** ฉันทะ ** วัตถุมงคล หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา **

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ตุ้ย ฉันทะ, 16 พฤษภาคม 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. purn05

purn05 เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้สงสัยพักผ่อนกันครับผม เมื่อคืนนั่งลุ้นหัวใจแทบวายมาแล้ว :cool:

2. deviroth

deviroth เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2009
    ต้องเรียกคุณตุ้ยจัดมาสักสามสี่รายการแก้เหงา

3. Jopaa

Jopaa เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE id=post6022276 class=tborder border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR vAlign=top><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt2 width=175>

</TD><TD style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" id=td_post_6022276 class=alt1><!-- google_ad_section_start -->วันนี้เงียบเหงาอีกล่ะบ้านนี้ :cool:<!-- google_ad_section_end -->

</TD></TR></TBODY></TABLE>

ไปบางสเหร่มา เพิ่งกลับถึง กทม.ครับเพ่..

<TABLE id=post6020476 class=tborder border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR vAlign=top><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt2 width=175>

</TD><TD style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" id=td_post_6020476 class=alt1><!-- google_ad_section_start --><TABLE id=post6020330 class=tborder border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR vAlign=top><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt2 width=175>

</TD><TD style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" id=td_post_6020330 class=alt1><!-- google_ad_section_start -->อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>

พี่ตุ้ยครับ ขอทราบราคาด้วยนะครับ เดี๋ยวเย็นๆผมจะไปโอนให้:cool:<!-- google_ad_section_end -->

</TD></TR></TBODY></TABLE>1,399.- ราคาสำหรับนักเรียนครับ:cool:

ได้พระเหนือพรหมหลวงปู่ฯสมใจแล้ว ต้องอย่าลืม
    การปฏิบัติบูชาถวายหลวงปู่ฯท่านด้วยน่ะ ..

รับรองได้ชีวิตย่อมมีแต่จะดีขึ้นๆๆๆ ทั้งการเรียน
    การศึกษา ทางโลกและทางธรรม..เชื่อลุงเหอะ
    ไม่โม้หรอกน่า..

.<!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 เมษายน 2012
  4. โพธิ์แก้ว

โพธิ์แก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2007
    พี่อิฐมอญเปิดประเด็นแจกพระเลยครับ.......รับรองจะคึกคักสุดๆๆๆ

5. ตุ้ย ฉันทะ

ตุ้ย ฉันทะ ID LINE : 0818477768 ID WeChat : T8477768

เห็นด้วยครับผม:cool:

6. Jopaa

แจกพระน่ะไม่เท่าไรหรอกครับ..

แต่แพ็คของส่งพระนี่ซิ..ภาระหนัก..ต้องตกที่คุณตุ้ยเค้า..

ขนาดตอนนี้ยังทยอยจัดส่งแมงมุม ที่ช่วยวัดคอนสวรรค์ รวมถึงพระที่แจกรางวัลบางรายการยังไม่หมดเลย..

เคยลองทำดู ชิ้นสองชิ้นไม่เท่าไร แต่ทีละมากๆ หลายๆคน

บางคนงงๆๆ..เหนื่อยที่เดียวครับ..ไม่น่าเชื่อเหมือนกัน

เลยทำให้แกลงพระน้อยไปด้วยเลย เพราะเวลาเหลือจากงานประจำก็น้อยอยู่แล้ว กลับถึงบ้านก็ต้องรีบแพ็คของประจำวัน เปิด Pm.ตอบปํญหาเพื่อนสมาชิกต่างๆ ก็แทบไม่ทันแล้ว

เรื่องการลงพระ ยังต้องมานั่งถ่ายรูป ตัดต่อ เสียเวลาพอสมควรที่เดียวกว่าจะได้แต่ละภาพ แต่ละช๊อต

นี่ละครับ.สาเหตุที่ตอนนี้ลงรายการพระน้อยไปหน่อย

จริงๆ ความเห็นผม..ถ้าเป็นไปได้
    สำหรับรายการแจกพระ หากเพื่อนสมาชิกเราอยู่ กทม. ต้องรบกวนให้มารับที่พันธ์ทิพย์จะสะดวกที่สุด ลดภาระการจัดส่งไปมากที่เดียวครับ

แต่หากอยู่ต่างจว. ไม่สะดวกรับจริงๆ จึงจะส่งทางไปรษณีย์ให้

เงื่อนไขแบบนี้ จะมีความเป็นไปได้มั๊ยหนอ..ช่วยๆกัน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 เมษายน 2012
  7. อิฐมอญ

อิฐมอญ เป็นที่รู้จักกันดี

อ่าค๊าบ....ช่างเจรจา นะเจ้าแก้ว
    ก็อย่างพี่โจว่าล่ะ เรื่องแพคของดูเหมือนง่ายเอาเข้าจริงๆ ไม่ง่ายเหมือนคิดล่ะ
    กล่องนึงเล่นเป็นชั่วโมงเหมืิอนกัน - -"

8. deviroth

deviroth เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2009
    กรณีแจกพระถ้าให้ไปรับที่พันทิพย์สำหรับคนกทม.ก็ดีนะครับ ไม่วุ่นวายคนจัดส่งดี

9. อิฐมอญ

พรุ่งนี้วันพระ ทำใจให้บริษุทธิ์ รักษาศีล ทำสมาธิ
    คิดดีทำดี กันทุกคนนะคับ

ไปนอนล่ะ ฝันดีราตรีสวัสดิ์ พี่น้องชาวไทย:cool:

10. นิววัดสะแก

นิววัดสะแก เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2011
    เเก้เหงานะคับ ท่านอิฐมอญ คงทำให้นอนหลับฝันดี คริๆ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      131.5 KB
      เปิดดู:
      43
  11. ศรีทุม

ศรีทุม Active Member

30 กันยายน 2010
    ....งานทั้งพุทธศิลป์..งามทั้งพุทธคุณ...ยากได้ครับพี่นิวส์...แต่ไม่มีแรงพอ...ใช้พระผงน้าตุ้ยไปก่อนครับ...ต้องมีซักวัน..ต้องมีซักวัน..:'(

12. อิฐมอญ

ว๊าวๆๆๆๆๆๆ อภิมหาจารเลยองค์นี้ สาธุ สาธุ สาธุ
    มาอยู่ในคอเราคงจะงามน่าดู ฮิฮิ

13. Chart 123

Chart 123 เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2011
    สวัสดีครับพี่ๆ ทุกท่าน

ผมชื่อ อภิชาติ ครับ ขอฝากเนื้อฝากตัวกับทุกท่านด้วยนะครับ
    ผมได้ติดตามกระทู้นี้มาได้ซักพักหนึ่งแล้ว (ตอนนี้กำลังไล่เปิดอ่านหน้าเก่าๆ อยู่ครับ)
    เมื่อวานเพิ่งได้มีโอกาสร่วมบูชาพระของหลวงปู่
    ต้องขอขอบพระคุณ พี่ตระกูล มากๆ นะครับ (เป็นองค์แรกของผมเลยครับ)
    ดีใจมากเลยครับ

ผมศึกษาคำสอนของหลวงปู่แล้วศรัทธามากๆ เลยครับ อ่านกี่ครั้งก็ขนลุกตลอดเลยครับ
    ได้พระจากพี่ตระกูล เมื่อไรจะพยายามปฏิบัติให้ได้ตามคำสอนของหลวงปู่เลยครับ

Mr.CHART

14. Jopaa

สวยดีน่ะนิวส์..พยายมน่ะเนี่ย อุตส่าห์เอาพระไปย้อมสีชมพูมา

ทำนานมั๊ยเนี่ย..กว่าสีจะแห้ง..+555555

(มันเจอหน้าเรา..สงสัยจะค้อนปะเหลือกๆ..)

15. อิฐมอญ

ยินดีที่รู้จักครับ บ้านนี้พูดคุยแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันได้เลยนะคับ ^^

16. purn05

ศิษย์น้อมรับคำแนะนำครับอาจารย์/\ :cool:

17. purn05

พี่นิวส์แจกแก้บอร์ดเหงาใช่มั้ยครับ งั้นผมขออนุญาติจองนะครับ ที่อยู่เดี๋ยวผมpmให้นะครับ อิอิ :cool:

18. Jopaa

ยินดีต้อบรับ Mr.Chart ศิษย์หลวงปู่อีกท่านหนึ่งอย่างยิ่งครับ
    มีอะไรก็มาพูดคุยกันได้ทุกเรื่องเลยน่ะครับ เพื่อนๆกันทั้งนั้น..อย่าแอบอ่านอย่างเดียวหนา...

19. noparak

noparak Active Member

สุดยอดพระในฝันเลยครับ
    เห็นแล้วตาค้าง ....
    อยากได้ๆๆ

20. Chart 123

Chart 123 เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2011
    ขอบคุณ พี่อิฐมอญ และ พี่โจ อย่างมากครับ ที่ให้การต้อนรับ
    ผมขออ่านเก็บก่อนความรู้นะครับ ผมยังมีความรู้น้อยมากเลยครับ
    (จะได้ตามพวกพี่ๆ ทันครับ)

วันนี้ขอตัวพักผ่อนก่อนนะครับ พรุ่งนี้ยังต้องรีบไปทำงานครับ
    เจอกันพรุ่งนี้ครับ

Mr.CHART<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_6022956", true); </SCRIPT>

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้