ซื้อบ้านใหม่เคยเจอกันบ้างหรือยัง

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย teiw55, 17 กรกฎาคม 2012.

1. poopae191

poopae191 เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2009
    /58 บวกกันได้ 13 เกี่ยวไหมคะ แต่ห้องที่หนูอยู่โรงพยาบาลก็มีเจ้าที่แรง ห้อง 715 จะเห็นบ่อยๆ และเพื่อนๆก็เห็นบ่อย ไปจับไพ่ยิปซี ก็ได้ไพ่ปีศาจ หมอดูบอกว่าเจ้าที่แรง เขาอยู่มานาน เพียงเราไปอยู่กับเขาเขาก็แค่ทักทาย แต่จะไล่เขาไปได้ไง เขาอยู่มานานเรามาทีหลัง

แต่ของพี่เจ้าที่แรงมากคะ

บ้านหนู ไม่รู้ว่ายังไงสามีติดยันต์หน้าบ้านของวัดไชโย และวัดระฆัง 2ผืน และตะกรุดฝังไว้สี่ทิศของบ้าน และเพิ่มตีจู้เอี๊ยะในบ้าน บนบ้านห้องพระ มีพระบรมสารีริกธาตุ ด้านข้างเป็นเทพ เจ้าแม่กวนอิ่ม และเทพกวนอู จัดเต็ม ช่วงนี้หาวิญญาณในบ้านไม่มีจริงๆคะส่วนมากจะอยู่นอกรั่วออกไป ปกติอยู่บ้านเก่าแม่ ตกดึกจะได้ยินเสียงจานเสียงครกเสียงช้อนเคาะจาน ดีนะคะไม่เล่นเป็นเพลง 5555 คงบันเทิงทุกคืนเป็นแน่

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 พฤษภาคม 2013
  2. tassumalee

tassumalee เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2013
    ดิฉันไม่เคยซื้อบ้านค่ะ มีแต่เช่าบ้าน ซึ่งก็มีอยู่หลังนึงอยู่มาครบปีแล้ว เกิดปัญหาค่ะ เพราะจะ

ฝันบ่อยๆ มีเรื่องแปลกๆ ตามที่ได้ตั้งกระทู้ไว้ " ช่วยด้วยค่ะ จะฝันว่ามี...... " นั่นแหละคะ

เรื่องของท่านเจ้าของกระทู้นี้ นับว่าโชคดีมากนะคะที่ยังพอจะคุยกับ เขารู้เรื่อง และก็ต่างคนก็

ต่างอยู่ แต่ก็ถือว่าน่ากลัวค่ะ ยิ่งเป็นอะไรที่แว็บไปแว็บมาด้วยแล้ว ( ถ้าเป็นดิฉันคงอยู่ไม่ได้แน่ๆ หนีดี

กว่าค่ะ 555 ) ที่สำคัญคือ จขกท. ได้ซื้อบ้านหลังนั้นไปแล้วเป็นเจ้าของบ้านโดยสมบรูณ์ ส่วนเรื่อง

ของดิฉันนั้น แค่รู้สึกได้ว่าเหมือนมีใครคอยอยู่ใกล้ๆเรา ( เพราะจะขนลุกที่แขนซ้ายเกือบจะตลอดเวลา )

ไอ้เรื่องพรรณยังงี้ ใครไม่เจอไม่รู้หรอก จริงๆนะคะ มันอธิบายยาก ต้องสัมผัสเองถึงจะรู้ค่ะ

นี่ดิฉันก็พึ่งย้ายบ้านใหม่ค่ะ เมื่อวานนี้เอง มีประสบการณ์เลยค่ะ ( แปลกมากดิฉันมักจะเกิด เหตการณ์

แปลกๆตอนช่วงตี 3 ) คือมันแบบว่า หลับๆตื่นๆ คงเพราะแปลกที่มั้งคะ เหมือนมีอาการผีอำคือเริ่ม

จะกระดุกกระดิกตัวไม่ได้ " ก็เลยท่องพุทโธ แล้วก็คิดในใจว่า ท่านเจ้าที่เจ้าทาง ลูกมาอาศัยอยู่หลับ

นอน โปรดเมตตาลูกด้วย " ซักพักนึงก็หลุดคะ ( หันไปมองแฟนก็เห็นหลับ กรน สบายใจ ) ดิฉันก็เลย

