ดูดวงฟรีด้วยทิพจักขุญาณ (รับเฉพาะผู้เดือดร้อน)

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ทิพโสต, 11 พฤษภาคม 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Somzy

Somzy สมาชิกใหม่

15 กรกฎาคม 2014
    สวัสดีค่ะอาจารย์หนูชื่อส้มค่ะ วันที่8 พ.ย 2519 ปีมะโรงค่ะ ขอถามว่าหนูจะหมดหนี้สินที่มีอยู่เมื่อไรค่ะ

2. soleiyu

soleiyu สมาชิก

สวัสดีครับ รบกวนอาจารย์ด้วยครับผม
    ผมเกิด วันอังคาร 5 มิถุนายน 2522 เวลา 9:57 นาที สถานที่ ศิริราช กทม.
    - อยากรบกวนสอบถามเรื่องงานด้วยครับผม คือผมออกจากงานเก่ามาเกือบ 2 ปีแล้วครับ ช่วง 2 ปีนี้ก็ได้งานใหม่อีก 3-4 ที่ แต่ก็ไม่ชอบและออกมาเองทุกที่เลยครับ คืออยากสอบถามว่าเมื่อไหร่จะได้เจองานที่ชอบและทำไปได้ตลอดซะทีครับ เครียดมากๆ เลยครับ
    - เรื่องความรักครับ คิดว่าตลอดชีวิตมา ยังไม่เคยรู้สึกคบกับใครแล้วรักเลยครับ คือชาตินี้ผมมีเนื้อคู่ที่จะได้เจอกันรึเปล่าครับ
    ขอบคุณอาจารย์มากๆ ครับ

3. เรโกะจัง

เรโกะจัง สมาชิกใหม่

21 กรกฎาคม 2014
    สวัสดีคะอ.รบกวนสอบถามคะวันอังคาร28มิ.ย2526 ปีกุน
    1.ทำมั้ยตั้งใจฝึกสมาธิแล้วจิตไม่สงบมีอะรัยรบกวนตลอดทำให้เริ่มท้อแล้วคะ
    2.เรื่องงานที่กำลังจะมีปัญหาอาจจะต้องเปลี่ยนงานในอนาคตจะมีปัญหาติดขัดรึป่าวคะ(กลัวไม่มีงานทำคะ)

4. Aunyadham

Aunyadham ธรรมใด เกิดขึ้นเพราะเหตุใด ย่อมดับที่เหตุนั้นแล

1 เมษษายน 2528 ปีฉลู
    -ถามเรื่องทำอย่างไรปัญหาเรื่องหนี้สินเงินทองจะดีขึ้น ทำไมปัญหาเรื่องหนี้สินเงินทองมันรุมเร้า
    -แฟนคบนี้จะคบได้่ถึงแต่งงานหรือไม่ 2 พฤษภาคม 2525 ปีจอ จะไปด้วยกันรอดหรือไม่ หรือมีคนที่รออยู่ แล้วจะได้เจอกันอีกนานไหม

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับผม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 กรกฎาคม 2014
  5. ทางก้าว

ทางก้าว สมาชิก

รบกวนด้วยครับ

เกิดวันอาทิตย์ 29 ก.ย. 2511 (คืนวันเสาร์ตีหนึ่งเศษ)

สอบถามครับ:-

1. ปัญหาหนี้สินเงินทอง รายได้ไม่พอค่าใช้จ่าย ไม่มีรายได้ประจำ มีทางออกอย่างไร เมื่อไหร่ครับ
    2. ปัญหาสุขภาพ ปวดเอว ปวดร้าวลงขา เป็นที่เหตุอะไร จะแก้ไขอย่างไรครับ

