จิตพร้อม? รับภัยพิบัติ

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย ภูภู, 6 เมษายน 2012.

1. buddy0

buddy0 เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2011
    สวัสดีค่ะ พี่ๆน้องๆจิตบุญ จิตเกาะพระทุกท่าน
    สำหรับแป้งเป็นลูกศิษย์ครูเพ็ญ และ ครูวิทย์ค่ะ ก่อนหน้านี้ปกติเป็นคนที่มักจะเครียดกับเรื่องต่างๆได้ง่าย อะไรไม่ตรงตามที่วางแผนไว้ แค่ผิดไปนิดหน่อยก็เครียด และชอบคิดกังวลล่วงหน้ากับสิ่งที่ยังไม่เกิดขึ้น ชอบคิดถึงกรณีที่เลวร้ายที่สุดไว้ก่อน และบอกตัวเองว่าการคิดไว้เพื่อวางแผนแก้ไข ว่าจะทำอย่างไรต่อ แต่จริงๆยิ่งทำให้จิตเกิดความยึดมั่นถือมั่นทำให้ในใจมีความทุกข์ลึกๆมาตลอด แม้จะไม่มีเรื่องอะไรเลยก็ตาม พอมากๆเข้าก็เบื่อ ทำไมเกิดมามีแต่ทุกข์ จนกระทั่งได้ตามพี่ภูมาที่กระทู้นี้ มาฝึกจิตเกาะพระ ฝึกแรกๆ ก็มีความท้อแท้ ขาดกำลังใจขาดบารมี การบ้าน นานๆส่งที จนหายไปเป็นเดือน ครูทั้งสองท่าน ครูเพ็ญ กับ ครูวิทย์ก็ส่งเมวมาตาม ตอนนั้นรู้สึกได้ถึงความเมตตาของครู รู้สึกละอายใจมาก ว่าต้องให้ครูมาตาม เลยกลับมาตั้งใจฝึกใหม่ พยายามใหม่ จนกระทั่งพอจะเริ่มเกาะพระ เวลาทำงานได้มากขึ้น เพราะธรรมดางานที่ทำนั้น ต้องพูดคุยกับคนอื่นตลอด ใช้ความคิดและต้องเร่งตลอด ก็พยายามทำไป ความรู้สึกโลภ โกรธ หลง น้อยลงไปมาก แต่ก็ยังคงไปได้ช้ามากๆ แบบเต่าคลานทำให้เริ่มกลัวครูทิ้ง 555 แต่ครูวิทย์เมตตามาก ยืนยันตลอดว่าไม่ทิ้ง สงสัยช่วงหลังมีคนกลัวโดนทิ้งเยอะท่านเลยเขียนไว้เลยว่า เรือลำนี้จะไม่จม และท่านเคยบอกว่าจะไม่ทิ้งลูกศิษย์ แม้แต่คนเดียว ท่านทำได้ตามนั้นจริงๆค่ะ แม้แต่คนที่ไม่เอาไหนอย่างเรา ท่านก็ช่วยตลอด วันที่จิตยกเช้าขึ้นมาตื่น รู้สึกเฉยๆ แต่พอไปทำงาน เริ่มชัดเจนขึ้นว่าจิตมันเบาๆ สบายๆ ว่าง ปกติเป็นคนที่คิดโน้นนี้ตลอด วันนั้นเหมือนไม่มีความคิดอะไร ใครมาชวนคุยก็คุยตามมารยาท พูดเรื่องคนอื่น เราก็รับฟังเฉยๆ นึกในใจว่าเราไม่เห็นสนใจเลย เรื่องคนอื่น เช้านั้นมีบททดสอบคือมีคนที่เราไม่อยากเจอเข้ามา เราเห็นก็เฉยๆ ทุกทีจะมีความอึดอัดมากเวลาเจอ มองอะไรก็ธรรมดาไปหมด เรื่องที่เคยชอบคิดล่วงหน้า ก็ไม่เป็น มันเหมือนปลงๆ อะไรจะเกิดมันก็ต้องเกิด อะไรจะเป็นมันก็ต้องเป็น ก็มันไม่เที่ยง ช่วงหลังนี้คำนี้เกิดขึ้นบ่อยๆ เวลาเจอสิ่งกระทบ แล้วก็เบาๆ ไปทั้งวัน เช้ามาวันนี้ก็มาลองดูว่าความรู้สึกนั้นยังอยู่มั๊ย ก็ยังอยู่ค่ะ เทียบกันแล้ว นี่ต่างหากความว่างนี้คือความสุขที่แท้จริง ที่ไม่เคยสัมผัสได้จากทางโลกที่วุ่นวาย แต่หลังจากนี้ก็ว่าจะตั้งใจปฏิบัติต่อไป จะศึกษาให้มากขึ้นค่ะ เพราะทราบดีว่าตัวเองก็ยังแย่อยู่มาก สิ่งใดที่พี่ๆคิดว่าหนูสามารถช่วยแบ่งเบาได้ หนูยินดีเสมอค่ะ
    ขอกราบขอบพระคุณพี่ภู ที่นำพามาให้เจอที่นี่ พี่เพ็ญ พี่วิทย์ ครูที่มีเมตตาเสมอมาทั้งผลักทั้งดัน ทั้งให้กำลังใจ ครูน้องหนู และครูจิตบุญทุกท่านค่ะ ที่ได้เขียนธรรมมะและเล่าประสบการณ์ให้อ่านทุกวัน กรรมใดไม่ว่าทางกายกรรม มโนกรรม วจีกรรมที่ได้ล่วงเกิน ครูภู ครูเพ็ญ ครูวิทย์ ครูน้องหนู และครูจิตบุญทุกท่าน หนูขออภัยแะลขออโหสิกรรม ขอให้ทุกท่านอโหสิกรรมและอดโทษตราบจนกว่าข้าพเจ้าเข้าสู่นิพพานด้วยค่ะ

