ดูดวงฟรีด้วยทิพจักขุญาณ (รับเฉพาะผู้เดือดร้อน)

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ทิพโสต, 11 พฤษภาคม 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Gobshite

Gobshite เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2011
    อยากขายที่ที่นึง ส่งรูปไปใน PMเเล้ว ต้องทำอย่างไรให้ขายได้เร็วๆครับ TT
    อีกเรื่องรอ เอนทรานใหม่ มีโอกาสได้ไหมครับ
    ขอบคุณครับ

2. ยุภาภรณ์

ยุภาภรณ์ เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2008
    ขอคำแนะนำ ชี้แนะด้วยค่ะ ทำไมชีวิตติดลบขนาดนี้

3. กระเทียม

กระเทียม สมาชิก

เกิด เสาร์ 10 พฤษภาคม 2540 เวลา 15.15 น.
    1.หนูจะสอบติดแพทย์ศิริราชไหมค่ะ (หมอกับเภสัชฯหนูควรเลือกอะไรดีกว่ากัน) ขอบคุณค่ะ

4. รุ่งปัญญา

รุ่งปัญญา สมาชิก

กรณีส่งดินไปให้อาจารย์ จะติดต่ออาจารย์ได้ทางไหนคะ

5. ros

ros เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2011
    ดิฉัยเคยถามอาจารย์มาครั้งหนึ่งแล้วไม่ได้คำตอบ โทรไปก็ไม่ติด เห็นอาจารย์มาครั้งนี้ดีใจมาก เกิด3มิย2497 ปีมะเมีย วันพฤหัสบดี เกิดที่เชียงราย ประมาณ 8.00-8.30 อยากถามอาจารย์จะขายที่สวนได้เมื่อไหร่ เห็นมีคนไปดูแล้วก็บอกว่าสวยแต่ก็เงียบหายไป ถ้าดิฉันทำอะไรผิดพลาดไปก็ขอช่วยแนะนำด้วยค่ะ จะรอคำตอบนะคะ แล้วโทรไปทำไมไม่ติดคะขอโทษนะคะ ขอบคุณค่ะ

6. ทิพโสต

ทิพโสต เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2013
    ให้ปล่อยปลาตามกำลังในวันจันทร์ครับ เเล้วหมั่นสวดมนต์ภาวนาให้เจ้าที่ครับ เหมือนที่ตรงนั้นน่าจะเป็นสมบัติตกทอดหรืออย่างไรนะครับ เจ้าที่หรือเจ้าขิงเดิมเขาม่อยากให้ขายครับ ถ้ามีโอกาสให้ส่งดินจากที่มาให้ผม จะทำการอธิฐานให้ครับ ไว้จะบอกช่องทางอีกทีครับ ทำตามที่เเนะนำไปก่อนนะครับ

7. waitforvimutti

waitforvimutti สมาชิก

เกิดวันเสาร์ 27 มกราคม 2522 เวลา 7.35 น.ครับ จ.สมุทรสงครามครับ
    คำถามข้อแรกครับ ผมขออนุญาตเกริ่นนำ นะครับ ภรรยาของผมเลิกร้างกัน ไป เธอไปมีสามีใหม่เป็นชาวต่างชาติ เพราะอยากอยู่กับคนที่มีฐานะ ซึ่งช่วงนี้ผมตกงาน ที่ผ่านมางานไม่มั่นคง หลังจากนั้น ผมได้ทะเลาะกับอดีตภรรยาอย่างรุนแรง เนื่องจากผมไปฉแความจริงให้ สามีใหม่ชาวต่างชาติของเธอได้รู้ว่าเธอเคยมีลูก และทางอดีตภรรยาไม่พอใจอย่างมากได้สั่งให้แม่ของ เขาโทรมาบอกผม ว่าห้ามผมไปเจอหน้าลูกชายของผมอีก ไม่ให้ผมติดต่อไปทางบ้านเขาอีก เนื่องจากผมแต่งงานไม่จดทะเบียน เนื่องจากฝ่ายหญิงไม่ยอมจดเอง

