ปิดรับบริจาค ชมภาพงานกฐินสร้างศาลานาคราช วัดป่าพระพุทธบาท จ.อุบลฯ (หน้า 8)

ในห้อง 'กฐิน - ผ้าป่า - งานวัด' ตั้งกระทู้โดย Phunyanuch, 16 มิถุนายน 2012.

1. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

วันที่16/07/55เวลา18.54น.ได้ร่วมทำบุญกฐินสร้างศาลาอนันตนาคราชจำนวน80บาทและขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านครับสาธุๆๆ

2. chitmada

chitmada เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2006
    ขอร่วมทำบุญกฐินสร้างศาลาอนันตนาคราชจำนวน200บาท โอนแล้วครับ17/7/2555 19.31น. และขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านที่ร่วมทำบุญด้วยครับ สาธุ

3. Phunyanuch

Phunyanuch เป็นที่รู้จักกันดี

ขอโมทนาบุญกับคุณ geo_th คุณ murata_19 และคุณ chitmada ค่ะ ขอให้คุณทุกท่านและครอบครัวจงเจริญและประสบความสำเร็จทั้งทางโลกและทางธรรม นะคะ ^/\^

4. Jittangman

Jittangman เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2011
    ขอร่วมทำบุญกฐินสร้างศาลาอนันตนาคราช
    เป็นเงินจำนวน 50 บาท
    โดยโอนเข้า
    บัญชีธนาคารกรุงไทย สาขาสุนีย์ทาวเวอร์ อุบลราชธานี
    ชื่อบัญชี : นางสาวปุณยนุช ภูธาคุณานนต์
    เลขที่บัญชี : 850-0-06606-7

เมื่อวันที่ 19/07/2555 เวลา 08.40 น.
    ขอโมทนาบุญกับทุกๆท่านครับ

5. Phunyanuch

ขอโมทนาบุญกับคุณ Jittangman ค่ะ ขอให้คุณและครอบครัวจงเจริญและประสบความสำเร็จทั้งทางโลกและทางธรรม นะคะ ^/\^

6. Phunyanuch

ขอเชิญผู้มีจิตศรัทธา ร่วมบุญกฐินสร้างศาลาอนันตนาคราชค่ะ

7. Lee55

Lee55 เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2012
    ขอร่วมบุญสร้าง ศาลาอนันตนาคราช วัดป่าพระพุทธบาท จ. อุบล 1,000 บาท โดย

โอนเงินวันที่ TMB TO KTB 20/07/2555 ประมาณ 14.30 น.แล้ว อนุโมทนากับ

ทุกท่านด้วยค่ะ

8. Phunyanuch

ขอโมทนาบุญกับคุณ Lee55 ค่ะ ขอให้คุณและครอบครัวจงเจริญและประสบความสำเร็จทั้งทางโลกและทางธรรม นะคะ ^/\^