2. Kim_UoonSo

Kim_UoonSo เป็นที่รู้จักกันดี

28 ธันวาคม 2006
    "เหนื่อยไหม...ลูกรัก?
    กลับบ้านเรากันเถอะนะลูก"

3. ภูภู

ภูภู เป็นที่รู้จักกันดี

1 กุมภาพันธ์ 2012
    สวัสดีน้องแป้ง
    นึกว่าใครตามพี่ภูมา เห็นหลังไวๆ ที่แท้น้องแป้งนี่เองหรอ
    ยินดีต้อนรับสู่จิตบุญ มีรุ่นกับเขารึยัง?
    แสดงว่ายังอาย ยังเขินอยู่ เพราะยังใหม่อยู่ ไม่เป็นไร
    ช่วงนี้เป็นช่วงกำลังปรับธาตุรู้ จากที่ไม่ค่อยจะรู้ธรรมจะกลายเป็นรู้ธรรมาก
    แค่ทำจิตให้นิ่งมากๆนะ เดี๋ยวตาธรรมะจะผุด
    เดี๋ยวจิตก็แก่เหมือนพี่ภู ครูเพ็ญ ครูวิทย์
    ตอนนี้กำลังแย่ง จิตบุญกันระหว่างพี่ภูกับครูวิทย์ ฮ่าๆ
    ใครอยากอังไซเมอร์ เอ๊ย ไม่ใช่ดิ สัญญาโดยเฉพาะอดีตจะหายเป็นปลิดทิ้ง
    เพราะจิตเกาะพระไม่มีคำว่า อดีต และไม่มีคำว่า ทุกข์ใจ
    เพราะจะเห็นทุกอย่างเป็นธรรมดา(ผู้ที่เข้าถึงกฎไตรลักษณ์)