กระผมไม่ทราบว่าจะถามได้กี่เรื่องนะครับ แต่ที่ทุกข์ใจที่สุดก็คงเรื่องลูกหละครับ เพราะอดีตภรรยาผมก็ไม่ได้รักลูก ลูกที่เกิดจากสามีเก่า ก็ไปอยู่กับทางฝ่ายผู้ชาย ส่วนลูกที่เกิดกับผม ทางยายเอาไปเลี้ยง ไม่ยอมให้ผม แต่เลี้ยงดูไม่ดีครับ ปล่อยปะละเลย สุขอนามัยแย่ คุณภาพชีวิตต่ำ ทางบ้านเขา หมกมุ่นอบายมุข ฐานะยากจน หนี้สินเยอะ อดีตภรรยาของผมเป็นคนเจ้าชู้มาก ชอบเข้าหาผู้ชาย รักง่ายหน่ายเร็ว รักความสบาย ชอบคนมีเงิน ชอบเที่ยว ชอบแต่งตัว เสริมสวย ชอบทำตัวเด่นในสังคม ตัวอดีตภรรยา และญาติพี่น้อง มีนิสัยใช่เงินสุรุ่ยสุร่าย ชอบฟุ้งเฟ้อ พอมีเงินทอง ชอบอวดคนอื่น ส่วนผม คุณพ่อคุณแม่เป็นข้าราชการครู เกษียนมากินเงินบำนาญครับ มีทรัพย์สมบัติอยู่บ้าง ผมจบปริญญาตรี แล้วก็เรียน ป.ตรีอีกสาขาเพิ่มยังไม่จบครับ ผมจึงอยากจะถามว่า ผมจะมีโอกาสได้พบเจอกับลูกอีกมั๊ยครับ แล้วถ้ามีโอกาสได้พบเจอกับลูกอีก ต้องใช้เวลาอีกนานแค่ไหนครับ ตอนนี้ลูกชายอายุ4ขวบครับ ส่วนเรื่องคู่ครอง หรือมีใหม่อีกมั๊ย ผมยังเข็ดขยาดครับ คงไม่ถามครับ

ส่วนอีกข้อไม่ต้องตอบก็ได้ครับ ได้คำตอบข้อ1ผมก็คลายกังวลใจแล้วครับ เรื่องหน้าที่การงาน จะทำอะไรดีครับ ตอนนี้ทำสวนอยู่ครับ ที่ผ่านมา ทำงานลูกจ้าง ทำงานทุกที่โดนลดวุฒิ ได้ค่าตอบแทน ระดับต่ำตลอดครับ ถ้าไม่ถูกนายจ้างเอาเปรียบ ก็มักจะถูกเพื่อนร่วมงานที่อยู่มาก่อน หรือตำแหน่งสูงกว่า กลั่นแกล้ง หรือพาลหาเรื่อง กดดันจนทำงานอยู่ไม่ได้ ตอนหลังเมื่อปีที่แล้ว ผมสอบ กพ.ภาค ก.ผ่าน ก็ไม่มีหน่วยงานที่รับเข้าบรรจุเป็นข้าราชการตามสาขาที่ผมเรียนจบอีก จะทำกิจการส่วนตัวก็ไม่มีทุน จริงๆทางบ้านผมเค้ามีสมบัติ แต่ทางบ้านเขาอยากให้รับราชการเป็นหน้าเป็นตาของเขา เค้าไม่ชอบให้ทำกิจการส่วนตัวครับ ผมเลยไม่มีทางออก เลยต้องไปทำสวนในที่ดินที่คุณพ่อคุณแม่เคยซื้อไว้ ทำไปพลางๆและลดความเครียดกับปัญหาชีวิตไปก่อนครับ

ขออภัยที่พิมพ์ข้อความยาวมากครับ ผมยอมรับครับว่าตอนนี้ รู้สึกเจ็บปวด ทุกข์ทรมานใจมากครับ โดยเฉพาะเรื่องลูกครับ ห่วงอนาคตของลูกครับ แต่ผมก็ยังต้องพยายามหาทางแก้ปัญหาชีวิตต่อไปครับ สู้ต่อไปทั้งๆที่ใจก็ยังเจ็บปวดมาก เพียงแต่ตอนนี้ผมมีความกังวลใจอยู่ ต้องการคำชี้แนะในการตัดสินใจในการเลือกทางเดินชีวิตครับ จึงรบกวนขอคำปรึกษาจากท่านอาจารย์ครับ ขอบพระคุณมากครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 มีนาคม 2015
  8. ทิพโสต

