จากกระทู้ร่วมสร้างสมเด็จองค์ปฐมทรงเครื่องจักรพรรดิ์ล้านนา...สำเร็จแล้ว

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย เพชรฉลูกัน, 9 มกราคม 2008.

1. puncharatch

puncharatch เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ได้โอนเงินร่วมสร้างพระประธานหน้าตักสี่ศอก จำนวน 1050.09 เวลา 13.49 จากกสิกรไทย ไป ไทยพาณิชย์

ขอบุญที่ข้าพเจ้าได้ร่วมสร้างพระประธานนี้ จงอุปถัมภ์ข้าพเจ้าและวงศ์ตระกูลให้รุ่งเรืองสืบต่อไป ขอให้ข้าพเจ้ามีสุข ไร้ภัยเบียดเบียน ร่างกายแข็งแรง ไม่เป็นโรคภัย รูปงาม เจริญด้วยโภคทรัพย์ใช้ไม่รู้จักหมด ขอให้ภัยทุกประการที่จะเกิดกับข้าพเจ้าจงยุติหมดสิ้น ขอบุญนี้จงตามรักษาข้าพเจ้าตลอดไปเทอญ

ปุญชรัสมิ์ เรืองรองสรไกร
    99/255 มบ.ลลิลอินเดอะพาร์ค ถนนพระราม 2 ซอย 100
    แขวงบางน้ำจืด เขตเมือง
    จ.สมุทรสาคร 74000

2. เพชรฉลูกัน

เพชรฉลูกัน ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2007
    กระทู้เรื่องเด่น:
    24
    รับทราบและขออนุโมทนาในบุญที่จะพึงเกิดกับทุกท่านครับ....พรุ่งนี้จัดส่งให้ครับผม

3. Kaan

Kaan เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมเป็นเจ้าภาพสร้างพระประธานด้วย 1 กองครับ
    โอนเงินแล้วจำนวน 1,050 บาท วันที่ 21 มค. 51 เวลา 11.36น.
    รบกวนส่งพระธาตุฯ มาตามที่อยู่นี้ครับ ขอบคุณครับ

นรพล ภู่ผึ้ง
    53/333 หมู่บ้านกฤษดานคร
    ถ.แจ้งวัฒนะ
    อ.ปากเกร็ด
    จ.นนทบุรี
    11120

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      29.7 KB
      เปิดดู:
      26
  4. เพชรฉลูกัน

เพชรฉลูกัน ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

24
    แจ้งให้ทราบครับทุกท่านว่าวันนี้ได้จัดส่งพระธาตุข้างบิณฑ์ ชุดแรกไปให้ดังนี้ครับ
    1.คุณ ปราโมทย์
    2.คุณ วิษณุ
    3.คุณ พิสิษฐ์
    4.คุณ ปิยฉัตร
    5.คุณ วิรัช
    6.คุณ สุเชษฐ์
    7.คุณ สุมนัส
    8.คุณ ธนเสฏฐ์
    9.คุณ สุธาชัย
    10.คุณ ปุญชรัสมิ์
    11.คุณ ปราถนา
    12.คุณ พิชญ์นี
    13.คุณ ปรัชญา
    14.คุณ อำนาจ
    ..เป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ รอรับได้เลยครับ..
    ...ขออนุโมทนาในกุศลที่พึงบังเกิดทุกอย่างครับ....
    ...สำหรับคุณ Kaan พรุ่งนี้จัดส่งให้ครับผม..

5. เพชรฉลูกัน

24
    วันนี้ได้จัดส่งพระธาตุข้าวบิณฑ์ให้กับคุณ นรพล เรียบร้อยแล้วครับ

6. juksawat

juksawat เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมอนุโมทนาบุญในการสร้างพระประธานฯ จำนวน 1 กอง และได้โอนเงินจำนวน 1050 บาท ผ่านทางธนาคารไทยพาณิชย์ เมื่อวันที่ 24 มกราคม 2551 เวลา 06.20 น.เป็นที่เรียบร้อยแล้ว

นายจักษวัชร์ ลีนุกูล 16/14 ม.6 ซ.เอกชัย 59 เขตบางบอน
    กรุงเทพฯ 10150

7. ksuchet

ksuchet เป็นที่รู้จักกันดี

โอ..โมทนาบุญครับ ผมไดรับพระธาตุแล้วแต่ยังไม่ได้โอนเงินไปเลยครับ รออาทิตย์หน้านะครับ

8. aircgo

aircgo เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤศจิกายน 2007
    ได้รับพระธาตุข้าวบิณต์เรียบร้อยครับ
    23/01/51กำลังจัดสรรให้ผู้ที่ต้องการ
    ขออนุโมทนาบุญด้วยน่ะครับ

9. ahingsaka

ahingsaka เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระธาตุข้าวบิณต์เรียบร้อยแล้วครับ
    23-01-2008
    โมทนาสาธุทั้งหมดทั้งมวลทุกประการครับ

10. นโมโพธิสัตโต

นโมโพธิสัตโต ก่อนตายไปอีกชาติ .. ใช้กายสังขารสร้างกำลังให้คุ้ม ผู้ดูแลเว็บบอร์ด สมาชิก Premium

22 พฤศจิกายน 2005
    20
    มาแอ่ว หื้อกำลังใจ๋ ผู้อำนวยก๋ารสร้างกองบุญพระธาตุข้าวฯ

เจิญอ่านตางนี้ น้อ.....

