิกเซ้นแรงมาก

*1.ถามว่า..เนื้อคู่?.ตอบจ๊ะ..มีคู่จ๊ะแต่ต้องตายจากหรือเลิกกัน แล้วหลังจากนั้นก็จะดีขึ้นจ๊ะ

*2.ถามว่า..ชาตินี้มีกรรมอะไรมั้ย? มีวิธีแก้อย่างไร? ตอบจ๊..ป้าไม่ทราบว่ามีกรรมอะไร แต่ป้าแนะนำให้เธอ หมั่นปฏิบัติธรรมแล้วทุกสิ่งทุกอย่างก็จะดีขึ้นจ๊ะ คิดดี ทำดี พูดดี คิดบวก กตัญญู ความดีก็ส่งผลดีตลอดไปจ๊ะถ้าปฏิบัติอยู่แล้วก็อย่าพึ่งท้อ อย่าพึ่งเบื่อ ทำเพื่อตัวเองก่อนๆที่จะรับเลี้ยงครอบครัว และก่อนมีครอบครัวก็ต้องเริ่มจากตัวเราจ๊ะ

*3.ถามว่า..เหมาะกับการทำงานอะไร? ตอบจ๊ะ..เหมาะกับการพูดจา การปกครองจ๊ะฯ....สาธุ

8. ่jantana

่jantana สมาชิกใหม่

สวัสดีค่ะอาจารย์ หนูส่งข้อความไปแล้วนะคะ รบกวนอาจารย์ด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

9. ptt2000

ptt2000 เป็นที่รู้จักกันดี

7 พฤศจิกายน 2012
    PM ไปแล้วครับ รบกวนอาจารย์ช่วยแนะนำให้ด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

10. Aiy

Aiy Active Member

ชื่อสำคัญมากรึเปล่าครับ ผมควรเปลี่ยนชื่อมั้ยครับ
    แล้วผมสามารถปรึกษาใครได้บ้างหรอครับ เรื่องการเปลี่ยนชื่อ

11. นิลขาว

**ตอบจ๊ะ ชื่อมีความสำคัญ มีอิทธิพลกับตัวเรา 20% จ๊ะ

**นามสกุล มีอิทธิพล กับตัวเรา 20%

**ผลรวม มีอิทธิพล กับตัวเรา 20%

**การกระทำ มีอิทธิพล กับตัวเรา 20%

**พรหมลิขิต มีอิทธิพล กับตัวเรา 20%

**รวมทั้งหมด มีอิทธิพลกับตัวเรา 100%

ชื่อ ของคุณ อ่านแล้วตรงบ้างมั้ย ถ้าไม่ตรงเลยก็ไม่ต้องเปลี่ยนจ๊ะ ถ้ามีส่วน

ตรงบ้าง ถ้าชอบแล้วก็ไม่เป็นไร ป้า นิลขาวก็แนะนำว่า คุณสามารถ เปลี่ยนได้ถ้าจะเปลี่ยน ถ้าเต็มใจจะเปลี่ยน ป้าก็ยินดีเปลี่ยนให้ได้จ๊ะ....สาธุ

12. Aiy

ค่อนข้างตรงเลยครับ โดยเฉพาะเรื่องปัญหารัก3เศร้่า
    ผมรู้สึกเต็มใจที่จะเปลี่ยนมากเลยครับ รบกวนคุณป้านิลขาวแนะนำผมด้วยครับ

13. LnWLnW

LnWLnW เป็นที่รู้จักกันดี

1. เมื่อเรียนจบปริญญาตรี จะได้ไปเรียนต่อโทที่เมืองนอกเลยไหมคะ
    2. ตอนนี้กำลังชอบคนๆนึงอยู่ คือฝันเห็นเขาบ่อยมาก เขาจะใช่เนื้อคู่หรือเปล่าคะ
    3. ช่วงนี้โดนคนนินทาว่าร้ายเยอะมาก จะต้องโดนแบบนี้ไปอีกนานไหมคะ แล้วเขาจะทำร้ายเราไหม ขอบพระคุณมากๆๆคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มกราคม 2013
  14. นิลขาว

**ตอบจ๊ะ

**คนที่เกิดวันอังคาร อักษรที่เป็น กาลกิณี คือ ก ข ค ง

**อักษรที่เป็นเดชคือ ด ต ถ ท ธ น

**แนะนำชื่อ นริศร (นะ- ริ-สอน) แปลว่า ผู้เป็นใหญ่

**แนะนำว่า ให้ไปเปิดดูหน้า55 ป้าได้บอกวิธี บอกวันที่ไปทำบัตรประชาชนแล้ว ดูเหมือนมากเรื่องแต่ขอบอกว่า ชัวร์จะ และควรทำตามนั้นความดีของชื่อใหม่ก็จะค่อยๆส่งผลดีจ๊ะ ทีนี้ก็อยู่ทีบ่วงกรรมของแต่ละคนจ๊ะ

