ดูดวงฟรีด้วยทิพจักขุญาณ (รับเฉพาะผู้เดือดร้อน)

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ทิพโสต, 11 พฤษภาคม 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ปารดา27

ปารดา27 Active Member

7 พฤศจิกายน 2011
    วันพุธที่ 27 มิ.ย. 2522 ปีมะแม พุธกลางคืน
    เรื่องงานจะมีการเปลี่ยนแปลงอย่างไรบ้างคะ ขอบคุณคะ

2. babaries_s

babaries_s เป็นที่รู้จักกันดี

เกิด เสาร์ 21 ก.ค. 2522 รบกวนขอคำแนะนำในการทำให้ชีวิตเจริญรุ่งเรืองขึ้น และเรียนถามว่าเมื่อไหร่จะมีบ้านเป็นของตนเองคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 พฤศจิกายน 2013
  3. สิรภพ

สิรภพ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ
    เกิด 29/9/2498 ปีมะแม วันพฤหัส รบกวนถามครับว่า ใกล้วัยเกษียณแล้ว อยู่ตัวคนเีดียว ยังไม่มีเงินเก็บเลยครับ เงินหมดไปจนแทบหมดตัวเลยครับ ไม่รู้เพราะเวรกรรมอะไร บ้านก็ไม่มีของตัวเอง กลุ้มครับอยากทราบว่าจะได้ทุนประกอบอาชีพหรือเปล่า และจะมีคู่ครองช่วยงาน หรือ ดูแลกันยามแก่ยามเฒ่าครับ หรือ ว่าต้องปฏิบัติธรรมบวชในบั้นปลายชีวิตครับ ขอบคุณครับ

4. bigkuma

bigkuma เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนด้วยครับ

ตอนนี้เหมือนจะถูกโกงไปแล้วครับผมจะหาอาชีพใหม่อะไรดีครับเพื่อหาเงินมาใช้หนีสินครับ หรือมีอะไรแนะนำไหมครับ

5. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาสาธุครับ

ไม่ทราบว่ามีหมายกำหนดการทอดกฐินไหมครับ เผื่อมีวาสนาไปร่วมบุญได้ครับ

รบกวนดูให้ด้วยครับ
    เกิด ศุกร์ที่ 21 กรกฎาคม 2521
    รบกวนสอบถามเรื่องงานครับ ว่าเหมาะกับอาชีพแบบใด ตอนนี้เปิดบริษัทเอง ไม่ทราบว่าจะราบรื่นรุ่งเรืองไหมครับ

และ มีวาสนาบารมีเป็นเศรษฐี มีเงิน 30 ล้านไหมครับ

ขอบพระคุณครับ

6. ทิพโสต

ทิพโสต เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2013
    เดี๋ยวพรุ่งนี้จะทยอยมาตอบครับเนื่องจากติดภาระกิจครับ

7. leehonza

leehonza Active Member

21 พฤษภาคม 2012
    เกิดพฤหัสบดีที่25 มิ.ย 2530 เวลา 14.00น แรม 15ค่ำวันพระ

ดูให้ทีครับว่าผมปราถนาอะไรไว้แล้วรออะไรอยู่
    แล้วจะสำเร็จไหมขอบคุงครับ

8. tchaikovsky

tchaikovsky เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2009
    รบกวนด้วยครับ
    เกิด อังคารที่ 16 มิถุนายน 2524
    รบกวนสอบถามเรื่องงานครับ พอดีผมจะไปสมัครสอบเป็นข้าราชการน่ะครับ ผมจะมีโอกาสในตำแหน่งที่หวังนี้หรือไม่ หรือควรหันไปทำงานทางด้านไหนดีครับ
    ขอบพระคุณครับ

9. ทิพโสต

งานทอดกฐินตั้งเเต่ช่วงเช้าครับที่สวนเเสงธรรมครับเชิญมาร่วมเลยครับบุญใหญ่ครับ

10. ทิพโสต

ผมจะคัดเลือกเฉพาะผู้ที่เดือดร้อนจริงๆเท่านั้นนะครับท่านใดที่ผมมิได้ตอบขออภัยด้วยครับ

11. ทิพโสต

โอกาสค่อนข้างน้อยเเต่มีวิธีการครับ ให้ภาวนาวันล่ะอย่างน้อยสิบห้านาทีมิให้ขาดครับ เเล้วต่อด้วยบทพาหุงมหากาทุกวันครับ พอทำเสร็จให้เเผ่บุญที่กระทำให้เจ้ากรรมนายเวนเเละเสด็จพ่อรัชกาลที่5ครับ เเล้วขอพรจากพระองค์ท่านอาจจะสำเร็จครับ ให้เพิ่มปล่อยปลาทุกอาทิตย์ทุกอย่างจะคล่องตัวครับ

12. tchaikovsky

tchaikovsky เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2009
    ขอบคุณมากๆครับ ที่ช่วยชี้แนวทาง

