ชาวพลังจิตพิชิตภัยพิบัติ แนะนำตัวด้วยครับ

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย โยนกนาคบุรี, 9 มกราคม 2008.

1. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

บอกไว้ตอนไหนล่ะเนี่ย ???
    ว่าแต่ Vanco นี่ไม่ยอมแนะนำตัวสักที ให้เวลา 3 วันครับ
    ไม่งั้นโจมตีทางอากาศแน่ อิอิอิ
    (||)

อนิเมชั่นที่ชอบ ...........การ์ตูนทุกเรื่องของสตูดิโอจิบลิ และ อีวานเกเลี่ยน
    สถาบันสถาปนา ของไอแซค อาซิมอฟ

ชอบเหมือนคุณปาฎิหาริย์เลยครับ...สะสมการ์ตูนของมิยาซากิเกือบทุกเรื่องครับ แต่หุ่นยนต์ชอบกันดั้ม..
    ดูการ์ตูนพวกนี้แล้วสมองซึกขวาทำงานเพลินไร้ขีดจำกัดดีครับ ยิ่งแนว Cifi-Fantasy มักทำให้สร้างสรรค์และฝันเฟื่องไปด้วย (ชอบทำให้งบก่อสร้างบานปลายบ่อยๆ อิอิ)
    เห็นพูดถึงไอแซค อาซิมอฟทำให้เสียดายหนังสือชื่อ Cosmos ที่หายไปอย่างไร้ร่องรอยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 กุมภาพันธ์ 2008
  2. ปาฏิหาริย์

ปาฏิหาริย์ เป็นที่รู้จักกันดี

อ้าว คุณVanco ออกกฏเอง หรือครับ 555
    ...
    คุณ mead โมเดลกันดั้ม ผมซื้อมาไว้ยังไม่ได้ต่อเลย แต่พอภาค แซด แล้ว ไม่ค่อยชอบติดตามครับ

Cosmos ของ คาร์ล ซาแกน แปลโดยคุณดนต์ นะสุดยอด ตามอ่านมาตั้งแต่ มิติที่4 เห็นว่าจะเอามาพิมพ์ใหม่นะครับ เรื่องนี้มีเอาไปทำซีรีส์ด้วย แต่ผมไม่ได้ดูนะครับ
    ส่วนที่ชอบ foundation ของไอซิมอฟ เนื่องจากเป็นการทำนายอนาคตของจักรวรรดิที่ล่มสลายโดยใช้คณิตศาสตร์เป็นเครื่องมือที่ช่วยให้การกลับมาของจักรวรรดิไม่ต้องใช้เวลานานถึงหมื่นปี กว่าจะเริ่มอารยธรรมใหม่อีกครั้ง

ความจริงตระกูล 2001-3001 นี่ก็ชอบครับ อ่านไปมาบางที คิดถึงสัตว์ประหลาดที่อาศัยอยู่ในขอบจักรวาลใน ไตรภูมิพระร่วงเลย

ความจริงชอบอ่านหลายแนวครับ ตอนนี้ที่คิดได้อีกเล่ม ก็ มหาภารตยุทธ ครับ
    รบกันอย่างสนุกจริงจริง

3. sutatip_b

sutatip_b เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2007
    ถ้าคุณปาฏิหารย์ชอบพนมเทียน ต้องอ่านนิตยสารพลังจิต
    หลวงพี่เล็กเขียนได้เทียบเท่าหรือดีกว่าพนมเทียน
    เสียแต่ว่าไม่มีนางฟ้าดารินและบุญคำจอมทะลึ่ง แง....
    ว่าแต่ตอนนี้ทำงานอยู่ที่ไหนคะ

4. pmntr

pmntr เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2005
    เข้ามานานแล้วครับ แต่ไร้บทบาท แวบไปมาครับ

