ซีดีภาวนา นวตกรรมใหม่ ส่งเสริมการปฏิบัติธรรม

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย ซีดีธรรมะ, 10 สิงหาคม 2010.

1. ซีดีธรรมะ

ซีดีธรรมะ เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    เทคนิควิธีการใช้ และคุณสมบัติเพิ่มเติม

1.ถ้าท่านต้องการสัมผัสพลังในแผ่นชัดๆ แรงๆ ก็ให้อธิฐานจิตเพิ่มเติมเข้าไป ขั้นตอนดังนี้...

นำแผ่นซีดีสัมผัสไว้ในฝ่ามือ นำมาใกล้ๆหน้า พอประมาณ หลับตานิ่งๆตั้งจิต
    ( จะออกเสียงก็ได้ ไม่ออกเสียงก็ได้ )

กล่าวว่าคำว่า ... พุทธัง ธรรมมัง สังฆัง ( 3 จบ )
    ขออำนาจบารมีของพระรัตนตรัย ขอให้พลังปราณธรรมชาติในแผ่นซีดีนี้ มีพลังแรงๆ มากๆ ชัดๆ หลั่งไหล่เข้าไปในร่างกายและจิตของข้าพเจ้า เพื่อช่วยนำพาให้กายและจิตของข้าพเจ้า เข้าสู่สภาวะแห่งสมาธิ และส่งเสริมการเจริญสติ ด้วยเทอด... แล้วเป่าลมออกจากปากลงบนแผ่นซีดี (ลมนิ่มนวล ) พร้อมนึกภาพคลื่นพลังสีขาวหลั่งไหล่เข้าไปในร่างกาย... หลังจากนั้นก็นั่งภาวนาไป...

2.ท่านที่ชอบสวดมนต์ ก็นำมาใช้ร่วมกับตอนสวดได้ ยิ่งจะช่วยให้ท่านได้เข้าสู่สภาวะสมาธิได้ง่ายขึ้นไปอีก และอานิสงค์แห่งการสวดมนต์ที่ได้ย่อมมากกว่าเดิม บทสวดที่ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งเกิดผลมาก เพราะซีดีภาวนาช่วยนำจิตท่านให้เป็นสมาธิมากขึ้นนั้นเอง

3.ตอนคุณนั่งดูข่าว ดูทีวี ดูละคร ดูหนัง ... ก็สามารถนำมาใช้ได้ โดยใช้มือสัมผัส ถึงแม้จะไม่ใช้การฝึกแบบเต็มร้อย แต่พลังปราณในแผ่นก็จะไหล่เข้าไปในตัวคุณ และทำงานอัตโนมัติ ขอเพียงบางขณะ ก็มารู้สึกที่แผ่นบ้างก็ยังดี เช่น ตอนโฆษณา ตอนรายการไม่น่าสนใจ เป็นต้น ( อุบายแย่งเวลาของการขาดสติ )

4.ท่านที่สัมผัสพลังในแผ่นยังไม่ค่อยได้ แต่อยากรู้ว่าในแผ่นซีดีภาวนามีพลังหรือไม่ ให้ใช้ปลายนิ้วทั้งห้าแตะที่แผ่น แล้วตั้งจิตนิ่งๆ รับรู้สัมผัสที่ปลายนิ้วดู เพราะที่ปลายนิ้วจะมีประสาทสัมผัสที่ชัดเจน สามารถรับรู้พลังได้ดี

2. ซีดีธรรมะ

ถาม-ตอบ เกี่ยวกับแผ่นซีดีภาวนา

( สำหรับกรณีท่านที่ชอบสวดมนต์ )
    ถาม : ซีดีภาวนา ใช้ฝึกกับบทสวดมนต์ บทไหนได้บ้าง และที่แนะนำที่สุดคือบทใด
    ตอบ : ได้ทุกบทที่เป็นไปในทางกุศลกรรม
    ขอแนะนำพระคาถาชินบัญชร ของสมเด็จโต ( สวด 9 จบขึ้นไปจะดีมาก )