ขอบคุณครับ อนุโมทนา สาธุ

6. pjrw

pjrw สมาชิกใหม่

8 พฤศจิกายน 2014
    ส่งไปทาง PM นะคะ รบกวนด้วยค่ะ

7. อัพทูยู

อัพทูยู สมาชิกใหม่

เกิด 4 ตุลาคม 2528 13.50 ปีฉลูค่ะ
    อยากทราบว่าจะได้แต่งงานกับคนต่างชาติไหมค่ะ
    ตอนนี้กำลังดูๆอยู่ 2 คนค่ะ คนสิงคโปร์ กับเกาหลีคะ (แอบเลือกไม่ถูกด้วยคะ)

8. ntncmd

ntncmd Active Member

22 มิถุนายน 2013
    PM ไปแล้วครับ รบกวนด้วยนะครับ

9. noom8a

noom8a เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับอาจารย์
    ผมมีเรื่องอยากรบกวนอาจารย์ครับ
    ผม เกิดวันอังคาร 30 มกราคม 2516 เวลา 0.20 น. ครับ
    1.สุขภาพไม่ค่อยดีทั้งตัวเลยครับเป็นๆหายๆมือเท้าแขนหัวไจหน้าอกไม่ทราบว่ามีทางหายขาดไม๊ตรับ
    2.ที่อยู่ไม่ค่อยดีจะได้ที่อยู่ที่ดีขึ้นไม๊ครับ
    3.การงานการเงินจะดีขึ้นไม๊ครับการเงินลุ่มดอนๆพอถุไถจะดีขึ้นไม๊ครับ
    ขอบคุณครับ

10. kingkai

kingkai สมาชิกใหม่

11 พฤศจิกายน 2014
    pm ไปแล้วครับ

11. คุณพราวพา

คุณพราวพา สมาชิกใหม่

30 พฤศจิกายน 2014
    อยากถามเป็นการส่วนตัวน่ะค่ะ รบกวนช่วยทีได้ไม๊คะ

12. Yudawrt23

Yudawrt23 สมาชิกใหม่

20 พฤษภาคม 2013
    รบกวนด้วยค่ะ
    เกิดวันที่23 ธันวาคม 2538 ปีกุน เวลา11:47
    ปวดหัวตลอดเวลาเลยไปหาหมอหมอก็ตรวจไม่พบโรคอะไรT^Tบอกว่าเครียดเฉยๆ เลย ให้ยาแก้เครียดมากิน มันก็ไม่หายน่ะT^T อยากรู้สาเหตุ (เกิดจากตรงไหนในร่างกาย จะได้แก้ถูกจุด)และวิธีรักษาค่ะ คือขอขมาเจ้ากรรมนายเวรกรวดน้ำทำสังฆทานให้แล้วก็ไม่หาย อาจจะไม่ได้เกิดจากกรรมก็ได้ เราอาจจะทำพลาดอะไรบางอย่างไม่งั้น เค้าคงยกโทษให้เราแล้วT^T

13. ros

ros เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2011
    โทรไปกี่ครั้งก็ไม่ติด โพสต์มาก็ไม่ตอบ ไม่ทราบจะทำอย่างไรคะ

