ดูดวงฟรีทุกเรื่องเชิญครับ

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย Vezz, 20 พฤษภาคม 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Megasosono

Megasosono สมาชิกใหม่

22 พฤษภาคม 2012
    อยากรู้เส้นทางชีวิตตัวเอง

อยากรู้ว่าตัวเองจะมีชีวิตเป็นไปในทางธรรมหรือว่าทางโลกมนุษย์คะ
    และชีวิตครอบครัวจะเป็นอย่างไร จะมีโอกาสได้ไปอยู่ต่างประเทศหรือเปล่าคะ ขอบคุณค่ะ:cool:

2. ias

ias Active Member

27 ธันวาคม 2011
    ขอรบกวนถามด้วยค่ะ
    1.ลงเรียน มสท.ไม่ทราบว่าจะจบไหม
    ช่วงนี้เครียดมาก โมโหบ่อย มีความรู้สึกอยากออกงาน ถ้าออกงาน งานประเภทไหนจะมีโอกาสเจริญก้าวหน้ามากที่สุด จะเปลี่ยนงานใหม่ขอคำแนะนำด้วย
    2. ถ้าจะกลับไปอยู่ที่บ้านเก่าจะมีปัญหาไหม๊ (ตอนนี้บ้านเป็นชื่อของพี่ชาย โดยที่แฟนเซ็นให้เพื่อเอาไปกู้ธนาคาร) ปีีหน้าตั้งใจไว้จะพาลูกทั้ง 2 คนไปอยู่ที่บ้านเดิมแล้วจะหางานทำ อยากจะทราบว่าทั้งสองคนจะสอบเข้าโรงเรียนประจำหวัดได้ไหม๊
    3.มีเทพหรือศักดิ์สิทธิ์ คุ้มครองหรือเปล่าค่ะ ถ้ามีท่านใด และท่านต้องการให้เราปฎิบัติบูชาท่านอย่างไร จะแก้ไขสิ่งที่เราทำผิดพลาดได้อย่างไร
    4.ชีวตครอบครัวจะมีปัญหาตลอด จะแก้ไขอย่างไร ทั้งเรื่องการเงิน การงาน โชคลาภ
    5.การปฎิบัติควรทำแบบไหนที่ถูกจริตกับเรามากที่สุด ตอนนี้สับสนมาก เมื่อก่อนจะสวด
    บทพระมหาจักรพรรดิ์ แต่ตอนนี้สวดหลายอย่าง
    6 เวรกรรมที่ส่งผลในชาตินี้ที่หนักๆควรแก้ไขอย่างไร แล้วหนักๆใกล้หมดหรือยังค่ะ
    สามีตกงานอยู่ทำงานอะไรที่ไม่ประสบความสำเร็จ ตอนนี้ควรแก้ไข้ในด้านใดก่อน เหมือนเค้าไม่เหมือนเดิม
    ขอขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ ถ้่ามีสิ่งใดที่คุณเห็นสมควรก็แนะนำได้ค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 พฤษภาคม 2012
  3. diya

diya เป็นที่รู้จักกันดี

เหนื่อยนักก็พักตรงนี้ก่อนเน้อ (f)

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=M7IzrpUUJe0]เพลงพักตรงนี้ เบิร์ด - YouTube[/ame]

4. philips2012

philips2012 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอขอบพระคุณ มาก ๆ เลยค่ะ ทีช่วยตรวจดวงให้ จะทำตามที่แนะนำ ขออนุโมทนาบุญ ขอให้ท่านบารมีธรรมสูงยิ่ง ๆ ขึ้นไปค่ะ ขอบคุณค่ะ

5. nachabhol

nachabhol สมาชิก

16 พฤษภาคม 2009
    ขอเป็นกำลังใจให้ ครับ

6. ติดบ่วง

ติดบ่วง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรบกวนท่านด้วยนะครับ
    1.เรื่องงานครับจะมีงานเมื่อไหร่
    2.สภาพจิตใจไม่ดีหงุดหงิดง่าย อารมณ์แปรปรวน ขาดความเชื่อมั่นในตัวเอง วิตกกังวล หวาดระแวง มันเป็นเพราะเราเครียดเอง เราป่วยทางจิต หรือมีสาเหตุอื่นด้วยครับ เช่นกรรมเก่า หรือสิ่งที่มองไม่เห็นอย่างอื่น
    3.เรื่องครอบครัว ไม่ได้อยู่กับลูกและภรรยาจะได้อยู่พร้อมหน้ากันไหมเมื่อไหร่(ภรรยาผมอยู่กับทางครอบครัวผมไม่ได้ อาจเนื่องด้วยความเป็นอยู่ทางครอบครัวเขาต่างกับครอบครัวเรา) หรือสุดท้ายต้องเลิกกัน แล้วมือที่3มีหรือไม่อย่างไร
    4.ทำบุญอะไรแล้วชีวิตจะดีขึ้นครับ ผมไม่กล้าหวังมากแค่มีงาน อาชีพที่ทำแล้วสบายใจ รายได้พอส่งเสียลูกเมียก็พอครับ