ถาม : ฝึกกับซีดีภาวนา มีท่าแบบไหนบ้างไหม
    ตอบ : ยืน เดิน นั่ง นอน ...ท่าไหนก็ได้ แล้วแต่สะดวก แต่ต้องเป็นท่าที่สบายๆและพร้อมที่จะใช้ความรู้สึกรับรู้ถึงพลังงานในแผ่นซีดี

ถาม : ฝึกกับซีดีภาวนา ที่ไหนได้บ้าง
    ตอบ : ไม่จำกัดการณ์เวลา และสถานที่

ถาม : จุดประสงค์และผลที่ได้ จากการฝึกด้วยซีดีภาวนา
    ตอบ : เพื่อนำพาให้ผู้สนใจปฏิบัติธรรมได้ก้าวออกจากจุดเริ่มต้นอย่างไม่ยาก โดยฝึกแล้วจะช่วยให้จิตตั้งมั่น จิตมีกำลัง เกิดสมาธิอย่างเป็นธรรมชาติ และมีสติประกอบ สามารถต่อยอดในการเจริญสติในชีวิตประจำวัน ดูกาย ดูจิต และเจริญปัญญาต่อได้

ถาม : ช่วงฝึก 2 - 3 วันแรก มีอาการเหนื่อยๆ เมื่อยๆล้าๆ
    ตอบ : ถ้าท่านใดรู้สึกแบบนี้ ก็เนื่องมาจากการปรับธาตุในร่างกาย เดียวก็จะเริ่มสมดุลเอง

3. talkjoss

talkjoss เป็นที่รู้จักกันดี

พลังแรงมากเลยครับบ รู้สึกเหมือนมีพลังไฟฟ้าไหลเข้าสู้ร่างกาย รู้สึกจื๊ดๆ เลยอะครับ >_<" แล้วผมจะมาส่งการบ้านใหม่นะครับ พึ่งมามาเมื่อกี้ สดๆร้อนๆ

4. ซีดีธรรมะ

ว้าววว....คุณใช่ได้เลยนะ รับรู้ได้เลย เยี่ยมๆๆ ฝึกนะๆๆๆ

รับรองว่า ซีดีภาวนาจะพัฒนาช่วยพัฒนาจิตคุณให้ละเอียดขึ้นไปอีก

อ้อ...ตามไปอ่านเพิ่มเติมได้ที่เว็บหลวงปู่โต.คอม
    http://www.luangputo.com

ขอให้ก้าวหน้ามากๆครับ
    เอกณัฏฐ์

5. Thungthing

Thungthing Active Member

ได้รับซีดีภาวนาเรียบร้อยแล้วค่ะ
    ขอบพระคุณมากนะคะคุณเอกณัฏฐ์
    ขออนุโมทนาบุญอีกครั้งค่ะ

อภิรมย์

6. talkjoss

ครับผม รับทราบคราบบ ........(^_^)

7. กุศลธรรม

กุศลธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2008
    ขออนุโมทนาบุญ

ไพศาล ทรัพย์ประเสริฐ
    152 ม.4 ต.บางละมุง อ.บางละมุง จ.ชลบุรี 20150

ขอรับแผ่นซีดีภาวนา เพื่อนำไปปฏิบัติภาวนาจริงๆ
    เลขรหัสสัญญา : 372514

8. ซีดีธรรมะ

สวัสดีครับ

รายชื่อผู้ที่ได้จัดส่งให้เพิ่มเติม 06/09/53

คุณ ไพศาล ทรัพย์ประเสริฐ

ท่านที่ลงชื่อไว้แล้ว จะจัดส่งให้ในวันถนัดไปนะครับ ได้รับแน่นอนครับ

ขอบคุณมากครับ
    เอกณัฏฐ์
    <!-- google_ad_section_end -->

9. ศิษย์สีสุก

ศิษย์สีสุก เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2010
    ขอรับด้วยคนครับ 1 แผ่น

ขอความกรุณาจัดส่งที่

สุพจน์ รื่นเริงใจ
    1283/22 บ้านเอื้ออาทรลาดกระบัง 2 ถ.ประชาพัฒนา
    แขวงทับยาว เขตลาดกระบัง กทม. 10520