<TABLE class=tborder id=post938169 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid"><!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right>#225 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>joni_buddhist<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_938169", true); </SCRIPT>
    ทีม ผู้ดูแลเว็ปบอร์ด
    สมาชิกยอดฮิต

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: วันนี้ 01:20 AM
    สถานที่: 35 ถนนเจริญกรุง55 ยานนาวา สาทร กทม.10120
    ได้ให้อนุโมทนา 244 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 33,795 ครั้ง ใน 3,890 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 4542 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_938169 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->ประสบการณ์จากป้าผมท่านเป็นผู้รับซองจดหมายที่ใส่พระธาตุข้าวบิณฑ์ท่านว่าตอนเช้ามีหลวงตาองค์หนึ่งมายืนหน้าบ้าน(ซึ่งแกสร้างเป็นหอพักให้เช่า) ป้าผมแกก็ใส่บาตรท่านก็ยิ้มและว่า วันนี้โยมจะได้รับของมงคลกับมือเลยให้ขอเจ้าของเขานะของดีจริง แล้วท่านก็เดินจากไป จึงถามพระที่เดินตามหลังว่าท่านเป็นใคร พระองค์หลัง(ท่านเป็นพระวัดลุ่มเถรวาทไทย)ท่านว่าหลวงตาองค์นี้อยู่วัดปรก(วัดพม่า)ไม่ค่อยพูดกับใครบิณฑบาตก็แค่5บ้านซึ่งพระองค์หลังท่านก็สังเกตุบ่อยๆแต่วันนี้ก็แปลกมาถึงนี่ (หอพักป้าผมเกินมา40กว่าหลังแล้วครับ)พอ9โมงไปรษณีย์ก็มาส่งแกเลยขึ้นไปถามผมผมเลยแกะให้ดูแกก็เลยขอ2องค์ผมก็แบ่งให้แล้ววันนี้แกก็ถูกหวยปิงปองเบอร์02จากพระธาตุ
    ผมเลยนำมาเล่าให้ฟังเห็นว่าแปลกดีครับและไม่รู้ว่าเกี่ยวข้องกันหรือเปล่าแต่ก็นำมาให้อ่านผมไม่ได้ประสพเองนะครับป้าผมแกเล่ามาครับ
    <!-- / message --><!-- sig -->
    ขอเชิญร่วมสร้างเจดีย์พระพุทธเจ้า5พระองค์ถวายหลวงปู่ จันทาถาวโรพร้อมรับพระเป็นที่ระลึกดูได้ที่http://www.palungjit.org/board/showt...hp?t= 79571และ http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=79891รูปการนำเงินไปถวายหลวงปู่จันทาได้ที่ http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=84830
    ขอเชิญชมประมวลภาพการนำเงินไปถวายหลวงปู่จันทาครั้งที่2ได้ที่นี่http://palungjit.org/showthread.php?t=97639
    ขอเชิญบูชาพระรอดวัดพระธาตุดอยตุง(มี30องค์)ร่วมสร้างเจดีย์พระพุทธเจ้า5พระองค์ที่ http://palungjit.org/showthread.php?t=107218

</TD></TR></TBODY></TABLE>

11. pom980095

pom980095 เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระธาตุข้าวบิณฑ์แล้วค่ะ คุณเพชรฉลูกันอย่าลืมโพสภาพแบบองค์พระ กับสถานที่จะสร้างด้วยนะคะ อยากเห็นค่ะ

อยากเรียนถามท่านผู้รู้ว่า ว่าเราต้องบูชาพระธาตุข้าวบิณฑ์อย่างไรบ้างค่ะ แนะนำหน่อยค่ะ