ที่แย่สุดก็น่าจะข้อ2 อ่ะครับ ช่วยแนะทางออกทีผมสวดมนต์ ทำบุญ พยายามถือศีลแล้วแต่ก็ยังรู้สึกยากรู้สึกแย่อยู่อ่ะครับ

ขอบพระคุณท่านมากครับ
    ขอให้ท่านสุขภาพแข็งแรง จะได้ช่วยผู้มีทุกข์ต่อๆไปครับ อนุโมทนาสาธุครับ

7. Supannifon

Supannifon สมาชิก

เหนื่อยนักก็พักก่อนค่ะเดี๋ยวไม่สบาย
    chearrchearrchearrchearrchearr

8. Vezz

Vezz เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2012
    ขอโทษครับที่ข้ามไป
    1.ต่างคนต่างเริ่มต้นกับชีวิตใหม่สิ่งใหม่ๆครับ
    2.ได้ครับ
    3.พระแม่ลักษมีกับพระนเรศวรครับ

9. Vezz

10. Vezz

ขอบคุณมากครับ :d

11. Vezz

1.การเงินยังติดขัดอยู่นะครับยังต้องแบกรับภาระต่อไปทั้งนี้ด้วยความใจดีของคุณนั่นเองเลยเกิดปัยหาขึ้นมาครับแต่ก็ยังไม่เป็นไรเพราะคุณเองก็ยังเอาตัวรอดได้อยู่ครับ

2.โชคลาภยังไม่มีนะครับ

3.ให้ขยันอาสาแล้วจะได้เลื่อนยศครับ

4.พระพิฆเนศ ท้าวธตฐ ครับ

12. WauPAK

WauPAK Active Member

รบกวนอีกซักคนครับ

1.เรื่องการงานการเงิน มืโอกาสสำเร็จทางด้านไหนบ้างครับ ทำงานด้านนายหน้าจะดีไหม
    2.เรื่องคู่ครองครับ ในอนาคตมืโอกาสไหมครับ
    3.ตัวผม และที่บ้านมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์ใดคุ้มครองหรือไม่ครับ และถ้ามีต้องบูชาให้ถูกต้องอย่างไร
    4.ผมควรปฎิบัติอย่างไร เพื่อแก้กรรมให้เบาลง หรือแก้เคล็ดให้ชีวิตดีขึ้น ช่วยชี้แนะด้วยครับ
    5.พอจะมีโชคลาภบ้างไหมครับ

ขอขอบคุณมากครับ ขอให้คุณ Vezz จงมีแต่ความสุขความเจริญ สุขภาพสมบูรณ์แข็งแรงตลอดไปครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 พฤษภาคม 2012
  13. Vezz

1.คุณลังเลไม่แน่ใจตัดสินใจบางอย่างในเรื่องงานอยู่คุุณจะได้รับโอกาสใหญ่ในการสร้างชื่อของคุณในหน้าที่การงานเตรียมตัวรับและทำให้ดีนะครับ
    2.คุณกำลังควาญหาเป้าหมายชีวิตในทางเรื่องการเงินอยู่ซึ่งคุณเองก็มีเป้าหมายและความคิดว่าจะไปในทางทิศทางไหนอยู่แล้วเหลือแต่ลงมือทำครับเพราะเทพธิดาแห่งโชคกำลังเข้าข้างคุณแล้วละ
    3.การเดินทางการพลัดพรากการเริ่มชีวิตใหม่ที่ดีขึ้นกว่าเดิมจะเกิดขึ้นครับ
    4.ฤาษีพรหมครับเจ้าที่บ้านหลังนี้เป็นผู้ชายชอบน้ำครับ

14. Vezz

1.บ้านหลังนี้มักจะมีปัญหากับผู้ใหญ่ผู้ใหญ่จะนำความทุกข์มาให้ครับ
    2.เจ้าที่อยู่บนเนินใกล้ๆน้ำชอบเสียงเพลงครับ
    3.พระกฤษณะและพระพิฆเนศครับ

4.หากคิดอยากบวชก็บวชครับ

15. Vezz

1.ก่อนหน้านี้อกหักมาหรือเปล่าครับสภาพจิตใจกำลังแย่เลย โดนพิพากษาไปแล้วลักษณะเนื้อคู่ รูปร่างสันทัดผิวสองสีอายุมากกว่าและทำงานเป็นราชการครับ