นั่น! เมื่อก่อนน้องแป้งเคยคิดว่า ทำไมธรรมาภูยาวจัง!
    พอจิตน้องแป้งยกปุ๊บ น้องแป้งพิมพ์ซะยาวเลย...555
    พี่ภูให้อภัย+อโหสิกรรมให้กับเธอและคนอื่นๆทั้งหมด
    และขอยกบุญกุศลที่พึงกระทำมาดีทุกภพชาติ ให้เธอและทุกท่านทั้งหมด ทั้งมวล..
    ขอให้เจริญสติ เจริญในศีล และเจริญในธรรมยิ่งๆขึ้นไปด้วยเทอญ

11-04-2012, 09:21 PM
    http://palungjit.org/threads/จิตพร้อม-รับภัยพิบัติ.334019/page-8
    เธอเกาะพระได้มาราทอนมาก ฮ่าๆ
    (มาช้าดีกว่าไม่มา)

4. ภูภู

06-04-2012, 06:11 AM
    http://palungjit.org/threads/จิตพร้อม-รับภัยพิบัติ.334019/
    สวัสดีคุณคงเกียรติ
    นี่คุณเกาะพระมาตั้งแต่กระทู้หน้า ๑ เลยนะเนี๊ย ตอนนี้หน้า ๒๓๓ แล้ว
    เกาะพระมาราทอน นึกว่าน้องแป้งมาราทอนแล้วนะ
    ฮ่าๆ พี่ภูมากระทุ้งซะหน่อย

5. watjojoj

watjojoj เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2012
    น้องเกรียนประจำบอร์ด เพราะชอบกดไม่เห็นด้วยประจำ ฮิๆๆๆๆ น้องแป้งนี่เอง หาตัวมานาน

6. Wittayapon

Wittayapon เป็นที่รู้จักกันดี

55555 พอกันเรา 2 คน .... สัญญาตกโถจริงๆ 5555
    พี่เพ็ญพึ่งส่งมาให้ผมเมือคืนไงครับผม ...

เรือลำนี้จะไม่จม ..... ธรรมชาติสวัสดี

วิทย์ จบ.๑๑

7. Wittayapon

อโหสิกรรมให้ทั้งหมดทั้งมวลครับ...
    เอ แต่แป้งไม่เคยทำไรพี่นิ .... กดไม่เห็นด้วยนี่ ไม่ใช่การละเมิดนะครับ อิอิ ไม่ต้องเครียดดดด

มามะ มาเป็นคุณครูแป้ง มาช่วยพี่สอนธรรมะ มาช่วยยกจิตคนกันนะครับ

.... พี่ภูครับ ผมมิบังอาจไปแย่งพี่หรอกครับ เพราะผมเป็น ดาวน์ไลน์พี่ มีแต่จัดเสริมให้พี่ครับ เพื่อบ้านของเราทุกคนครับพี่

เรือลำนี้จะไม่จม ..... ธรรมชาติสวัสดี

วิทย์ จบ.๑๑

8. ภูภู

เก็บตก(จิตบุญ)...จิตเกาะพระ​

05-04-2012, 07:26 PM
    http://palungjit.org/threads/จิตพร้อม-รับภัยพิบัติ.334019/
    07-04-2012, 01:37 AM
    http://palungjit.org/threads/จิตพร้อม-รับภัยพิบัติ.334019/page-3
    09-04-2012, 08:11 PM
    http://palungjit.org/threads/จิตพร้อม-รับภัยพิบัติ.334019/page-7
    07-04-2012, 05:49 PM
    http://palungjit.org/threads/จิตพร้อม-รับภัยพิบัติ.334019/page-4
    06-04-2012, 01:33 AM
    06-04-2012, 12:55 PM
    http://palungjit.org/threads/จิตพร้อม-รับภัยพิบัติ.334019/page-2
    10-04-2012, 01:32 AM
    http://palungjit.org/threads/จิตพร้อม-รับภัยพิบัติ.334019/page-7
    11-04-2012, 12:39 AM