9. sunku

sunku เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2011
    ณัฐกฤต เชี่ยวชาญและครอบครัวร่วมบุญ 216 บาทและโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุและขอพระบารมีพ่อปู่พระยายมราชจงเป็นสักขีพยานในการทำบุญในครั้งนี้ของลูกหลานด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ กราบ กราบ กราบ โอนเงินวันที่ 22/7/55 ขอพระแม่ธรณี และ พระยายมราช จงเป็นสักขีพยานในการทำบุญของข้าพเจ้าทั้งหลาย เพื่อน้อมบูชาพระรัตนตรัย พระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจเจพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระธรรมทุกพระธรรมขันธ์ พระอริยสงฆ์ พระอริยเจ้าทุกๆรพะองค์ และ ข้าพเจ้าทั้งหลาย ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับทุกบุญกุศลที่ท่านทั้งหลาย และทุกดวงจิต ที่ได้ทำมาในทุกชาติภพ
    ด้วยอนิสงฆ์ผลบุญนี้ กราบขอพระบารมีพระพุทธเจ้าทรงเป็นประธาน ข้าพเจ้าทั้งหลาย ขอชำระหนี้สงฆ์ นับตั้งแต่อดีตชาติจวบจนปัจจุบัน, ขอชำระหนี้กรรมให้กับเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายโมทนาบุญครั้งนี้ของข้าพเจ้าทั้งหลาย และ ตัดขาดจากข้าพเจ้าทั้งหลาย ณ บัดนี้ และ ขอขมาต่อพระรัตนตรัย บิดามารดาที่ข้าพเจ้าทั้งหลายได้เคยปรามาส ล่วงเกิน จาบจ้วง จะเป็นชาติภพใดก็ตาม ขอจงอโหสิกรรม อย่าได้ขวางกั้นทางพระนิพพานของข้าพเจ้าทั้งหลาย
    ข้าพเจ้าทั้งหลาย ขออุทิศส่วนกุศลผลบุญทั้งหลายที่ได้ทำแล้วแก่บิดามารดา ญาติพี่น้อง ทุกภพทุกชาติ อุปัชฌาย์ครูบาอาจารย์ทุกภพทุกชาติ เทพเทวดา 16 ชั้นฟ้า 15 ชั้นดิน7ชั้นน้ำที่ได้ปกปักรักษาข้าพเจ้าทั้งหลาย เจ้าบุญนายคุณทุกภพทุกชาติ และ ท่านทั้งหลายที่ตกทุกข์ได้ยากอยู่ในภูมิอบายทั้ง 4 อันได้แก่ ภูมินรก ภูมิเปรต ภูมิอสูรกาย และภูมิสัตว์เดรัจฉาน ขอจงโมทนาบุญนี้ด้วยเทอญ
    ด้วยอนิสงฆ์แห่งบุญนี้ ขอให้ข้าพเจ้าทั้งหลายเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ และ ขอให้ข้าพเจ้าทั้งหลายได้มี มนุษย์สมบัติ สวรรค์สมบัติ นิพพานสมบัติ ขอให้มีสมบัติเกิด ในทุกที่ทุกสถาน ในทุกกาลทุกเมื่อ ทุกภพ ทุกชาติ นับแต่บัดนี้ ตราบเข้าสู่พระนิพพาน สาธุ

10. Phunyanuch

ขอโมทนาบุญกับครอบครัวคุณณัฐกฤต เชี่ยวชาญ ค่ะ ขอให้คุณและครอบครัวจงเจริญและประสบความสำเร็จทั้งทางโลกและทางธรรม นะคะ ^/\^

11. Phunyanuch

ขอเชิญผู้มีจิตศรัทธา ร่วมบุญกฐิน สร้างศาลาอนันตนาคราชค่ะ

12. สมศักดิ์2510

สมศักดิ์2510 เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2008
    เข้าบัญชีเลขที่ 850-0-06606-7
    ธ.กรุงไทย สาขาสุนีย์ทาวเวอร์ อุบลราชธานี
    ชื่อบัญชี นางสาวปุณยนุช ภูธาคุณานนต์
    จำนวน 50.00 บาท
    ค่าธรรมเนียม 12.00 บาท
    วันที่เข้าบัญชี 23-7-2555 ช่วงเย็น

ข้าพเจ้า นายสมศักดิ์ ชนะวงษ์ ร่วมทำบุญกฐินสามัคคี ในการสร้างศาลาอนันตนาคราช วัดป่าพระพุทธบาท อ.เหล่าเสือโก้ก จ.อุบลราชธานี จำนวน 50.-บาท

ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรที่มาถึงในเรื่องเจ็บไข้ได้ป่วยเป็นโรคต่าง ๆ บุญนี้ให้แล้วเราไม่รับคืนขอผู้นำบุญจงนำบุญนี้ส่งให้ถึงมือเจ้ากรรมนายเวรที่มาถึงของข้าพเจ้าให้จงได้ อุปสรรคใดๆ โรคภัยใดๆ ขอให้มลายสิ้นไป

ข้าพเจ้าน้อมกราบขอขมาต่อพระสัมมาสัมพุทธเจ้า พระธรรม พระสงฆ์ ในกรรมอันใด ที่เป็นการล่วงเกิน ทั้งในอดีตชาติจนถึงปัจจุบันชาติที่ข้าพเจ้าได้กระทำลงไปด้วยกายกรรมก็ดี วจีกรรมก็ดี มโนกรรมก็ดี ขอพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ โปรดประทานอภัยและยกโทษทั้งปวงให้แก่ข้าพเจ้าด้วยเถิด

ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนบุญส่วนกุศลนี้ไปให้ทุกรูปทุกนามทั้ง 20 ชั้นพรหมโลก 6 ชั้น เทวะโลก มนุษย์โลก มารโลก ยมโลก อบายภูมิทั้ง 4 มี นรก เปรต อสุรกาย สัตว์เดรัจฉาน และในหมื่นโลกธาตุ กับอีกแสนจักรวาลพิภพ ทั้งที่เป็นมนุษย์ อมนุษย์ รูปวิญญาณ อรูปวิญญาณและสรรพสัตว์ทั้งหลาย ทั้งที่เป็นมิตรและศัตรู ตลอดจนบิดามารดา ญาติสนิทมิตรสหาย ผู้มีพระคุณ เจ้ากรรมนายเวรของข้าพเจ้าขอให้ทุกรูปทุกนาม จงมีความสุข ความเจริญ อย่าได้มีเวรซึ่งกันและกันเลย อย่าได้เบียดเบียนซึ่งกันและกันเลย ขอให้ทุกรูปทุกนาม จงโมทนาในส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ความสุขเช่นเดียวกันกับข้าพเจ้าจะพึงได้รับ ณ กาลบัดนี้ด้วยเทอญ

และข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลายที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลายทั่วสากลพิภพ และพระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลายและพระยายมราชจงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอพระยายมราชจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศลของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด

ข้าพเจ้าน้อมกราบขอถึงพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ เป็นสรณะที่พื่งเท่านั้น ตลอดทุกภพ ทุกชาติ ขอผลบุญนี้จงเป็นปัจจัยให้ข้าพเจ้ามีความสว่างทั้งทางโลกและทางธรรมตั้งแต่บัดนี้จนตราบเข้าสู่พระนิพพานด้วยเทอญ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 กรกฎาคม 2012
  13. Phunyanuch

ขอโมทนาบุญกับคุณสมศักดิ์ ชนะวงษ์ ค่ะ ขอให้คุณและครอบครัวจงเจริญและประสบความสำเร็จทั้งทางโลกและทางธรรม นะคะ ^/\^

14. OPhtUYh

OPhtUYh เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2009
    วันที่ 24.07.55 เวลา 17:44 ร่วมทำบุญ 150 บาทค่ะ
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะคะ... สาธุ

15. chromosome x

chromosome x เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญสร้างศาลาอนันตนาคราชด้วยคนครับ
    โอนเงินเรียบร้อยแล้วครับ วันนี้ตอนเย็น(24-7-55) จำนวนเงินโอน 200 บาท เข้าบัญชีธ.กรุงไทย เลขที่บัญชี 850-0-06606-7

ฤทธิไกรและครอบครัว

16. Phunyanuch

ขอโมทนาบุญกับคุณฤทธิไกรและครอบครัว ค่ะ ขอให้คุณและครอบครัวจงเจริญและประสบความสำเร็จทั้งทางโลกและทางธรรม นะคะ ^/\^

17. สร้อยกัทลี

สร้อยกัทลี เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2006
    ร่วมบุญสร้างศาลาอนันตนาคราช ณ วัดป่าพระพุทธบาท ค่ะ อนุโมทนาบุญร่วมกับทุก ๆ ท่าน ค่ะ สาธุ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      66.8 KB
      เปิดดู:
      51
  18. Phunyanuch

ขอโมทนาบุญกับคุณสร้อยกัทลี ค่ะ ขอให้คุณและครอบครัวจงเจริญและประสบความสำเร็จทั้งทางโลกและทางธรรม นะคะ ^/\^

19. Phunyanuch

ขอเชิญผู้มีจิตศรัทธา ร่วมทำบุญกฐินสร้างศาลาอนันตนาคราชค่ะ

20. Phunyanuch

ขอเชิญผู้มีจิตศรัทธา ร่วมทำบุญกฐินสร้างศาลาอนันตนาคราชค่ะ