ช่วยกันเช่าพระของหลวงพ่อฤาษีฯรายได้ทั้งหมดมอบให้ทางเวปเป็นค่าใช้จ่ายต่างๆ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Pattana, 6 กรกฎาคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Nar

Nar เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ พัฒนาครับ ผมก็ใหม่ครับ ยังไม่มีเหรียญหลวงปู่ปานรุ่น ที่มีโค๊ตด้านหลังเลยครับdencee

2. wara43

wara43 ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ขอแจ้งการโอนเงินร่วมบุญครับ<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
    ISS.BANK SCB <o:p></o:p>
    DATE 20/08/08 <o:p></o:p>
    TIME 06:34<o:p></o:p>
    LOCAT. 3326<o:p></o:p>
    SEQ. 6792<o:p></o:p>
    TRANSFER<o:p></o:p>
    FROM A/C 2256432<o:p></o:p>
    TO A/C 0812474487<o:p></o:p>
    AMOUNT 300.00 <o:p></o:p>
    <o:p> </o:p>
    ช่วยกรุณาจัดส่งมาที่<o:p></o:p>
    จ.อ.วราพงษ์ อ่อนตา<o:p></o:p>
    220/1403 ม.4 หมู่บ้านภูมิใจนิเวศน์1 โครงการ 11<o:p></o:p>
    ต.ในคลองบางปลากด อ.พระสมุทรเจดีย์ <o:p></o:p>
    จ.สมุทรปราการ 10290<o:p></o:p>
    ขอบพระคุณมากครับ<o:p></o:p>
    ขอกราบโมทนาสาธุครับ สาธุ...<o:p></o:p>

3. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    (eek) ผมว่าผมน่ะใหม่กว่าคุณณรงค์เสียอีกนะครับ
    และหากเหรียญที่คุณณรงค์กล่าวถึงคือเหรียญข้างล่างนี้แล้วละก้อ....

[​IMG] [​IMG]

อยากจะบอกว่า ผมก็มีเหรียญนี้เหรียญเดียวครับ แต่ถ้าคุณณรงค์อยากจะได้ ผมก็จะให้ครับ แต่ว่าขอให้เฉพาะห่วงของเหรียญนะครับ
    เพื่อที่ว่าผมจะได้ไม่มีห่วง หรือหมดห่วงกะเขาซะที dencee

4. wara43

wara43 ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

[​IMG]ขอกราบโมทนาสาธุครับ สาธุ...

5. ป้ามีมี่

ป้ามีมี่ สมาชิก

16 สิงหาคม 2008
    คุณPattanaคะที่บ้านพอมีพระหลายอยู่(ของคุณพ่อสามีซึ่งท่านเสียไปแล้ว คิดว่าทำบุญนี้กุศลก็คงถึงท่านนะคะ) อยากร่วมด้วยช่วยบำรุงเวบ ช่วยสร้างพระไตรปิฎก จะต้องทำอย่างไรคะ

6. Hugostars

Hugostars เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2007
    พี่พัฒนาครับได้รับพระหลวงพ่อแล้วครับ
    เร็วมากๆครับได้รับเมื่อวานครับ
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยครับ สาธุฯ

7. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ขอบคุณที่แจ้งให้ทราบนะครับ
    บางท่านอาจจะเร็วบางท่านอาจจะช้า
    ก็ต้องขออภัยกันไว้ก่อนนะครับ

8. Pattana

ถ่ายรูปเอามาลงเวป ได้เลยครับ อาจจะกำหนดมูลค่าไว้ หรืออาจะให้ประมูลกันก็ได้ครับ

9. พรหมประกาศิต

พรหมประกาศิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

21 มิถุนายน 2006
    ห่วงของเหรียญผมก็เอาครับ แต่ว่าขอสักห้าร้อยห่วงนะครับ
    จะได้เอาไปหลอมทำใหม่อีกเหรียญหนึ่ง อิ อิ..
    ;12

10. Pattana

หูย..น้า จนถึงขณะนี้แล้วน้ายังมีห่วงไม่พออีกเหรอ รู้สึกว่าจะขยันหาจังนะ..ห่วงน่ะ ความจริงน้าก็รู้นี่นาว่าผมน่ะคนไม่ค่อยมีห่วง แล้วจะมาขอกันทำมาย..ตั้งมากมาย หาเอาเองเด่ะ

ว่าแต่ว่า..ตอนนี้สะสมไว้กี่ห่วงแล้วล่ะ เอาแค่ YL ก็พอ ยังไม่ต้องนับรวมฮาร์โมนิกนะ....dencee

11. wara43

[​IMG]ขอกราบโมทนาสาธุครับ สาธุ...
    ได้รับพระแล้วครับ
    ขอบพระคุณมากครับ

12. nond2001

nond2001 สมาชิก

10 ธันวาคม 2005
    พอจะมีน้ำมันชาตรีให้บูชาหรือเปล่าครับ

13. Pattana

น้ำมันชาตรี ที่วัดและบ้านสายลมมีให้บูชา 100 บาท พร้อมวิธีใช้ครับ
    ลองดูที่วัดหรือบ้านสายลมน่าจะดีกว่าครับ จะได้มั่นใจว่าได้ของแท้แน่นอนครับ
    อีกอย่างเป็นการช่วยวัดด้วยครับ