14. คุณพราวพา

คุณพราวพา สมาชิกใหม่

30 พฤศจิกายน 2014
    ส่งไปทาง PM แล้วนะคะ รบกวนด้วยค่ะ

15. Wayapanaprai

Wayapanaprai สมาชิกใหม่

ครับผมเกิดวันที่ 11เมษายน 2528 วันพฤหัส รบกวนช่วยเมตตาดูให้หน่อยครับว่าทำไมชีวิตช่วงนี้ถึงย่ำแย่มากเลยครับ ผมมีอาชีพทำสวนครับ ลงทุนทำสวนมาสี่ห้าปีแล้วยังไม่รวยซักที อย่างมากก็ได้เสมอตัว แต่ยิ่งทำก็ยิ่งแย่ครับ มันทบกันหลายๆปี ก็ไม่ไหวครับ ตอนนี้เงินทองเริ่มร่อยหรอ ได้แต่ภาวนาถึงคุณพระคุณเจ้าให้ช่วย และก็ตั้งหน้าตั้งตาทำงานต่อไปครับ ใจอยากเปลี่ยนอาชีพครับ แต่ติดอยู่ว่าที่บ้านไม่มีคนดูแลสวนที่ ก็เลยกัดฟันทำต่อไป อยากทราบว่า ชีวิตผมจะดีขึ้นบ้างไหมครับ ทุกวันนี้ได้แต่ทำใจ และก็ทนทำไปอย่างไม่มีความหวังอะไรมากนัก บุญกุศลก็ทำบ้างครับ มีเงินก็ชอบทำทาน แต่ระยะหลังๆ ไม่ได้ทำบ่อย เพราะหมดเงินกับการลงทุน ส่วนใหญ่ชอบนั่งสมาธิครับ เพราะช่วยให้ใจเข้มแข็งขึ้นได้มาก เวลามีความทุกข์กับเรื่องงานหรือสิ่งรอบตัว หรือผมต้องทำเช่นไรบ้างจึงจะทำให้ชีวิตมีความเจริญก้าวหน้า ร่ำรวยขึ้นมาบ้าง ใจผมไม่หวังมากครับแค่ไม่ต้องการเป็นหนี้สินใคร และก็มีทรัพย์ให้พอเลี้ยงตัวไปอย่างไม่ขัดสนถึงตอนแก่ครับ ขอบคุณครับ

16. หัวมัน

หัวมัน เป็นที่รู้จักกันดี

จะหลุดพ้นจากวิบากกรรมโดนกระทำด้วยมนต์ดำ เมื่อไหร่คะ
    อีกนานไหม
    ขอบคุณค่ะ

17. ทิพโสต

ทิพโสต เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2013
    ห่างหายจากกระทู้ไปนานเลยครับ ท่านใดอยากสอบถามรบกวนสอบถามมาอีกรอบนะครับ ยินดีตอบครับ ขออภัยที่หายไปครับ

18. ทิพโสต

ตอบครับ สิ่งที่คุณประสบตอนนี้เริ่มจะดีขึ้นเเล้วใช่ไหมครับ ด้วยผลบุญที่คุณได้กระทำในปัจจุบันจะส่งผลให้คุณ หายได้โดยเร็ววันครับ สิ่งที่คุณปฎิบัติอยู่ก็ดีครับ เเต่อยากให้ยกบุญให้กับสิ่งที่อยู่ในร่างกายสังขารของคุณครับ ใช้วิธีที่ผมเคยเเนะนำครับ ขออำนาจพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ จงบันดาลบุญข้าพเจ้า ให้เเก่คุณไสยคุณมนต์คุณคาถาในตัวข้าพเจ้า ขอให้ท่านจงได้เลื่อนภพเลื่อนภูมิให้สูงๆยิ่งขึ้นไปด้วยเถิด มั่นยกบุญให้เขาบ่อยๆจะเริ่มคลายตัวครับ ถ้าไม่ดีขึ้น เดี๋ยวผมจะส่งตะกรุดถอนกระทำไปให้ครับ ลองทำตามที่เเนะนำก่อนนะครับ ขอให้หายสนิทในเร็ววันครับ

19. รุ่งปัญญา

รุ่งปัญญา สมาชิก

เกิด 27 มีนาคม 2518 กลางคืน มีปัญหาด้านการเงิน หนี้สิน วต้องการขายบ้านะและที่ดิน ไม่ทราบว่าจะขายได้เร็วสุดเมื่อไหร่คะ ขอบพระคุณค่

20. ทิพโสต

ตอบครับ เเนะนำให้ สวดบทธรรมจักรครับ สวดให้ได้ทุกวันเเล้วอุทิศบุญให้เจ้าที่ ที่เราจะขายครับ เเล้วจะสำเร็จได้เร็วครับ ถ้าอยากขายได้เร็ว ก็ส่งดินที่ ที่จะขายมาให้ผมครับ เอาเเค่กำมือเดียว เเล้วผมจะอธิฐานเเล้วจะส่งคืนให้คุณนำดินนั้นไปโรยที่ จะสำเร็จได้รวดเร็วครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้