หมดแล้ว ซื้อที่ทำกินพระวัดเขาวงพระกริ่งนารยณ์ หมดแล้วครับ แต่อย่างอื่นยังมีครับ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย จารุ, 6 กรกฎาคม 2011.

1. จารุ

จารุ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2006
    คุณอรพรรณ ลำดับที่ 50 ขอทำบุญเพิ่ม อีก 1 ตารางวา
    ขอเปลี่ยนจากเหรียญเป็นพระกริ่งครับ:cool:

2. freedomk

freedomk เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2009
    เหรียญ บูรพาจารย์ สามกษัตริย์
    ร่วมทำบุญเป็นเศรษฐีที่ทำกิน ๗๐๐ บาท

มีจำนวน ๕๕ องค์

มวลสารผงที่อุดด้านบน
    ผงคำข้าว
    ผงคำหมาก
    ผงยอด บายศรีแทบทุกครั้งที่หลวงพ่อฤาษี ทำพิธีบวงสรวงที่วัดท่าซุง
    ผงต่าง ๆ ที่หลวงตาวัชรชัย รวบรวมไว้ตั้งแต่อยู่วัดท่าซุง
    หลวงปู่วัดสระเกศ และพระอาจารย์หลายท่านอธิษฐานจิต

ขอร่วมทำบุญรายการนี้เพิ่ม 2 ตารางวา 2 องค์ครับ

3. ดร.แอนดี้

ดร.แอนดี้ เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE class=tborder id=post4853172 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">07-07-2011, 04:14 PM </TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right> #30 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->wirote.d<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4853172", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

พลังการให้คะแนน: 42 [​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_4853172 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><CENTER><!-- google_ad_section_start -->ร่วมบุญด้วยครับ<!-- google_ad_section_end -->

</CENTER>
    <HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- google_ad_section_start -->อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ดร.แอนดี้ [​IMG]
    [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] (พิเศษ) เข้าพิธีเสาร์ ๕ วัดท่าซุง 7 พ.ค. 2554

พระพิฆเนศ เนี้อโลหะทองผสม เทพเจ้าแห่งความสำเร็จ รุ่นอุดมมงคล เบอร์ ๓๘ องค์นี้แก่ทอง ขนาดหน้าตัก 3 นี้ว สูง 5 นิ้ว เทวสถาน ศาลพระนารายณ์ โคราชจัดสร้าง: สร้างแค่ 309 องค์เท่านั้น และมีแค่ 4 องค์ที่อยู่กับผมเท่านั้น ที่ได้ถูกนำเข้าพิธีพุทธาพิเษก เสาร์ ๕ ที่วัดท่าซุง 7 พ.ค. 2554 ใต้ฐานบรรจุว่าน 108 รุ่นนี้ศูนย์พระที่โคราชให้บูชาราคาไปพอสมควรเพราะความสวย สง่างาม และหายากขององค์พระพิฆเนศรุ่นนี้ (สร้างน้อย) ทำบุญองค์ละ 1,500 บาท (ค่าส่งฟรีโอนเข้าบัญชีวัดเลยครับ)

ข้อมูล:

พระพิฆเนศ รุ่นอุดมมงคงนี้ผ่านการอธิฐานจิตในพิธีเทวาพิเษกโดยพระเกจิหลายรูปของ จ.นครราชสีมา ในวันที่ ๙ เดือน ๙ ๒๕๕๓ (ขึ้น ๑ ค่ำ เดือน ๑๐) วันพฤหัสบดี เวลา ๑๖.๐๙ น. หนึ่งในพระเกจิอาจารย์นั้นคือ องค์หลวงปู่จอย วัดโนนไทย หลวงปู่เป็น 1 ใน พระอริยสงฆ์ที่ครูบาอาจารย์บอกผมมาว่าให้ไปกราบเวลาไปโคราช นอกจากองค์หลวงพ่อคูณ วัดบ้านไร่ เทวสถาน ที่วัดพระนารายณ์แห่งนี้เป็นเทวสถานเก่าแก่ที่อยู่กับเมืองโคราชมานับพันปี สร้างในยุคเดียวกับปราสาทหินพิมาย ความเข้มขลังของสถานทีต้องเข้าไปสัมผัสเองครับ ผมตามหาสถานที่นี้อยู่ 2 วันหลังจากฝันเห็นพระพิฆเนศมาบอกให้บูชาองค์ท่าน

[​IMG] [​IMG] [​IMG] (พิเศษ) เข้าพิธีเสาร์ ๕ วัดท่าซุง 7 พ.ค. 2554

พระสมเด็จดวงดี หลวงพ่อมนัส วัดทุ่งจันดำ จ.จันทร์บุรี ทำจากผงวาสนาจินดามณี ต้องถือว่าสร้างยากมากครับ องค์ที่วัดบูชา 500 บาท ทำบุญองค์ละ 400 บาท (ค่าส่งฟรีโอนเข้าบัญชีวัดเลยครับ)