ปิยฉัตร

12. เพชรฉลูกัน

24
    รับทราบครับ....และขออนุโมทนาอีกครั้งในจิตอันเป็นกุศลมหากุศลที่ทุกท่านได้ร่วมบุญครั้งนี้ครับ
    ...ปลายเดือนนี้ผมจะได้ตั้งกองผ้าป่ากองเล็กๆตามที่หลายคนได้ขอร้องมาเพื่อให้ท่านที่อยากร่วมบุญครั้งนี้ได้ทำบุญเพื่อรับพระธาตุข้าวบิณฑ์เป็นที่ระลึกครับ
    ...พระธาตุข้าวบิณฑ์นั้น สำหรับผมคิดว่าเป็นของสาธารณะกับทุกท่านครับ จึงได้นำมาบอกบุญครั้งนี้ ขอพึ่งพระบารมีแห่งองค์พระธาตุข้าวบิณฑ์และครูบาวงศ์ โพธิสัตว์แห่งพระบาทห้วยต้ม ที่ได้นำพระธาตุข้าวบิณฑ์ออกมาเผยแพร่แก่สาธารณะเพราะท่านเล็งเห็นแล้วว่าภายหน้าจะเดือดร้อนกัน(เพราะโรคระบาด และภัยอื่นๆ)ท่านที่ได้ไปบูชานั้นขอบอกว่าท่านสามารถนำพระธาตุแช่น้ำเพื่อทำน้ำพระพุทธมนต์ไว้ดื่มกินยามเดือดร้อนได้ครับ(หากไม่เกินวิสัยที่ท่านจะสงเคราะห์)
    ....ดังนั้นผมจึงขอเจริญรอยตามปณิธาณ แห่งครูบาเจ้าชัยยะวงศา นำพระธาตุข้าวบิณฑ์นี้มาเผยแพร่และสงเคราะห์แก่ส่วนรวมครับ จะพยายามหางานบุญต่างๆ เพื่อแจกพระธาตุข้าวบิณฑ์นี้จนกว่าจะหมด เพื่อพวกเราจะได้บุญกันสองต่อไงครับ คือ บุญที่ได้ทำในศาสนา และ บุญที่ได้บูชาพระธาตุ ครับ

....โมทนามหาอนุโมทนา....

13. เพชรฉลูกัน

24
    ขอย้ำให้ทราบโดยทั่วกันอีกครั้งหนึ่งครับ

....หากเกิดโรคระบาดขึ้น(ซึ่งอาจจะมีในไม่ช้านี้) ขอให้นำพระธาตุข้าวบิณฑ์ทำน้ำพระพุทธมนต์ โดยอาราธนาพระบารมีแห่งพระพุทธเจ้า ครูบาวงศ์ และเทวดาผู้รักษาพระธาตุเป็นที่สุด แล้วใช้ดื่มกินโดยทั่วกันครับ...
    ...เชื่อว่าสามารถป้องกันโรคระบาดนั้นๆได้ครับ
    ....เพราะพระธาตุที่นำมาเผยแพร่นั้นเป็นของจริงดีจริงจึงกล้าที่จะแนะนำ เพื่อช่วยเหลือส่วนรวมครับ....

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 มกราคม 2008
  14. นโมโพธิสัตโต

นโมโพธิสัตโต ก่อนตายไปอีกชาติ .. ใช้กายสังขารสร้างกำลังให้คุ้ม ผู้ดูแลเว็บบอร์ด สมาชิก Premium

22 พฤศจิกายน 2005
    20
    แบบร่าง

หรือ ต้นแบบองค์พระ ถ้านำมาโพสด้วย ยิ่งดีครับ

จะมีแรงุศลจิต แรงปิติที่จะได้สร้างองค์พระ ช่วยอีกแรง

15. เอก ขอนแก่น

เอก ขอนแก่น เป็นที่รู้จักกันดี

ขอทำบุญ 1 กองนะครับ

โอนเงินให้แล้ววันนี้ ธนาคารไทยพาณิชย์ เวลา 11.09 น. จำนวน 1050 บาท

กรุณาส่งพระธาตุมาที่

พรทิพย์ ตั้งใจจิต
    ตู้ปณ.4 ปทฝ.มหาวิทยาลัยขอนแก่น
    จ.ขอนแก่น
    40002

16. เพชรฉลูกัน

24
    แบบมีรอแล้วครับ..แต่รอแค่กล้องถ่ายรูปผมซ่อมเสร็จแค่นั้นครับ จะรีบถ่าย สถานที่ที่จะประดิษฐานองค์ท่าน พร้อมทั้งแบบที่ได้จัดหาไว้ให้ทุกคนได้ชมกันครับ

17. เพชรฉลูกัน

24
    รับทราบครับจะรีบจัดส่งไปให้ครับ สำหรับท่านที่ร่วมบุญแต่ยังไม่ได้รับพระธาตุขอให้แจ้งมาทางผมหน่อยนะครับเผื่อตกหล่นไป จะได้จัดส่งไปให้ครับ

18. ksriuta

ksriuta เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ได้รับพระธาตุแล้วครับ ขอบพระคุณมากครับ ขออนุโมทนาด้วยครับ

19. พรหมประกาศิต

พรหมประกาศิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

21 มิถุนายน 2006
    ผมได้โอนเงิน จำนวน 1,100 บาท ไปให้คุณคมกริช เรียบร้อยแล้ว เพื่อร่วมบุญเป็นเจ้าภาพผ้าป่าจำนวน 1 กอง ในบัญชีที่สอง ซึ่งเป็นของธนาคารกรุงเทพครับ
    21/01/08 19:26 D355B292
    RECORD NO. 4693
    TRANSFER 11,00.00
    FR 0035861
    TO 2534261371

20. เพชรฉลูกัน

24
    รับทราบครับจะรีบจัดส่งให้วันจันทร์นี้ครับ
    ....ขออนุโมทนาครับ....