ไม่ง่วงเลยทีนี้ คืนแรกก็เจอรับน้องเลย 5555555 หนีเสือปะจรเข้จริงๆเลยเชียว

3. da66

da66 Active Member

น่ากลัวจังค่ะ

4. Nud

Nud เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2004
    เล่าซะขนลุก อิๆ เชื่อค่ะเพราะเคยเจอเหมือนกันแต่เจอที่ต่างประเทศค่ะ เคยเจอบ่อยมากๆมาระยะหลังๆ ปี สองปีที่ผ่านมาไม่ค่อยได้เจอและไม่อยากเจอค่ะ:boo:

5. DuchessFidgette

DuchessFidgette เป็นที่รู้จักกันดี

จขค ไม่น่าไปเปลี่ยนเป็นอิสลามเลยคะ ขอโทษที่จะต้องพูดว่าเรื่องพระเจ้า ซาตาน อิบิว ซิบบริว อะไรพวกนี้นะเป็นเรื่องจินตนาการแต่งขึ้นแบบเทพนิยาย

มาทำบุญแบบพุทธยังจะส่งถึงกว่า อีกอย่าง ศาสนาคริตส์ อิสลาม พวกนี้เป็นพวกศาสนาวัตถุนิยม ชอบให้ผู้หญิงมีลูกเยอะๆ มีหน้าที่เดียวคือเป็นเป็นเมียผู้ชาย และก็ผลิตลูก ไม่ได้สอนหนทางแห่งการหลุดพ้นที่แท้จริง โดยเฉพาะศาสนาอิสลาม มีอย่างที่ไหนให้มีเมียหลายคน ตีเมียได้ ถ้าสละชีพเพื่อศาสนาแล้วจะได้ไป เจาะไข่แดง นางฟ้าพรหมจารีย์ เจ็ด คน บนสวรรค์

ดิฉันไม่เชื่อเรื่องGod คะ เชื่อแต่ศาสนาพุทธ และพระโพธิสัตว์กวนอิม อาจจะมีเชื่อ พญานาค พระพิฆเนศ เจ้าพ่อกวนอู บ้าง ตาม วัฒนธรรมของไทยเราที่ มีพรมหาณ์ ผสมอยู่นิดๆ จึงเชื่อ เคารพ ให้เกียรติ เทพที่เป็นผู้มีพระคุณ บรรพบุรุษ หรือ สิ่งศักดิ์สิทิ์ของแผ่นดิน อย่างพระสยามเทวาธิราศ จตุคาม พญานาค ฯลฯ แต่โดยรวมคือ เชื่อ เรื่องนิพพานสูงสุด เท่าที่ฟังเรื่องดู ผีในบ้านของจขคดู จะเป็นปฏิปักษ์กับคนในบ้านเพราะว่าพวกท่าน ไม่ประพฤติ ศีล ห้า ไม่ใช่ชาวพุทธ และไม่สามารถทำบุญให้พวกเขาได้ ถ้าลองคนมีศีลมีธรรม นับถือพุทธ ไปอยู่บ้านนั้นเขาก็ไม่กล้าทำอะไรหรอก กรณีของ จขค เหมือนชาวต่างชาติที่เรารู้จักคนหนึ่ง ที่เจอผีในบ้านหลอกแล้วเขาหาว่าผีเป็น ซาตาน เป็นพวกชั่วร้ายมาทำร้ายเขา จริงๆผีส่วนใหญ่ที่มาจะมาขอบุญนี้แหละ จะมีทำร้ายก็กรณีที่เราไปลองดีหรือเป็นเจ้ากรรมนายเวร