2.พยายามหน่อยนะครับจะได้ไปต่างประเทศแน่ๆเร็วๆนี้

16. nuonmxzz

nuonmxzz เป็นที่รู้จักกันดี

1.คนที่คบอยู่ตอนนี้ใช่คู่หรือไม่ แล้วจะได้อยู่ด้วยกันเมื่อไร

2.การงานจะมั่นคงตอนไหนอายุประมาณเท่าไร ทำงานอะไรเหมาะ

17. covalence

covalence Active Member

ขอถามค่ะ
    ๑. เรื่องการเรียนการงานในอนาคตค่ะว่าจะสำเร็จหรือเปล่า
    ๒. เรื่องเนื้อคู่ในอนาคตจะเจอตอนไหนและอยู่ไกลไหมค่ะ
    ๓. เรื่องมีสิ่งศักดิ์สิทธ์หรือเทวดาคอยคุ้มครองอยู่หรือเปล่าค่ะ
    ๔. เรื่องสุขภาพของคุณยายค่ะท่านป่วยเป็นอะไรไม่รู้ค่ะอยากทราบว่าจะหายดีหรือเปล่าค่ะ
    ๕. แล้วการปฎิบัติธรรมควรเริ่มปฎิบัติจากตรงไหนค่ะถึงจะสำเร็จ
    รบกวนด้วยนะค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 พฤษภาคม 2012
  18. Vezz

1.จะมีการบุกเบิกงานใหม่ๆที่ท้าทายขึ้นมากกว่าเดิมเพื่อรายได้ที่เพิ่มขึ้นทั้งนี้ควรตัดสินใจให้รอบคอบอย่าบุ่มบ่ามพลีพลามลงไปควรปรึกษาผู้ใหญ่ด้วยนะครับ
    2.ไม่มีอะไรหนักมากเกี่ยวข้องกับสุขภาพจิตโรคซึมเศร้ามมากกว่าหาอะไรทำบันเทิงเริงใจก็จะช่วยให้ดีขึ้นครับ ลองตรงสอบหน้าอกดูหากดูแล้วมีลักษณะเป็นก้อนๆควรไปพบแพทย์นะครับ
    3.เรื่องราวกลับตาลปัตรจากที่ดีนะครับ
    4.กุมารของและเทพเจ้าจีนองค์หนึ่งผมไม่รู้จักครับ
    5.ทำตัวเหมือนเด็กๆอ้อนนอกแต่แข็งใน อ้อนๆเข้าไว้แต่อย่าเอาแต่ใจและใช้อารมฌ์มากเกินไปนะครับ

19. +BiTTob+

+BiTTob+ สมาชิก

28 กุมภาพันธ์ 2006
    ขอบคุณมากๆค่ะ แต่สงสัยนิดนึงตรงเรื่องความรักอะค่ะ คือกลับตาลปัตรจากที่ดีๆกลายเปนไม่ดีหรือว่ายังไงค่ะ แล้วพอจะมีวิธีแก้ไขมั้ยค่ะ

20. Vezz

1.หาเรือสำเภาใส่เหรีนญ 50 หรือ 25 สตางค์ให้เต็มลำมาตั้งปากประตูทางเข้าด้านซ้ายมือขิงบ้านวางบนน้ำหรือฉากหลังเป็นน้ำทำยิ่งทำให้ดูเหมือนเรืออยู่บนน้ำวิธีไหนก็ได้เป็นสำเภาสีทองยิ่งดีครับ (ปล่อยของดีอีกแล้ว 555) หันหัวเรือเข้ามาข้างในบ้าน รับรองผลครับ
    2.ประมาณกลางกันยา ถึง ตุลาครับ
    3.อย่าได้ไปสนใจครับจะมีหรือไม่มีหมั่นทำบุญผลบุญไม่ได้ไปตกที่ใครนอกจากตัวเราเองหรอกครับ
    4.ไม่เกิน 6 ปีครับรับรองเลยมีเกียรติได้เชิดหน้าชูตา
    5.ระวังคดีความ และสุขภาพโรคของสตรีครับ ราหูจะเข้าอีกไม่กี่วันแล้วไปขอขมาและบูชาขอพรจากท่านเลยครับปีนี้เป็นปีที่ต้องใช้กรรมดวงอยู่ในขาลงอดทนหน่อยนะครับ เจริญใน ทาน ศีล ภาวนาให้มาก กรวดน้ำแผ่เมตตาไปจะได้เบาลงผ่านปีนี้ไปก็สบายขึ้นแล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 พฤษภาคม 2012
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้