9. ภูภู

Hotline Communication Internet Network Tollway BTS Aerospace
    หรือจะมาสู้ทางลัด ทางตรง ทางเอก หรือทางเดินมรรคา แบบ"จิตเกาะพระ"
    เพราะเส้นทางแรกนั้น เป็นเส้นทางมายา เส้นทางแห่งความหลง
    แต่เส้นทางที่สองนั้น เป็นเส้นทางซึ่งนำไปสู่ความจริง
    เพราะยิ่งเดินก็ยิ่งพบแต่ความจริง
    ยิ่งเดินก็ยิ่งพบความสุข
    ยิ่งเดินก็ยิ่งพบความสงบสงัด
    ยิ่งเดินก็ยิ่งพบความเยือกเย็น และวิมุตติสุข

Slogan
    "ทุกข์เมื่อไหร่..ก็แวะมา" Slogan จบ.๒
    "จิตแก่น จิตแท้ จิตทรงภูมิปัญญา" Slogan จบ.๓
    "เรือลำนี้จะไม่จม" Slogan จบ.๑๑
    "ทำไปๆ สตินะ..สติ" Slogan จบ.๑๙

และของท่านอื่นๆ ???

10. natthapatpun

natthapatpun เป็นที่รู้จักกันดี

555 ดูจิ ท่านพี่ จบ.2 อุตส่าห์ไปขุดมาให้อ่านกัน ป่านนี้คนเขียนลืมไปแล้วมั้ง นับถือท่านพี่จริง ๆ เลย สาธุ

natthapatpun, ภูทยานฌาน2, ตะกั่วป่า, Wittayapon, watchai, watjojoj, newwave1959, กรรมบท 10, อุษาวดี, tom tana

คุณจ๋าย ตะกั่วป่า สปีดสติหน่อยนะ อย่ามัวแต่ไปสงสัยจิตอยู่นะ ลุยเกาะพระเข้าไป เอาหัวใจใส่ล้อตีนตะขาบเหมือนคุณ wattha chan แล้วท่านจะพบกับธรรมชาติที่แสนสุขสงบและสบายอย่างที่ไม่เคยคิดว่าจะได้พบมาก่อนเหมือนคุณแป้ง buddy0

ขึ้นต้นเป็นจ๋าย ตะกั่วป่า
    ตรงกลางเป็นคุณ wattha chan
    ลงท้ายเป็นคุณแป้ง buddy0
    ทำปายด้ายยยยยยยยย
    55555555555555555

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 สิงหาคม 2012
  11. kongkiatm

kongkiatm เป็นที่รู้จักกันดี

ฮ่า ฮ่า มาตั้งแต่หน้าหนึ่ง แล้วหายไปเลยอ่ะครับ กลับมาปลายๆๆ แล้วเห็นกระทู้อึดดี ไม่ร่วงสักกะที เลยหลงใหลกระทู้นี้เลย ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ติดง่อมแง่ม ไม่รู้ไปรักษาที่ไหนดี อิ อิ อิ

เห็นพี่ภูเป็นผู้มาบุกเบิก มาเป็นผู้เริ่มต้น จาก หนึ่ง กลายเป้นเท่าไหร่แล้วหว่า ขออนุโมทนาอย่างสูงด้วยครับ

(ชื่อ ก้องเกียรติ ครับ)

12. buddy0

buddy0 เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2011
    แฮ่ แฮ่ ไหนพี่ภูว่าสัญญาตกกระป๋องไงคะ ยังอุตส่าห์จำได้เลยว่าหนูเป็นรุ่นยายทวดตัวจริง :cool:

13. natthapatpun

natthapatpun เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาตประกาศจิตบุญดวงที่ ๕๙ ณ วันที่ ๓๑ สิงหาคม ๒๕๕๕

ขอท่านทั้งหลายจงโมทนา
    กับจิตบุญดวงที่ ๕๙
    ของกลุ่มจิตบุญเทอญ
    สาธุ สาธุ สาธุ

ไฟล์ที่แนบมา:

14. urairatvi

urairatvi เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2010
    ขออนุโมทนาบุญกับจิตบุญดวงที่ ๕๙ด้วยคะ
    ขออนุโมทนาบุญกับครูจิตบุญทุกท่านคะ
    ขอเป็นกำลังใจผู้ฝึกจิตเกาะพระ จิตบำเพ็ญ ขอให้ถึงจุดหมายโดยเร็วด้วยเถิด

ปลื้ม

15. natthapatpun

และแล้วเราก็มาถึงจิตบุญดวงสุดท้ายของเดือนสิงหาคม 2555 นึกว่าจะไม่มีซะแล้ว เมื่อวานพี่เพ็ญเห็นสมเด็จพ่อองค์ปฐมสีขาวบริสุทธิ์ปรากฏขึ้นในมโนหลายครั้ง ก็พอจะทราบแล้วว่าท่านเสด็จมาเมตตาบอกให้ทราบว่าจะมีจิตบุญเกิดใหม่ แต่พี่เพ็ญส่องจิตหาก็ยังมองไม่เห็นใคร นึกไปถึงอีกท่านหนึ่งแต่ก็รับรู้ด้วยจิตว่าจิตท่านยังอ่อนอยู่ สติยังช้าอยู่ และมีฟุ้งอยู่ มองหาคนอื่นก็ไม่เจอ แต่คุณเอ๋นี้เป็นอะไรที่อยู่นอกสายตาค่ะ เพราะท่านเพิ่งเข้ามาปฏิบัติเมื่อไม่นาน แถมเริ่มแรกกรรมฐานก็ยังไม่เข้าที่ แต่ไหงอยู่ ๆ กลายเป็นม้ามืดแซงโค้งขึ้นมาได้ พี่เพ็ญเห็นการบ้านที่ครูเมิลส่งเข้ามาให้ดูแล้วก็อึ้งค่ะ เธอทำได้ไงเนี่ย!

คุณเอ๋ ae serene จิตบุญ 59 ลูกศิษย์ครูบุษ(แสงจันทร) ครูเมิล ครูลูกหว้า
    คุณเอ๋สมัครจิตเกาะพระเมื่อวันที่ 27 ก.ค. 55
    จบกิจจิตเกาะพระเมื่อวันที่ 31 ส.ค. 55
    รวมระยะเวลาการฝึกจิตเกาะพระ 35 วัน

โปรดสังเกตใครมาไวไปไว พี่เพ็ญค้นหาวันที่ได้ไม่ยาก 55555555555
    ใครอยู่นานพี่เพ็ญตามหาวันที่สมัครครั้งแรกไม่เจอแถมคอมก็เป็นใจให้หาไม่เจออีกต่างหาก 5555555555555

ข้อมูลเล็กน้อยเกี่ยวกับคุณเอ๋

สวัสดีค่ะ

โอ ผ่านแล้วหรือคะ เมื่อกี้ยังนั่งพิมพืส่งการบ้านอยู่เลย อย่างนั้นเสียงหัวเราะที่ได้ยินเป็นท่านพ่อ? เดี๋ยวจะกำหนดจิตถาม ตอนนี้จิตยังไม่นิ่ง :)

เดี๋ยวเอ๋จะส่งข้อมูลให้น้องลูกหว้าค่ะ เอ่อเอ๋ไม่มี username ในเวปพลังจิต อ่านอย่างเดียวค่ะ

ขออนุโมทนา พี่ภู พี่เพ็ญ ครูจิตบุญ ทุก ๆ ท่าน โดยเฉพาะ ครูบุษ ครูเมิล ครูลูกหว้า ที่ได้สอบอารมณ์ การวางอารมณ์ให้กับเอ๋ค่ะ เอ๋ยินดีรับใช้พระพุทธองค์ ช่วยผู้คนให้พ้นทุกข์ค่ะ

เอ๋

พวกเรายังรออ่านธรรมบริสุทธิ์ ณ วันยกจิตของคุณเอ๋อยู่นะคะ
    ส่วนเรื่องการวางกำลังใจและการปฏิบัติหลังจิตยกแล้วพี่เพ็ญได้แนะนำไปทางอีเมลแล้วค่ะ
    งานนี้ขอแสดงความชื่นชมกับครูจิตบุญทั้งสามท่านค่ะ
    ท่านดูแลลูกศิษย์ดีมาก แถมยังช่วยเหลือประคับประครองและให้กำลังใจอยู่ตลอด
    จนลูกศิษย์ไม่กล้าทำกำลังใจตกเลยอ่ะ 555555555555
    เห็นแล้วน่ารักดีค่ะ รู้สึกอบอุ่นแทนคุณเอ๋
    พี่เพ็ญไม่แปลกใจหล่ะว่าทำไมคุณเอ๋ยกจิตไว
    คนนี้มาไวไปไวดีค่ะ หนูพี่เพ็ญช้อบชอบ

ขอให้คุณเอ๋เจริญสุขและเจริญในธรรมยิ่ง ๆ ขึ้นไปค่ะ
    ขอให้ท่านจงมีแต่ความสุขกายสบายจิต
    ขอให้ท่านจงมีอินทรีย์แก่กล้ายิ่งขึ้นไป
    ขอความสุขสวัสดีจงมีแด่ท่าน

โมทนาสาธุไม่มีประมาณค่ะ

พี่เพ็ญ

ปล. สงสัยคุณเอ๋จะเป็นจิตเกาะพระและจิตบุญคนแรกที่ไม่เคยสมัครเป็นสมาชิกของเวปพลังจิต แต่เธอเล่นเรียนลัดตัดตรงเข้าเมลพี่เพ็ญสมัครจิตเกาะพระด้วยใจที่เด็ดเดี่ยวมาก รู้สึกว่าเธอไม่ลังเลเลยที่จะทำจิตเกาะพระ พี่เพ็ญหล่ะทึ่งเธอจริง ๆ ค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 สิงหาคม 2012
  16. natthapatpun

จิตคุณก้องเกียรติอยู่ในระดับเบิกบานดีมากค่ะ สังเกตจากท่านหัวเราะอ้าปากกว้าง ๆ ฮ่า ฮ่า ฮ่า
    จิตท่านทรงฌานสูงแล้วนะคะ ทำสติตามจิตให้ทันค่ะ
    สติตามดูจิตให้ต่อเนื่อง จิตเกิดวิปัสสนาอะไรก็รู้ สติต้องรู้นะ ไม่งั้นท่านจะงง เพราะไม่มีครูคอยแนะนำใกล้ชิด เพราะฉะนั้นสติตนเองเท่านั้นที่จะช่วยท่านได้
    ท่านเป็นอีกหนึ่งตัวอย่างของผู้ที่เกาะกระทู้จิตพร้อมฯ
    ที่กำลังจะได้ดีในอีกไม่ช้าไม่นานนี้
    ขอให้ท่านรักษากำลังใจไว้ให้ดี
    มีสติเกาะจิตอย่างใกล้ชิด จิตเกาะพระให้แนบแน่น
    ท่านกำลังจะเดินทางตามคุณแสงจันทร คุณลินดา คุณริน คุณวัฒน์ คุณวัฒนา
    และอีกหลายท่านที่เคยเกาะกระทู้จนได้ดีไปแล้ว
    ขอความสุขจงมีแด่ท่าน
    ขอมงคลจงมีแด่ท่าน
    ขอสติจงเกิดกับท่าน
    ขอสมาธิจงอยู่กับท่าน
    ขอปัญญาจงนำพาดวงจิตของท่านกลับพระนิพพานโดยเร็วพลันเทอญ

