หมดแล้ว ซื้อที่ทำกินพระวัดเขาวงพระกริ่งนารยณ์ หมดแล้วครับ แต่อย่างอื่นยังมีครับ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย จารุ, 6 กรกฎาคม 2011.

1. จารุ

จารุ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2006
    รับทราบครับ:cool:

2. taroball

taroball ทีม ธรรมทาน ทีม ธรรมทาน

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    จากกระทู้ 918 ครับ

ผมส่งเหรียญบูรพาจารย์สามกษัตริย์คืนไปให้แล้วนะครับ (หมายเลข EH 8046 8072 5 TH ครับ)

3. จารุ

ขอเลขบัญชีด้วยครับ จะได้โอนค่าส่งไปให้ครับ:cool:

4. direkk

direkk เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2006
    ขอร่วมบุญซื้อที่ดินถวายวัดเขาวง(ถ้ำนารายณ์) เพื่อปลูกผักปรอดสารพิษ เลี้ยงดูพระภิษุสงฆ์และผู้ปฏิบัตธรรม 2,800 บาท

ขอรับเป็น พระกริ่งจีนใหญ่นารายณ์ชุดเศรษฐีที่ทำกินเนื้อนวโลหะ สร้างปี ๒๕๓๘ 2 ชุดครับ

ขออนุโมทนาบุญกับคุณจารุและผู้ร่วมบุญทุกท่านครับ สาธุ

ปล.ไม่ทราบว่าค่าจัดส่ง 50 หรือ 100 บาทครับ

5. จารุ

รับทราบครับ ได้พระกริ่งไปเฮงใหญ่เลยนะครับ พี่:cool:

6. direkk

สาธุ ขอให้สมพรปากนะ จะได้เลิกเป็นลูกจ้างเขาเสียที สาธุ

7. rungsun2503

rungsun2503 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2010
    ขอร่วมบุญซื้อที่ทำกินพระวัดเขาวง จำนวน 2,500 บาทครับ
    ขอรับพระกริ่งจีนใหญ่นารายณ์ 1 องค์ และพระกริ่งพุทธภูมิเนื้อเมฆพัตร 1 องค์ครับ
    โอนเงินเข้าบัญชีภายในวันศุกร์ที่ 29/12/54 ครับ

8. ฉลามขาว

ฉลามขาว เป็นที่รู้จักกันดี

ยอดร่วมบุญชื้อที่ดินตอนนี้พุ่งกระฉูด.......

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 ธันวาคม 2011
  9. direkk

วันนี้ได้โอนเงินร่วมบุญแล้วครับ 2,800 บาท ตามเอกสารแนบครับ

รบกวนคุณจารุส่งพระมาที่

ดิเรก ขจรศักดิ์สุเมธ
    180/393 ชั้น 18 อาคารสุขสวัสดิ์โมเดิร์นคอนโดวิวย์
    ถ.สุขสวัสดิ์ เขตราษฏ<wbr>ร์บูรณะ กทม 10140

ขออนุโมทนาบุญกับคุณจารุและผู้ร่วมบุญทุกท่านด้วยครับ สาธุ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      261.9 KB
      เปิดดู:
      57
      ขนาดไฟล์:
      224.9 KB
      เปิดดู:
      49
  10. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

27 กรกฎาคม 2008
    ขอเชิญร่วมทำบุญซื้อที่ทำกินพระสงฆ์ วัดเขาวง อานิสงส์ตรงเรื่องการทำมาหากิน

(ping-loveข่าวบุญพิเศษอานิสงส์ตรงกับการทำมาหากินครับ(ping-love
    หลวงพ่อของพวกเราเคยบอกไว้ว่า

งานใดที่เป็นสาธารณะประโยชน์ พ่ออยากให้ลูกรักษาไว้

งานบุญนี้เป็นงานสาธารณประโยชน์ของศิษย์สายวัดท่าซุงโดยตรง
    ผมจึงอยากจะร่วมทำบุญกับทางวัดครับ

๔ ไร่ เท่ากับ ๑,๖๐๐ ตารางวา คิดเป็นยอดเงินในการซื้อที่ดินทั้งสิ้น
    ๑,๑๒๐,๐๐๐ บาท (หนึ่งล้านหนึ่งแสนสองหมื่นบาท)

มีผู้ทำบุญมาแล้ว ๗๐๐,๐๐๐ บาท (เจ็ดแสนบาท)