จริงๆที่ผมก็พอมีอยู่ครับ ถ้าอยู้ใกล้ๆ มาแบ่งไปได้เลย แต่ถ้าให้ส่งผมไม่สะดวกครับ

หรือจะลองดูในบางกระทู้ ที่นำมาให้ร่วมทำบุญดูก็ได้ครับ หรือบางกระทู้แจกฟรีก็มี ลองหาดูนะครับ

14. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    22
    ผมขอกราบขอบพระคุณและขออนุโมทนาบุญทุกๆ ท่าน โดยเฉพาะคุณพัฒนา คุณณรงค์ และอีกหลายๆ ท่านที่ไม่ได้เอ่ยนาม ที่ช่วยกันสนับสนุนเว็บพลังจิตและร่วมสร้างฐานข้อมูลพระไตรปิฎกฉบับเว็บเวอร์ชั่น โดยการร่วมบริจาค ร่วมประมูลและร่วมบูชาวัตถุมงคล ในกระทู้นี้

เงินที่ท่านทั้งหลายได้ร่วมกันบริจาค ร่วมกันประมูลและร่วมกันบูชาวัตถุมงคล ได้ถูกนำไปเป็นค่าใช้จ่ายในการเช่าพื้นที่ (Host) ของเว็บพลังจิต ค่าเชื่อมต่อสัญญาณ ค่าซื้อโปรแกรมที่ใช้ในการพัฒนาเว็บพลังจิต และค่าจ้างโปรแกรมเมอร์ในการพัฒนาพระไตรปิฎก ซึ่งในรอบระยะเวลา 8 เดือน ที่ผ่านมานี้ ผมได้โอนเงินไปเป็นค่าใช้จ่ายดังกล่าวมาเป็นจำนวนเงิน 300,000 กว่าบาท ค่าใช้จ่ายหลักคือ ค่าจ้างโปรแกรมเมอร์มาพัฒนาพระไตรปิฎก ซึ่งเงินจำนวนดังกล่าวนี้ก็ได้มาจากการเสียสละมากบ้างน้อยบ้างของท่านสมาชิกทั้งหลาย ผมในฐานะทีมงานผู้ดูแลการเงินของเว็บพลังจิต รู้สึกซาบซึ้งและปิติยินดีในกุศลจิตของทุกท่านเป็นอย่างยิ่ง

เว็บพลังจิตอยู่มาได้จนถึงวันนี้ ก็เพราะมีสมาชิกที่มีใจกุศลและเล็งเห็นถึงคุณประโยชน์ของเว็บพลังจิตในการเผยแพร่ธรรมะและเป็นสะพานบุญให้พวกเราและผู้มีจิตศรัทธาได้ร่วมทำบุญทำกุศลกันในโอกาสและวาระต่างๆ หากขาดพวกท่านแล้วเว็บก็ไม่สามารถพัฒนามาได้ถึงตรงจุดนี้ ผมขอกราบอนุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่านเป็นอย่างยิ่งด้วยนะครับ

.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 กันยายน 2008
  15. - เงาะป่า -

- เงาะป่า - เป็นที่รู้จักกันดี

30 มิถุนายน 2008
    อนุโมทนาสาธุครับ
    -------------------------------------------------------------------------------------------------------
    "จงจำไว้นะ เมื่อยังไม่ถึงเวลา เทพเจ้าองค์ใดจะคิดช่วยเจ้าไม่ได้ ครั้นถึงเวลา ทั่วฟ้าจบดินก็ต้านเจ้าไม่อยู่ จงอย่าไปเร่งเทวดาฟ้าดินเมื่อบุญเราไม่เคยสร้างไว้เลย จะมีใครไหนมาช่วยเจ้า"
    -------------------------------------------------------------------------------------------------------
    ขอความเมตตา สร้างชีวิตใหม่ ช่วยน้องผ่าตัดใบหน้า ให้สดใสเหมือนเดิม
    --> http://palungjit.org/showthread.php?p=1440317#post1440317
    ร่วมสร้าง " อุโบสถเงิน" วิหารทานที่ในครั้งนึงในชีวิตไม่ควรพลาดครับ
    --> http://palungjit.org/showthread.php?t=140433
    มาลองทำสังฆทานอย่างง่ายๆ ด้วยตนเองกันครับ
    --> http://palungjit.org/showthread.php?p=1435870#post1435870
    มาเที่ยวศาลสมเด็จพระเจ้าตากสิน จ.ตากกันครับ
    --> http://palungjit.org//showthread.php?t=144889
    มาเที่ยว วัดเกตการาม จ.เชียงใหม่ วัดประจำปีจอกัน
    --> http://palungjit.org/showthread.php?t=136821

16. katicat

katicat เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้บริจาค 10 USD สำหรับพระไตรปิฎกฉบับWEB VERSION ผ่าน PAYPAL เรียบร้อยแล้วค่ะ จะบริจาคให้ทุกเดือนนะคะ

17. wara43

[​IMG][​IMG] ขอกราบโมทนาสาธุครับ สาธุ...[​IMG][​IMG]

18. TUK2800

TUK2800 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยค่ะ

19. 3a3y3lue

3a3y3lue สมาชิก

6 พฤศจิกายน 2007
    เมื่อไร่ที่วัดท่าขนุนจะเป่ายันต์เกราะเพชรครับ ปีที่แล้วได้ไปร่วมงานอยากไปอีก

20. katicat

katicat เป็นที่รู้จักกันดี

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้