[​IMG] [​IMG] [​IMG] (พิเศษ) เข้าพิธีเสาร์ ๕ วัดท่าซุง 7 พ.ค. 2554

พระสมเด็จดวงดี หลวงพ่อมนัส วัดทุ่งจันดำ จ.จันทร์บุรี ทำจากผงวาสนาจินดามณี ต้องถือว่าสร้างยากมากครับ องค์ที่วัดบูชา 500 บาท ทำบุญองค์ละ 400 บาท (ค่าส่งฟรีโอนเข้าบัญชีวัดเลยครับ)

ขอร่วมบุญกับหลวงตาด้วย ท่านใดบูชาพระและโอนเงินเข้าบัญชีวัดแล้ว แจ้งให้ผมทราบทาง PM ด้วยครับผมจะได้ส่งพระไปให้ครับ ค่าส่งฟรีครับ...:cool:
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    ทั้งหมด 2300 บาท โอนแล้วจะแจ้งให้ทราบนะครับ (ประมาณอาทิตย์หน้าครับ)
    วิโรจน์ 0813410142<!-- google_ad_section_end -->

ส่งพระไปให้แล้ววันนี้ครับ...:cool:

4. saksiam

saksiam เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2007
    *** ช่วงนี้ตึงๆ มือขอร่วมบุญด้วย 100 บาท ครับ ***

5. chai8383

chai8383 เป็นที่รู้จักกันดี

น้องกร ไทยประกัน
    ร่วมบุญ 2 ตรว ครับ

โอนสตางค์เข้าวัดแล้ว 2 ยอด
    700 บ. และ
    710 บ
    .

ใบเสร็จ เดี๋ยวค่อยถ่ายรูปให้ดูครับ
    และขอรับเป็นพระกริ่งครับ

.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กรกฎาคม 2011
  6. จารุ

รับทราบการร่วมเป็นเศรษฐีครับ:cool:

7. จารุ

โมทนาครับพี่แอนดี๊:cool:

8. จารุ

โมทนาครับ เป็นเศรษฐีเหมือนกันครับ :cool:

แค่ร่วมทำกำลังใจก็เต็มแล้วครับ

9. จารุ

รับทราบครับ พี่ชัย และพี่กร:cool:

ขอรบกวนสลิปใบโอนด้วยครับ:cool:

10. จารุ

คุณพิเชษฐ์ ร่วมทำบุญ 100 บาท จ่ายเงินมาแล้วครับ:cool:

11. จารุ

คุณกาญจนาภา ร่วมทำบุญ 1 ตารางวา ขอรับเหรียญ 1 เหรียญครับ:cool:

12. Atithep phong

Atithep phong เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2010
    อุดเองกับมือเลยครับ 10 กว่าปีมาแล้ว แต่ผมไม่มีรุ่นนี้สักองค์เลย สมัยก่อนรุ่นนี้ไม่มีจำหน่ายด้วยนะครับ

13. จารุ

ยอดจองร่วมทำบุญตอนนี้
    พระกริ่ง 34 องค์
    เหรียญบูรพาจารย์ 19 เหรียญ(deejai)

14. จารุ

พี่พกปืนมาด้วยใครจะกล้าเถียงครับ ฮ่า ๆๆๆ:cool:

ลูกศิษย์ หลาย ๆ ท่านที่เข้าไปทีหลังไม่รู้จักเหรียญรุ่นนี้เลย:cool:

15. malaikajorn

malaikajorn เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2006
    อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ malaikajorn [​IMG]
    ขอจองร่วมบุญ รายการข้างล่างนี้ค่ะ

พระกริ่งจีนใหญ่นารายณ์
    ชุดเศรษฐีที่ทำกิน
    ร่วมทำบุญ ๒ ตารางวา
    องค์ละ ๑,๔๐๐ บาท

โอนเงินแล้ว จะมาโพสท์แจ้งอีกครั้งนะค่ะ
    ค่าจัดส่ง รบกวนขอเบอร์บัญชีด้วยนะค่ะ

ขอโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยค่ะ

โมทนาครับ:cool:<!-- google_ad_section_end -->

โอนเงินทำบุญจำนวน 1,400 บาทแล้วค่ะ วันนี้ เวลา18.30 น.
    ไว้จะมาแปะหลักฐานการโอนให้อีกครั้งนะค่ะ

ส่วนค่าส่ง รบกวนขอเบอร์บัญชีด้วยนะค่ะ

ชื่อที่อยู่จัดส่ง แจ้งที่พีเอ็มค่ะ

16. panchita

panchita เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2009
    3-4 วันแล้วเพิ่งเห็นกระทู้ค่ะ ^-^

