ช่วยกันเช่าพระของหลวงพ่อฤาษีฯรายได้ทั้งหมดมอบให้ทางเวปเป็นค่าใช้จ่ายต่างๆ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Pattana, 6 กรกฎาคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. anag_p

anag_p เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาบุญกับคุณพัฒนาและลูกหลานหลวงพ่อ ผู้เสียสละเพื่อพระศาสนาทุกๆท่านครับ

2. yoda477@hotmail.com

yoda477@hotmail.com สมาชิกใหม่

28 กรกฎาคม 2008
    พี่ช่วยบอกรายละเอียดหน่อยน่ะ

คือผมเรียนที่นายร้อยตำรวจ อยากหาพระดีๆขึ้นคอคับ
    พอดีมาเจอกระทู้นี้เข้าเรยสนใจมาก
    เพราะผมก็ก่ะลังหาพระของหลวงปู่พอดี
    ถ้าผมอยากจะเช่าจะทำไงคับ
    ช่วยบอกรายละเอียดผมทาง
    http://yodapolice63.hi5.com

หรือ yoda477@hotmail.com

จะให้ไปเช่าที่ไหนยังไงช่วยบอกทีน่ะครับ
    ราคาคือพอมีราคาซัก 1000-2500
    ไหมคับ

3. areesak_s

areesak_s สมาชิกใหม่

27 กรกฎาคม 2008
    มีดสวยยมากกครับ ขอให้ผู้มีบุญได้บูชาเพื่อต่อบุญไปเรื่อยๆ นะครับ
    ขออนุโมทนาบุญครับ

4. oyster

oyster สมาชิกใหม่

22 กรกฎาคม 2008
    อนุโมทนาด้วยคน จะหาโอกาสไปโอนเงินร่วมบำรุงเวปด้วย แตคงไม่รับวัตถุมงคลจ่ะ;aa21

5. korachaa

korachaa เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2008
    วันนี้ผมโอนเงินช่วยบำรุงเวปแล้วครับ 500 บาทก่อน แต่ไม่ขอวัตถุมงคลครับ ผมก็มีเวปนี้เป็นเพื่อนแก้เหงาอ่านแทนหนังสือเลย วันๆอยู่แต่ที่บ้าน เวปนี้ดีจริงๆครับ ขอบคุณเวปพลังจิตและทีมงานครับ(||)

ไฟล์ที่แนบมา:

6. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    ขอโมทนาด้วยครับ หลายสิ่งหลายอย่างในนี้ ก็ล้วนมาจากเพื่อนสมาชิกที่ได้เสียสละกันนั่นแหละครับ

7. - เงาะป่า -

- เงาะป่า - เป็นที่รู้จักกันดี

30 มิถุนายน 2008
    อนุโมทนากับทุกท่านด้วยจริงๆ ครับ

ขออาราธนาพระบารมีของพระศรีรัตนตรัย จงดลบันดาลให้ทุกท่าน จงมีแต่ความสุขความเจริญ สุขกายสบายใจ คิดสิ่งใดก็ขอให้สมปราถนากันทุกท่านเทอญ สาธุ
    (ผมเองก็อยากจะร่วมบูชาด้วย แต่ปัจจัยยังไม่อำนาวยเท่าไหร ขอส่งแรงใจให้ทุกท่านแล้วกันนะครับ เศรษฐกิจ กับ การเมืองปีนี้โหดจริงๆ ครับ )
    -------------------------------------------------------------------------------------------------------
    "จงจำไว้นะ เมื่อยังไม่ถึงเวลา เทพเจ้าองค์ใดจะคิดช่วยเจ้าไม่ได้ ครั้นถึงเวลา ทั่วฟ้าจบดินก็ต้านเจ้าไม่อยู่ จงอย่าไปเร่งเทวดาฟ้าดินเมื่อบุญเราไม่เคยสร้างไว้เลย จะมีใครไหนมาช่วยเจ้า"
    -------------------------------------------------------------------------------------------------------
    ร่วมสร้าง " อุโบสถเงิน" วิหารทานที่ในครั้งนึงในชีวิตไม่ควรพลาดครับ
    --> http://palungjit.org/showthread.php?t=140433
    ทดแทนค่าน้ำนม
    --> http://palungjit.org/showthread.php?t=142495
    พระคุณพ่อ
    --> http://palungjit.org/showthread.php?p=1326572#post1326572
    มาเที่ยว วัดเกตการาม จ.เชียงใหม่ วัดประจำปีจอกัน
    --> http://palungjit.org/showthread.php?t=136821

8. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

คุณ Vasan ได้มอบเงินเพื่อสนับสนุนเวปมาจำนวน 650 บาท
    ขอโมทนาด้วยครับ

9. พรหมประกาศิต

พรหมประกาศิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

21 มิถุนายน 2006
    โห...ขอต่อหน่อยได้ไหมครับ เพราะผมมันงบน้อยอ่ะครับ
    ขอต่อแบบ บ้าๆ บวมๆ เหมือนกันนะครับ
    คือขอตัดเลขตัวหน้าสุดออกไปตัวนึงครับ เหลือเฉพาะสี่ตัวหลัง
    แล้วถ้าผมได้เงินโบนัสอีกเมื่อไหร่ เงินจำนวนที่บอกส่วนที่เหลือทั้งหมดผมจะทะยอยนำไปทำบุญให้นะขอรับ เงินโบนัสก็คงราวๆปีหน้าอ่ะครับ
    (แต่บริษัทใหม่ไม่มีนโยบายจะให้โบนัสพนักงาน สงสัยจะอด ฮือ ฮือ)

<!-- / message -->

10. wara43

wara43 ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

[​IMG]ขอกราบโมทนาสาธุครับ สาธุ...

11. Pattana

โห...น้า นึกว่าจะมีผมบ้าอยู่คนเดียวนะเนี่ย เพิ่งจะรู้ว่าน้าทั้งบ้าทั้งบวม
    (ความจริงที่บวมน่ะควรจะเป็นผมมากกว่า)

จะบอกอย่างไรดีล่ะน้า คือว่าพอเห็นราคาที่น้าต่อรองมา จาก 32,000 แล้วขอตัดเลขตัวหน้าออก ก็จะเหลือ 2,000 ผมเห็นตัวเลขที่เหลือนี้แล้วผมหายบ้าเลย (หายเลยจริงๆ..พับผ่า)

เอางี้ก็แล้วกันนะน้านะ สรุปว่าผมขอเก็บรายการนี้ไว้ก่อนก็แล้วกัน เอาไว้วันไหนถ้าผมเกิดบ้าขึ้นมาใหม่ เราค่อยมาว่ากันครับ

12. Bee2

Bee2 สมาชิก

ได้รับพระเรียบร้อยแล้วคะ ขอบพระคุณมากคะ

13. Hugostars

Hugostars เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2007
    2.แหนบรูปหลวงพ่อฯ (ของเก่าทันหลวงพ่อฯ) เหลือเพียง 1 องค์ (คุณ Hugostarsจองแล้ว)

มอบให้กับผู้ที่ร่วมสนับสนุนเวปจำนวน 400 บาท

วันนี้กระผมจะโอนเงินเป็นจำนวน 404บาท ยังไงกรุณาเช็คให้ด้วยนะขอรับ
    ที่อยู่จะส่งให้่ทางPMครับ สาธุฯ

14. Pattana

ขอโมทนาครับ จะจัดส่งให้วันจันทร์ อย่าลืมส่งที่อยู่มาด้วยนะครับ

15. อ่อนหัดธรรม

อ่อนหัดธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2008
    ยังมีไรบ้างครับ

16. Pattana

พระของหลวงพ่อที่ยังมีเหลือมอบให้กับผู้ร่วมบริจาคมีดังนี้ครับ

1.เหรียญนิวจักรวาลปี 2522 ทันหลวงพ่อฯ
    นำแบบรมดำไปชุบทอง เหลือ 2 เหรียญ

มอบให้กับผู้ที่ร่วมสนับสนุนเวปจำนวน 250 บาท

2.พระผงที่คุณอเนกได้มาจากวัดโพธิ์เมืองปัก (เหลือ 5 องค์)

[​IMG][​IMG]

มอบให้กับผู้ที่ร่วมบริจาคจำนวน 100 บาท

นอกจากนี้ยังมีพระอื่นๆอีกซึ่งจะทยอยนำมาลงให้ในเร็วๆนี้ครับ

สามารถร่วมทำบุญได้โดยโอนเงินเข้าบัญชี
    ธนาคารไทยพาณิชย์
    สาขา สะพานใหม่ดอนเมือง
    ชื่อบัญชี นายณัฐพัชร จันทรสูตร
    เลขที่บัญชี 081-2-47448-7

แล้ว PM ชื่อที่อยู่มาที่ผมครับเพื่อจะได้จัดส่งพระให้ต่อไป<!-- / message --><!-- edit note -->

<!-- / message --><!-- edit note -->

17. ป้ามีมี่

ป้ามีมี่ สมาชิก

16 สิงหาคม 2008
    เพิ่งจะรู้จักเวปนี้ค่ะ เป็นลูกศิษย์หลวงพ่อและหลวงปู่อย่างไม่น่าเชื่อ ไม่ชอบการเช่าพระแต่สนับสนุนการทำบุญและปฏิบัติธรรม พอมาอ่านคุณPattana กลับมีกิเลสอยากได้ แต่อ่านทู้แรกไปหมดแล้ว ไม่เป็นไร มีบุญเมื่อไรหลวงพ่อก็ให้เอง(ตอนนี้ก็เห็นท่านทางมโนไปพลางๆก่อน) เคารพรักหลงปู่ปานมากมีพระท่านบ้างไหมคะ เอารูปมาลงก็ยังดีนะคะ ให้ได้อนุโมทนากันค่ะ

18. wara43

wara43 ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

[​IMG]ขอกราบโมทนาสาธุครับ สาธุ...
    ขอร่วมบุญด้วยครับ 250 บาทครับ
    ขอบูชา 1.เหรียญนิวจักรวาลปี 2522 ทันหลวงพ่อฯ นำแบบรมดำไปชุบทอง
    รวมจัดส่ง 300 บาท
    โอนแล้วจะแจ้งให้ทราบนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 สิงหาคม 2008
  19. Pattana

[​IMG] [​IMG]

เหรียญหลวงปู่ปาน ผมมีอยู่ตามรูปนี้ครับ เป็นของวัดท่าซุงที่หลวงพ่อฯท่านสร้างไว้

แต่ปัจจุบันหลายรุ่นที่วัดไม่มีให้บูชาแล้ว แต่ขอโมทนาในข้อความที่ว่า "ไม่ชอบการเช่าพระแต่สนับสนุนการทำบุญและปฏิบัติธรรม" ผมจึงขอมอบให้ฟรี 1 เหรียญ เป็นเหรียญสีเงินรูปล่างครับ

20. ป้ามีมี่

ป้ามีมี่ สมาชิก

16 สิงหาคม 2008
    อนุโมทนาบุญในกุศลจิตด้วยค่ะ ขอถามต่อค่ะว่าพลังการให้คะแนนคืออะไรคะ(โง่จริงๆค่ะ)

นัทธนน ธรรมชัยภัทร
    5/93-94 หมู่16 ถ.ศรีนครินทร์
    ต.บางแก้ว อ.บางพลี
    จ.สมุทรปราการ10540

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้