15. Aiy

ขอบคุณคุณป้านิลขาวมากคร้าบบบ

คุณป้าครับ ผมมีเรื่องถามอีกเรื่องนึงครับ
    คือตอนนี้ผมสุขภาพไม่ค่อยดี เกี่ยวข้องกับชื่อเก่ารึเปล่าครับ
    แล้วชื่อใหม่มีอิทธิพลต่อเรื่องสุขภาพรึเปล่าครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มกราคม 2013
  16. นิลขาว

**ตอบจ๊ะ ชื่อเก่าทำให้มีโรคภัยไข้เจ็บในช่องท้อง เป็นพวกโรคกระเพาะ ลำไส้ ระบบทางเดินอาหาร ระบบขับถ่าย ริดสีดวง อะไรที่อยู่ในช่องท้องจ๊ะ

**ว ด ป เกิด ทำให้ ปวดหัว ภูมิแพ้ ทางเดินหายใจฯ

**ชื่อใหม่ทำให้พัวพันกับสังคมชั้นสูงมีแต่สิ่งดีๆจ๊ะ ผลรวมก็ดีจ๊ะฯ...สาธุ

17. LnWLnW

LnWLnW เป็นที่รู้จักกันดี

อย่าลืมของหนูนะคะ ฮี่ๆๆ

18. ่jantana

่jantana สมาชิกใหม่

ของหนูส่งไปแล้วอาจารย์ได้รับหรือเปล่าค่ะ....^^

19. นิลขาว

**ตอบจ๊ะ

**ชื่อนี้ทำให้เป็นคนที่มีแต่ความทุกข์ มีอุปสรรค ต้องระวังอุบัติเหตุทุกรูปแบบจะทำให้มีตำหนิที่ขา หรือหัวเข่า เกี่ยวกับความเร็วทุกชนิดจ๊ะ(รถชน รถคว่ำ)
    **นามสกุลนี้ บุคคลที่ใช้นามสกุลนี้ เป็นคนที่สำอาง โรแมนติก เงินๆทองๆสะพัดแต่เงินมาไวก็หมดไวหมดอย่างไม่คิดไมฝัน ต้องระวังอุบัติเหตุเกี่ยวกับความเร็จเหมือนกันจ๊ะ ชีวิตคู่ไม่ราบรื่นมีการหย่าร้าง ทะเลาะวิวาทฯ

**ผลรวมชื่อนี้ บวก นามสกุลนี้ทำให้ชีวิตนี้สุกๆดิบๆ ขึ้นๆลงๆผู้ใหญ่กดดันมีแต่รักสามเส้า มีอุบัติเหตุทุกรูปแบบมีสองอารมณ์ๆแปรปรวน เดี๋ยวดี เดี๋ยวร้าย ผีเข้าผีออก ชอบการเดินทางแต่ไร้สาระ

**ว ด ป เกิด ทำให้ชีวิตนี้ต้องอยู่กับปัญหาทุกรูปแบบ ต้องระวังปากสร้างศัตรูฯ ทำอะไรก็มีแต่อุปสรรค อับโชคฯมีความทุกข์ในใจ มีลางสังหรณ์แม่นยำ ถึงแม้นว่าชีวิตจะพัวพันกับสังคมชั้นสูง แต่ก็ต้องระวังตัวเกี่ยวกับอุบัติเหตุทุกรูปแบบ

*1.ถามว่า..ความรัก? ตอบจ๊ะ.. มีคู่อย่างไม่คิดไม่ฝัน ต้องแต่งกับงาน(ทำแต่งาน)คู่เป็นคนไกลหรือต่างชาติต่างภาษา แต่เหมือนผู้ชายจะต้องเป็นผู้นำของคุณ คนที่หมายปองนั้นก็ต้องค่อยเป็นค่อยไปจ๊ะ

*2.ถามว่า..เรื่องงาน? ตอบจ๊ะ..งานที่ทำนั้นเดือน ธันวาที่ผ่านมามีปัญหามีอุบัติเหตุการงาน การงานจะดีเดือน กรกฎา และ เดือน กันยาจ๊ะ

*3.ถามว่า..ทั่วๆไปขอคำแนะนำ ให้ตั้งสติให้ดีๆอย่าวู่วาม ต้องระวังปาก เกี่ยวกับคำพูดจ๊ะ.....สาธุ

20. นิลขาว

**จ๊ะ ป้า นิลขาว ไม่ลืมของทุกคนจ๊ะ แต่ป้าตอบไม่ค่อยทัน เพราะกลางวัน ป้าก็รับตรวจดวง ก็มีลูกค้ามา ทั้งวันจ๊ะ ป้าใช้เวลาว่างให้เป็นประโยชน์ ก็จะพยายามตอบจ๊ะ ต้องใจเย็นๆน่ะ ป้าจะตอบให้ทุกคน ช้าๆก็ตอบยาวๆ ถ้ารีบๆก็ตอบน้อยๆเพราะกังวล ว่าคนถัดไปจะคอยนาน ก็ขยันมาเปิดอ่านน่ะ ป้าตอบทุกคนไม่ตกค้างชัวร์จ๊ะ**

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้