ยังขาดเงินอีกประมาณ ๔๒๐,๐๐๐ บาท

สามารถร่วมทำบุญได้ที่
    ธนาคารกรุงเทพ สาขาพระพุทธบาท
    บัญชีออมทรัพย์ ชื่อบัญชี วัดเขาวง (ถ้ำนารายณ์)
    เลขที่บัญชี ๕๘๕-๐-๑๑๕๑๒-๑

การร่วมทำบุญสามารถทำได้ ๒ กรณีดังนี้ครับ

๑.แล้วแต่ศรัทธา หรือตารางวาละ ๗๐๐ บาท
    (กรุณาแจ้งยอดให้ทราบด้วยจะได้แจ้งกับทางวัดกันยอดตกหล่น)

๒.บูชาวัตถุมงคล( แจ้งสลิปใบโอนและที่อยู่ในการจัดส่ง) +ค่าจัดส่ง ๕๐ บาท

อานิสงส์การซื้อที่ทำกินพระสงฆ์
    ๑.อานิสงส์ที่ดิน ถวายสงฆ์ อันเป็นที่อยู่ที่อาศัยของสรรพสิ่งบนโลกนี้
    ผมเคยอ่านเจอหลวงพ่อบอกไว้ว่า ธรณีสงฆ์ถึงแม้นว่าวัดจะสาญสูญไปเวลาล่วงเลยไปสักกี่ร้อยปีก็ตาม เปลี่ยนเจ้าของไปกี่มือก็ตามก็ยังเป็นธรณีสงฆ์อยู่

๒.อานิสงส์ สังฆทานเป็นเนือง ๆ เนื่องจากได้เป็นเจ้าภาพถวายผักให้ทางวัดทำอาหารถวายพระอยู่เป็นเนือง ๆ ตลอดจนกว่า ทางวัดจะล้มเลิกโครงการนี้

๓.เป็นธรรมทาน เนื่องโครงการนี้หลวงตาวัชรชัย ท่านได้ทำเป็นโครงการตัวอย่าง
    ให้กับชุนชน เพื่อให้ชุมชนนำไปปฏิบัติในการปลูกผัก เพื่อกินใช้ และประกอบอาชีพ

๔.สร้างที่ทำกิน(ปลูกผัก) ให้พระสงฆ์และผู้ปฏิบัติธรรม
    ทำให้เจ้าภาพจะเป็นผู้ประกอบอาชีพประสบความสำเร็จโดยง่าย
    ทำธุรกิจสำเร็จรวดเร็ว ทำมาหากินง่าย คล่องตัว เป็นผู้ไม่อดอยาก

Update 29/12/54 กระทู้ที่ 937

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 ธันวาคม 2011
  11. kieatisakxx

kieatisakxx เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2011
    ขอร่วมบุญซื้อที่ทำกินพระวัดเขาวง 2 ตารางวา จำนวน 1400 บาทครับ
    ขอรับพระกริ่งจีนใหญ่นารายณ์ 1 องค์
    โอนเงินให้แล้วครับ 1450 บาท วันนี้เวลา 22:27 น.
    ที่อยู่จัดส่งพระ
    นาย เกียรติศักดิ์ กันกระจ่าง
    บ. สตาร์ปิโตรเลี่ยมรีไฟนิ่ง จำกัด
    เลขที่ 1 ถ. ไอ-3บี นิคมอุตสาหกรรมมาบตาพุด
    ต. มาบตาพุด อ. เมือง จ. ระยอง
    21150
    ขออนุโมทนาบุญกับคุณจารุและผู้ร่วมบุญทุกท่านด้วยครับ สาธุ

12. rungsun2503

rungsun2503 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2010
    ขอถามครับ ในกรณีจัดส่งพระ ผมต้องแยกโอนเงินให้คุณจารุต่างหากหรือไม่ครับ
    หรือว่าโอนเข้าบัญชีวัดตามที่ได้แจ้งยอดรวมค่าจัดส่งบัญชีเดียวครับ จะได้โอนถูก

13. จารุ

โอนเข้าวัดไปเลยก็ได้ครับ ผมก็ได้ทำบุญไปด้วย:cool:

14. taroball

taroball ทีม ธรรมทาน ทีม ธรรมทาน

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    จากกระทู้ ๙๒๑
    ไม่ต้องโอนค่าส่งกลับมาก็ได้ครับ ไม่เป็นไรครับ

15. จารุ

ขอบพระคุณครับ:cool:

16. จารุ

วันนี้ส่ง ของพี่ดิเรก
    และคุณเกียรติศักดิ์ครับ:cool:

17. จารุ

พระกริ่งจีนใหญ่นารายณ์
    ชุดเศรษฐีที่ทำกิน
    เนื้อนวโลหะ สร้างปี ๒๕๓๘
    ร่วมทำบุญ ๒ ตารางวา
    องค์ละ ๑,๔๐๐ บาท
    มีทั้งหมด ๓๐๐ องค์เท่านั้น
    (เหลือ ๒๔๐ องค์)

(ping-love(ping-love(ping-love(ping-love(ping-love(ping-love​

รูปพระชุดที่เอาออกมาจากใต้ฐานพระครับ

ประวัติการจัดสร้าง
    พระรุ่นนี้เป็นพระรุ่นแรกของวัดเขาวง สร้างก่อนปี ๒๕๓๘
    แต่ได้นำเข้าพุทธาภิเษกอย่างเป็นทางการ ปี ๒๕๓๘
    หลวงปู่สมเด็จเกี่ยว วัดสระเกศ( พระทองคำที่หลวงพ่อ วัดท่าซุงรับรองแล้ว)
    เป็นพระประธานในการพุทธาภิเษก
    โดยมีคณาจารย์อีกมากมายหลายรูป ร่วมพุทธาภิเษกด้วย
    หลังจากนั้น ปี ๒๕๔๒ หลวงตาวัชรชัย ได้อธิษฐานจิตเดี่ยว ด้วยคาถาเงินล้าน อีก ๑๐๘ จบ
    ได้แบ่งให้บูชาจำนวนหนึ่งและอีกส่วนหนึ่งได้บรรจุใต้ฐานพระมาจนถึงปัจจุบัน
    ผ่านทุก ๆ พิธีพุทธาภิเษกซึ่งจะมีพระอาจารย์ หลาย ๆท่าน ต่างวาระ ต่างพิธีกัน ทุก ๆ พิธีจนถึงปัจจุบัน
    ปีก่อนหลวงพี่เล็ก หลวงพี่สมปอง ได้ไปร่วมพุทธาภิเษกพิธีพระปัจเจกพุทธเจ้าด้วย
    เนื่องจากวาระนี้ เป็นวาระพิเศษที่หลวงตาท่านได้เมตตา
    ปกติพระถ้าหลวงตาท่านให้เก็บไว้ใต้ฐานพระแล้ว ท่านจะไม่รื้อออกมา
    คงถึงเวลาท่านเศรษฐีทั้งหลายจะได้พระดีไปอารธนาเพื่อช่วยในการประกอบอาชีพกันครับ
    พระที่รื้อออกมาได้ทั้งหมด ๓๐๐ องค์ บางออกจะมีสนิม บางองค์จะมีขี้ปลวกครับ
    พระทั้งหมดจะนำไปตอกโค้ด และ ตอกเลขทุกองค์ครับ

:cool:พระกริ่งจีนใหญ่นารายณ์ชุดเศรษฐีที่ทำกิน:cool:

-----------------------------------------

พระกริ่งพุทธภูมิเนื้อเมฆพัตร
    พิมพ์กรรมการ
    ร่วมทำบุญ ๙๙๙ บาท
    มีให้ร่วมบุญ ๒๐ องค์
    (เหลือ ๑๙ องค์)

---------------------------------

เหรียญบูรพาจารย์ สามกษัตริย์
    ร่วมทำบุญเป็นเศรษฐีที่ทำกิน ๗๐๐ บาท

มีจำนวน ๕๕ องค์
    (หมดแล้ว)

ท่านที่จองไว้ขอสงวนสิทธิ์ไม่เกิน 31 ม.ค. 2555
    จะตัดบัญชีครับ

มวลสารผงที่อุดด้านบน
    ผงคำข้าว
    ผงคำหมาก
    ผงยอดบายศรีแทบทุกครั้งที่หลวงพ่อฤาษี ทำพิธีบวงสรวงที่วัดท่าซุง
    ผงต่าง ๆ ที่หลวงตาวัชรชัย รวบรวมไว้ตั้งแต่อยู่วัดท่าซุง

หลวงปู่วัดสระเกศ และพระอาจารย์หลายท่านอธิษฐานจิต

18. จารุ

วันนี้ผมโอนเงินเข้าวัดแล้วครับ 2,320 บาท:cool:

19. JAN AMG

JAN AMG เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญด้วย 200 บาท ครับพี่จารุ โอนไปแล้วครับวันนี้

20. จารุ

รายชื่อที่ส่งพระครับ
    คุณดิเรก EI 6575 7859 1 TH
    คุณเกียรติศักดิ์ EI 6575 7860 5 TH:cool: