ช่วยกันเช่าพระของหลวงพ่อฤาษีฯรายได้ทั้งหมดมอบให้ทางเวปเป็นค่าใช้จ่ายต่างๆ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Pattana, 6 กรกฎาคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005

เสื้อยันต์เกราะเพชรเสาร์ 5 มีเหลืออยู่ 1 ตัวครับ
    มอบให้กับผู้ที่ร่วมบริจาคช่วยเวปจำนวน 500 บาทครับ

2. ดาราจักร

ดาราจักร ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

10 สิงหาคม 2007
    คุณ Pattana

เรื่อง เสื้อยันต์เกราะเพชร ผมส่ง Private Massage ไปให้แล้วครับ

รบกวนส่งรายละเอียดให้ด้วยครับ พรุ่งนี้จะได้โอนเงินครับ

3. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

พระของหลวงพ่อที่ยังมีเหลือมอบให้กับผู้ร่วมบริจาคมีดังนี้ครับ

1.เหรียญนิวจักรวาลปี 2522 ทันหลวงพ่อฯ นำแบบรมดำไปชุบทอง เหลือ 2 เหรียญ

มอบให้กับผู้ที่ร่วมสนับสนุนเวปจำนวน 250 บาท

2.แหนบรูปหลวงพ่อฯ (ของเก่าทันหลวงพ่อฯ) เหลือเพียง 1 องค์ (คุณ Hugostarsจองแล้ว)

มอบให้กับผู้ที่ร่วมสนับสนุนเวปจำนวน 400 บาท

3.พระผงที่คุณอเนกได้มาจากวัดโพธิ์เมืองปัก (เหลือ 5 องค์)

[​IMG][​IMG]

มอบให้กับผู้ที่ร่วมบริจาคจำนวน 100 บาท

สามารถร่วมทำบุญได้โดยโอนเงินเข้าบัญชี
    ธนาคารไทยพาณิชย์
    สาขา สะพานใหม่ดอนเมือง
    ชื่อบัญชี นายณัฐพัชร จันทรสูตร
    เลขที่บัญชี 081-2-47448-7

แล้ว PM ชื่อที่อยู่มาที่ผมครับเพื่อจะได้จัดส่งพระให้ต่อไป<!-- / message --><!-- edit note -->
    <!-- / message --><!-- edit note -->
    <!-- / message --><!-- edit note -->

4. Pattana

ขอโมทนาด้วยครับ
    พรุ่งนี้จะจัดส่งให้เช่นกันครับ

5. ดาราจักร

ดาราจักร ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

10 สิงหาคม 2007
    คุณ Pattana ครับ

เรื่องโอนเงินเรียบร้อยแล้วครับ ผมแจ้งใน PM ด้วยครับ

ขอบคุณครับ

6. Pattana

ขอโมทนาด้วยครับ
    ผมได้ส่งเสื้อยันต์พร้อม DVD ไปให้แล้วครับ

7. kosabunyo

kosabunyo เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2005
    อยากได้ให้แฟนสักองค์ครับ ที่ทันหลวงพ่อ รุ่นไหนก็ได้ครับ
    91/2 หมู่ 1 ซอย 5 ถนนศรีเชียงคาน อ.เชียงคาน จ.เลย 42110
    ตอนนี้แฟนสวดพระคาถาเงินล้านของหลวงพ่ออยู่
    ก็ได้แต่อฐิษฐานว่าขอให้ได้สักองค์เถอะ

8. Pattana

ถ้าทันหลวงพ่อที่ยังเหลืออยู่ก็คือรุ่นข้างล่างนี้ครับ

เหรียญนิวจักรวาลปี 2522 ทันหลวงพ่อฯ นำแบบรมดำไปชุบทอง เหลือ 2 เหรียญ

มอบให้กับผู้ที่ร่วมสนับสนุนเวปจำนวน 250 บาท

สามารถร่วมทำบุญได้โดยโอนเงินเข้าบัญชี
    ธนาคารไทยพาณิชย์
    สาขา สะพานใหม่ดอนเมือง
    ชื่อบัญชี นายณัฐพัชร จันทรสูตร
    เลขที่บัญชี 081-2-47448-7

แล้ว PM ชื่อที่อยู่มาที่ผมครับเพื่อจะได้จัดส่งพระให้ต่อไปครับ<!-- / message --><!-- edit note -->

9. Wirak

Wirak Active Member

ขอจองเหรียญครับ

ขอจองเหรียญนิวจักรวาลปี 2522 ทันหลวงพ่อฯ 1 เหรียญนะครับ
    ไม่ทราบว่ายังเหลืออยู่หรือเปล่าครับ
    ช่วยแจ้งด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

10. Pattana

ได้ครับ ยังมีเหลืออยู่ 2 เหรียญครับ

11. Wirak

Wirak Active Member

ขอบคุณครับ

อนุโมทนาครับ
    ต้องโอนเผื่อค่าจัดส่งด้วยหรือเปล่าครับ

12. Pattana

ค่าส่งผมออกให้ครับ(ในประเทศ) แต่ถ้าโอนมาให้
    ผมก็ร่วมทำบุญโดยไม่ได้หักออกมาครับ

