ช่วยบอกวิธีบรรเทากรรมของผมหน่อยครับ..

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย กาลปาวสาน, 20 กุมภาพันธ์ 2010.

1. nurse_2510

nurse_2510 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กรกฎาคม 2009

2. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

อ่านแล้วงงครับ ตกลงจะครับหรือจะคะ

3. omio

omio เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2008
    แวะมาเป็นกำลังใจให้ค่ะ

ชีวิตคนเราเหมือนตัวละครที่เล่นไปตามบทบาท ยากหรือง่ายก็แล้วแต่บุญกรรมที่สร้างไว้

ขอชมว่าคุณเป็นลูกที่ดีมาก (พ่อ/แม่ของคุณโชคดีจริง ๆ ) และคุณก็ได้ทำหน้าที่ของลูกได้อย่างน่ายกย่องชมเชย ความดีที่คุณกำลังทำอยุ่ในขณะนี้จะส่งผลให้คุณมีอนาคตที่ดีต่อไป

พยายามทำทุกวันให้ดีที่สุด

4. กุสินารา

กุสินารา เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นกำลังใจให้นะคะ ขอให้น้องมีสติในการแก้ปัญหาต่าง ๆ ขอให้ผ่านพ้น
    ช่วงร้าย ๆ ไปได้ค่ะ มีคนให้กำลังใจเยอะแยะอย่างนี้แล้ว อย่าท้อนะคะ

5. m@c

m@c เป็นที่รู้จักกันดี

นั่นน่ะซิ ถ้าตัดสินใจไม่ได้ ใช้ "ฮะ" ก็โอนะ

6. เด็กอนุบาล

เด็กอนุบาล เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2007
    ยังไงพ่อก็เป็นผู้ทีพระคุณกับเรา ท่านให้กำเนิดชีวิตเรามาและเราก็ยังอาศัยเงินท่านดำรงชีวิต ดังนั้นอะไรที่เราพอทำได้ก็ขอให้ทำเพื่อแทนคุณท่าน ค่อยๆทำสิ่งเล็กน้อยที่พอทำได้ไปก่อน อะไรที่เป็นการเปลี่ยนแปลงที่คาดหวังไว้ ที่มากเกินไปก็อย่าเพิ่งทำ

แนะนำให้หาโอกาสพาท่านไปทำบุญปล่อยปลาที่เขากำลังจะถูกฆ่า และร่วมบริจาคเงินเป็นเจ้าภาพบวชพระบวชเณร ไม่ต้องทำมาก เอาแต่พอดี หรือถ้าชวนท่านไปทำท่านไม่ไป เราก็ไปทำให้ท่านแล้วมาบอกให้ท่านโมทนา ถ้าท่านเห็นชอบด้วย ท่านก็ได้บุญแล้ว ถ้าพอทำได้ให้ชวนท่านไปทำบุญที่วัดที่ท่านศรัทธา ไปกราบขอขมาพระรัตนตรัยและขอพรพระประธาน และดื่มน้ำมนต์เป็นสิริมงคลก็จะดีมาก ถ้าท่านไม่อยากเข้าวัดเราก็ชวนเข้าโบสถ์ไปขอพรพระเจ้าแทน อย่าเพิ่งไปขัดท่านตอนนี้ ท่านเชื่อแบบไหนก็ให้ไปตามนั้นไปก่อน ขอให้ดึงเข้าทางที่ทำความดีได้ก่อนเป็นเป้าหมาย

7. ClassicSociety

ClassicSociety สมาชิก

23 กุมภาพันธ์ 2010
    เข้ามาเป็นกำลังใจให้ค่ะ

สู้ต่อไปนะทาเคชิ!

8. wt

wt เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2009
    อดทนไว้นะน้อง พี่เป็นกำลังใจให้ ยังไงท่านก็เป็น พ่อ ผู้เป็นส่วนหนึ่งที่ให้ชีวิตเรามานะครับ

9. palu

palu สมาชิกใหม่

21 กรกฎาคม 2011
    การแก้ไข

1. แนะนำให้ผู้ป่วยทำทาน รักษาศิล แต่ห้ามนั่งสมาธิ(Meditation) เพราะยังคุมจิตใจไม่ได้

โรคจิต ประสาท ประกอบด้วย อาการทางประสาท ประสาทหลอน ซึมเศร้า อาการทางจิต และได้ยินเสียงชวนให้ฆ่าตัวตาย เกิดจากกรรมที่ ดื่มสุรา นับถือไสยเวท พูดเท็จ และฆ่า หรือยินดี สนับสนุนในการฆ่า

อดีตชาติ นับถือไสยเวท
    อดีตชาติ พูดเท็จ
    อดีตชาติ ฆ่าสัตว์ เซ่นผี
    ปัจจุบัน ไหว้ศาลพระภูมิ
    อดีตชาติ ด่าว่าคน ประชดให้ไปฆ่าตัวตาย
    อดีตชาติ อนุโมทนาบาป สนับสนุน / ยินดีในการทำสงคราม
    อดีตชาติ จ้างหมดไสยเวทไปทำร้ายคนอื่น

ผมเอามาจากเว็บโรคจิต ประสาท - หมวดโรคภัยไข้เจ็บ