ปัญหาของคุณน่าเห็นใจมากครับ ตอนนี้สิ่งเเรกที่คุณต้องทำคือ สงบจิตใจตัวเองไม่ให้เครียดตามปัญหาครับ หมั่นสวดมนต์ไหว้พระเจริญศีลภาวนาครับ จะเป็นยารักษาจิตใจคุณขนานดี เรื่องที่เกิดมันย่อมมีเหตุครับมั่นเป็นอำนาจของกรรมในอดีตชาติ เเต่มันผ่านมาเล้วก็ไม่ต้องไปพูดถึง เอาปัจจุบันถือพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์เป็นที่พึ่งครับ เเผ่เมตตาให้กับภรรายาเก่าคุณเเละญาติพี่น้องฝ่ายภรรยาเก่าเเล้วอโหสิกรรมให้เขาไปครับ เเก้ที่จิตใจเราผมเน้นตรงนี้อันดับเเรก พอจิตใจคุณดีทุกอย่างก็จะดีตามมาครับ ดับไฟในใจเราคือความฟุ้งซ่านความกังวลครับ
    ส่วนเรื่องลูก เขามีโอกาสได้กับมาอยู่กับคุณเเน่ครับเเต่ยังไม่ใช่ตอนนี้ครับ ตอนนี้คุณทำจิตใจให้เเข็งเเกร่งตามที่เเนะนำครับ เเล้วทุกอย่างจะดีขึ้นอย่างเเน่นอนครับ รวมถึงเรื่องการเงินให้หมั่นภาวนาพระคาถาเงินล้านของพระเดชพระคุณหลวงพ่อฤาษีครับ เเล้วเรื่องการเงินจะคล่องตัวเเล้วจะนำไปพบเเสงสว่างในการงานของคุณนะครับ
    ผมขอเป็นกำลังใจให้ครับ ขอฝากพระคาถา ไปใช้ให้เรื่องชีวิตคล่องตัวครับ เป็นบทสั้นๆภาวนาว่า นะมะอุยะ หมั่นสวดภาวนาบ่อยๆครับ บทนี้เขาเรียกหัวใจเศรษฐีตามศาสตร์สายวิชาที่ผมเรียนมาครับ ผมขอมอบให้คุณใช้ได้ตามปราถนาครับ

9. Ami_Mai

Ami_Mai สมาชิก

9 พฤศจิกายน 2009
    รยกวนด้วยนะคะ
    7กันยา2526 ค่ะ วันพุธ ค่ะ

อนากทราบเรื่องความรักค่ะ
    อยากทราบเรื่องงาน ที่ทำตอนนี้ค่ะ

10. ทิพโสต

อุดมการณ์ของผมกลับมาในครั้งนี้เพื่อช่วยเหลือท่านที่ทุกข์ใจเเละมีปัญหาจริงๆครับ ขอให้ทุกคนเชื่อในพระรัตนไตรครับ คนที่จะเหนือดวงได้คือคนที่มีศีล ใครก็เเล้วเเต่ที่ยึดมั่นในไตรสรณคม เจริญภาวนารักษาศีลคนผู้นั้นจะสามารถเหนือดวงเละลิขิตชีวิตตนเองได้อย่างมหัศจรรย์ครับ

11. สุโขสุขี

สุโขสุขี เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2007
    ขอรบกวนด้วยครับพี่
    เกิดวันจันทร์ ที่6 ก.ค. 30
    ตอนนี้กำลังจะสอบงานราชการจะสอบติดมั๊ยครับ และอีกปัญหาคือด้านการเงิน ครับ

ขอบคุณมากๆครับ

12. diary_princess

diary_princess สมาชิก

25 กรกฎาคม 2014
    เกิดวันพฤหัสบดีที่ 18 กุมภาพันธ์ 2536 ปีระกา เวลา 20.29 น. จ.นครสวรรค์
    1.ปัญหาเรื่องที่ทำงานค่ะ คือย้ายไปที่ไหน เหมือนแรกๆก็จะดีแต่ตอนหลังก็มีปัญหาตลอด
    อยากทราบว่าเป็นอะไร ตัวหนูหรือคนรอบข้างค่ะ
    2.เรื่องความรักครั้งเก่า ยังเจอกับคนเก่าตลอด ต้องทำงานร่วมกันในบางครั้ง
    เมื่อไรถึงจะไปจากกันได้สักทีค่ะ มีโอกาสเค้าจะกลับมาไหมค่ะ
    3.ถ้าหากหนูจะไปสอบเรียนใหม่ในคณะเภสัช/สัตวแพทย์ ควรไปทางไหนมากกว่ากันค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มีนาคม 2015
  13. BYrSelf

BYrSelf สมาชิก

เกิดวันที่. 23 สิงหาคม 2515 ตี 3.10 น.
    รบกวนถามนะคะ
    1. พอดีช่วงนี้มีคดีฟ้องร้องอยู่ นะค่ะ ไม่ทราบว่าจะได้เงินคืน จากเขาไหมค่ะ
    2. รู้สึกว่าตัวเองทำอะไรก็ ไม่สำเร็จ แล้ว ก็โดนหลอก โดนเบียดเบียน เป็นระยะๆ จนบางครั้งหงุดหงิดตัวเอง อยากมีอนาคตที่มั่นคง ไม่ทราบว่าเป็นไปได้ไหมค่ะ หรือ ชีวิต จะเป็นแบบนี้ตลอดเลยไหมค่ะ