17. เมิล

เมิล เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2008
    คุณเอ๋น่ารักด้วยแหละคะ ส่งการบ้านทุกวันไม่เคยขาด เลยจบไว เอาไปเลยคะมอบโล่ห์นักเรียนดีเด่นให้ ขอบคุณท่านพ่อมากคะ ทุกครั้งเมิลตอบการบ้านต้องจับภาพพระขอบารมีท่านพ่อในการตอบ คุณเอ๋ยกจิตได้ไวเพราะท่านพ่อเมตตามากๆคะ ท่านพ่อรอเรากลับบ้านอยู่คะ
    เมิล จบ24

18. Wittayapon

โมทนาสาธุด้วยครับ จิตบุญ 59

19. natthapatpun

สาส์นถึงจิตบุญรุ่นพี่และรุ่นน้องทุกท่าน
    กระทู้แห่งนี้ไม่ได้สร้างขึ้นมาเพื่อเฉพาะพี่ภูกับครูเพ็ญนะคะ
    กระทู้แห่งนี้เป็นเหมือนธรรมาสน์ให้จิตบุญทุกท่านได้แสดงธรรม
    เพื่อช่วยกล่อมเกลา ขัดเกลา และช่วยยกจิตของผู้ที่หลงทาง
    หาทางกลับบ้านไม่เจอให้เข้าถึงกระแสจิตกระแสธรรมของพระพุทธองค์
    ดังนั้นพี่เพ็ญขอเชิญจิตบุญทุกท่านใช้ธรรมาสน์แห่งนี้
    แสดงธรรมที่จิตของท่านได้เข้าไปสัมผัสรับรู้มา
    เพื่อเป็นธรรมทานแด่จิตบุญด้วยกัน จิตบำเพ็ญทุกท่าน และจิตเกาะพระทุกคน
    รวมถึงชาวเกาะขอบกระทู้และขอบจอด้วยค่ะ
    ขอชาวจิตบุญทุกท่านจงอย่าอายที่จะทำความดีถวายท่านพ่อ
    และโปรดอย่าทิ้งธรรมะที่ผุดรู้ขึ้นมาในจิตของท่าน
    ให้มลายหายไปกับสัญญาอันไม่เที่ยง
    โปรดจงมาเติมเต็มธรรมะสู่ดวงจิตดวงใจของชาวจิตบำเพ็ญ
    ชาวจิตเกาะพระ ชาวเกาะกระทู้/เกาะขอบกระทู้/เกาะขอบจอ ด้วยเทอญ

20. newwave1959

newwave1959 เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2010

ขอโมทนา สาธุ กับคุณเอ๋ ae serene จิตบุญ ๕๙ ลูกศิษย์ครูบุษ(แสงจันทร์) ครูเมิล ครูลูกหว้า ที่ยกจิตได้ในครั้งนี้ครับ

ผมขอแผ่เมตตาและยกผลบุญบารมีทีมีมาทั้งหมดให้กับคุณเอ๋ จิตบุญ๕๙ทั้งหมดทั้งสิ้น
    และขอยกให้กับครูจิตบุญทั้งหลายอันมีครูบุษ ครูเมิล ครูลูกหว้า และครูจิตบุญ
    ท่านอื่นๆที่ได้ส่งจิตส่งพลังช่วยเหลือกันจนสำเร็จในที่สุด
    ขอให้ทุกท่านเจริญในธรรมยิ่งๆขึ้นไป โชคดีมีชัยทั้งทางโลกและทางธรรม
    คิดหวังสิ่งใดก็ขอให้สมปรารถนาทุกประการ เทอญฯ สาธุ

ด้วยจิตคารวะ

นิวเวป จบ.๑๔