คำเรียกขาน - ปอ
    สถานที่พักพิง - เหอ ๆๆ เมืองโอ่งส่วนคนงาม กะที่เมืองทองส่วนทางสายมรณะ อีกที่ก็เมืองเก่าแห่งพระธาตุปีชวดครับ
    ปัญญาที่พอไปได้ - กำลังจะได้รับ ป.ตรี วิทยาศาสตร์บัณฑิต สาขาธรณี มหาวิทยาลัยพระบิดา / อาจจะเรียนต่อ เอาไปหาน้ำมัน

ช่วงไร้ภาระ - เพ้อฝันไปเรื่อย หาเรื่องใส่ตัว หาของขลัง เข้าวัด
    ภาระหน้าที่ - เรียนๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

สนใจ - เรื่องลี้ลับบางประเภท และอื่นๆ เท่าที่คิดได้
    หลักการ - ทำเท่าที่ตัวเองจะทำได้ ช่างมัน ไม่เป็นไร

ฝากเนื้อ ฝากตัว กะหัวใจดวงน้อยๆ ด้วยนะครับ

5. sutatip_b

วิดยามหิดลเหรอ มีธรณีตั้งกะเมื่อไหร่ เราเพิ่งย้ายที่ทำงานสามปีเองโผล่มาจากไหน คุณปอตอบหน่อยค่ะ

6. HONGTAY

HONGTAY ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

27 กุมภาพันธ์ 2007
    กระทู้เรื่องเด่น:
    151
    พี่สนั่น อธิบายชีวประวัติได้แจ่มจริง ๆ

7. ปาฏิหาริย์

ปาฏิหาริย์ เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนนี้ยังตกงานครับ จารไก่
    มีตัวเลือกเข้ามาให้พิจารณาเหมือนกัน แต่ขอคิดก่อน
    (ความจริงเป็นข้ออ้างครับ ขอให้หายเอียน กับวิทยานิพนธ์ก่อน)
    แต่ยังไง มีพระที่รู้จัก
    ท่านขอให้ไปช่วยทำงานที่อินเดีย ก่อนช่วงนี้
    แต่คงไประยะสั้นสั้นนะครับ
    (ถ้าไปจริงคงไปวันจันทร์หน้า วีซ่ายังไม่ทำเลยนะครับเนี่ย หุหุ)
    ...
    อ้อ วิชาที่จารไก่ สอนให้จากเลิกงาน
    ผมได้เอาไปบอกต่อและสาธิตกับเพื่อนที่สนิท สนิทครับ
    (คงสอนไม่ดีเท่า จารไก่ นะครับ)
    อธิบายไว้ว่า มีประโยชน์เมื่อเกิดเหตุการณ์ร้ายแรงและคนเกิดภาวะซึมเศร้า
    หดหู่ ซึ่งจะพาลทำให้คนรอบข้างแย่ไปหมด จะช่วยบรรเทาลงได้
    ขอบคุณอีกครั้งนะครับ

8. marine24

marine24 เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2005
    เราก็เจอชาว มสธ.เหมือนกัน รุ่นไหนครับ ผม ป.ตรีวิทยาการจัดการ แขนงวิชาบริหารรัฐกิจ วิชาเอก รัฐประศาสนศาสตร์ รุ่นที่ 9 (เลขสวย)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กุมภาพันธ์ 2008
  9. pmntr

ผมรุ่นแรก กำลังจะจบครับ อ.ดร.สุธาทิพย์ ธรณีที่นี่เพิ่งเปิดมาได้ 4 ปีเองครับ จะคลอดบัณฑิตรุ่นแรกแล้วปีนี้ครับ ลูกศิษย์ ดร.ปริญญา พุทธาภิบาล ไม่ใช่นุตาลัยนะครับ
    เรียนที่วิทยาเขตกาญจนุบรีครับ ใครไปทองผาภูมิอาจจะเคยผ่านแล้ว แต่ไม่ได้สังเกตก็ได้ครับ อ.ดร.สุธาทิพย์ ลองถาม อ.ดร.อมเรศ หรือ อ.ดร.สุนันทาก็ได้ครับ