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 พฤษภาคม 2013
  6. ฐนพลศ์

ฐนพลศ์ เป็นที่รู้จักกันดี

31 พฤษภาคม 2013
    ของผมก็เจอแบบนี้เหมือนกัน ส่วนต้วนับถือพุทธครับ เพิ่งเจอเหตุการณ์มาประมาณ 3เดือน
    บ้านหลังนี้เป็นทาว์เฮาส์3ชั้น คนในบ้านทั้งหมด 5 คน ตัวผม แฟน ลูกสาว3คนจะนอนรวมที่ชั้น2หมด
    ชั้น3 จะไม่มีคนอยู่ 2-3วันแรกก็ปกติไม่มีอะไรหลังจากนั้นเจอกันตลอด แถมเจอกันครบทุกคน
    ตัวผมเองเจอครั้งแรกตอนอาทิตย์แรกที่มาอยู่ คืนนั้นทุกคนนอนดูหนังกันที่ชั้น2ของบ้านประมาณ 5ทุ่ม
    ได้ยินเสียงปิดประตูห้องนอนชั้น3ซึ่งไม่มีคนอยู่ ตามด้วยเสียงปิดตู้เสื้อผ้าในห้องชั้น3 เริ่มกลัวละโจรหรืออะไร เลยขึ้นไปดู พอขึ้นไปถึงเปิดประตูห้องนอนชั้น3เข้าไปกำลังจะเปิดไฟ ตามองเห็น
    เงาดำๆเป็นผู้ชายตัวสูงใหญ่มากยืนอยู่กลางห้อง แล้วก็หายไป พอเปิดไฟก็ไม่มีอะไรไม่มีใคร รีบปิดห้องวิ่งลงข้างล่างเลย
    หลังจากนั้นคนในบ้านจะได้ยินเสียงคนเปิดปิดประตู เปิดปิดตู้เสื้อผ้าที่ชั้น3 อยู่ตลอด
    ส่วนชั้นล่างจะรู้สึกเหมือนมีใครอยู่ด้วยตลอดเวลาทำอาหาร ล้างจาน ซักผ้า เดี๋ยวก็ขนลุก เสียวหลังเหมือนใครยืนอยู่บ้าง ส่วนลูกสาวคนเล็ก อายุ3ขวบจะบอกตลอดว่ามีผีใต้เตียงบ้าง ผีแกล้งบ้าง
    วันไหนให้ลูกสาวอยู่บ้าน (คนโต15 คนกลาง13)แล้วจะไปธุระนอกบ้านลูกสาวคนเล็กจะร้องไห้งอแงไม่ยอม บอกว่าทำไมทิ้งเขาไว้กับผี
    เราก็ปลอบลูกไปว่าไม่มีอะไรหรอก แต่ในใจก็กลัวๆ จนตอนนี้อยู่มาเข้าเดือนที่ 4 ลูกสาวคนเล็กไม่กลัวละ
    มีพูดว่ามีเพื่อนเป็นผี ไม่รู้จริงรึเปล่า
    และเรื่องเคาะประตูห้องนอนชั้น2 นี่บ่อยมาก แต่จะไม่เปิดไปดู ได้แต่เดินไปล็อกประตูแล้วคลุมโปงนอน
    ล่าสุดเมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมา แฟนนอนอยู่ เคลิ้มๆเหมือนครึ่งหลับครึ่งตื่น ก็มีหน้าคนแค่หัวลอยมาเหนือที่แฟนนอนห่างประทาณฟุตนึง เห็นหน้าตารายละเอียดชัดเจน ตกใจสะดุ้งตื่น
    และทุกคืนหลังกลับจากทำงาน ตัวผมจะมานั่งสมาธิที่หน้าหิ้งพระชั้นล่างช่วง 5ทุ่มถึงเที่ยงคืน
    หลังจากนั่งเสร็จทุกคืนจะมีหมาในหมู่บ้านหอนระงมทุกวัน
    ทุกวันนี้กลัวจนชิน หวังว่าจะต่างคนต่างอยู่ไม่มาเบียดเบียนกัน มีบอกเหมือนกันว่าท่านที่อยู่ที่แห่งนี้อยากกินอะไรตามสบายไม่ต้องให้เชิญ
    ปล ตั้งแต่เข้ามาอยู่ยังไม่ได้ไหว้ศาลเจ้าที่ของหมู่บ้านเลย เพิ่งไหว้เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมากำลังสังเกตการณ์ดู ว่าจะมีเรื่องแปลกๆอีกมั้ย

7. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    เจ้าของกระทู้ยังมีชีวิตอยู่ป่าว

8. สัตตบงกชเหนือน้ำ

สัตตบงกชเหนือน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเป็นแฟนคลับด้วยคนคะ มาเล่าอีกน่ะค่ะ ;20

9. Loveyous

Loveyous เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2012
    ต่างก็พึ่งพาอาศัยกันนะครับ