ขอร่วมบุญกับทางวัดของหลวงตาวัชรชัยด้วยนะคะ

ร่วมบุญซื้อที่ดิน 3 ตารางวาค่ะ จะโอนพรุ่งนี้เลยค่ะ

แล้วจะมาแจ้งให้พี่จารุทราบอีกครั้งนะคะ

ขอโมทนา สาธุ กับพี่จารุและทุกท่านด้วยค่ะ ^/\^

17. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

27 กรกฎาคม 2008
    ขอเชิญร่วมทำบุญซื้อที่ทำกินพระสงฆ์ วัดเขาวง อานิสงส์ตรงเรื่องการทำมาหากิน

(ping-loveข่าวบุญพิเศษอานิสงส์ตรงกับการทำมาหากินครับ(ping-love
    หลวงพ่อของพวกเราเคยบอกไว้ว่า

งานใดที่เป็นสาธารณะประโยชน์ พ่ออยากให้ลูกรักษาไว้

งานบุญนี้เป็นงานสาธารณประโยชน์ของศิษย์สายวัดท่าซุงโดยตรง
    ผมจึงอยากจะร่วมทำบุญกับทางวัดครับ

๔ ไร่ เท่ากับ ๑,๖๐๐ ตารางวา คิดเป็นยอดเงินในการซื้อที่ดินทั้งสิ้น
    ๑,๑๒๐,๐๐๐ บาท (หนึ่งล้านหนึ่งแสนสองหมื่นบาท)

มีผู้ทำบุญมาแล้ว ๗๐๐,๐๐๐ บาท (เจ็ดแสนบาท)

ยังขาดเงินอีกประมาณ ๔๒๐,๐๐๐ บาท

สามารถร่วมทำบุญได้ที่
    ธนาคารกรุงเทพ สาขาพระพุทธบาท
    บัญชีออมทรัพย์ ชื่อบัญชี วัดเขาวง (ถ้ำนารายณ์)
    เลขที่บัญชี ๕๘๕-๐-๑๑๕๑๒-๑

การร่วมทำบุญสามารถทำได้ ๒ กรณีดังนี้ครับ

๑.แล้วแต่ศรัทธา หรือตารางวาละ ๗๐๐ บาท
    (กรุณาแจ้งยอดให้ทราบด้วยจะได้แจ้งกับทางวัดกันยอดตกหล่น)

๒.บูชาวัตถุมงคล( แจ้งสลิปใบโอนและที่อยู่ในการจัดส่ง) +ค่าจัดส่ง ๕๐ บาท

อานิสงส์การซื้อที่ทำกินพระสงฆ์
    ๑.อานิสงส์ที่ดิน ถวายสงฆ์ อันเป็นที่อยู่ที่อาศัยของสรรพสิ่งบนโลกนี้
    ผมเคยอ่านเจอหลวงพ่อบอกไว้ว่า ธรณีสงฆ์ถึงแม้นว่าวัดจะสาญสูญไปเวลาล่วงเลยไปสักกี่ร้อยปีก็ตาม เปลี่ยนเจ้าของไปกี่มือก็ตามก็ยังเป็นธรณีสงฆ์อยู่

๒.อานิสงส์ สังฆทานเป็นเนือง ๆ เนื่องจากได้เป็นเจ้าภาพถวายผักให้ทางวัดทำอาหารถวายพระอยู่เป็นเนือง ๆ ตลอดจนกว่า ทางวัดจะล้มเลิกโครงการนี้

๓.เป็นธรรมทาน เนื่องโครงการนี้หลวงตาวัชรชัย ท่านได้ทำเป็นโครงการตัวอย่าง
    ให้กับชุนชน เพื่อให้ชุมชนนำไปปฏิบัติในการปลูกผัก เพื่อกินใช้ และประกอบอาชีพ

๔.สร้างที่ทำกิน(ปลูกผัก) ให้พระสงฆ์และผู้ปฏิบัติธรรม
    ทำให้เจ้าภาพจะเป็นผู้ประกอบอาชีพประสบความสำเร็จโดยง่าย
    ทำธุรกิจสำเร็จรวดเร็ว ทำมาหากินง่าย คล่องตัว เป็นผู้ไม่อดอยาก

Update 16/07/54 กระทู้ที่ 277

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กรกฎาคม 2011
  18. ญานธรรม

ญานธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

ก็เมื่อก่อนเฉพาะกรรมการเท่านั้นครับ
    พ.ศ.นี้พวกเราก็เป็นกรรมการไงครับ เลยได้ไว้บูชาครับ

19. จารุ

โมทนาครับ

เป็นเศรษฐีกันทั้งครอบครัวเลยนะครับ:cool:

20. จารุ

โมทนาครับ คุณพัณณ์ :cool:
    ขอให้รวย ๆๆๆ มีที่ให้เขาเช่าเยอะ ๆครับ