10. sutatip_b

อ๋อ วิดยามหิดลที่กาญจน์
    รู้จักดร. ถาวรที่อยู่วิดยาเกษตรฯ จ้ะ
    อากาศดี ...
    อย่างงี้ต้องจัดงานรับหลาน... รับน้องไม่ได้หรอกคุณเด็กเกิน
    รุ่นน้ารหัส ๒๔ จ้ะ อดีตเขาเรียกเจ้าแม่วิดยา
    ยินดีได้รู้จักครับ

11. mead

กระทู้นี้ไล่ๆเรียงๆไปก็รวมรุ่นได้หลายคนเลยนะครับ..
    นี่ก็เพิ่งมารู้เหมือนกันครับว่าพี่นักเขียนหนังสือโนวา อนาลัย ก็เป็นรุ่นพี่ถาปัด'ศิลปากร (ไปอยู่เมกา)
    เหมือนพี่เหมือนน้องคลานตามกันมา...บางทีเคยเจอกันมาแล้วหลายครั้งแต่จำกันไม่ได้ ได้แด่บอกคุ้นๆ+
    (deejai)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กุมภาพันธ์ 2008
  12. mead

คุณ ZZ น่าติดระบบ FIBER OPTIC ในห้องหลบภัยที่ปรียนันท์ด้วยนะครับ..เดี๋ยวนี้คาถูกลงรึยังครับ?
    ที่เมกาใช้กันมาก..ประหยัดพลังงานดีครับจากแหล่งกำเนิดแสงเพียงดวงเดียวสว่างทั่วทั้งห้อง..

13. pmntr

ครับ แต่ก็เป็นรุ่นพี่เนาะครับ พี่ของพี่ของพี่ๆๆๆๆๆ หลายรุ่น ยังไงก็กราบสวัสดี ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

14. ZZ

ZZ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ราคายังแพงครับ...แต่ก็ถูกลงมามากแล้ว....อาจดัดแปลงใช้เป็นพลาสติกนำแสงแทน (แบบท่อนำแสง)

หลอดไฟ...ก็ใช้เป็นหลอดประหยัดไฟหาง่ายกว่าครับ...และก็ช่วง Spectrum ของแสง...ก็ไม่รบกวนสายตาเหมือน LED บางประเภท

15. โยนกนาคบุรี

โยนกนาคบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2007
    แนะนำกัน มายาวมากมาย ใครจับจองทำพื้นที่ให้เต็มด้วยนะ

มะได้มานาน คิดถึง มั๊กๆๆ

16. raquaz

raquaz เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2007
    แนะนำตัว

ชื่อ มง ครับ แต่ชื่อจริงไม่ใช่ ประมง หรือมงคล แต่อย่างใด
    อายุ 31ปี
    ชื่อจริง เอ่อ กำลังจะเปลี่ยนนะครับ รอให้เปลี่ยนก่อนแล้วจะมาบอกอีกที อิอิ
    ที่อยู่ สาทร กรุงเทพฯ

การศึกษา ป.ตรี มนุษย์ศาสตร์ สื่อสารมวลชน ภาษาญี่ปุ่น ม.รามคำแหง
    แล้วไปศึกษาต่อ ที่โรงเรียนอาชีวะ สาขากราฟฟิกดีไซน์เนอร์ ที่ญี่ปุ่นมา 6 ปีครับ
    ยามว่าง คาราโอเกะ เขียนนิยาย เขียนไดอารี่ แต่งกลอน ซื้อของประดับตกแต่งหิ้งพระของตัวเอง ฯลฯ
    งานประจำและไม่ประจำ อาจารย์สอนภาษาญี่ปุ่นครับ ฟรีแลนซ์
    ออกแบบเวปบ้าง เขียนคอลัมน์บ้าง รับแปลภาษาญี่ปุ่นบ้าง
    ธรรมะ มีแต่คนว่าของเก่าแรง แต่ไม่ค่อยรู้ตัวเท่าไร ทั้งๆที่สมาธิยังไม่ค่อยนิ่ง แต่ก็ได้อะไรแล้วมากมาย...