13. Bee2

Bee2 สมาชิก

ยังไ่ม่ได้รับพระเลยค่ะ
    โอนเงินไปให้แล้วนะคะ 3500 บาท เมื่อ 8/7/2008 ธนาคารไทยพาณิชย์ รวมยอดบูชาพระพลังจิตด้วย ไม่ทราบว่าส่งพระมาให้แล้วหรือยังคะ ถ้าติดขัดอะไรก็บอกได้นะคะ

14. ภูมิพัฒน์รัตน

ภูมิพัฒน์รัตน เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2007
    มีแก้วรัตน ,แก้วทรงลูกแพรไหมครับ มีจะขอจองครับ

15. Pattana

ต้องขอโทษด้วยครับ เนื่องจากต้องการประหยัดค่าส่งในส่วนของต่างประเทศ จึงได้ติดต่อทางคุณ tamsak ไป เพื่อให้ช่วยส่งไปพร้อมกับพระพลังจิตที่ทางคุณได้สั่งไว้
    แต่เนื่องจากคุณ tamsak ยังไม่ได้ส่งชื่อที่อยู่มาให้ผม จึงยังไม่ได้ส่งไปครับ

เอาเป็นว่าพรุ่งนี้ผมจะส่งไปให้เองครับ ต้องขอโทษด้วยครับในความล่าช้าในครั้งนี้

16. Pattana

รายการนี้ไม่มีครับ (ยังไม่มีผู้สละให้มา)
    ลองดูเป็นรายการอื่นมั๊ยครับ ถ้าผมมีและสามารถให้ได้ผมก็จะให้ครับ

17. nond2001

nond2001 สมาชิก

10 ธันวาคม 2005
    มีมีดหมอชาตรี ขนาด 5 นิ้วไหมครับ

18. Pattana

หากเป็นรุ่นนี้ มีแต่ที่เป็นของส่วนตัวครับ สมัยหลวงพ่อฯท่านยังอยู่ เล่มละ 1,000 บาท หลังจากหลวงพ่อท่านสิ้นไป ราคาถูกปรับขึ้นเป็น 16 เท่า คือ 16,000 บาท แม้ว่าจะเป็นราคานี้แต่ก็ยังไม่เหลือคือหมดไปจากวัดนานแล้วครับ

รุ่นนี้ผมมีอยู่ 2 เล่ม หากท่านใดต้องการผมจะให้ในราคา 32,000 บาท ตาท่านไม่ฝาดครับ ขอย้ำ สามหมื่นสองพันบาท แต่เงินที่ได้มานี้ผมจะไม่เก็บไว้เป็นส่วนตัวครับ แต่จะมอบให้กับเวปพลังจิตเพื่อร่วมสร้างพระไตรปิฎกจำนวน 16,000 บาท และที่เหลือจะนำไปทำบุญในงานบุญที่เป็นสิ่งก่อสร้างหรือสร้างพระพุทธรูป ในกระทู้ต่างๆ ที่ลงอยู่ในหมวดประชาสัมพันธ์ หรือเกี่ยวกับงานกฐินทั้งหมดครับ

ดังนั้นหากได้เห็นราคาแล้ว โปรดอย่าบ้าตามผมนะครับ ปล่อยผมบ้าไปคนเดียวดีกว่าครับ เชื่อผมเหอะ

19. anag_p

anag_p เป็นที่รู้จักกันดี

บ้าแบบนี้ดีครับ บุญเพิ่มขึ้นกิเลสลดลง ถึงอยากจะบ้าตามถ้ากำลังใจไม่พอก็บ้าไม่ได้นะครับ
    ขอโมทนาบุญในทานบารมี ของคุณพัฒนาด้วยทุกประการครับ สาธุ สาธุ สาธุ

20. Pattana

คุณอเนกเป็นผู้ที่คอยสนับสนุนหลายๆงานบุญอยู่เบื้องหลัง พระต่างๆที่นำมามอบให้ในกระทู้นี้ จำนวนมากได้รับมอบมาจากคุณอเนก รวมทั้งหลายๆงานบุญที่คุณอเนกได้ร่วมส่งพระไปให้ มาวันนี้ผมขออนุญาตเปิดเผยตัวเลยนะครับ ทั้งนี้เพราะว่าก่อนหน้านี้คุณอเนกไม่ได้สมัครสมาชิก แต่ได้ติดตามงานบุญต่างๆมาโดยตลอด และได้ร่วมงานบุญนั้นๆมาตลอดเช่นกัน

ขอชื่นชมและโมทนาในกำลังใจของคุณอเนกที่เสียสละมาตลอดครับ ท่านใดสนใจงานด้านสาธารณะประโยชน์ร่วมกับคุณอเนก ลองดูตามลิ้งก์นี้นะครับ
    มีวัตถุมงคลดีๆมอบให้ด้วยครับ

http://palungjit.org//showthread.php?t=137556

หรือ

[​IMG] [​IMG] เชิญบูชาวัตถุมงคล สร้างอาคารเอนกประสงค์ พุทธสถานพระพุทธบาทเขากะลา (1 คน กำลังดูอยู่) ([​IMG] 1 2 3 4)
    anag_p

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้