13. ชธิษา

ชธิษา เป็นที่รู้จักกันดี

ศุกร์ 22 มีนาคม 2534
    1.ช่วงนี้รู้สึกว่ามีสิ่งต่างๆมากระทบจิตใจ จนกลัวจะกลายเป็นโรคประสาทในวันข้างหน้า เลยอยากถามว่า... สิ่งที่มากระทบจิตใจยังจะมีอยู่อีกไหม แล้วจะมีทางใดช่วยบรรเทาได้บ้างคะ
    2.บิดาดิฉันจะเดินทาไปกรุงเทพ แล้วท่านว่าจะแวะไปชุมนุมกับเขาด้วย ท่านจะปลอดภัยไหมคะ

ขอบพระคุณคะ

14. ทิพโสต

1ถ้าไม่อยากให้สิ่งรอบข้างมากระทบกระเทือนคุณได้เลยต้องอาศัยการมีสติเป็นหลักครับคือการภาวนาเพิ่มพลังจิตให้มีกำลังเเละจดจ่ออยู่กับสิ่งที่คุณกระทำอยู่ครับ ถ้ามีกำลังของสติสิ่งรอบข้างก็จะกระทบได้น้อยครับ ผมเเนะนำได้ก็คือการปล่อยวางเรื่องทั้งหมด สิ่งใดที่ดีก็บันทึกไว้สิ่งที่ไม่ดีต่อจิตใจเราก็วางมันซะครับ เเค่คิดดีพูดดีทำดีทุกอย่างโดยเฉพาะเรื่องของจิตดีเเน่นอนครับ
    2ปลอดภัยครับ

15. ชธิษา

ชธิษา เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทบุญ ขอบพระคุณมากคะ คุณทิพโสต

คือแบบว่าเครียด พ่อท่านเมาแล้วต้องเดินทางคะ เลยไม่เข้าใจกัน บางครั้งก็เครียดในความเห็นแก่ตัวของตนเอง หลายๆอย่างมารวมกันเลยกลัวจะเป็นโรคประสาท

ขอบคุณมากนะคะ จะค่อยๆพยายามคะ ปล่อยวางแล้วเริ่มภาวนาคะ _/|\_ ขอบพระคุณอีกครั้งคะ

16. mekfa

mekfa Active Member

เกิดจันทร์ 14 ก.ค.2523
    1. อยากทราบเรื่องงานค่ะ เหนื่อยมากค่ะทำบัญชี จะดีขึ้นหรือได้ตำแหน่งบ้างไหมคะ
    2. วางแผนจะแต่งงานกับแฟนต่างชาติค่ะ ปี58 เกิดวันอังคาร 22/5/2506 ปีขาลค่ะ ความรักจะสมหวังไหมคะ (แฟนที่คบมาเลิกกันตลอดค่ะช้ำตลอด)
    3. อีก4-5ปี จะทำธุรกิจกับแฟนต่างชาติค่ะ จะทำด้านไหนดีคะ ทำในไทยพอจะไปได้ไหมคะ ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

17. ทิพโสต

1เหนื่อยก่อนเเล้วจะสบายทีหลังงานที่ทำถือว่าดีเเล้วครับ
    2ประมาณสองสามปีนี้มีเกณจะได้เเต่งงานจริงๆครับ เเรกอาจเข้ากันดีเเต่ให้ระวังเรื่องปากเสียงครับเพราะฝ่ายนู้นลึกๆเเล้วใจร้อนไม่เบาครับ
    ถือหลักใช้ธรรมมะนำมาใช้ในครอบครัวก็จะร่มเย็นเเละดีขึ้นครับ
    3เเนะนำว่าให้คุณหมั่นภาวนาทำสมาธิอย่าส่งจิตออกนอกหรือคิดมากครับ เเล้วทุกอย่างจะเป็นไปในทางที่ดีครับ ที่สำคัญห้ามลืมภาวนาทำสมาธิเด็ดขาดครับ

18. babaries_s

babaries_s เป็นที่รู้จักกันดี

วันเสาร์ที่ 21 กรกฎาคม 2522 ขอเรียนถามท่านทิพโสตดังนี้ค่ะ
    1. จะมีความเจริญก้าวหน้าด้านการงานด้านราชการหรือไม่ค่ะ
    2. ทุกวันนี้มีความทุกข์เนื่องจากไม่มีที่อยู่อาศัยเป็นของตัวเอง จึงอยากเรียนถามว่าในชีวิตนี้จะพอมีที่อยู่อาศัยเป็นของตนเองเมื่อไรค่ะ
    3. กรรมใดที่ทำให้ต้องเป็นที่พึง และรับภาระของครอบครัวเพียงคนเดียวคะ
    4. แนวทาง วิธีปฎิบัติธรรมที่เหมาะสมกับตัวเองค่ะ
    รบกวนด้วยนะคะ ขอบพระคุณค่ะ

19. พรจีร

พรจีร เป็นที่รู้จักกันดี

ดิฉันรอคำตอบอยู่นะคะ ขอบคุณมากค่ะ

20. ทิพโสต

ตอบให้เเล้วนะครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้