ขอบคุณค่ะ

14. พระ กาญจน์

พระ กาญจน์ Active Member

กระผม ฝันว่า มีแมลงวันจำนวนมากตอมแสงเทียนกลางที่นอนของผมกลางกุฏิ จะเกิดเรื่องหรือจะเป็นเพียงกิเลสมาบทบังธรรม

15. nga sai

nga sai เป็นที่รู้จักกันดี

ขอคำแนะนำจากท่านอาจารย์หน่อยครับ
    เกิดวันที่ ๗ มีนาคม ๒๕๑๘ ตี ๐๒.๓๓ น.
    อยากทราบ ๑.เรื่องหนี้สินที่มีมีช่องทางจะปลดในเร็ววันนี้หรือไม่ครับ
    ๒.ช่วงนี้จะได้เจอคู่แท้หรือยังครับ

16. Gobshite

Gobshite เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2011
    อยากให้ตอบเรื่องที่ดินที่อยากขาย pmรูปไปถามแล้วครับ
    บ้านผมเดือดร้อนจริงๆครับ ผมไม่สบายใจมากนะครับที่เห็นเเม่ทุกข์ใจมาก รบกวนด้วยนะครับ
    ผมไม่ได้มาลองหรือมาทดสอบอะไรนะครับเเค่ต้องการคำปรึกษา
    เพราะเราไม่มีที่ปรึกษาเเล้วครับ ทำดีมาทุกวิธีเเล้ว เเต่ปัญหาก็ยังประโคมมา
    ถ้าพ้นเรื่องขายที่ไปได้ เเม่ผมคงเบาใจลงเเล้ว

ยังไงก็ขอความกรุณาด้วยนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 มีนาคม 2015
  17. waitforvimutti

waitforvimutti สมาชิก

ขอบคุณท่านอาจารย์มากครับ ขอให้ท่านอาจารย์สุขภาพแข็งแรง ปราศจากโรคภัย และพบเจอแต่สิ่งดีๆครับ _/\_

18. liarliar

liarliar Active Member

1 พฤศจิกายน 2012
    เกิด 26 เมษายน 2523 เกิด กทม
    อยากทราบเรื่องความรักครับ ว่าคนที่คบอยู่ มีเกณท์จะแต่งงานมั้ยครับ
    และคนที่เพิ่งเลิกกันไปจะกลับมามั้ยครับ

แล้วสถานการณ์ความรักผมจะเป็นยังไงบ้างครับ ค่อนข้างสับสน และทุกข์ใจเหมือนชีวิตไม่มีความสุข

19. lifeismcall

lifeismcall สมาชิก

15 ธันวาคม 2014
    สวัสดีครับ ผมเกิดวันพุธที่ 23 มกราคม 2528 เวลา9.35 น. ชลบุรี ครับ อยากถามครับ
    1. เรื่องสุขภาพครับ แต่เด็กถึงตอนนี้ช่วยที่บ้านค้าขายครับ ของทอดครับ ผมจะมีปัญหาเรื่องทางเดินหายใจหรือเปล่า หรือส่วนอื่นไหมครับ
    2.เรื่องงานครับ ผมจะได้ทำอย่างอื่นไหมครับ เกี่ยวกับอะไรครับ
    3.สิ่งศักดิ์สิทธิ์ครับ ผมควรบูชาอะไรครับ
    ขอบคุณครับ อนุโมทนาบุญด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มีนาคม 2015
  20. ros

ros เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2011
    ให้ปล่อยปลาตามกำลังในวันจันทร์ครับ เเล้วหมั่นสวดมนต์ภาวนาให้เจ้าที่ครับ เหมือนที่ตรงนั้นน่าจะเป็นสมบัติตกทอดหรืออย่างไรนะครับ เจ้าที่หรือเจ้าขิงเดิมเขาม่อยากให้ขายครับ ถ้ามีโอกาสให้ส่งดินจากที่มาให้ผม จะทำการอธิฐานให้ครับ ไว้จะบอกช่องทางอีกทีครับ ทำตามที่เเนะนำไปก่อนนะครับ

ดิฉันจะส่งดินไปให้อาจารย์ได้ที่ไหนคะ แล้วพระคาถานะมะอุยะ ดิฉันขออนุญาติใช้ด้วยได้ไหมคะ ก่อนใช้ต้องท่องนะโมด้วยไหมคะ เพราะขณะนี้ฐานะไม่ค่อยดีเลย ขอขอบพระคุณค่ะพรใดที่ว่าเลิศบุญใดที่ประเสริฐขอเกิดกับคุณทิพโสดด้วยนะคะ จะโทรคุยก็ไม่ติดค่ะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้