สถานะ เอาด้วยเหรอ ..ก็อยู่ในช่วงที่กำลังสับสนว่าจะโสดหรือไม่ดี อิอิ
    ความสามารถพิเศษ ร้องคาราโอเกะคนเดียว 7 ชม ทำอาหารได้อร่อย แต่ไม่สวย หลงทางได้แม้ไปกับกลุ่มใหญ่ๆ
    สะดุดหกล้มได้ ขอแค่มีนิ้วหัวแม่โป้งของตัวเอง ยิ้มได้ทั้งวันโดยเหงือกไม่แห้ง แต่พอใช้สมาธิ จะมีแต่คนว่าหน้าดุ
    แล้วก็ เป็นคนอ่านคนออกได้พอสมควร
    จุดอ่อน ทึ่ม เซ่อๆ ถูกหลอกง่าย เชื่อคนง่าย มองคนในแง่ดี รับพลังคนอื่นง่ายเกินไป ฯลฯ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 มีนาคม 2008
  17. namprighom

namprighom เป็นที่รู้จักกันดี

ชื่อ : โอ๋
    สถานะ : ยังไม่ได้จดทะเบียนสมรส
    การศึกษา : ศิลปะบัณฑิต ( ออกแบบนิเทศศิลป์ ) มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคล, เชียงใหม่
    ที่อยู่ปัจจุบัน : รัชดาภิเษก, กรุงเทพฯ
    บ้านเกิด : แคว้นโยนกนาคพันธ์ สิริหิรัญนพบุรี บ้านเดียวกับเจ้าของกระทู้ครับ
    อาชีพปัจจุบัน : กราฟฟิค ดีไซเนอร์ ของ บริษัทขายน้ำเมาแห่งหนึ่ง ย่านสีลม
    อาชีพที่ผ่านมา : ผู้ช่วยนักวิจัย, กราฟฟิคออกแบบลายปัก, วิทยากรพิเศษ
    งานอดิเรก : อินเตอร์เนท, วาดภาพ (ตอนนี้ไม่ค่อยได้วาด), ดูหนัง, ฟังเพลง
    วิชาที่ศึกษา : การป้องกันตัวเบื้องต้น, PHP, MY SQL,
    ความสามารถพิเศษ : ดนตรีพื้นบ้านล้านนา, งานไม้เบื้องต้น, อาวุธศึกษา

ยินดีช่วยเหลือทุกท่าน หากมีการร้องขอครับท่าน...

18. พุทธเมตตา

พุทธเมตตา เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    พี่ตั้มศักดิ์ครับพี่ ขออนุญาติ copy ---> Paste นะพี่ แบบว่า คิดมุขไม่ออกครับ แหะๆ

ชื่อเล่น รัน

ชื่อจริง เพชรลักษณ์ ศีลประสิทธิ

ที่อยู่ เมืองสองหัว

การศึกษา บริหารธุรกิจ (ราชภัฏ)

งานประจำ อาชีพส่วนตัว เกี่ยวกับคอมพิวเตอร์,อินเตอร์เน็ท,ระบบเน็ทเวิร์ค

งานไม่ประจำแต่ทำบ่อยๆ เข้าๆ ออกๆ เว็บพลังจิต , เว็บอื่นๆที่เราสนใจ

ยามว่าง ตะลอนไปตามวัดวา สถานที่ปฏิบัติธรรม และงานบุญต่างๆ แล้วก็เดินห้าง ดูหนัง ลงท้ายก็ กิน กิน กิน <---- ลอกตรงๆเลยนะพี่ เหมือนกันเด๊ะๆ ^-^

19. TriKun

TriKun เป็นที่รู้จักกันดี

12 มิถุนายน 2007
    พี่มงครับ "รับพลังคนอื่นง่ายเกินไป"
    นี่หมายความว่า ชอบแอบดูดพลังคนอื่น ใช่มั้ยอ่ะครับ..อิอิ ^-^
    (เจอกันครั้งหน้ามาประลองพลังกันอีกนะครับ)...:d

20. วรเดช

วรเดช เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2006
    ขอจองด้วยสำหรับสองครอบครัวครับ.. . ขอพื้นที่กว้างหน่อยนะคร๊าบเพราะเป็นครอบครัวใหญ่