เลขรหัสสัญญาคือ 128322

10. tantoy

tantoy Active Member

ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

ขอรับ 1 ชุด ค่ะ

ชนิสรา เผือกวัฒนะ
    38/2 หมู่ 1 ถ.เฉลิมพระเกียรติ ร. 9
    แขวงประเวศ เขตประเวศ
    กรุงเทพฯ 10250
    เลขระหัสสัญญา 284512

11. ซีดีธรรมะ

สวัสดีครับ

รายชื่อผู้ที่ได้จัดส่งให้เพิ่มเติม 07/09/53

คุณ สุพจน์ รื่นเริงใจ
    คุณ ชนิสรา เผือกวัฒนะ

ท่านที่ลงชื่อไว้แล้ว จะจัดส่งให้ในวันถนัดไปนะครับ ได้รับแน่นอนครับ

ขอบคุณมากครับ
    เอกณัฏฐ์
    <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

12. talkjoss

ภาพCDฝึกสมาธิ

เป็นรูปใบหน้าใครหว่า...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กันยายน 2010
  13. boontiwa

boontiwa เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับ 1 ชุดค่ะ
    บุญทิวา บุญญไกร = กลุ่มงานสูตินรีเวช โรงพยาบาล สมูทรสาคร
    จว.สมูทรสาคร 74000-ขอบคุณค่ะ

14. aaaday

aaaday เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญค่ะ

ขออนุโมทนาบุญอันใหญ่นี้
    รับค่ะ จักเป็นประโยชนฺ์ขอต่อน้องและลูกศิษย์น้องทุกคนค่ะ
    นางสาวดวงกมล อดิเรก
    99/82 ม.8 ต.ท่าช้าง อ.เมือง จ. จันทบุรี 22000

15. ซีดีธรรมะ

ดำเนินการจัดส่งให้แล้วนะครับ 08/09/53
    ขอให้ก้าวหน้าในธรรมครับ
    เอกณัฏฐ์

16. ซีดีธรรมะ

ทางเว็บดำเนินการจัดส่งให้แล้วนะครับ 09/09/53
    ขอให้ก้าวหน้าในธรรมครับ
    เอกณัฏฐ์

17. ศิษย์สีสุก

ศิษย์สีสุก เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2010
    ได้รับ CD แล้วครับ

ได้รับ CD แล้วครับ ขอบพระคุณมากครับ

เมื่อได้ CD ก็ทดลองเลยโดยการสัมผัส CD และหลับตาภาวนา

นะ มะ พะ ธะ ไม่ถึงนาทีก็รู้สึกขนลุกไปทั้งตัวเลยครับ

18. chaumka

chaumka เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2006
    ขออนุโมทนาด้วยค่ะ

รบกวนส่งที่

เชื่อมกมล ชมภูนิช
    61/67 หมู่ 5 ม.เจษฎา 9(กรีนโซน)
    ถ.สุสวาส ต.ลาดสวาย
    อ.ลำลูกกา
    จ.ปทุมธานี 12150

ขอรับแผ่นซีดีภาวนา เพื่อนำไปปฏิบัติภาวนาจริงๆ
    เลขรหัสสัญญา : 121811
    ขอบคุณมากค่ะ

19. ธรรมดีจริง

ธรรมดีจริง เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาครั[
    ดุสิต ทรัพย์พลี
    5ซอยนวมินทร์163แยก4
    แขวงรามอินทรา เขตคันนายาว
    กทม.10230
    ขอรับซีดีภาวนาเพื่อการปฏิบัติธรรม1ชุดครับ
    รหัสสัญญา: 156677

20. boy13000

boy13000 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับซีดีภาวนา นวตกรรมใหม่ ส่งเสริมการปฏิบัติธรรมด้วยครับ1ชุดครับ
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

ชัยณรงค์ รอดกสิกรรม

กรุณาส่ง 63/71 หมู่2 ตำบล บ้านเกาะ
    อำเภอ พระนครศณีอยุธยา
    จังหวัด พระนครศณีอยุธยา13000

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

เลขรหัสสัญญา : 999999